ดู: 36101|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ระหว่าง LLD Fat ♦ VS ♦ Meso Fat อันไหนชนะเลิศ ?

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ คืออยากลดแก้มลดกรามลดทั้งหน้าไปเลยยิ่งดีค่ะ คนอะไรหน้าใหญ่ยิ่งกว่าจานดาวเทียม โดยปกติจะรู้จักแต่เมโสแฟต แต่แบบได้ยินมาว่า LLD ดีกว่า

จริงมั๊ยคะ ?
ใครมีความรู้ขอความรู้ด้วยค้า ช่วยแนะนำหน่อยค่า แล้วทำที่ไหนดีค้า

แนะนำเด็กแก้มย้วยคนนี้ด้วยนะคะ ขอบคุนค่ะ
อือ เราเคยพาเพื่อไปฉีดเมโสมาที่หนึ่งค่ะ ใช้ยาขวดสีม่วงๆ

แล้วเราก็ไปฉีดกับที่หนึ่งที่ใช้ LLD คือก็เห็นหมอดึงยาจากขวดสีม่วงเหมือนกันค่ะ คือ งงๆ น่าจะเป็นตัวยาเดียวกันนะค่ะ

เราเคยลองหาดูยาขวดสีม่วง ๆ นี่จากเวปขายยาฉีด มันชื่อ ไลโปเลส ค่ะ ( หลายๆ  คลินิกใช้ยาตัวนี้ฉีดค่ะ เท่าที่โทรไปถามดูว่า ฉีดเมโสแฟต ใช้ยาชื่ออะไรเขาก็บอกใช้ไลโปเลส ค่ะ)

หน้าเรียวเวอร์! บ้านหมอวิโรจน์ คลินิกจัดให้ค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sururita เมื่อ 2014-10-16 19:43
weeez ตอบกลับเมื่อ 2014-10-16 17:49
อือ เราเคยพาเพื่อไปฉีดเมโสมาที่หนึ่งค่ะ ใช้ยาขวดสีม ...

ตอนแรกฉีดเมโสแฟตcelluphase  
ตอนหลังลองเปลี่ยนเป็นเมโสแฟตslimming ราคาถูกกว่าคะ แต่ก็โอเคนะ ไม่ปวดไม่บวม เห็นผลดีเช่นกันคะ

แต่ถ้าSRS , dermallis , ไลโปแลป LLD FATไม่แนะนำนะ เคยลองแล้วบวมมาก

ลองดูตัวอย่างกระทู้ [ ฉีดฟิลเลอร์/ฉีดโบท๊อกซ์/ร้อยไหม] หน้าเรียวเวอร์! ที่บ้านหมอวิโรจน์ คลินิก
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=98049
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-17 09:55:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
weeez ตอบกลับเมื่อ 2014-10-16 17:49
อือ เราเคยพาเพื่อไปฉีดเมโสมาที่หนึ่งค่ะ ใช้ยาขวดสีม ...

อ้าว แบบนี้ก็แค่เปลี่ยนชื่อใช่ไหมคะแล้วผลการฉีดระหว่าง LLD กับเมโส ของตัวเองกับของเพื่อนอันไหนเห็นผลกว่ากันคะหรือก็เหมือนเลยเลย สับสนเลยทีนี้
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-17 11:13:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
sururita ตอบกลับเมื่อ 2014-10-16 19:41
ตอนแรกฉีดเมโสแฟตcelluphase  
ตอนหลังลองเปลี่ยนเป็นเมโสแ ...

LLD Fat ไม่ดีหรอคะๆ
meso fat slimming ราคาเท่าไรคะ

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นขอแนะนำก่อนว่า LLD คืออะไรโน้ะ
LLD เป็นวิธีการใหม่ล่าสุดในการสลายเซลล์ไขมันและเซลลูไลท์โดยวิธีทางการแพทย์

LLD ย่อมาจาก Lipolytic Lymph Drainage
เป็นการฉีดยาเข้าไปเพื่อทำลายเซลล์ไขมันให้แตกตัวและขจัดการสะสมของเนื้อเยื่อชั้นไขมัน

แตกต่างจาก Mesofat ยังไงหละ ? กระทู้ด้านบนก็บอกอยู่ว่าใช้ยาตัวเดียวกันคือ ไลโปเลส
แต่ LLD เป็นตัวยาที่มีความปลอดภัยสูง ได้รับการรับรองความปลอดภัยจาก FDA
ที่สำคัญคือไม่บวมหลังจากการทำ ซึ่งแตกต่างจากการฉีด Meso Fat ที่ทำให้เกิดอาการบวม 1-2 สัปดาห์และอาจจับตัวกับไขมันเกิดก้อนแข็งใต้ผิวหนัง

ตรงข้อนี้ไม่มั่นใจนะคะ เห็นว่าเมโสแฟตมีสารสเตอรอยด์ แต่ LLD ไม่มี
แล้ว LLD มันพัฒนามาจาก Meso Fat คิดว่าไม่น่าจะแค่เปลี่ยนชื่อเฉย ๆ น่าจะมีการพัฒนาเจ้าค่ะ

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นขอแนะนำก่อนว่า LLD คืออะไรโน้ะ
LLD เป็นวิธีการใหม่ล่าสุดในการสลายเซลล์ไขมันและเซลลูไลท์โดยวิธีทางการแพทย์

LLD ย่อมาจาก Lipolytic Lymph Drainage
เป็นการฉีดยาเข้าไปเพื่อทำลายเซลล์ไขมันให้แตกตัวและขจัดการสะสมของเนื้อเยื่อชั้นไขมัน

แตกต่างจาก Mesofat ยังไงหละ ? กระทู้ด้านบนก็บอกอยู่ว่าใช้ยาตัวเดียวกันคือ ไลโปเลส
แต่ LLD เป็นตัวยาที่มีความปลอดภัยสูง ได้รับการรับรองความปลอดภัยจาก FDA
ที่สำคัญคือไม่บวมหลังจากการทำ ซึ่งแตกต่างจากการฉีด Meso Fat ที่ทำให้เกิดอาการบวม 1-2 สัปดาห์และอาจจับตัวกับไขมันเกิดก้อนแข็งใต้ผิวหนัง

ตรงข้อนี้ไม่มั่นใจนะคะ เห็นว่าเมโสแฟตมีสารสเตอรอยด์ แต่ LLD ไม่มี
แล้ว LLD มันพัฒนามาจาก Meso Fat คิดว่าไม่น่าจะแค่เปลี่ยนชื่อเฉย ๆ น่าจะมีการพัฒนาเจ้าค่ะ

เชียร์ LLD อีกเสียงค่ะ

เราว่า LLD ดีกว่านะ เพื่อนเราไปฉีด มาแล้วเห็นผลทันทีเลยค่ะ   

แต่ถ้ามันหาข้อสรุปไม่ได้ ก็ ฉีดมันคนละข้างเลย ซ้าย LLD ขวา meso fat อิๆ

ขำขำ นะค่ะ แต่ยังไงเราว่า LLD น่าจะดีกว่า  
kawza55 ตอบกลับเมื่อ 2014-10-17 15:53

เราว่า LLD ดีกว่านะ เพื่อนเราไปฉ ...

มันจะดีนะคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-17 16:15:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
marukopAt` ตอบกลับเมื่อ 2014-10-17 15:32
สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นขอแนะนำก่อนว่า LLD คืออะไรโน้ะ {:19_127 ...

โห ขอบคุณมากค่ะ ได้ความรู้มากๆเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-17 16:17:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kawza55 ตอบกลับเมื่อ 2014-10-17 15:53

เราว่า LLD ดีกว่านะ เพื่อนเราไปฉ ...

เพื่อนตัวเองฉีดที่ไหนมาคะ
ดรีมคลินิกค่ะ ตอนนี้เค้ามีโปรโมชั่นด้วยนะค่ะ ตามลิงค์เลยค่ะ http://www.ensogo.com/bangkok/dream-clinic-03102014.html

โพสแบบนี้น่าจะไม่เป็นไรเนอะ อิๆ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-17 17:18:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kawza55 ตอบกลับเมื่อ 2014-10-17 16:36
ดรีมคลินิกค่ะ ตอนนี้เค้ามีโปรโมชั่นด้วยนะค่ะ ตามลิง ...

อู้ว ขอบคุณมากค่ะ แค่ 2,500 บาทเองหรอคะ ปกติต้องใช้เท่าไหร่คะ อันนี้มัน 1,500 ยูนิต
zompanatda ตอบกลับเมื่อ 2014-10-17 17:18
อู้ว ขอบคุณมากค่ะ แค่ 2,500 บาทเองหรอคะ ปกติต้องใช้เท่าไหร่คะ อันนี้มัน 1,500 ยูนิต

1,500 ยูนิตนี่ น่าจะหนึ่งขวดเองนะคะ
ปกติอย่างน้อยน่าจะใช้ 2 ขวดขึ้นได้นะคะ ปริมาณการใช้ขึ้นอยู่กับไขมันบนใบหน้าด้วยค่ะ

เพื่อนเราซื้อแพ็กเกจ 4599 ได้ Botox nabota 50 ยูนิต กับ LLD 1500 ยูนิต ค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-17 17:34:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ๋อขอบคุณค่ะๆๆ
zompanatda ตอบกลับเมื่อ 2014-10-17 09:55
อ้าว แบบนี้ก็แค่เปลี่ยนชื่อใช่ไหมคะแล้วผลการฉีดระ ...

"zompanatda ตอบกลับเมื่อ 2014-10-17 09:55
อ้าว แบบนี้ก็แค่เปลี่ยนชื่อใช่ไหมคะแล้วผลการฉีดระหว่าง LLD กับเมโส ของตัวเองกับของเพื่อนอันไหนเห็นผลกว่ากันคะหรือก็เหมือนเลยเลย สับสนเลยทีนี้"

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

การทำให้หน้าเรียวด้วยการฉีดสลายไขมันส่วนเกิน  เป็นวิธีการรักษาไขมันส่วนเกินเฉพาะที่ ด้วยการกำจัดเซลล์ไขมัน และเซลลูไลท์ โดยไม่ต้องผ่าตัดวิธีหนึ่ง  

ซึ่งมีชื่อเรียกมากมาย แตกต่างกันไปในแต่ละแห่ง แต่ละคลินิก  ชื่อที่รู้จักกันดี คือ  MESO FAT ย่อมาจากคำว่า  MESOTHERAPY FOR FAT REDUCTION คือ วิธีการสลายไขมันส่วนเกินในจุดที่ไขมันสะสมมาก และเซลลูไลท์โดยการใช้เข็มฉีดตัวยา กระจายไปในจุดต่างๆ ทั่วบริเวณที่ต้องการทำลายเซลล์ไขมัน ทำให้ผนังไขมัน แตกตัวออก  ไขมันที่จับตัวอยู่เป็นก้อนแน่น จะสลายออกมาเป็นไขมันเหลวและถูกขับออกมาทางระบบน้ำเหลือง

บางแห่งกลับเรียกชื่อให้แตกต่าง โดยใช้ชื่อ  LLD FAT ย่อมาจาก Lipolytic Lymphatic Drainage OF FAT  ซึ่งหมายถึง การกระตุ้นการหมุนเวียนของระบบน้ำเหลืองใต้ผิวหนัง เพื่อขจัดการสะสมของชั้นไขมัน  ซึ่งต้องใช้วิธีการฉีดยาเข้าไปในเนื้อเยื่อชั้นไขมันใต้ผิวหนังตามจุดที่มีไขมันสะสมเช่นเดียวกัน ซึ่งเหมือนกับหลักการของMESO หรือ MESOTHERAPY  

โปรแกรมสลายไขมัน บางแห่ง ก็เรียกชื่อว่า โปรแกรม FAT DISSOLVE   
บางแห่ง ก็เรียกชื่อว่า โปรแกรม LIPO DISSOLVE  
บ้างก็เรียกว่า Meso Lipolysis หรือ
SUPER SLIM เป็นต้น
มีชื่อเรียกมากมาย ตามแต่จะตั้งชื่อกันเป็นจุดขายของแต่ละแห่ง
-----------------------------------------------------------------------------
ลองอ่านเพิ่มได้ในกระทู้เจ๊จ๋า หนูขอลาก่อน
http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=2
zompanatda ตอบกลับเมื่อ 2014-10-17 11:13
LLD Fat ไม่ดีหรอคะๆ
meso fat slimming ราคาเท่าไรคะ

ฉีดslimming  คอร์สละ 7ชุด  7,500
ซื้อ2คอร์สได้แถมอีก1คอร์สด้วยค่ะ
marukopAt` ตอบกลับเมื่อ 2014-10-17 15:32
สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นขอแนะนำก่อนว่า LLD คืออะไรโน้ะ {:19_127 ...

.......ตรงข้อนี้ไม่มั่นใจนะคะ เห็นว่าเมโสแฟตมีสารสเตอรอยด์ แต่ LLD ไม่มี

การทำให้หน้าเรียวด้วยการฉีดสลายไขมันส่วนเกิน  เป็นวิธีการรักษาไขมันส่วนเกินเฉพาะที่ ด้วยการกำจัดเซลล์ไขมัน และเซลลูไลท์ โดยไม่ต้องผ่าตัดวิธีหนึ่ง  

ซึ่งมีชื่อเรียกมากมาย แตกต่างกันไปในแต่ละแห่ง แต่ละคลินิก  ชื่อที่รู้จักกันดี คือ  MESO FAT ย่อมาจากคำว่า  MESOTHERAPY FOR FAT REDUCTION คือ วิธีการสลายไขมันส่วนเกินในจุดที่ไขมันสะสมมาก และเซลลูไลท์โดยการใช้เข็มฉีดตัวยา กระจายไปในจุดต่างๆ ทั่วบริเวณที่ต้องการทำลายเซลล์ไขมัน ทำให้ผนังไขมัน แตกตัวออก  ไขมันที่จับตัวอยู่เป็นก้อนแน่น จะสลายออกมาเป็นไขมันเหลวและถูกขับออกมาทางระบบน้ำเหลือง

บางแห่งกลับเรียกชื่อให้แตกต่าง โดยใช้ชื่อ  LLD FAT ย่อมาจาก Lipolytic Lymphatic Drainage OF FAT  ซึ่งหมายถึง การกระตุ้นการหมุนเวียนของระบบน้ำเหลืองใต้ผิวหนัง เพื่อขจัดการสะสมของชั้นไขมัน  ซึ่งต้องใช้วิธีการฉีดยาเข้าไปในเนื้อเยื่อชั้นไขมันใต้ผิวหนังตามจุดที่มีไขมันสะสมเช่นเดียวกัน ซึ่งเหมือนกับหลักการของMESO หรือ MESOTHERAPY  

โปรแกรมสลายไขมัน บางแห่ง ก็เรียกชื่อว่า โปรแกรม FAT DISSOLVE   
บางแห่ง ก็เรียกชื่อว่า โปรแกรม LIPO DISSOLVE  
บ้างก็เรียกว่า Meso Lipolysis หรือ
SUPER SLIM เป็นต้น
มีชื่อเรียกมากมาย ตามแต่จะตั้งชื่อกันเป็นจุดขายของแต่ละแห่ง
-----------------------------------------------------------------------------
ลองอ่านเพิ่มได้ในกระทู้เจ๊จ๋า หนูขอลาก่อน
http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=2

--------------------------------------------------------------------------------------------------

ตอบซะงงเลยค่ะ

บอกอยู่ว่าใช้ยาตัวเดียวกันคือ ไลโปเลส  

แต่กลับ บอกว่า.......

LLD เป็นตัวยาที่มีความปลอดภัยสูง ได้รับการรับรองความปลอดภัยจาก FDA

ซึ่งแตกต่างจากการฉีด Meso Fat ที่ทำให้เกิดอาการบวม 1-2 สัปดาห์และอาจจับตัวกับไขมันเกิดก้อนแข็งใต้ผิวหนัง

ยาตัวเดียวกันคือ ไลโปเลส ...........ให้ผลต่างกันได้ไงละ งงๆ

แสดงความคิดเห็น

ใช่ค่ะ.. งง  โพสต์ 2015-1-10 22:40
สำหรับเราทำที่นี้สวยอ่ะค่ะ
รีวิว หน้าเรียว V-Shape
ที่นี้เราปลื้มนะเพราะเขาทำออกมาละสวยถูกใจ เด่วฝากเว็บกะ fb ให้น้าาาา...
วีซี คลีนิก ร้อยไหม หน้าเรียว กรุงเทพ, ดูดไขมัน body tite กรุงเทพ, คลีนิคเสริมความงาม สวยใสสไตล์เกาหลี ปลอดภัยมั่นใจ ให้บริการและคำปรึกษาโดยแพทย์ปริญญาด้านผิวหนังและศัลยกรรมความงาม
http://www.weezyclinic.com/
https://www.facebook.com/WeezyClinic

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

zompanatda ตอบกลับเมื่อ 2014-10-17 09:55
อ้าว แบบนี้ก็แค่เปลี่ยนชื่อใช่ไหมคะแล้วผลการฉีดระ ...

สับสนเหมือนกันค่ะ ใช้ยาตัวเดียวกันคือไลโปเลส ก็น่าจะเหมือนกันน๊า
soda_som ตอบกลับเมื่อ 2014-11-19 00:28
สับสนเหมือนกันค่ะ ใช้ยาตัวเดียวกันคือไลโปเลส ก็น่าจะเหมือนกันน๊า

สับสนเหมือนกันค๊า
atita123 ตอบกลับเมื่อ 2014-10-29 18:23
แตกต่างจาก Mesofat ยังไงหละ ? กระทู้ด้านบนก็บอกอยู่ว่าใ ...

คิดเหมือนกันเลยอ่ะ
ฉีดโบทอกซ์กับเมโสแฟท  เป็นการฉีดยาคนละตัวยากันน้ะคะ  
เราอ่านเจอบทความของคุณหมออ้วน  ท่านให้คำแนะนำได้ดีมากเลยทีเดียวค่ะ ลองอ่านดูน้ะคะ
http://rakkhunclinic.blogspot.com/p/blog-page_1148.html
http://rakkhunclinic.blogspot.com/2014/07/v-shape.html
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้