ดู: 2169|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ช่วยแนะนำคลีนิคหน่อยค่ะงบประมาณไม่เกินสามหมื่น

[คัดลอกลิงก์]
พอดีจมูกไม่สวยค่ะ ตอนสมัยเรียนมัธยมต้น ครูสอนภาษาทักเรื่องจมูกตั้งแต่นั้นมาเรามีความคิดที่จะทำศัลยกรรมจมูก
แต่เราก็ไม่ได้อะไรมาก แต่ก็มีคนทักบ่อยๆ ว่าน่าจะไปเสริมจมูกนะ โครงหน้าก็โอแล้ว

นี่รูปเราปัจจุบันค่ะหน้าตรง

และนี่ด้านข้าง

และล่าสุดก็มีเพื่อนที่ทำงานทักอีก (ในใจคิดว่า นี่มันแย่มากเลยหรอ T^T
ก็เลยคิดว่าต้องเก็บเงินเป็นเรื่องเป็นราวสักที เพื่อความสวยและเป๊ะเว่อร์ 55555 + หลังจากศึกษามาได้ สามปี แต่ยังลังเล หมอปิติ เลอลักษณ์ และหมอเบญจวรรณ เมด เมติก บายเมโกะ

ทรงที่อยากได้ก็ประมาณนี้ แต่ไม่ต้องโด่งเว่อร์ขนาดนี้ โดยส่วนตัวแล้วชอบทรงนี้สุดๆค่ะ

เราอยากขอความคิดเห็นเพื่อนๆว่าทำที่ไหนหรือคุณหมอท่านไหนที่พอจะทำได้บ้างคะ

(แอบมโนเองว่าทรงหน้าคล้ายดาราคนนี้ อิอิอิ )

โครงหน้าของคุณสวย และลงตัวแล้ว  เหลือแต่จมูก  ที่จากภาพ มีดั้งนิดหน่อย แต่พอมองหน้าตรงกลับมองไม่เห็นสันจมูก  ถ้าให้เราแนะนำ  ไปเสริมขึ้นอีกนิด  สวยเวอๆค่า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-13 18:58:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Namdo ตอบกลับเมื่อ 2014-11-12 22:42
โครงหน้าของคุณสวย และลงตัวแล้ว  เหลือแต่จมูก  ที่จาก ...

ปลายจมูกสั้นและกลมๆแปลกๆด้วยค่ะ ทรงไม่สวย แฟนชอบบอกว่าเหมือนจมูกหมู
เราคิดว่าต้องตัดปีกจมูกยกขึ้น ตกแต่งปลายจมูกด้วยน่ะค่ะ หมอเบญจวรรณ Medmetic by Meko รู้สึกว่าจะมีโปร 25,000 บาทพร้อมแต่งปลายจมูกฟรี เราเคยเห็นผ่านๆ และรีวิวสวยค่ะ นาจะเป็นทางเลือกที่ดีนะคะสำหรับคุณ
ตอนนี้ ลล. คนทำมา ค่อนข้างมีปัญหากันเยอะนะคะ ลองศึกษาดูอีกทีนะคะ ขอให้สวยๆ ค่ะ เห็นด้วยค่ะว่าเครื่องหน้าส่วนอื่นดีแล้วค่ะ ถ้าได้หมอทำจมูกสวยๆ และเหมาะกับคุณจะเป๊ะมากเลยค่ะ โชคดีค่า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-16 13:26:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
coco-melody ตอบกลับเมื่อ 2014-11-16 12:13
เราคิดว่าต้องตัดปีกจมูกยกขึ้น ตกแต่งปลายจมูกด้วยน่ ...

ค่ะขอบคุณมากกกกค่ะ เราก็ว่าจะทำกับคุณหมอนี่แหละค่ะ รอเก็บเงินก่อน
โครงหน้าคล้ายกันน่ะค่ะ คิดว่าได้น่ะค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-5 22:55:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nana_nami ตอบกลับเมื่อ 2014-12-1 09:00
โครงหน้าคล้ายกันน่ะค่ะ คิดว่าได้น่ะค่ะ

ขอบคุณคร่าาาาาาา
เราว่าโครงหน้าคุณสวยดีนะค่ะ  เราเห็นแล้วยังชอบเลย ถ้าทำจมูกรับรองคงสวยแน่ๆ
เราก็ยังไม่เคยทำจมูกต้องลองให้เพื่อนๆมาแนะนำนะค่ะ
ตัวเอง ลองดึงเนื้อที่ปลายจมูกดู ว่าดึงแล้วเนื้อเยอะมั้ย
ถ้าเนื้อจมูกเยอะ น่าจะทำทรงนี้ได้จ้า ถ้าเนื้อน้อยอาจต้องใช้กระดูกอ่อนหูมารองจ้ะ เพราะไม่งั้นจะตึงจนทะลุ

ราคาสามหมื่นบาททำได้เกือบทุกที่จ้า ลองศึกษาดูเยอะๆ
ทำจมูกนี่ไม่ได้ใช้ฝีมือหมออย่างเดียว ใช้ดวงด้วย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-7 23:22:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sirina28 ตอบกลับเมื่อ 2014-12-9 00:39
ตัวเอง ลองดึงเนื้อที่ปลายจมูกดู ว่าดึงแล้วเนื้อเยอะ ...

เราดูไม่เป็นค่ะว่าเยอะมั้ย แต่จับแล้วมันรุสึกหนาๆ อ่ะค่ะ(เราแทบไม่มีปลายจมูกเลย เหมือนจมูกหมู)
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-7 23:22:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sirina28 ตอบกลับเมื่อ 2014-12-9 00:39
ตัวเอง ลองดึงเนื้อที่ปลายจมูกดู ว่าดึงแล้วเนื้อเยอะ ...

เราดูไม่เป็นค่ะว่าเยอะมั้ย แต่จับแล้วมันรุสึกหนาๆ อ่ะค่ะ(เราแทบไม่มีปลายจมูกเลย เหมือนจมูกหมู)
หมอสมยศ ที่ยศการคลินิกค่ะ เพื่อนเราไปทำมาทรงคล้ายๆ รูปของฮยอนอา แบบดดั้งพุ่งๆ แบบนี้เลย เพื่อนเราทำที่สาขาราชดำริ นะ ตรงข้ามเซ็นทรัลเวิร์ล แผลหายเร็วแล้วก้อหมอติดตามผลหลังผ่าตัดตลอด ติดต่อสอบถามได้ที่ 02-253-8901

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ที่เอเซียคลินิคก็ทำสวยนะเราจะไปแก้ที่นี่เหนือนกันค่ะ แต่ราคาแก้แพงกว่าราคาเสริมอีก
โครงจมูกโอเคอยู่แล้ว เราว่าถ้าทำออกมาน่าจะดีเลยค่ะ

ยังไงรบกวนเพื่อนๆช่วยทำแบบสอบถามเรื่องศัลยกรรมหน่อยค่ะ
ข้อมูลที่ได้จะนำไปใช้เพื่อการศึกษาเท่านั้นค่ะ และไม่เผยแพร่ให้แก่ผู้อื่นทราบค่า

http://goo.gl/forms/WMupjZ9ol2

ชาย หรือ หญิง ทำได้หมดค่า
ยิ่งถ้าเป็นผู้ที่เคยทำศัลยกรรมมาแล้วจะขอบคุณมากๆเลยค่า
ขาดข้อมูลส่วนนี้อยู่ T^T

ขอบคุณมากๆค่า
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-15 14:26:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Grande ตอบกลับเมื่อ 2015-1-7 23:35
หมอสมยศ ที่ยศการคลินิกค่ะ เพื่อนเราไปทำมาทรงคล้ายๆ  ...

แพงมากมั้ยคะ มีงบแค่สามหมื่นเอง
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-15 14:26:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Grande ตอบกลับเมื่อ 2015-1-7 23:35
หมอสมยศ ที่ยศการคลินิกค่ะ เพื่อนเราไปทำมาทรงคล้ายๆ  ...

แพงมากมั้ยคะ มีงบแค่สามหมื่นเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้