ดู: 2157|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ทำปากได้ 19 วัน ไม่เท่ากัน รบกวนผู้รู้ตอบคำถามด้วยคะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะ ชื่อฟ้านะคะ
พอดีฟ้าทำปาก. บน-ล่างมา. เห็นได้ชัดว่ามันไม่เท่ากัน  
ทำวันที่ 1 ตค 57. คะ วันที่ 8 คุณหมอนัดตัดไหม ตัดไหมเสร็จก็ได้ปรึกษากับคุณหมอว่า
ปากมันไม่เท่ากันเลย ด้านนึงสูงกว่า และเป็นกระจับ อีกด้านหนากว่า แล้วตรง ติ่ง เบี้ยว ไม่เท่ากัน
คำตอบที่ได้มา คือ มันยังไม่ยุบ มันยังบวม และตัดไหมมันจะ เป็นไต ต้องขยันนวดบ่อยๆ อาการเบี้ยว จะค่อยๆหายใน 1-3 เดือน  
แอบจิตตก. คิดในใจว่า ก็มันไม่เท่ากัน จะบอกว่าเท่ากันได้ไง ใครเห็นก็ทัก อายก็อาย จะให้แก้ก็ขี้เกียจ พักฟื้น !

** อยากถามว่า
1  มันจะเล็กลงกว่านี่มั้ย ?
2  มันจะเท่ากันรึปล่าว  เสียความมั่นใจมากเลยคะตอนนี้
4  แล้วถ้าไม่เท่ากัน ต้องแก้ ใช่มั้ยคะ (ไม่อยากแก้)
5. เราสามารถ ฉีด ฟิลเลอร์ เติมตรงที่แหว่งแทนการแก้ได้มั้ย (อันตรายรึปล่าว ? )
จะเปิดเทอมแล้วด้วย กลุ้มใจมากเลยคะ ...

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ

image.jpg (144.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

จะเล็กลงกว่านี้คะ แต่ปากไม่เท่ากันยังดูไม่ออกคะเพราะยังบวมยุเลย เมื่อครบ3เดือนถึงจะเห็นทรงชัดขึ้น ขอให้สวยวันสวยคืนนะคะ
น่าจะกลับไปปรึกษาคุณหมอที่ทำการผ่าตัดให้นะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-21 21:30:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆคะ ปรึกษาคุณหมอแล้ว
คุณหมอบอกว่า 2-3 เดือนถึงจะ เห็นเต็มที่คะ

ขอบคุณมากๆค่าาาา
รอให้ครบสามเดือนอย่างที่หมอบอกก่อนดีกว่า ถ้าสามเดือนแล้วยังเบี้ยวเหมือนเดิมก็กลับไปให้หมอดูอิ่กทีค่ะ   

คหสต  นะคะ ข้างบนเบี้ยวจริงๆค่ะ ข้างล่างหมอน่าจะเก็บเข้าไปอิ่กนิดหนึ่งนะ  แต่ก็รอครบสามเดือนก่อน
รอให้ครบสามเดือนอย่างที่หมอบอกก่อนดีกว่า ถ้าสามเดือนแล้วยังเบี้ยวเหมือนเดิมก็กลับไปให้หมอดูอิ่กทีค่ะ   

คหสต  นะคะ ข้างบนเบี้ยวจริงๆค่ะ ข้างล่างหมอน่าจะเก็บเข้าไปอิ่กนิดหนึ่งนะ  แต่ก็รอครบสามเดือนก่อน
รอดูอีก 3 เดือน ขอร่วมเป็นกำลังใจให้นะครับ
ไม่ทราบทำที่ไหนมาค่ะ
ไม่ต้องกังวัลนะคะ ตอนเราทำมาก็ไม่เท่ากันเหมือนจขกท.เลย รอสักพักเดี๋ยวจะเข้าที่เองคะ
เป็นกำลังใจให้คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้