ดู: 3647|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ขูดฟิลเลอร์คางค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ

อยากสอบถามเรื่องการขูดฟิลเลอร์  ก่อนอื่นต้องขอบอกว่า

ไปฉีดฟิลเลอร์คางมาจากคลีนิกแห่งหนึ่งแถวรัชดา โดยซื้อโปร จาก ensogo เค้าบอกว่าชื่อ Juvederm ของเกาหลี

แต่เราสงสัยว่าไม่น่าจะใช่ เพราะมารู้ทีหลังว่า Juvederm เป็นของ USA

และฉีดมาเกือบ1ปีแล้วฟิลเลอร์ดูไม่ค่อยยุบเลย แต่ยังไม่เบี้ยวหรืออักเสบนะคะ

โดยตอนฉีดเราสัพเพร่ามาก ไม่ได้ขอดูกล่องหรืออะไรเลย เกลียดตัวเองสุดๆ แต่เห็นว่า มีสีใสๆ เหมือนฟิลเลอร์ปกติเลยไม่ได้เอะใจอะไร

เลยอยากทราบว่า **ถ้าจะขูดออก แล้วเสริมใหม่ จะมีปัญหาไหมคะ เพราะรู้มาว่า ถ้าขูดสารออกแล้วเสริม

อาจเกิดเอฟเฟคได้ เช่น คางเบี้ยว หรือบวม เนื่องจากการขูดสารออกไม่มีทางหมดได้ 100% จิงหรือป่าวคะ

หรือใครมีประสบการณ์ มาแชร์กันได้นะคะ ไม่สบายใจเลยค่ะ เครียดสุดๆ
เราพึ่งไปขูดออกไปด้วย1อาทิตย์บวมหนักมากเจ็บมากออกจากบ้านไม่ได้ลยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย panyaooppasai เมื่อ 2014-11-20 23:58

ลองเอาน้ำอุ่นประคบที่คางทุกวันถ้ามันยุบลงแสดงว่าฟิลเลอเป็นของจริง  แต่ถ้ามันไม่ยุบลงก็ควรแก้  เคสของเพื่อนผมไปฉีดมาแถวมาบุญครองสองปีแล้วครับยังไม่สะลาย  เพื่อนผมได้ไปที่ รพ เลอลักไปถามเกี่ยวกับการแก้ด้วยการขูดและเสริมซีลีโคน ราคาก้ออัพมากอยู่ที่แสนกว่าบาท  เพื่อนผมเลยตัดสินใจยังไม่ทำ เพราะเสียดายเงินแสน   อีกอย่างคางเพื่อนผมก้อไม่ได้มีปัญหาอะไร  ส่วนคางของผมเองผมฉีดฟิลเลอมีสามปีแล้ว  ก็ยุบสะลายปกตินะครับ  ถ้าทานเหล้าเยอะก็จะสะลายเร็วมาก  แต่ถ้าคุณไม่สะบายใจก้อแก้เถอะครับและเสริมซีลีโคนเลยก้ได้ครับ    ผมแนะนำหมอได้คือ  หมอนราธรเพชรเกษม17ครับ  ค่าเสริมตกอยู่ที่ราคา1หมื่นบาท   ค่าขูดฟิลเลอ2000 บาทครับ ถือเปนราคาขุดที่ถุกมากครับ   แต่อย่าเครียดเรยครับถ้าคางไม่มีปัญหาหรืออาการแพ้ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ  แต่ถ้าแก้แล้วก็ปกตินะครับไม่ได้ผิดรุปจากเดิม แต่อย่างไรก็ลองศึกษาดีๆครับ
ค่าขูด2000เองหรอค่ะ ถูกจัง ชื่อคลินิคอะไรค่ะ พอดีสนใจเหมือนกันค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-22 12:49:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
panyaooppasai ตอบกลับเมื่อ 2014-11-20 23:52
ลองเอาน้ำอุ่นประคบที่คางทุกวันถ้ามันยุบลงแสดงว่าฟิ ...

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ตอนนี้เครียดน้อยลงกว่าเดิมเพราะคางยังโอเคอยู่ แต่คงจะเอาออกแน่ๆค่ะ เพื่อความสบายใจ ^^
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-22 12:49:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
panyaooppasai ตอบกลับเมื่อ 2014-11-20 23:52
ลองเอาน้ำอุ่นประคบที่คางทุกวันถ้ามันยุบลงแสดงว่าฟิ ...

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ตอนนี้เครียดน้อยลงกว่าเดิมเพราะคางยังโอเคอยู่ แต่คงจะเอาออกแน่ๆค่ะ เพื่อความสบายใจ ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-22 13:01:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Chewycherry ตอบกลับเมื่อ 2014-11-20 21:16
เราพึ่งไปขูดออกไปด้วย1อาทิตย์บวมหนักมากเจ็บมากออกจากบ้านไม่ได้ลยค่ะ

ไปขูดที่ไหนมาคะ เจ็บมั้ยเอ่ย
VillZ ตอบกลับเมื่อ 2014-11-21 00:41
ค่าขูด2000เองหรอค่ะ ถูกจัง ชื่อคลินิคอะไรค่ะ พอดีสนใจเหมือนกันค่ะ

084 7569809  ชื่อนาราคลีนิค   ค่าขูด2000รู้สึกจจะพร้อมใส่ซีลีโคนด้วยนะครับ  ลองโทไปสอบถามดูครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้