ดู: 2038|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] อยากยกกระชับหน้า ปรับรูปหน้า แต่กลัวการผ่าตัด ใครพอมีวิธีบ้างไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
ด้วยความที่อายุอานามผ่านมาก็ไม่น้อยแล้ว แต่ก็ยังอยากสวยอยากงามอยู่ค่ะ อยากยกกระชับหน้าให้ดูเต่งตึงเหมือนวัยแรกสาว ปรับรูปหน้าให้ตึงไม่หย่อนคล้อย แต่เป็นคนกลัวการผ่าตัดมากๆ ใครพอมีวิธีที่สามารถช่วยแก้ปัญหาในส่วนนี้ได้บ้างไหมคะ (เคยได้ยินมาว่าการใช้เทคโนโลยีด้วยเครื่อง Sonoqueen ช่วยเรื่องนี้ได้ แต่ไม่ทราบข้อมูล ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ)
เจ๊เคยทำมาละ แพงแต่ไม่ค่อยได้เรื่องเลยนะ
อยากปรับรูปหน้า ลองดูตัวอย่างเจ๊แล้วไปปรึกษาหมอดูนะว่าอะไรดี
เจ๊จ๋า หนูขอลาก่อน
http://www.dungdong.com/forum.ph ... id=94318&extra=
เคยได้ยินเกี่ยวกับเทคโนโลยี SonoQueen เหมือนกันนะ เห็บพวกน้องๆเน็ตไอดอลไปทำกันบ่อยๆ
ตอนนี้ไปทำมาแล้วยังจ๊ะ เป็นยังไงบ้างเอ่ย มาอัพเดทให้ฟังหน่อยนะ
ฉีดโบท็อกก็ช่วยได้นะคะ แต่ถ้าเป็นคนกลัวเข็มนี่ไม่แนะนำเลยค่ะ
ไปลองทำ SonoQueen ดูก็ดีนะ เคยอ่านจากรีวิวมาหลายอันแล้ว ไม่ต้องเจ็บตัวด้วยค่ะ
ไม่ทราบว่าตอนนี้ไปทำแล้วยังเอ่ย เราก็หาข้อมูลการทำ SonoQueen อยู่เหมือนกันนะ อยากหน้าเด็ก แต่กลัวเข็มมากๆ ทำมาแล้ว มาเล่าให้ฟังหน่อยนะคะ
อย่างที่ จขกท.สนใจก็น่าจะโอเคนะคะ เพราะการทำ sonoQueen นั้น สามารถช่วยยกระชับให้หน้าเราดูเด็กได้จริงๆ เนื่องจากเป็นนวัตกรรมใหม่ ที่เข้ามาในประเทศไทยและกำลังเป็นที่นิยมกันอย่างมากในขณะนี้ อีกทั้งยังสามารถตอบโจทย์ให้แก่คนที่กลัวการผ่าตัด กลัวเข็ม กลัวเจ็บได้อีกด้วย เพราะเจ้าเครื่อง sonoQueen นั้น เป็นการทำงานแบบยิงคลื่นอันตร้าซาวน์ลงบนหน้าของเรา จะรู้แค่ได้ถึงความร้อน (แต่ไม่ถึงกับร้อนมากนะ แค่พออุ่นๆ) ที่กระทบกับใบหน้าเรา แต่ถ้าหากยังไม่มั่นใจ อยากให้ลองเข้าไปหาข้อมูลได้จากแฟนเพจของ sonoQueen ได้เลยนะ (เราเองก็หามาจากที่นั่นเหมือนกัน) www.facebook.com/sonoqueen.hifu

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

kuru_sapa ตอบกลับเมื่อ 2014-12-29 10:26
อย่างที่ จขกท.สนใจก็น่าจะโอเคนะคะ เพราะการทำ sonoQueen นั ...

ข้อมูลแน่นมากเลยค่ะ อยากลองทำบ้างแล้วซิ ว่าแต่การทำ sonqueen นั้น ราคาเท่าไหร่คะ แพงมากป่าวเอ่ย
SonoQueen ก็น่าจะโอเคอยู่นะ
anymore.party ตอบกลับเมื่อ 2015-1-5 11:33
ข้อมูลแน่นมากเลยค่ะ อยากลองทำบ้างแล้วซิ ว่าแต่การทำ sonqueen นั้น ราคาเท่าไหร่คะ แพงมากป่าวเอ่ย

เรื่องราคานั้นแนะนำให้เข้าไปปรึกษาหรือโทรไปสอบถามจากคลินิกที่เราสนใจดีกว่านะคะ เพราะราคาแต่ละที่ก็แตกต่างกันค่ะ
ตอนนี้ได้ยินคนพูดถึง sonoqueen มากเลย มันกำลังฮิตหรอ
tangmo-melon ตอบกลับเมื่อ 2015-1-19 12:17
ตอนนี้ได้ยินคนพูดถึง sonoqueen มากเลย มันกำลังฮิตหรอ

กำลังเป็นที่น่าสนใจมากๆเลยล่ะค่ะ เพราะเป็นนวัตกรรมใหม่ที่ตอบโจทย์สำหรับผู้หญิงเราดีเลยทีเดียวค่ะ
Kristie ตอบกลับเมื่อ 2014-12-9 13:55
ฉีดโบท็อกก็ช่วยได้นะคะ แต่ถ้าเป็นคนกลัวเข็มนี่ไม่แนะนำเลยค่ะ

งั้นแนะนำ sonoqueen ดีกว่านะคะ ครั้งเดียวจบเลย ไม่เจ็บ ไม่ต้องใช้เวลาพักฟื้น :)
kuru_sapa ตอบกลับเมื่อ 2015-1-13 14:32
เรื่องราคานั้นแนะนำให้เข้าไปปรึกษาหรือโทรไปสอบถาม ...

ขอบคุณค่ะ แต่อยากทราบเรทราคาแบบคร่าวๆหน่ะค่ะ เผื่อสนใจอยากทำดูบ้าง จะได้เตรียมเงินไว้ถูก อิอิ
anymore.party ตอบกลับเมื่อ 2015-1-28 16:18
ขอบคุณค่ะ แต่อยากทราบเรทราคาแบบคร่าวๆหน่ะค่ะ เผื่อสนใจอยากทำดูบ้าง จะได้เตรียมเงินไว้ถูก อิอิ

เอ่ออ เท่าที่ทราบ เรท ราคาแบบคร่าวๆ เริ่มต้นก็น่าจะอยู่ที่ประมาณ 2 หมื่น นิดๆ นะคะ แต่อย่างที่บอกแหละค่ะ ว่าราคาของแต่ละคลินิกอาจจะไม่เท่ากัน แถมบางคลินิกอาจจะมีโปรโมชั่นแบบผ่อนจ่ายด้วยนะคะ ยังไงก็ลองโทรไปถามน่าจะดีกว่าค่ะ
กำลังสนใจการยกกระชับหน้า ด้วยเทคโนโลยีเครื่อง Sonoqueen อยู่เหมือนกัน น่าสนใจมากค่ะยกกระชับหน้าด้วยวิธีนี้
ทำ sonoqueen ถือว่าโอเคเลยแหละ ลองดูนะคะ ราคาก็ไม่น่าจะแพงมากด้วย
อยากทำ sonoqueen เหมือนกันเลย ได้ข่าวมาว่าทำแล้วหน้าจะเรียว กระชับขึ้น ดูเด็กขึ้นด้วย
ตอนนี้ที่กำลังฮิตกันก็มีทำ sonoqueen กับ ร้อยไหมนะคะ ลองดู เลือกตามความเหมาะสมได้เลยจ้า
Jessica.ben ตอบกลับเมื่อ 2015-1-28 16:05
งั้นแนะนำ sonoqueen ดีกว่านะคะ ครั้งเดียวจบเลย ไม่เจ็บ ไม่ต้องใช้เวลาพักฟื้น :)

ไม่จบแน่ๆ เพราะ เคยมีคนรู้จักไปทำมา ทั้งulthera และsonoqueen
แทบจะไม่เห็นความแตกต่างเลยอ่ะ

ขนาดถ่ายรูปยังดูไม่ออกเลย
คหสต. นะคะ
Sonoqueen เป็นชื่อยี่ห้อจากเกาหลี ที่เลียนแบบ Altera ของอเมริกา เป็นการ Ultrasound เข้าลึกถึงชั้นผิวหนัง ใช้ยกกระชับหน้า คล้ายการทำเทอร์มาธ แต่ผลจะไม่ได้ดีเท่าที่ควร ซึ่งการลดไขมันที่หน้าดีที่สุดคือการดูดออก Microliposuction หรือ Laserliposuction เห็นผลทันทีหลังทำเสร็จ อันนี้เป็นข้อมูลจากอาจารย์หมอสมยศที่ ยศการคลินิก นะคะ เพราะเราก้อดูเรื่องปรับรูปหน้าอยู่เหมือนกัน ซึ่งคุณหมอก้อแนะนำวีธี Laser Liposuction เพราะเห็นผลทันทีหลังทำเสร็จเลยค่ะ ใครสนเข้าไปดูเว็บไซต์ก่อนได้นะคะ มีเขียนอยู่เหมือนกัน http://laser-surgery-bangkok.com/thai/
เอาแล้วไง ดันมาสองทาง แล้วจะเชื่อใครดีเนี่ย
ลองดูหลายๆอย่างประกอบกันนะคะ
อย่างเราเคยไปเข้าโปรแกรมปรับรูปหน้า ที่ยศการคลินิก และโปรแกรมที่นี่ยังดูแลไปถึงความชุ่มชุื่นและทำให้ผิวหน้าเต่งตัวด้วย product จากอเมริกาเลยนะคะ สนใจติดต่อสอบถามเข้าไปที่ 02-253-8901 ค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ลองไปปรึกษาที่ stmstyle ดูมั้ยคะ เราไปปรึกษามาแล้ว เป็นผู้เชี่ยวชาญจากประเทศเกาหลีค่ะ ผู้เชี่ยวชาญให้คำแนะนำดีมากๆเลยค่ะ อีกอย่างปรึกษาฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายด้วยค่ะ ลองดูนะคะ http://www.stmstyle.com/
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้