ดู: 1433|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกหมอเฉลิม ปีกว่าๆๆ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกคนนะคะ

วันนี้จะมารีวิว จมูกหมอเฉลิม ตั้งแต่ที่ทำ จนตอนนี้ ก็ปีกว่าแล้ว ต้องบอกก่อนว่าเราเป็นคนอีสาน ที่ไม่มีดั้ง โหนก กราม จัดเต็มจ้า เรียกได้ว่า original ของแท้ เรียนจบลัย ทำงานหาเงินได้เอง เข้ามาทำงานที่บริษัทที่สาวสวยเยอะ จากจุดนี้แหละเปลี่ยนความคิดจ้า เราเป็นคนค่อนข้างฟันเยอะและใหญ่ เลยจัดฟันเป็นอันดับแรก โดนถอนฟันกรามไป 4 ซี่ ก่อนหน้านั้นฟันคุด 2  จากนั้นมาสังเกตหน้าตัวเองว่ามีจุดบกพร่องตรงไหน  สายตาโฟกัสไปที่จมูกอันเล็กกระจิริดของช้านนน มันน่าร๊อคคมากก ก็หาข้อมูลอยู่นานพอสมควร ทั้งราคา บริการหลังการขาย ฟีคแบค แล้วข้อมูลอื่นๆ  ตัดช้อยคุณหมออยู่นาน เหลือที่ประมาณ 3 – 4 ท่าน มานั่งคิดอีกว่าจะเลือกคนไหน ก็มาจบที่คุณหมอเฉลิมสุดที่รักของหนู เพราะว่าเชื่อใจคุณหมอแล้วก็ไม่อยากเจ็บตัวหลายรอบ จ่ายตังครั้งเดียวจบ เลยโทรถามพี่แดง  เราไปจองวันที่ 25 เดือนสิงหาคม 2555  มันคือความโชคดีว่าวันที่จองเหลือว่างอีกแค่ประมาณ 4 คิว ที่จะปิดรับจอง ก็จ่ายมัดจำไป 1000 บาท  อ้อ ลืมบอก ราคาตอนนั้น 25,000 บาท  ก็รออีก 10 เดือนจ้า ขึ้นเขียงวันศุกร์ที่ 29 มิถุนายน 2556

ก่อนขึ้นเตียง

ก่อนไปผ่าตัดจัดยาแก้อักเสบก่อนผ่าตัด 3 วัน ขอเล่าบรรยากาศนะคะ พอถึงคลีนิคซักพักก็คุยกับคุณหมอว่าอยากได้แบบไหน คุณหมอจะเอารูปคนที่หน้าเหมือนเรามาให้ดูว่าก่อนทำ หลังทำเป็นแบบนี้นะ ชอบมั้ย รูปยุนอา แจสสิกา ทิฟฟานี่ ที่เตรียมไปไม่ได้ใช้เลยจ้า คุยเสร็จก็รอ ก่อนเข้าห้อง ก็ถ่ายรูปก่อนทำ ล้างหน้า แล้วกินยา 1 ชุด  รอซักพัก ก็เข้าห้อง ขอบอกว่าขาสั้นมากๆๆๆๆ เดินเข้าไปในห้อง ไม่รู้อะไรอยู่ในสมองตีกันไปหมด ทั้งกลัว ทั้งสั้น ยกขาขึ้นเตียงไม่ไหว แต่ก็ต้องขึ้น พอนอนอยู่บนเตียง พี่ผู้ช่วยคุณหมอก็มาถามว่า หนาวมั้ย ตอนนั้นอุณหมูิในห้องไม่น่าเกิน 25 องศา แต่ว่า ช้านรู็สึกเหมือนอยู่ขั่วโลกเหนื่อ โอ้ย หนาวววมว๊ากกก เลยตอบไปแกไปว่า หนาวมาก พี่แกก็เอาผ้าห่มมาให้ และแล้วเทพบุตรก็มาถึง ถามเราว่ากลัวมั้ย อารมนั้นไม่ต้องคิดจ้า ตอบได้ทันที กลัวมากก แล้วเทพบุตรก็ตอบว่า ไม่ต้องกลัวนะหมอจะทำให้สวยๆๆ เลย ได้ยินคำว่าสวยแค่นั้นแหละ โอ้ว แม่เจ้า มีกำลังใจขึ้นมาทันที แล้วหมอก็เอาผ้ามาปิดหน้าเหลือแต่จมูก แล้วก็เริ่มฉีดยาชา ตอนนั้น จินตนาการไปว่า มันต้องเจ็บมากก ฉีดเข็มแรก แอ๊ะ มันไม่เจ็บเท่าฉีดยาผ่าฟันคุด แล้วหลังจากนั้นคุณหมอระแลงอีกประมาณสิบกว่าเข็มเท่าที่นับได้ จึ๊ก ๆๆๆๆ ไปบนจมูก คุณหมอใจเย็นมากก มีอารมสุนทรีจ้าา ฉีดยาเสร็จไปกินข้าว กินข้าวเสร็จมาทำต่อ เริ่งลงมือ ระหว่างที่ทำก็มีพี่ผู้ช่วย ช่วยดู เบี้ยวมั้ย ซิลิโคลนใหญ่ไปมั้ย สวยยัง ระหว่างนั้น พวกพี่ๆก็มาคอยจับตามแขนตามขา ให้กำลังใจ และก็มีเสียงเพลงคลอเบาๆ คลายเครียด ใช้เวลาประมาณชั่วโมงนึง เทพบุตรก็ตอบว่า เสร็จแล้ว สวยมากกก ได้ยินเสียงนั้น รู้สึกตัวเองเหมือนนางฟ้า เราเลือกไหมที่ต้องไปตัด อีก 7 วัน  แล้วก็ออกจากห้อง มาถ่ายรูปหลังทำเสร็จ รับยา  แล้วเราก็ถามพี่ๆๆ ที่คลีนิคว่า ทำดั้งควรงดอะไรบ้างคะ เรื่องอาหาร พี่เขาก็แนะนำ ว่า ให้งด แอลกอฮอร์ ของหมักของดอง บุหรี่ 7 วัน  แล้วก็กลับบ้าน

รูปหลังออกจากห้องผ่าตัดสดๆๆร้อนๆ มีเลือดออกนิดหน่อย

แล้วก็มาพักรักษาตัวที่บ้าน
วันที่ 2 หลังจากทำเสร็จ เป็นวันที่ บวมที่สุด

วันที่ 3

วันที่ 4 ก็ไปทำงานปกติ

อ้อ ช่วงรักษาตัว เราแนะนำให้ใช้ผ้าขนหนูประคบห่อน้ำแข็ง ประคบที่บวมนะคะ นอนหมอนสูง หรือที่เขาเรียก นั่งนอน นั้นแหละ ยาที่คุณหมอให้มา ควรจะ ทานให้หมด แล้วใช้น้พเกลือที่คุณหมอให้ ทำความสะอาดแผล ให้สะอาด

ปัจจุบันก็ออกมาแบบนี้

หลังจากนี้เราไม่ได้ทำไรเลย แต่ก็มีบางวันนั่งหน้ากระจกส่องหน้าตัวเอง ก็แอบคิด ชั้นจะจัดปากบาง หน้าวี ตาสองชั้น ทุบกราม ผิววิ้งออร่า แต่ ก้แอ๊ะ จะหาเงินมาจากไหนนน 5555 ถ้าจะให้ลำบากคนอื่น ให้รบกวนครอบครัว พ่อ แม่ ก็อย่าทำเลยค่ะ ผู้ ญ ทุกคนมีความสวยอยู่ในตัวอยู่แล้ว  นอกจากทำแล้วสามารถสร้างรายได้ให้ตัวเอง คิคิ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆๆ ที่กำลังหาข้อมูลนะคะ เม้ามอยกันเยอะมาก ของคุณเพื่อนๆคนที่อ่านจบด้วยนะคะ

1418181817489.jpg (275.39 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

ปัจจุบัน

ปัจจุบัน

1418887456154.jpg (564.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

หลังทำสดๆร้อนๆ

หลังทำสดๆร้อนๆ

1418888380480.jpg (549.41 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

1418888404278.jpg (618.48 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

วันที่ 3

วันที่ 3

1418888709888.jpg (487.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ก่อนทำ

ก่อนทำ

1418888740111.jpg (233.73 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ก่อนทำ

ก่อนทำ

1418889248345.jpg (717.15 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

หน้าสดมากกกก

หน้าสดมากกกก

1418888730074.jpg (175.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ปัจจุบัน

ปัจจุบัน
ทรงสวย ธรรมชาติ เนียนๆดีครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้