ดู: 1197|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูก 3 รอบ ชีวิตเปลี่ยน ที่ใครๆก็ดูดีได้

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonpeach เมื่อ 2014-12-14 14:24

สวัสดีครับสมาชิกชาวดั้งโด่งดอทคอมทุกท่านที่กำลังคิดอยากจะทำนั้นนู้นนี่ คิดไม่ตกว่าจะทำอะไรให้ตัวเองดูดีขึ้น จะไปทางไหนดี เริ่มสับสนกับตัวเอง
เริ่มกังวลว่า เอ๊ะ ทำแล้วจะสวย จะหล่อ จะดูดี เหมือนคนนั้น คนนี้ หรือป่าวนะ ทำไงให้สวย หล่อ หน้าเหมือนดาราคนนั้น คนนี้ จะเอาดั้งแบบนี้ เอาหน้าแบบนี้
ขอบอกว่าทำได้แน่นอน แต่แบบว่า จะหมดค่าทำไป กี่แสนกี่ล้านกัน ฉะนั่น บอกตรงนี้เลย หยุดมโน อิอิ แล้วมาสวยหล่อขึ้น ในแบบฉบับที่ตัวเองเป็นให้ดูดีขึ้น ดูเป๊ะ จะดีกว่าไหมครับ ถึงจะไม่สวย หล่อ มากแต่มีคนชม คนเข้าหา คนอยากรู้จัก อยากคุยด้วย ก็พอละไหมครับ  ............

พี่พีชบอกเลยนะ ว่าตอนนี้ พี่พีชก็ไม่ได้ดูดีอะไรมากมาย ออร่าเวอร์วี ก็แค่ดูดีขึ้นแค่นี้ก็พอใจละ
แต่พี่พีชอยากมาแชร์ประสบการณ์ตรง เพื่อให้สมาชิกได้ลองเอาไปปรับใช้ดูกับตัวเองด้วย เผื่อจะเข้ากับconcept ที่ว่า "ทำบุญสวยชาติหน้า แต่ทำหน้าสวยชาตินี้"
แต่พี่พีช คิดเห็นว่า ควรเพิ่มประโยคไปว่า "ถ้าอยากทั้งสวยแถมชีวิตดีขึ้น ควรทั้งทำหน้าและทำบุญ"

ชีวิตพี่เปลี่ยน จนคว้า อดีตคู่จิ้น net idol ดังมาเป็น......สถานะไหน ขอไม่ตอบ คริๆ แค่นี้ก็จบปะครับคุณ อิอิ  อยากรู้ติดตามอ่านดีๆนะครับ พี่จะมาเล่าเกร็ดเคล็ดลับให้

เมื่อก่อนพี่พีช ตั้งแต่เด็กๆละครับ คือตามประสาเด็กบ้านนอก และตั้งใจเรียน จะไม่สนใจอะไรเกี่ยวกับเรื่องสวยงาม เรื่องบำรุงเลย  บอกเลยว่า ของสวยงามไม่ยุ่ง มุ่งแต่เรียนอย่างเดียว  ผลลัพธิ์ที่ได้มาก็จะเป็นยังไงละครับคุณผู้อ่าน  ก็กลายร่างเป็นมนุษย์อ้วน ดำ สิวเต็มหน้า  สภาพตอนนั้นบอกเลยว่าอ้วนมากแบบสุด ดำมาก จนตอนนี้มานั่งนึกคิดว่า นี่ทำไม่แต่ก่อน เรามีสภาพแบบนั้นด้วยหรอนี่  จะบ้าตาย ทนไปได้ไงเนี้ย 555+ ถึงว่า แฟนหรอ อย่าถามถึง เรียนอย่างเดียว ขนาดนั้น จะสะกดได้เยี่ยงไร จนสอบติดมหาวิทยาลัยชื่อดังของประเทศ แถวสยามสแควร์ อิอิ ที่นั้น คือที่จุดประกายที่แรก ที่ทำให้เริ่ม รู้จักกับคำว่า ดูแลตัวเอง ย้ำนะครับ ว่า ดูแลตัวเอง จนย้ายมาเรียนที่มหาวิทยาลัยชื่อดังแห่งล้านนา แห่ะๆ ที่แห่งนี้ ยิ่งกว่าสิ่งอื่นใด ทำให้ต้องเริ่มรู้จักกับคำว่า "เปลี่ยนแปลงเพื่อปรับปรุง" 555+

พอๆ แค่นี้ก่อน ตีโค้งเรื่องออกไปนอกโลกละคุณ  กลับมาเข้าเรื่องสวยๆงามๆเอ๊ย หล่อด้วย อิอิ ของเราๆดีกว่า

เรื่องของเรื่องคือ

เพราะอะไรจึงเกิดกระทู้นี้ขึ้นมา

ตอบ  วันนี้เลยลองกลับไปค้นภาพเก่าๆ แล้วลองมาเปรียบเทียบกับภาพปัจจุบัน ย้ำว่า ปัจจุบัน คือ เมื่อวาน 13/12/2557 นะจ๊ะ ไม่รู้ว่าทุกคนจะสะดุ้งเหมือนพี่หรือเปล่า 555+ เลยอยากจะมาเป็นกระบอกเสียงให้ทุกคนรู้เคล็บลับง่ายๆในการสวย มี2แบบคือ สวยเสียเงินกับสวยประหยัดดี  

อยากรู้กันแล้วล่ะซิ ว่า จะทำยังไงให้คุ้ม ประหยัด แบบดูดีได้ ผสานจากภายในสู่ภายนอก และจากผ่า...ห๊ะอะไรผ่า แล้วมาติดตามตอนต่อไป

คืนนี้ พี่จะมาเขียนเล่าต่อนะจ๊ะ  เวลานี้ ตัวพี่ขอลาไปด้วยภาพของตัวพี่พีชเอง ให้ชมกันก่อนว่าเปลี่ยนไปหรือไม่อย่างไร ^+^
ดูดีขึ้นเยอะเลย รอชมค่า
ชีวิตดีเลยค่ะ หล่อขึ้นมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้