ดู: 2455|ตอบกลับ: 12

[เสริมหน้าอก] หน้าอกสวยสมใจหมอทรงยศไม่ทำให้ผิดหวัง อิอิ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ.....ทุกๆๆคน ที่กำลังอ่านกระทู้ของเราอยู่ ^^ ตอนแรกก็ว่าจะไม่วิวนะ เพราะอายมากที่ต้องโชว์หน้าอก ออกสื่อ เหอๆแต่หลังทำแค่ 10 วัน รู้สึกพอใจมากกกกกกก แบบว่าไม่รู้จะขอบคุณคุณหมอ ยังไงดี เลยตัดสินใจทำรีวิวให้คุณหมอ และขอเป็นอีกหนึ่งเสียงยืนยัน ให้สาวๆ ที่ยังลังเลหรือหาข้อมูลเสริมหน้าอกอยู่ว่า ตัดสินใจไปทำกับหมอทรงยศ ที่ดรีม คลินิคเลยคะ สวยสมใจ ไม่ผิดหวังแน่นอน  
............เราก้หาข้อมูลเยอะ เหมือนกัน กว่าจะตัดสินใจไปปรึกษา โทรถามก็หลายคลินิคตามที่เค้ามารีวิวกันแต่ส่วนใหญ่ทรงมันดูเบอเร่อเท่อไป เราไม่ค่อยชอบ แต่เราเห็นรีวิวของหมอทรงยศ ทรงสวยทุกเคสเลย เราตัดสินใจโทไปถามราคา แล้วก็เช็คราคาหลายๆคลินิคราคาที่นี่ถูกสุด แต่คุณภาพกับการซิลิโคน เหมือนกัน เลยตัดสินใจนัดปรึกษา แต่ก่อนวันไปปรึกษาเราก้หาข้อมูลหมอ พอสมควร ก็มั่นใจมากขึ้นถึงความปลอดภัย เพราะเป็นหมอศัลยกรรมเฉพาะทางจิงๆ และไปเรียนเฉพาะทางต่อที่ต่างประเทศด้วย เลยไม่ค่อยกังวลอะไร ตัดสินใจนัดไปปรึกษา
เข้าไปที่คลินิคก็ทำประวัติ พนักงานก็สอบถามข้อมูลส่วนตัวอย่างละเอียด จนกระทั้งหมอลงมา ก็เข้าห้องไปลองซิลิโคน หมอก็ให้เลือระหว่าง 300 ซีซี กับ 340 ซีซี เราชอบ 300 เลยเอา 300ซีซี ของ อเมริกา แล้วก็ออกมาทำใบวางเงินมัดจำ พนักงานก็ให้รายละเอียดการเตรียมตัว ก่อนวันผ่าตัดมา
ถึงวันผ่าตัด ก้หลังจากนั้นประมาณ 2 สัปดาห์ เราก็ไปตามนัด งดน้ำงด อาหารตั้งแต่เที่ยงคืนของวันก่อนทำ เช้าวันทำ หิ๊ววว หิววว  และก็นัดให้พี่สาวไปรับกลับตอนประมาร6โมงเยน คือจิงๆ จะกลับเอง แต่พนักงานยืนยันว่ายังไง ก็ต้องมีคนมารับกลับค่ะ เพราะห่วงในความปลอดภัยของลูกค้า
เช้าวันนั้นช่วง 10โมงครึ่งไปถึงคลินิค ก็ชำระเงิน รับยา และขึ้นห้องผ่าตัด สักพักใหญ่ หมอก็ขึ้นมา วาดรูปที่หน้าอก แล้วให้กินยา จากนั้นจำอะไรไม่ได้เลย รู้ตัวอีกทีมันมืดแล้ว พี่สาวมารับกลับบ้าน คืนนั้น ก็หลับๆๆตื่นๆ รู้สึกปวดๆๆๆ มีขวดห้อยที่หน้าอก ข้างละขวด ให้เลือดหยดออก หมอบอก ให้ไปเอาออก วันที่ 3 ก็ทำตามที่หมอบอกทุกอย่าง กินยา กินอาหารอ่อนนๆ พวกโจ๊ก ข้าวต้ม ประมาณนี้ วันที่ 3 ก็ไปหาหมอ ตามนัด หมอเอาขวดออกให้ ละนัดไปตัดไหมหลังจากนั้นอีก 4 วัน คือครบ 7 วันหลังทำพอดี
เรากลับมาใช้ชีวิตปกติ ไปทำงานได้ปกติ แต่มีปวดๆ ตึงอยู่บ้าง แต่เขียวช้ำไม่ค่อยมี จนครบ 7 วันก็ไปตัดไหมตามนัดอีกครั้ง คือมันดีอีกอย่างตรงที่เข้าไปหาหมอแต่ละครั้งไม่ต้องเสียเงินเพิ่มนี่แหละ แม้แต่ตัดไหม เราได้เจอหมอทุกครั้งเลย รู้สึกประทับใจนะ เพราะหมอลูกค้าเยอะ ผ่าตัดก็เยอะแต่หมอใส่ใจลูกค้าทุกขั้นตอนจิงๆ ตั้งแต่วันก่อนทำ จนหลังทำก็ดูแลลูกค้าเองทุกเคส
วันนี้ผ่านมา 10 วันแล้ว หมอให้เอาพลาสเตอใสๆนี่ติดใต้หน้าอก ตรงแผลที่่ผ่าตัด จะช่วยให้รอยแผลจางไว้ขึ้น เราจะทำตามหมอแนะนำอย่างเคร่งครัด...เพื่อผลที่ดีกับตัวเอง อิอิ
โพสต์ 2014-10-22 21:56:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำลังจะไปทำที่นี่เหมือนกันค่ะศุกร์นี้ ไปลองซิลิโคน 300cc กับ 340cc พี่ๆพนักงานเชียเป็น340 อยากรบกวนถามหน่อยค่ะว่า300cc ใส่ไปแล้วคิดว่าใหญ่มั้ยคะ คือเสื้อในใส่ไซด์อะไรคะ ใจจิงแอบรังเรอยากได้แค่300cc ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
โพสต์ 2014-10-23 09:11:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2014-10-23 11:22:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เจ็บมากมั้ยคะ ทรงสวยดีค่ะ
โพสต์ 2014-10-23 16:32:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เค้าทำ 380 มาตอนนี้คิดในใจ ตอนทำน่าจะเอาให้ใหญ่กว่านี้
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-23 17:36:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราใส่ 300 cc เพราะคิดว่าน่าจะพอดีค่ะ แต่พอทำจริงก็ไม่ใหญ่มากนะ เราน้ำหนักตัวแค่ 42 เอง จิงๆอยากได้ใหญ่ 340
แต่คุณหมอบอกว่าหน้าอกเราใส่ได้แค่นี้ ถ้าใหญ่มากๆ มันจะแน่นอก เดี๋ยวจะหายใจไม่ออก
อุ้ยยยย  เทอทำเลยหรอ เพราะของเราอ้ะตั้ง 2 สัปดาห์แหน่ะ กว่าจะได้ทำ รอสั่งซิลิโคนจากต่างประเทศ เราว่าดีตรงนี้แหละ ได้ของใหม่ แต่นานไป ไม่ทันใจเรา

เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-23 17:36:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคา 75000 บาท
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-23 17:38:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่เจ็บเลย เพราะที่นี่วางยานอนหลับ  พอ 3 วันถอดสายเดน วันรุ่งขึ้นเราก็ทำงานเลย
โพสต์ 2014-10-30 10:46:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด

โอโหพักฟื้น 3 วันเองหรอคะ เก่งสุดยอดเลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-30 13:08:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
3 วัน ก็ไปไหนมาไหน ได้ปกติ เจ็บสุดก็ช่วง 2 วันแรก แค่นั้นนะ สำหรับเรา
โพสต์ 2014-10-30 14:06:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว้าว ทรงออกมาสวยจังเลยค่ะ  
โพสต์ 2014-11-5 13:28:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ทรงสวยดีค่ะพักฟื้นสามวันเองหรอคะ ดรีมคลินิกอยู่แถวไหนคะตัวเอง
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-8 16:34:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
maysaaa ♪ ตอบกลับเมื่อ 2014-11-5 13:28
ทรงสวยดีค่ะพักฟื้นสามวันเองหรอคะ ดรีมคลินิกอยู่แถวไหนคะตัวเอง

รัชดาค่า...ชื่อดรีมคลินิค

ตอนนี้หน้าอกเรานิ่มแล้ว ยังไม่ค่อยว่างเอารูปล่าสุดมาให้ดู

รอก่อนน้า คิวแน่นช่วงนี้ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้