ดู: 2523|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ใครเคยลองประสบการณ์การทำ SonoQueen มาแล้วบ้างเอ่ย อยากทำบ้างอ่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อย่างที่กล่าวอ่ะค่ะ คืออยากทราบว่าใครเคยยกกระชับหน้า กับเครื่องมือ SonoQueen บ้างอ่ะ มาเล่าให้ฟังกันหน่อยค่ะ คือก่อนหน้านี้ได้ทราบข้อมูลรวมถึงเคยได้ยินเรื่องราวเกี่ยวกับตัวช่วยที่ช่วยในเรื่องของการยกกระชับหน้า เพิ่มความเต่งตึง เก็บเหนียง อะไรประมาณนี้ แต่ส่วนตัวก็กล้าๆ กลัวๆ เพราะแน่นอนว่าเป็นเครื่องมือใหม่ นวัตกรรมใหม่ๆ แบบนี้ก็ยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ ใครเคยทำมา หรือทราบข้อมูล ช่วยมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังกันหน่อยนะคะ
ค่อนข้างมั่นใจได้นะคะ เพราะแน่นอนว่าเป็นนวัตกรรมใหม่ แต่ได้รับการรับรองมาตรฐาน น่าจะเชื่อถือได้นะคะ
อยากทำเหมือนกันเลยค่ะ เราว่ามาตรฐานก็ค่อนข้างมั่นใจได้นะ แต่ทางที่ดีควรศึกษาคลินิก แพทย์ และเทคนิคการทำให้ครบถ้วนก่อนก็ดีนะคะ เพราะแน่นอนว่าใครๆก็ไม่อยากเสี่ยงอยู่แล้ว
เคยอ่านข่าวเกี่ยวกับการทำ sonoqueen มาเหมือนกันนะ เราว่าก่อนทำควรศึกษาให้ดีก่อนจะดีกว่านะคะ เพราะจากข่าวท่เราเคยอ่าน ว่ากันว่า หลังจากที่ทำ sonoqueen เรียบร้อยแล้วนั้น หน้าบวมมากๆๆๆ บวมนานเป็นอาทิตย์ๆเลย ถ้าเกิดผลข้างเคียงแบบนี้ ก็ค่อนข้างน่ากลัวอยู่นะคะ
เคยมีคนรู้จักไปทำมา ทั้งulthera และsonoqueen
แทบจะไม่เห็นความแตกต่างเลยอ่ะ

ขนาดถ่ายรูปยังดูไม่ออกเลย
เคยได้ยินแต่การทำ ulthera ดูแล้วก็โอเคเลยนะ แล้วมันต่างกับการทำ sonoqueen ยังไงอ่ะ ไม่เข้าใจ
เคยได้ยินด้วยคน แต่ที่ไม่รู้คือ สามารถทำกับคลิินกไหนได้บ้างอ่ะ แนะนำสถานที่หน่อยดิ
ส่วนตัวรู้จักแต่การทำ ulthera นะ แต่จากที่ได้ยินมาจากเพื่อนๆ หรือคนที่เคยไปทำมานั้น ก็ไม่ค่อยเห็นผลนะคะ แต่ในส่วนของ sonoqueen นั้น ไม่ทราบเหมือนกัน
moshikan ตอบกลับเมื่อ 2015-1-6 16:45
ว่าแต่การทำ ulthera กับการทำ sonoqueen มันต่างกันยังไงอ่ะ

เครื่องใช้เทคโนโลยีใกล้เคียงกัน แต่คนละยี่ห้อ เหมือนทีวีคนละยี่ห้ออ่ะ
ไม่เคยทำนะคะ แต่พอจะทราบข้อมูลนิดหน่อยนะคะ เครื่อง sonoqueen นั้นสามารถยกกระชับ เก็บเหนียง ทำให้หน้าดูเต่งตึง และหน้าเด็กขึ้นด้วยค่ะ แนะนำเลยค่ะ น่าสนใจจริงๆ
drcrazy ตอบกลับเมื่อ 2015-1-8 21:33
เครื่องใช้เทคโนโลยีใกล้เคียงกัน แต่คนละยี่ห้อ เหมือนทีวีคนละยี่ห้ออ่ะ

เห็นภาพเลยค่ะ อธิบายง่ายๆ เข้าใจง่ายๆ น่ารักมากค่ะ
Kapookpreaw ตอบกลับเมื่อ 2015-1-9 09:49
มันก็คงจะขึ้นอยู่กับแต่ละคนหน่ะค่ะ บางคนทำแล้วเห็น ...

เท่าที่ดูจากรูป ทั้ง 2 คน มีอายุต่างกัน แต่ผลที่ได้ของแต่ละคนก็ถือว่าโอเคเลยนะคะ

แต่ถ้ายังไม่มั่นใจอีก ก็ลองโทรไปปรึกษาได้ที่เบอร์ 095-9908092 เลยค่ะ (แอบไปศึกษาเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

Kristie ตอบกลับเมื่อ 2015-1-14 11:42
เท่าที่ดูจากรูป ทั้ง 2 คน มีอายุต่างกัน แต่ผลที่ได ...

เออเห็นผลจริงๆด้วยค่ะ เห็นแล้วอยากทำบ้างจัง
Tangmono ตอบกลับเมื่อ 2015-1-19 12:19
เออเห็นผลจริงๆด้วยค่ะ เห็นแล้วอยากทำบ้างจัง

ทำแล้วอย่าลืมมาเล่าให้ฟังกันบ้างนะคะ
Kristie ตอบกลับเมื่อ 2015-1-14 11:42
เท่าที่ดูจากรูป ทั้ง 2 คน มีอายุต่างกัน แต่ผลที่ได ...

เห็นผลชัดเจนหลังทำแบบนี้ ก็อยากลองทำดูบ้างแล้วซิ
kuru_sapa ตอบกลับเมื่อ 2015-1-13 14:40
ไม่เคยทำนะคะ แต่พอจะทราบข้อมูลนิดหน่อยนะคะ เครื่อง s ...

ใช่ค่ะ เห็นผลที่ได้แบบนี้ ถือว่าตอบโจทย์ดีมากๆเลย

ดีจังเลยค่ะ มีรูปเปรียบเทียบให้ด้วย แต่ของเค้าดีจริงๆนะคะ
ไม่ทราบข้อมูลนะค่ะ แต่คิดว่าควรจะศึกษาหาข้อมูลให้ดีๆก่อนไปทำนะค่ะ
ส่วนตัวเราว่าโอเคเลยนะคะ ทำมาแล้วเห็นผลกันชัดเจนทุกคน และไม่ต้องกังวลเรื่องผลข้างเคียงด้วย
ทำเลยค่ะ ไม่ต้องกังวล เพราะถึงแม้เครื่อง sonoqueen จะเป็นเครื่องใหม่ แต่ก็ได้ผ่านการรับรองมาตฐานแล้ว รับรองว่าทำแล้วจะไม่เกิดผลข้างเคียงแน่นอนค่ะ อันนี้หาข้อมูลมาให้เพิ่มเติมนะคะ สามารถเข้าไปสอบถามได้จาก www.dermalink.info/sonoqueen ได้เลยค่ะ
ยังไม่เคยทำหรอกนะ แต่ก็สนใจอยู่เหมือนกัน แต่เท่าที่ดูข้อมูลมาก็น่าสนใจดีนะ ทราบมาว่าจะช่วยในเรื่องของการปรับรูปหน้า ให้หน้าเรียว เก็บเหนียง ยกกระชับหน้า อะไรประมาณนี้แหละค่ะ
pomelo.wii ตอบกลับเมื่อ 2015-2-6 09:57
ทำเลยค่ะ ไม่ต้องกังวล เพราะถึงแม้เครื่อง sonoqueen จะเป็ ...

ถูกต้องแล้วค่ะ ส่วนมากเราเองก็หาข้อมูลมาจากแฟนเพจนี้เหมือนกันนะ
จากที่เคยดูแฟนเพจ ส่วนมากจะเป็นการโฆษณาสินค้านะ แต่ไม่ค่อยพูดถึงข้อดี ข้อด้อย ของสินค้าเท่าไหร่ แต่ก็พอจะหาข้อมูลเพิ่มเตินได้อยู่นะ
anymore.party ตอบกลับเมื่อ 2014-12-12 10:30
ค่อนข้างมั่นใจได้นะคะ เพราะแน่นอนว่าเป็นนวัตกรรมใหม่ แต่ได้รับการรับรองมาตรฐาน น่าจะเชื่อถือได้นะคะ

เคยมีคนรู้จักไปทำมา ทั้งulthera และsonoqueen
แทบจะไม่เห็นความแตกต่างเลยอ่ะ

ขนาดถ่ายรูปยังดูไม่ออกเลย
แม่เราอายุประมาณ 40+ ก็ทำได้ใช่ป่ะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้