ดู: 3543|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกกับหมอบุญถิ่น 2014

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย foonfai เมื่อ 2014-11-23 21:23

^^ สวัสดีค่ะ วันนี้มารีวิวให้คุณหมอบุญถิ่นนะคะ เผื่อเป็นประโยชน์ให้คนที่กำลังหาข้อมูลค่ะ เพราะก่อนไปทำก็หาข้อมูลจากในนี้เหมือนกัน

เราโทรจองคิวไว้วันที่ 1 ส.ค. 57 ค่ะ คิวบ่ายโมง ตอนเปิดประตูเข้าไปในคลีนิค.. โอ้วเเม้เจ้าคนเยอะมากกกกกกกก ไม่มีที่นั่งคนยืนรอเต็มไปหมดเลย ! ไปยื่นบัตรประชาชนเเล้วก็เเจ้งชื่อที่จองไว้ พี่พยาบาลก็บอกให้ไปกินข้าวเเล้วค่อยมาก็ได้  พอใกล้ถึงเวลาพี่พยาบาลก็จะเรียกชื่อไปดูรูปจมูกโดยขั้นตอนนี้คุณหมอผญ.เป็นคนเช็คค่ะ ของเราคุณหมอบอกจะเบี้ยวนะ จะทำมั้ย ? เราตอบทันทีเลยค่ะทำ 55555 มาขนาดนี้ละมาตั้งไกล ทำใจไว้ละค่ะ ...... ก็นั่งรอเวลาไปอีกสักพัก

ระหว่างนั้นคนที่ทำเสร็จเเล้วก็เดินลงมา เขาก็อายๆกันนะคะ แต่ด้วยความที่ทุกคนอยากรู้ก็จ้องๆๆ เราก็หนึ่งในนั้นค่ะ 5555 คุณ ..... นั้นได้เวลาขึ้นเขียงละ คราวนี้ก็ไปพบคุณหมอบุญถิ่นเลยค่ะ เราก็แอบกลัวนะเขาว่าดุกัน เราก็ไหว้สวัสดีตามมารยาท คุณหมอก็ไม่ดุนะคะตามความคิดเราอาจเพราะบุคลิกที่นิ่งๆมั้ง...คุณหมอก็ถามจะเอาโด่งเเค่ไหน เราก็บอกไปเอาโด่งๆ คุณหมอให้เอานิ้วทาบตั้งเเต่หัวตาลงมาละบอกว่า จะเติมตรงช่องว่างระหว่างนิ้วกับสันให้นะ เราก็ค่ะๆ

มาถึงขั้นตอนทำความสะอาด.....อย่าแต่งหน้าไปเลยนะคะ ขนาดเราไม่ได้แต่งไปยังล้างสามสี่รอบเลย T^Tแค่ลิปมันเปลี่ยนสีพี่พยาบาลเขาก็เอาจนสีหมดนะคะ เพราะต้องสะอาดจริงๆค่ะ และรูจมูกต้องทนเเสบเอาหน่อยเนอะ... ถึงตอนนี้บอกเลย โคตรตื่นเต้น ตึกๆ ตักๆ แต่นิ่งๆไว้ ....... แล้วก็ได้เวลาขึ้นเขียง พี่พยาบาลพูดดีมากค่ะ ไม่ต้องกลัวน้าาา ไม่เจ็บหรอก ตอนจะฉีดยาชาอ่าค่ะ พี่บอกมดกัดนิดนึงน้าาาาา ....จึ้กกกกกกก น้ำตาซึมเลยจ้าา เจ็บมากกกโดยเฉพาะตรงปลายจมูก  ToT แง้รรรรร .... เดี๋ยวก็สวยเเล้วนะ <<< แหน่ะๆ หลอกเค้าเเล้วยังปลอบต่อ >>> ยาชาทำให้ไม่รู้สึกเจ็บเเต่รู้ตัวตลอดนะคะ ว่ามีคนมาทำอะไรกับเรา รู้สึกเหมือนโดนงัดดั้งด้วย เสียงครืดๆ คุณหมอบอกมีอะไรขมๆกลืนลงไปนะ ..... ไม่ถึง 15 นาทีค่ะ เสร็จ o.o ! เราจะรู้สึกตึงๆ หน่วงตรงจมูกยังไม่ชิน ต้องเดินเชิดๆไว้

อ้อ เราลืมค่ะ ก่อนจะขึ้นไปผ่าตัด เราจะต้องชำระเงินกับได้รับยาพร้อมวิธีการรักษาตัวนะคะ เเละนัดวันมาตัดไหม เพราะฉะนั้นพอเสร็จก็เดินเชิดออกได้เลย ปล.เชิดเพราะกลัวดั้งร่วง 555555 มันหน่วง ส่วนราคาก็ยัง 5,000 บาท

เราไม่ได้ประคบร้อน ประคบเย็น หรืออะไรเลยนะคะ แค่นอนหมอนสูง 3 วันเเรก ล้างหน้าได้อีก 1 วันหลังทำ และทำตามคู่มือที่เเนบมาอ่าค่ะ  วันที่ 4 เราก็ออกไปข้างนอกแล้วค่ะ แต่แอบใส่เเมสนะกลัวพวกฝุ่นละออง

ก่อนทำ

อาทิตย์เเรก

After - Before

เดือนกว่าๆ

หวังว่าจะมีประโยชน์นะคะ ^^ ทำออกมาเรารู้ค่ะว่ามันเบี้ยว แต่ถามเพื่อน เพื่อนก็ดูไม่รู้นะคะ ถ้าเราไม่บอกว่าเบี้ยว ขอบคุณค่าาาาาาาาาาาา
ทำแล้วสวยขึ้นเยอะค่ะ เราว่าไม่เบี้ยวหรอกนะ ถ้ายุบบวมคงสวยกว่านี้ค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-23 21:24:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
fetus ตอบกลับเมื่อ 2014-11-23 21:21
ทำแล้วสวยขึ้นเยอะค่ะ เราว่าไม่เบี้ยวหรอกนะ ถ้ายุบบวมคงสวยกว่านี้ค่ะ

ขอบคุณค่า ^^ เบี้ยวค่ะ ตรงหัวตานิดนึงแต่เอาเมกอัพช่วยไว้ค่ะ  5555
สวยมากค่ะเราอยากทำหมอนี่้แต่ติดที่เวลาไม่ว่างสักท
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-24 20:34:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Plsyvess ตอบกลับเมื่อ 2014-11-23 21:40
สวยมากค่ะเราอยากทำหมอนี่้แต่ติดที่เวลาไม่ว่างสักท

ขอบคุณค่าาา ช่วงปิดเทอมซํมเมอพอดีเลยทำเลย อิอิ
วันที่5ก็เริ่มสวยแล้วนะค่ะ
สวยค่ะ ลงรูปให้ดูเรื่อยๆ นะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-25 23:06:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tatatu ตอบกลับเมื่อ 2015-1-14 17:22

ขอบคุณค่าาา
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-25 23:06:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tatatu ตอบกลับเมื่อ 2015-1-14 17:22

ขอบคุณค่าาา
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-25 23:07:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
minimuwan ตอบกลับเมื่อ 2015-1-15 12:53
สวยค่ะ ลงรูปให้ดูเรื่อยๆ นะคะ

ขอบตุณต่าาา แฮร่ๆไม่ได้เข้ามานานเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-25 23:19:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย foonfai เมื่อ 2015-1-25 23:54

ปัจจุบันค่า ^^ 6 เดือนแล้ว

สวยมากๆเลยจ้ะ
เข้ากับหน้าดีค่ะ สวยๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้