ดู: 958|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ฉีดฟิลเลอร์แก้มอิ่มแต่มีก้อนๆยังไม่หาย

[คัดลอกลิงก์]
คือเราฉีดฟิลเลอร์มาตอนนี้ได้3อาทิตย์แล้ว ที่แก้ม ตอนนี้ยังจับได้เป็นก้อนที่แก้มเหมือนตอนฉีดเสร็จใหม่ๆอยู่เลย ถามหมอก็บอกว่าฟิลเลอร์มันยังไม่กระจายตัว เดี๋ยวมันก็ค่อยๆหาย แต่เรารู้สึกไม่สบายใจเลย หมอบอกประมาณ2-3อาทิตย์มันจะค่อยๆหายไป แต่มันยังไม่เหมือนที่หมอบอกเลยอะ เพื่อนๆคนไหนเคยฉีดแล้วเจอแบบนี้บ้างคะ รบกวนหน่อยคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ohohlove เมื่อ 2014-11-2 01:58

ทุกวันนี้ไม่มีใครฉีดฟิลเลอร์ที่แก้มหรอกค่ะ โดนหลอกเอาเงินแล้วค่ะ ระวังระยะยาวจะเป็นปัญหาที่แก้ไม่ตกน่ะค่ะ แก้มย้อยแก้มขรุขระ ฟิลเลอร์ไม่มีทางที่จะสลานหมดใครที่บอกว่าเอายามาสลายได้ ลองไปถามเค้าน่ะค่ะว่าทำไมถึงไม่ฉีดดูล่ะค่ะแล้วลองฉีดให้สลายดู แก้มถ้าจะผ่าเอาออกหมอเก่งระดับประเทศเค้ายังไม่ผ่าเลยค่ะเพราะโอกาสที่หน้าจะเบี้ยวมีเยอะ เพราะเส้นประสาทเยอะ เราไม่แนะนำการฉีดฟิลเลอร์ใดๆเลยค่ะโดยการใช้ปริมาณมากเพราะ อัตรายสุดๆค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-2 11:52:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับข้อมูลคะ
ว่าจะไปฉีดเหมือนกัน  ไปฉีดที่ไหนมาคับ
ฉีดมาเกือบ10 ปีแล้วค่ะ ยังคงเป็นก้อนเหมือนเดิม ไม่ไหลไม่ย้อย
ohohlove ตอบกลับเมื่อ 2014-11-2 01:55
ทุกวันนี้ไม่มีใครฉีดฟิลเลอร์ที่แก้มหรอกค่ะ โดนหลอก ...

ทุกวันนี้ไม่มีใครฉีดฟิลเลอร์ที่แก้มหรอกค่ะ โดนหลอกเอาเงินแล้วค่ะ ระวังระยะยาวจะเป็นปัญหาที่แก้ไม่ตกน่ะค่ะ แก้มย้อยแก้มขรุขระ ฟิลเลอร์ไม่มีทางที่จะสลานหมดใครที่บอกว่าเอายามาสลายได้ ลองไปถามเค้าน่ะค่ะว่าทำไมถึงไม่ฉีดดูล่ะค่ะแล้วลองฉีดให้สลายดู แก้มถ้าจะผ่าเอาออกหมอเก่งระดับประเทศเค้ายังไม่ผ่าเลยค่ะเพราะโอกาสที่หน้าจะเบี้ยวมีเยอะ เพราะเส้นประสาทเยอะ เราไม่แนะนำการฉีดฟิลเลอร์ใดๆเลยค่ะโดยการใช้ปริมาณมากเพราะ อัตรายสุดๆค่ะ

/////////////////////////////////////////////////////

ถ้า แก้มย้อยแก้มขรุขระ น่าจะเป็นซิลิโคนเหลว ซึ่งเป็นสารต้องห้ามแล้วละครับ อันนี้ไม่มียาสลายได้

แต่ถ้าเป็นสารไฮยาลูรอนิก ซึ่งผ่านอย. จะมียาฉีดสลายได้ทันที ถ้าไม่เชื่อมาที่บ้านหมอวิโรจน์ คลินิกดูนะครับ จะทดสอบให้ดูเป็นตัวอย่าง

แสดงความคิดเห็น

ขอราคาแก้มตอบด้วยค่ะ กำลังหาที่ฉีดอยู่  โพสต์ 2014-12-16 02:53
Pookpik26 ตอบกลับเมื่อ 2014-11-2 22:01
ฉีดมาเกือบ10 ปีแล้วค่ะ ยังคงเป็นก้อนเหมือนเดิม ไม่ไหลไม่ย้อย

มีฟิลเลอร์บางตัวที่ไม่ผ่านอย. เช่น ซิลิโคนเหลว ยังมี Radiesse ( calcium hydroxlapatite),Sculptra ( poly-L-lactic acid),Artefill , Aquamid,Aqualift,Aquaderm ฯลฯ  อีกนะครับ พวกนี้ฉีดสลายไม่ได้ ต้องขูดออกอย่างเดียว
จำง่ายๆ ถ้าเจอใครบอกว่าฉีดฟิลเลอร์ อยู่ได้หลายปี นะครับ ท่านฟันธงได้เลยว่าสารฟิลเลอร์พวกนี้ ไม่ผ่านอย.และฉีดสลายให้หมดไปไม่ได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้