ดู: 810|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปรึกษาค่ะ T_T

[คัดลอกลิงก์]
คือเรา ทำจมูกแบบ open มาค่ะ เพราะเราเป็นคนจมูกแบนตรงป้าย (แหมบ) แต่ตรงสันพอมีบ้าง

และเป็นคนจมูกสั้นค่ะ ตัดสินใจทำและหาข้อมูลอยู่นาน เลือก แต่หมอที่เขาว่าดีแล้วมานั่งวิเคราะห์ทีละคน

จนสรุปได้ทำค่ะ ทำแบบopen และเย็บตรงปลาย interdome (ไม่รู้พิมถูกรึเปล่าเห็นหมอพูดมาค่ะ)

ตอนทำวันแรกออกมาเล็กลงกว่าเดิมมาก (เดิมเป็นคนจมูกกว้างและใหญ่) และยาวกว่าเดิม

ด้านข้างเป็นแบบสโลปเชิดตรงปลาย ส่งรูปให้เพื่อนๆดูเขาก็บอกว่า โอเค พอไปทำงานเพื่อนร่วมงานก็บอกว่าโอเค

แต่จนนานๆเข้า (ตอนนี้ ครบ 1เดือน 7 วัน) ณ ตอนนี้ มันใหญ่ขึ้นจากเดิมที่ทำเสร็จมาวันแรก

คือ แรกๆ ก็คิดว่า เออ สงสัยคงบวม (จริงๆเป็นคนบวมน้อยมากค่ะ บวมแค่2-4วันแรก)  คนรอบข้างก็บอกมันยังบวมๆ (เดือนกว่าแล้วทำไมบวมTT แต่ทำไมเรามองว่าไม่บวม)

คำถามคือ มีคนเป็นแบบเราไหมคะ ที่ทำวันแรกสวยพอนานๆไปมันเหมือนเริ่มใหญ่
หรือเราใจร้อนเกินไป   ตอนนี้นอยมากเลยค่ะ หยิบกล้องขึ้นมาจะถ่ายรูป และเห็นจมูกตัวเองและคิดว่า เฮ่ยยยนี่ทำมาและหรอทำไมใหญ่ขนาดนั้น TT

ปล..คุณหมอนัดไปเชค เรื่อยๆค่ะ กลางเดือนหน้าก็ไปให้หมอดูอีกรอบค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบค่ะ
ทานของแสลงหรือเปล่าค่ะ หมอของเราบอกว่าจมูกจะเริ่มเข้าที่ 1-3 เดือน
จมูกจะยุบลงเรื่อยๆ จนเข้ารูป นอกจากว่าทานของที่แสลงเข้าไป จะทำให้เกิดอาการบวม

ยังไงก็สู้ๆนะคะ
ของเราก็บวมๆ หายๆ นี่เข้าเดือนที่สามละ ถึงหยุดบวม
คือเราสังเกตเองเลยนะ เมื่อไหร่ที่เรากินของแสลง ส้มตำเอย เมนูไข่ หน่อไม้ พวกเนี้ย
แป๊ปเดียวสันนี่บวมเลย แต่ถ้าคนที่ไม่เคยเจอเราก็จะดูไม่ออกว่าบวมนะ
นอกจากคนที่เคยเห็นว่ามันเล็กลงไปละ แต่วันนี้บวมไรงี้
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-9 23:06:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sirina28 ตอบกลับเมื่อ 2014-12-8 23:23
ของเราก็บวมๆ หายๆ นี่เข้าเดือนที่สามละ ถึงหยุดบวม
คื ...

ตอนนี้คงที่แล้วใข่ไหมคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-9 23:07:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
gulikoe ตอบกลับเมื่อ 2014-12-8 02:32
ทานของแสลงหรือเปล่าค่ะ หมอของเราบอกว่าจมูกจะเริ่มเ ...

ขอบคุนค่า
amurate ตอบกลับเมื่อ 2014-12-9 23:06
ตอนนี้คงที่แล้วใข่ไหมคะ

คงที่แล้วจ้า
ห้ามกินของเผ็ดของดองนะคะ เพราะจะทำให้แผลหายช้าและบวม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้