ดู: 6128|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รอยต่อไม่เนียนชัดมากๆ

[คัดลอกลิงก์]
เสริมซิลิโคนมา44วัน

รอยต่อไม่เนียนเห็นซิลิโคนชัดมาก ดูเว้ามากๆ ปูดๆ ห้อยๆ เครียดมากเลย ใส่mask ตลอดเวลา

ด้านข้างกลายเป็นคนหน้ายื่น  เหมือนกลายเป็นหน้าประหลาดเลย

รอยของจริงชัดเจนกว่านี้อีกค่ะ
อยากให้หน้าดูเรียวยาวขึ้น กลายเป็นมนุษย์ป้าหน้าห้อย ไปหาหมอ หมอบอกว่าหายครับๆตลอด
เลยไปให้คนรู้จักถ่ายเอกซเรย์ให้ ซิลิโคนยื่นเกินฟันล่างด้วยซ้ำ อย่านี้ควรเอาออกหรือแก้ไขดีคะ
ขอไลน์ค่ะ อยากปรึกษาเรื่องถอดคาง
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-15 14:05:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากเอาออกมาก แต่จะรอดูสัก3-6เดือน ไม่อยากเจ็บตัวอีกเลยค่ะ ทำไมรอยเว้าตรงรอยต่อชัดมากๆก็ไม่รู้ กลายเป็นกระเปาะคางโนๆ ปูดๆเลย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-16 12:25:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Poisoncherry ค่ะ เครียดมากๆ บางทีอยากจะอาเจียนเลย เครียดสุดๆ วันนี้ก็มีคนทักว่าไปฉีดมาหรอ เครียดจังทำไงดี มีใครพอจะแนะนำได้บ้าง ว่าควรถอดหรือแก้ดี
ถอดออกเลยค่ะ หมอเค้าคงมือใหม่หัดขับแน่เลย ตำแหน่งมันไม่ใช่ค่ะ ทำามาเท่าไรค่ะ ถ้าแก้หมอเก่าถ้าทำเป็นคงไม่ได้แก้
เราทำกะหมอพิสุทธิ์ ครบ3เดือนแล้วยังยาวมากอยู่เลย ช่วฃเดือนแรกน่าเกลียดมาก แต่เราจะรอดูไปเรื่ิอยๆ เพราะเคยทำกับหมอนกพอสองปีหดสั้นไม่เหลือ เราเลยมีความหวังว่าจะต้องยุบอีก
เราทำกะหมอพิสุทธิ์ ครบ3เดือนแล้วยังยาวมากอยู่เลย ช่วฃเดือนแรกน่าเกลียดมาก แต่เราจะรอดูไปเรื่ิอยๆ เพราะเคยทำกับหมอนกพอสองปีหดสั้นไม่เหลือ เราเลยมีความหวังว่าจะต้องยุบอีก
เราใส่maskมา3เดือนแล้ว ทำกับหมอพิสุทธิ์ เครียดมากๆๆๆๆ ชีวิตซึมเศร้า ตอนนี้มีแต่ความทุกข์ เพื่อนทักว่าคางเหมือนซันนี่
เราว่าเอาออกดีกว่าค่ะ
น่าจะเอาออกค่ะ ทำหมอไหนมาค่ะ ช่วยแชร์หน่อยค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-18 06:44:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะเอาออกหรือแก้ไขดีคะ เครียดมากเลยตอนนี้ยังไม่ดีขึ้นเลย ยิ่งเข้าที่ก็ยิ่งเหมือนส่วนเกินย้อยลงมาเลย คนที่ทำงานเจอทุกวันก็จะปลอบ คนที่นานๆเจอทียังทีเลยว่าฉีดอะไีทำไมมันปูดย้อยขนาดนี้ เครียดมากค่ะ รอยต่อยิ่งชีดเจนขึ้น อยากแก้ไข อยากเอาออกแต่ก็กลัวห้องผ่าเอามากๆเลย
พอดีไปทำหมากับคุณหมออรรธพรรณ ณพลักษคลีนิคมา เคยแก้ซิริโคนเหลวแล้วใส่แท่ง ตอนนั้นออกมาสวยมากก พอเลยไปสองสามปี คางหดเล็กลงมากๆ เลยมาแก้ใหม่ให้ซิริโคนใหญ่กว่าอันเก่าหน่อยนึงแต่ไม่เห็นตอนใส่ พอทำเสร็จเห็นซิลิโคน ก็รู้สึกใหญ่มากกว่าเดิม พอดีมีการอักเสบร่วมด้วย
เลยคางเหมือนของคุณเลยค่ะ หมอบอกให้รอหกเดือน ตอนนี้กินยา antibiotic ไปก่อนเพื่อคุมการอักเสบเพื่อไม่ให้ติดเชื้อ ก็หวังว่าจะยุบลงเหมือนกัน
คางเหมือนของคุณเลยค่ะตอนนี้แต่นูนออกมากว่าหน่อย ตลกมาก
ทำกับคุณหมอท่านไหนค่ะ  กำลังหาข้อมูลอยู่เลยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แนะนำว่า ถ้าไม่สบายใจให้เอาออกเถอะนะคะ
เราเคยทำที่เดียวกับคุณ ปัญหาเดียวกัน ของเราเอาออกแล้วค่ะ
คางกลับมาเป็นปกติค่ะ
เราเคยทำที่เดียวกับคุณpiyakorn ค่ะ
โห เราคิดว่าควรเอาซิลิโคนอันเก่าออกก่อนมั้ยอ่า เพราะว่าคางยื่นออกมามาก ต้องให้หมอดูอีกที ถ้าเรื่องคางนี่ คิดว่า The Art Clinic เค้าทำสวยนะ ทำออกมาแบบไม่ได้แหลมไป ไม่ยื่นด้วยค่ะ เสริมเอาข้างใน จะธรรมชาติไม่เยอะมาก เป็นเทคนิคของเค้าอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้