ดู: 1546|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกมาได้จะสามอาทิตย์ด้วยกระดูกอ่อนหลังหู กลุ้มใจมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
งานแก้ คุณหมอบอกว่าซีลีอันเก่ามันคด เขาเลยแก้แบบโอเพ่น และต่อหยดน้ำด้วยกระดูกหลังหู
ตอนนี้ดูเหมือนว่าจมูกจะเอียงและตรงปลายจมูกแดง เวลายิ้มจะเห็นเป็นแท่งสีขาว หมอบอกว่ามันคือกระดูกอ่อนของเรา
เองไม่สามารถทะลุได้ (มันจริงเหรอค่ะ?) แล้วตรงข้างซ้ายแถวปลายจมูกบุ๋มลงไปด้วย หมอบอกว่ามันจะฟูขึ่นมาเอง
มันจะเป็นไปได้ใหมค่ะเพื่อนๆ ตอนนี้เวลานี้เศร้าอย่างมาก และจิตตกอย่างแรงเลยค่ะ
แล้วหมอบอกใหิกินไข่ต้มวันลืะ3-4ฟองทุกวันเป็นเวลาหนึ่งเดือน มันจะช่วยได้จริงเหรอค่ะ?
อยากจะทราบว่าเพื่อนๆคนใหนเป็นเหมือนเราบ้างหรือเปล่าค่ะ
และถ้าเราอยากจะแก้ ที่ใหนรับแก้เคสแบบนี้บ้างค่ะ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
กระดูกอ่อนที่เอามาเสริมหยดน้ำถ้าหมอทำให้ยาวเกินไปสามารถทะลุได้นะคะ แล้วไอ้ที่บุ๋มมันบุ๋มเพราะอะไรอะคะ มันจะฟูได้ยังไงอะคะงงกะคำพูดของหมอมากเลย หมอเหมือนบ่ายเบี่ยงไม่รับผิดชอบหรือเปล่าคะ ปรึกษาหมอที่อื่นดีกว่านะคะ สู้ๆนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-9 01:02:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนตัวแล้วก็งงเหมือนกันค่ะ ว่ามันจะค่อยๆฟูขึ่นได้อย่างไร รอยบุ๋มสงสัยเกิดจากที่หมอยัดซีลีโคนหรือรอยผ่าค่ะ แล้วทำให้ข้างจมูกฝั่งซ้ายเป็นบุ๋ม!! คุณหมอบอกจะรับแก้ค่ะ แต่คงกลัวไปเลยล่ะ. ถ้าจมูกจะทะลุจริงๆ คงต้องเอาออก แต่หมอบอกว่าต้องรอดูให้ครบสามเดือนถึงหกเดือน ให้มันเข้าที่ก่อน ตอนนี้นอยกับจมูกมากๆเลยค่ะ T_T
หมอท่านไหนคะ จะได้ไม่ไป แค่กระดูกอ่อนมารองปลายไม่ทะลุนี่ก็ไม่ใช่แล้วค่ะ
เอ่อ ไม่เคยได้ยินอ่ะค่ะ เรื่องจะฟูขึ้นนี่ -.- แต่ถ้าอยากแก้เราว่าหาหมอที่เชี่ยวชาญเฉพาะทางไปเลยดีกว่านะคะ เราเองก็แก้จมูกมาเข้าใจเลยว่าไม่อยากเจ็บตัวเสียตังค์หลายรอบ ลองมาปรึกษาที่เดียวกะที่เราทำมาดูมั้ยคะ เป็นเอเจนซี่แถวทองหล่อ เราแก้จมูกกับที่นี่มาเกือบปีแล้วค่ะ ส่วนตัวพอใจนะ ไม่มีปัญหาอะไร
เป็นเหมือนกันเลย ของเราบุ๋มเหมือนกัน แก้ครั้งแรกก็สวยดีแต่จมูกบวม พอหมอถอดออกเท่านั้นแระจมูกบุ่มลงไป กระดูกออ่อนหลังหูไม่ช่วยอะไรเลย จมูกยิ่งสั้นเข้าไป ปลายเชิ้ด จิตตกมาก กำลังหาที่แก้ใหม่ค่ะ เสียดายตังมากที่เสียไป
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kangun เมื่อ 2015-9-29 00:30

ทำที่ไหนอ่ะค่ะ เพราะตอนนี้กำลังหาข้อมูลทำแบบ open ใช้กระดูกอ่อนหลังหูอยู่เลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้