ดู: 1010|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ช่วยด้วยคะอ เครียดคะ ผิวหนังจมูกเป็นวงขาวๆ

[คัดลอกลิงก์]
.  เกิดจากไปเสริมจมูกกับคุณหมอท่านหนึ่งราคาแพงที่สุดในประเทศไทย แล้วมีปัญหาคะ เสริมครั้งแรกเอียง คุณหมอแก้โดยการขยับซิโคน สรุปเอียงเช่นเดิม คุณหมอเลยนัดแก้ครั้งที่3โดยการถอดซิลิโคนแล้วำซิลิโคนเดิมมาเหล่าใหม่แล้วใส่เข้าไป คราวนี้ปัญหาเริ่มตามมา เอียงเห็นเป็นแท่งชัดเจน บริเวณโคนจมูก. สีหนังเปลี่ยนเป็นวงขาวเลยตัดสินใจถอดออก พอถอดออกยิ่งเป็นปิวหนังเป็นวงสีขาวชัดเจน อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะและมีวิธีรักษาไหม ตอนนี้เครียดมากๆเลยคะ เงินเสียไปเยอะแล้วยังทิ้งร่องรอยแบบนี้. ทำใจไม่ได้คะ
แพงที่สุดในประเทศไทย!!! ที่ไหนครับนี่ ข้อความมาหน่อยได้ไหมอ่าอยากรู้จริงๆครับ
คิดว่ากลับไปปรึกษาแพทย์ดีกว่าค่ะ หากคนเดิมให้คำตอบคลุมเครือ แนะนำให้ไปหาแพทย์ทำจมูกคลินิกอื่นดูค่ะ
ส่วนมากจะช้ำเขียวม่วง ไม่เคยเจอแบบผิวเป็นสีขาว ปรึกษาหลายๆแพทย์เลยจ้า
พอบอกแพงที่สุด รู้เลยใคร....
ขอให้หายไวๆ นะคะ

วิธีที่ดีที่สุดคือไปปรึกษาแพทย์ผิวหนังค่ะ

หมอไหนคะเนี่ย อยากรู้จังอ่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้