ดู: 6083|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อายุไม่ถึงทำจมูกได้ไหมอ่ะคับ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทำกับหมอเฉลิมอ่ะคับเห็นเค้าบอกว่าดีกัน

แต่อายุแค่ 16 เองอ่ะคับ เค้าจะรับทำหรือเปล่า แร้วถ้ามีผู้ปกครองไปเซ็นจะทำได้ไหม

เพื่อนผมก็ทำนะแต่เค้าทำที่รักษ์รามแต่ผมไม่ค่อยชอบมันธรรมชาติเกินไปแทบจะดูไม่รู้เรย - -*

ที่นั้นให้ผู้ปกครองไปเซ็นได้ แต่ผมไม่รู้ว่า ที่หมอนเฉลิมเค้าจะรับรึเปล่า

พี่ๆคนไหนรู้บอกผมที่คาฟ!

P.s ผมอยากทำมานานแร้ว เมื่อก่อนไม่เท่าไร แต่พอขึ้นม.ปลาย รู้สึกว่าต้องการเอามากๆเรยอ่ะคับ ยิ่งเพื่อนในกลุ่ม

ทำตั้ง2คนนี้ยิ่งรู้สึกกระตุ้นเรย :))*
ไม่แน่ไจอ่ารอพี่ๆมาตอบเนอะน้อง16เองหรอ

พ่อแม่อนุญาติด้วยดีจังพี่20แอบไปทำอะ 555

ลงรูปไห้ดูชัดๆหน่อยได้ไหมคะอยากเห้นว่าเป็นยังไง^^
เราคิดว่าน่าจะลองให้โตเป็นหนุ่มก่อนนะซัก 20 เพราะว่าเนื้อเรามันจะได้เต็มวัย ร่างกายเจริญเติบโตเต็มที่ในตอนนั้นอ่ะ ลองดูอีกทีอาจหล่อเป็ยที่พอใจแล้วกอ้ได้
อายุถึง 18 อะค่ะ ถึงจะทำได้
ถึงผู้ปกครอง จะเซ็น แต่คุณหมอคงไม่ทำให้อะค่ะ
เพราะเนื่องมาจากว่า กระดูกสามารถยืดได้อีกอะค่ะ
ฉะนั้น ถ้าร่างกาย ยังไม่หยุดการเจริญเติบโต ก็ยังไม่สามารถทำได้

อันนี้เคยอ่านเจอผ่าน ๆ นะคะ
ในของผู้หญิง อายุ 18 ขึ้นไป ผู้ชายประมาณ 20 ปีขึ้นไปค่ะ
อีกอย่างนะคะ ยังเป็นวัยรุ่นอยู่เลย
น่าจะใช้ชีวิตวัยรุ่น ให้แฮปปี้ก่อนดีกว่า เด๊วทำมา จะกังวลกับจมูกที่ทำมากไป
แล้วจะไม่แฮปปี้เอาน่า

คิดให้ดีก่อนทำ ดีกว่าทำแล้วไม่คิด อยากจะเอาออก มันเรื่องใหญ่นะค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-8 17:03:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
T^T เศร้าม้ากอ่ะคั๊บ

อยากทำมากกๆๆ

แต่เพื่อนผม อายุ17 มันก็ทำแร้วอ่ะคับ

ร่างกายมันคงจะไม่โตแร้วแหละมั้ง เตี้ยยังไงยังงั้นเร้ยเฮ้อออ

สงสัยต้องอยู่ที่คุณหมอซะร้ะซิ เฮ้ออออออ T^T*
ไม่ลองให้ร่างกายเจริญเติบโตเต็มที่ก่อนดีกว่า เพื่อโครงสร้างกระดูก อาจจะโตไม่เต็มทีนะ
ยังไง กูรูมาตอบด้วยนะ
อยากหล่อไวๆๆจังเนอะ วัยรุ่นใจร้อนอิอิ  ต้องไปอ้อนคุณหมอนะครับ
แล้วก็เอาพ่อแม่ไปเซ็นชื่อ รับรองด้วย หมอถึงจะยอมให้ทำครับ
บางคลีนิก ไม่ยอมเลยถ้าไม่ถึง 18
ส่วนตัวแล้วผมว่าทำงานหาเงินเองเป็น แล้วค่อยทำดีกว่า จะได้ไม่รบกวนผู้ปกครอง
น่ารักอยู่แล้วนี่หน่า

แง่มๆ
น่ารักได้อีก..อิอิ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 10:41:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

จมูกด้านข้างอ่ะคั๊บบ แต่รูปมันตั้งแต่เกรด13แร้วอ่ะคั๊บ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 10:45:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อันนี้ด้านตรงน้ะคั๊บ อยากทำให้มันโด่ง เหมือนเกาหลีอ่ะT^T

แค่คิดก็อยากร้องไห้ กลัวคุนหมอไม่ทำให้ผมอ่ะดิ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 19:07:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อันนี้หันข้างเหมือนกันคั๊บ ต่างกันที่มุมแระสีผมกับรูปแรกคั๊บ อยากทำให้มันเป็นสันๆก็พอแร้ว
เด็กไป อย่าเพิ่งทำนะครับ

ไปดูเคส tee ซิครับ

ทำเร็วไป พอเวลาผ่านไป โตขึ้น

จมูกยาวขึ้น แต่ซิลิโคนไม่ยาวตามนะครับ

ดูแปลกๆไปเลย
ตอนนี้ก็จมูกสวยอยู่แล้วนี่หน่า

รอโตกว่านี้อีกนิดก็ได้อ่ะ

ตามที่พี่ๆเค้าแนะนำอ่ะ

จะได้ม่ะเกิดการผิดพลาดอ่ะ

อดจายรออีกนิดน้าคร้าบ
รอมะหวาย

มานั่งเล่นในหัวใจเค้าก่อนก็ได้นะตะเอง

คิคิคิคิ (ล้อเล่นแต่เอาจิงนะคร๊ะ)

รอก่อนนะ ถ้ามีอะไรผิดพลาดมาแระมันจะไม่คุ้มกันนะค่ะ

อย่างน้อยก็รอให้ถึง 18 ปีกว่า ๆ ก็ได้คะ
หนู18ปี 2เดือน
ถือว่าทำได้เลยมั้ยคะ
Q :

อายุ 15 ปี สามารถเสริมจมูกได้ไหม
A :

การทำจมูก เราจะเริ่มทำเมื่อโครงสร้างกระดูกบนใบหน้าหยุดการเจริญเติมโต โดยสมบูรณ์แล้ว โดยทั่วไปในผู้หญิงจะหยุดการเจริญ อายุ 13-15 ปี ผู้ชายอาจะมีกว่าคือ 15-17 ปี ดังนั้น ถ้าหนูอายุ 15 ปีเต็ม ก็สามารถทำจมูกได้ค่ะ แต่ถ้าจะให้ชัวร์ 100% หนูควรดูความสูง ถ้าหนูหยุดสูงโดยวัดทุก 4 เดือน ถ้าความสูงไม่เปลี่ยนแปลงก็ แน่นอนแล้วค่ะว่าทำได้ 100% แต่ถ้าจะทำจริงต้องได้รับความยินยอมจากคุณพ่อมคุณแม่ก่อนนะคะ
Q :

ใช้วัสดุอะไรในการเสริม?
A :

ใช้เมดิคอลเกรดซิลิโคลนเกรดดีที่สุด มีความบริสุทธิ์สูงสุด ใช้ในการผลิตอุปกรณ์ทางการแพทย์เท่านั้น เพื่อจะใส่เข้าไปในร่างกายมนุษย์ จะมีผลข้างเคียงต่อมนุษย์น้อยมาก หรือแทบไม่มีเลย
Q :

ผลข้างเคียงมีอะไรบ้าง?
A :

พบน้อยมากพบแต่ข้อดีมากกว่า, การผ่าตัดมีความปลอดภัยสูง
Q :

ระยะเวลาที่ทำผ่าตัด?
A :

ประมาณ 30 นาที
Q :

ทำไมราคาแพง?
A :

ผลงานที่ได้รับและความปลอดภัยถือว่าไม่แพง และที่สำคัญ จมูกที่เสริมจะกลมกลืนกับในหน้าแลดูเป็นธรรมชาติมากที่สุด
Q :

บวมกี่วัน?
จมูกเหมือนกันเลย  อยากให้เป็นสัน คมๆ เหมือนกันครับ
เเค่นี้ก้อหล่อเเล้วว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้