ดู: 2841|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกครั้งแรกที่ Amed clinic ชอบมาก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคับ วันนี้ผมมาแชร์ประสบการณ์การ เสริมจมูกกับตัดปีกจมูก ซึ่งในการเสริมจมูกครั้งนี้เป็นครั้งแรก ก็หาข้อมูลมาพอสมควร เนื่องจากเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรก อยากให้ทุกอย่างออกมาดูดี และถูกใจมากที่สุด ก็มาเจอคลินิกนี้่เลย Amed Clinic สาขาสีลม เห็นคนหลายคนทำมาละเป๊ะ ก็เลยอยากทำบ้าง ... จากนั้น ไม่รอช้า ได้นัดวันเข้าไปปรึษาหมอ ซึ่งหมอเปิ้ล เป็นหมอที่ทำจมูกให้ผมครับ เริ่มแรก ก็ Consult คุณหมอก่อนเลย ว่าเรามีความต้องแบบไหน คุณหมอสามารถทำให้ได้มั้ย  และต้องบอกก่อนเลย เดิมที่เป็นคนที่มีเนื้อจมูกเยอะอยู่แล้ว ฐานเดิมก็มีอยู่บ้าง แต่อยากให้เป็นทรงที่สวยขึ้น ดูชัดขึ้น หมอก็แนะนำว่าถ้าจะทำอยากให้ตัดปีกจมูกด้วย ซึ่งจะได้ทรงที่สวย แล้วรับกับใบหน้าด้วย พูดคุยกับคุณหมออยู่นานพอสมควร และแล้วก็ได้ตัดสินใจทำจมูกกับหมอเปิ้ลที่นี่
หลังจากนั้นประมาณ  4 วัน คือผม Consult วันที่  31 ต.ค. 57 ก็ได้คิววันอังคารที่4พฤศจิกายน คือตั้งใจไว้ว่าอยากทำให้เสร็จก่อนวันงานเพราะเป็นงานกลางคืน และเจอเพื่อนๆ เยอะด้วยเลยอยากให้เป๊ะก่อนวันนั้น

อันนี้เป็นรูปก่อนทำน่ะครับ

พอถึงวันที่จะทำตื่นเต้นมากมากเลย เพราะกลัวเจ็บ แต่พอหมอบอกเริ่มทำแล้ว สู้ๆ ก็ฉีดยาชา ไม่เจ็บเลยครับ ยังถามหมอเปิ้ลอยู่เลยว่าเสร็จแล้วหรอ
มันไม่เจ็บจริงๆนะ หมอมือเบามาก เหล่าซิลิโคนให้เข้ากับหน้าเรามากที่สุด หมอใจดีเฮฮาอยากได้แบบไหนก็บอกหมอได้ พยาบาลผู้ช่วยก็น่ารัก มาดูกันเลย

ผ่านไป 2-3วัน อาการบวมน้อยมากๆไม่ปวดเลย หมอมือเบาก็งี้ คลินิกนี้ล้างหน้าได้ภายใน24ชั่วโมงนะครับ ลืมบอก ดูรูปกันครับ

ผ่านไป  4 -5วัน จมูกเริ่มดูสวยขึ้นแต่ยังบวมอยู่ บวมยาชา55555 หมอแต่งปลายให้ด้วยเลยบวม กินยาตามที่หมอให้ตรงเวลานะครับ

มาถึงวันตัดไหมแล้วนะครับ คือกลัวเจ็บมาก เห็นหลายๆคนบอก ตัดไหมเจ็บนะคะ นะครับ ก็ไปนอนให้พยาบาลตัดไหม ไม่มีความรู้สึกเจ็บเลย ตัดแปบเดียวด้วย หรือว่ามือเบา55555 มาดูคุณหมอเปิ้ลที่ทำจมูกให้ผมกันครับบ

ปัจจุบันนี้จมูกดูเป็นสันขึ้น ดูหน้าคมขึ้นเยอะเลย ตาสวยขึ้น ปีกจมูกเล็กลงอย่างมาก คือชอบที่สุด ยังยุบบวมไม่หมด ขนาดตอนนี้ยังไม่เข้าที่นะ ใครๆก็บอกว่าจมูกสวย ละถ้าเข้าที่ละจะสวยขนาดไหน อิอิ

ขนาดยังบวมๆนะยังสวย ถ้ารัดแกนจะขนาดไหนน มาดูหน้าตรงกันดีกว่า

>>> ค่อนข้าง Happy น่ะ ที่ทำจมูกกับตัดปีก ครั้งแรกกับทาง Amed Clinic แค่ได้ทรงตามที่ต้องการก็โอเคแล้ว เพราะเห้นเพื่อนๆ หลายคนไม่ได้แบบที่คุยกับหมอตอนแรกสุดท้ายต้องแก้ใหม่ ดีใจที่ผลออกมาไม่เหมือนกับเพื่อนที่ต้องแก้ไขเพิ่มเติม  ดูรูปเพิ่มเติมติดตามได้ทางไอจี igkiekysleep ปรึษาได้ทางไอดีไลน์ line:kiekysleeping

หล่อเฟี้ยวเลยค่ะ
หล่อเลยเนอะ 55555
ทรงสวยเข้ากับรูปหน้าสุดสุดครับ ยินดีด้วยๆๆ
น่าจะตัดปีกจมูกด้วยเลยนะครับ แต่แค่นี้ก็หล่อล่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-23 20:25:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำมา 45000คับตอนนี้มีโปรโมชั่นน้ะสนใจแอดไลน line:kiekysleeping ig: @kiekysleep ในรูป ทำจมูกเสริมซิลิโคนละก็ตัดปีกมาแล้วคับ
ดูดีมากๆ เลยค่ะ
ทรงสวยเข้ากับรูปหน้ามากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้