ดู: 3339|ตอบกลับ: 3

[เสริมจมูก] จมูกเปลี่ยนชีวิต จากตัวประกอบนั่งรถเมล์ เป็นพริตตี้สาวขับPorsche

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๋NuJoy เมื่อ 2014-12-13 16:26

Screen Shot 2557-12-13 at 4.04.20 PM.png

สวัสดีค่ะทุกๆคนต้องขอออกตัวก่อนเลยว่าไม่เคยจะเขียนกระทู้หรือโพสอะไรแบบนี้นะคะเพราะเป็นคนพิมพ์ไม่เก่งแต่พูดเก่งค่ะ  ที่ต้องมาเขียนเนี่ยเพราะว่าทนไม่ได้จริงๆ  เพราะการศัลยกรรมครั้งนี้มันเปลี่ยนความคิดและเปลี่ยนชีวิตของเราไปมากเลยค่ะจะเปลี่ยนไปยังไงต้องลองอ่านกันดูนะคะแต่คอนเฟิร์มว่าเปลี่ยนแน่นอนค่ะโดยเฉพาะใบหน้า
                ดิฉันชื่อจอยค่ะจอยเนี่ยหน้าตาก็ปกติพอดูได้แต่เพื่อนๆจอยทุกคนสวยค่ะสวยเลเวลอัพเลยค่ะคือพวกเธออัพกันมาเยอะ  จอยทำงานเป็นพวกตัวประกอบต่างๆตามโฆษณาบ้างละครบ้างส่วนบทที่ได้ก็เป็นบทเล็กๆ แล้วก็มีงานอีเว้นท์นู้นนี่ที่ใช้ความสามารถทางใบหน้าน้อยมากค่ะก็ตามความสามารถใบหน้านะคะจอยก็แอบน้อยใจตัวเองนะแต่ยังยืนยันนอนยันว่าไม่ทำทั้งที่เพื่อนๆนี่คะยั้นคะยอให้ไปทำเอาโปรของคลีนิคนู้นนี่มาให้ดูตลอดจนเราเอาไปฝันค่ะนี่แหละค่ะคือจุดเปลี่ยนเลยค่ะ

Screen Shot 2557-12-13 at 4.04.27 PM.png

จอยฝันว่าจอยส่องกระจกอยู่ค่ะแล้วกระจกแตกสงสัยรับใบหน้าเราไม่ได้มั้ง อันนี้คิดเองแต่สักพักรอยร้าวก็หายไปเผยให้เห็นใบหน้าของจอยอีกครั้งค่ะแต่ที่ตกใจคือสวยค่ะสวยแบบเอ้ยฉันเหรออแต่ไม่ทันได้ชื่นชมอะไรมากก็ตื่นก่อนค่ะจอยไม่รอช้าค่ะรีบโทรเมาส์กับเพื่อนๆเลยเพื่อนมันก็บอกตามสไตล์มันอะค่ะ  บอกว่าน้องซี่รี่  น้องฟิล ถามหามึงแน่  จอยแบบลังเลแล้วค่ะเพราะหน้าในกระจกในฝันสวยมากเราก็เอาวะลองดูไปปรึกษาคุณหมอดูเชื่อเพื่อน
                เพื่อนจอยก็พามาที่เมโทรคลินิกเวชกรรมศัลยกรรมตกแต่งเพราะมันเคยทำจมูกที่นี่มันสวยมากค่ะ  เข้าไปครั้งแรกรู้สึกเลยว่ากลัวมาก พอได้คุยกับคุณหมอ บอกเลยว่าให้คำปรึกษาดีมากจนเราหายกลัวเลย บอกทุกอย่างเลยค่ะ ซึ่งเราว่ามันดีมากๆสำหรับคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่อง หรือไม่ได้เตรียมตัวมาก่อนแบบเราแต่พอเราเล่าเรื่องความฝันให้ฟัง ทำเอาขำกันทั้งคลีนิกตลกเหรอคะ?แต่ก็คงตลกแหละค่ะเพื่อนบอกให้ทำคนนู้นคนนี้บอกไม่สนใจแต่ฝันแล้วจะทำฉันนี่ดูงมงายนะแต่ก็ถือว่าเป็นผลดีมากที่ฝันเพราะหลังจากปรึกษาไม่เกินหนึ่งอาทิตย์จอยก็ตัดสินใจทำเลยค่ะโดยมีกำลังใจจากเพื่อนๆที่แสนดี  งานแรกคือจมูกค่ะแต่คงทำอย่างเดียวก่อนกลัวค่ะบอกตรงๆแต่ตอนคุณหมอนัดไปนี่แอบกลัวว่าฉันจะทำจริงเหรอ
                วันที่ไปก็แบบไหว้พระสวดมนต์ขอให้ออกมาสวยงามค่ะ  ไปถึงคุณหมอก็เอาซีรี่ที่จะใช้กับเราออกมาให้ดูนิ่มค่ะไม่แข็ง  คุณหมอน่ารักและดูมีประสบการณ์และน่าเชื่อถือมากไปถึงก็ขึ้นเตียงฉีดยาชาพอชาหมอก็ลงมือในใจก็คิดนะ ว่าจะนานไหม เราจะทนไหวไหม แต่แปปเดียวเท่านั้นค่ะ เราถึงกับงงเลย หลังจากเสร็จคุณหมอก็บอกว่าจะบวมไม่เกินอาทิตค่ะเราก็ฟังๆแต่เพื่อนจอยรู้แหละค่ะมันทำมาเยอะกลับมาบ้านก็ดูแลตัวเองตามเพื่อนบอกไปหาหมอตามหมอนัดสรุปพอเข้าที่สวยค่ะ  รักจมูกนี้มากค่ะเวอร์มั๊ยค่ะ
                ที่มาเล่านี่ไม่ใช่ไรนะคะจะบอกว่าจอยเปลี่ยนความคิดเรื่องศัลยกรรมไปเลยเพราะมันทำให้งานเข้ามาเยอะกว่าเดิมค่ะ งานไฮโซขึ้นล่าสุดได้เป็นเล่นตัวสำรองซิทคอมเป็นต่อค่ะ และที่ภูมิใจที่สุดที่สุดของชีวิตคือได้แฟนเป็นตัวเป็นตนค่ะเป็นนักธุรกิจชาวจีนด้วยนะคะตรงนี้ เจอกันตอนที่เราไปทำเป็นพริตตี้ให้กับงานเค้า ก็ได้เริ่มคุยกัน เค้าเป็นคนน่ารัก ดูแลเราดีมากๆล่าสุดแฟนซื้อporscheให้เป็นของขวัญวันครบรอบค่ะชีวิตนี้ไม่คิดไม่ฝันว่าจะได้ขับรถหรูขนาดนี้แต่มีรถขับสักคันก็บุญหัวแล้วค่ะเพื่อนๆทุกคนอิจฉามาก จนให้ฉายาจอยว่า”มาดามporsche”ไปแล้ว5555
                ต้องบอกว่าจมูกเปลี่ยนชีวิตจริงๆค่ะถ้าพูดแบบนางงามต้องพูดว่าขอบขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆคุณหมอและคลีนิคที่ทำให้จอยได้มีโอกาสใช้คำว่าสวย  รวมทุกคนที่คอยสนับสนุนจอยนะคะดูนางงามอ่ะเล่ามาเยอะเลย เดี๋ยวลืมโปรโมทให้คุณหมอและคลีนิกหน่อยเมโทรคลินิกเวชกรรมศัลยกรรมตกแต่งดีมากค่ะจมูกเปลี่ยนชีวิตรักเลยสนใจที่นี่ติดต่อเองเลยนะคะเค้ามีเว็บไซต์เฟสบุ๊คด้วยค่ะบอกมาจากจอยก็ได้ค่ะ เผื่อคุณหมอใจดีให้สิทธิพิเศษ 55555

Screen Shot 2557-12-13 at 4.04.33 PM.png

เมโทรคลินิกเวชกรรมศัลยกรรมตกแต่ง
1091/19 ซ.เพชรบุรี 31 ติดธ.ทหารไทย
ถ.เพชรบุรีตัดใหม่แขวงมักกะสันข.ราชเทวี
กทม 10400
โทร:02-6516253, 02-6517161
เว็บไซต์ www.metroaestheticsurgery.com
เฟสบุ๊ค www.facebook.com/metroclinicpratunam
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-15 10:37:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๋NuJoy เมื่อ 2014-12-15 10:41

เริ่มต้นที่ประมาณ15000ค่ะ
โพสต์ 2014-12-13 22:51:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวยค่ะ ราคาเท่าไหร่คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้