ดู: 3809|ตอบกลับ: 13

[เหลาคาง/ตัดกราม] เรื่องโหนกแก้มนอกจากหมอจุฑาแล้วมีหมอไหนดี ๆ แนะนำไหมคับ

[คัดลอกลิงก์]
คือผมอยากตัดโหนกแก้มคับมีใครแนะนำหมอดี ๆ ไหมคับ หมอเก่ง ๆ อย่างหมอจุฑาอ่ะคับ คือผมเคยตัดกรามกับแกเมื่อปีที่แล้วครับแล้วประทับใจในฝีมือแกมากเลยคิดจะทำโหนกแก้มกับแกอีก ผมวางแพลนจะไปทำกับคุณหมอช่วงต้นปีหน้า แต่เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมามีข่าวว่าคุณหมอต้องปิดคลีนิคลงไป ทำเอาผมอกหักไปเลย T___T ไม่รู้โชคชะตาจะแกล้งอะไรขนาดนี้ อุตสาห์วางแผนมาเป็นปี ๆ อีกไม่กี่เดือนแล้วแท้ ๆ ที่จะได้ชีวิตใหม่... ก็เลยอยากจะให้แนะนำหมอใหม่ที่ฝีมือดี ๆ หน่อยคับ ที่เชี่ยวชาญเรื่องโหนกแก้ม คือผมรู้จักแค่ หมอชาตรี ที่เชียงใหม่ กับ หมอจุฑา ปากน้ำ ที่เจ๋ง ๆ
โพสต์ 2014-10-3 00:39:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอกมลก็ดีนะคะเราไปตัดกรามกะเค้ามา
คนรู้จักเรา2คนก็ไปยุบโหนกกะแกมา บริการดีมากสถานที่ทุกอย่างโอเคมาก

แสดงความคิดเห็น

เป็นไงมั้งคบไปยุบโหนกมา หายไปเยอะไหมคับ และราคาแพงไหมคับ  โพสต์ 2014-10-3 22:39
โพสต์ 2014-10-3 01:22:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็กำลัง หาข้อมูลอย่างไม่หลับไม่นอนเช่นกันค่ะ เราก็ดูและศึกษา ติดตามหมอจุฑามาถึงสามปี กะจะไปทำแล้ว ก็เกิดเรื่องค่ะ ไม่รู้ นี่คือโชคดีที่ไม่โชคร้าย หรือโชคร้ายที่พลาดโอกาส(โอกาสสวย ถ้าคิดในแง่ของคนที่โชคดีมาก่อน) เท่าที่เราตามอ่าน ที่ยันฮีหมอสุทัศน์ ดูจะดังเรื่องนี้เหมือนกันค่ะ แต่ก็มีเคสหลุดเหมือนกันเรื่องโดนเส้นประสาทหู โหนกไม่เท่ากัน หมอกมล ไม่มีเคยอ่านว่ามีเรื่องเคสหลุด แต่บางคนบอกว่าทำแล้ว ผลคือไม่เปลี่ยนไปมากค่ะ บางคนก็บอกว่าสวย ราคา 150000 ค่ะ เราโทรไปถาม หมอสุทัศน์ 68000 หลายคนพูดถึงหมอจเรบ้างค่ะ (เหมือนจะราคาสูง) หมอจรัล (ราคาก็ สองแสนอัพค่ะ บางคนก็บอกว่าลดไปไม่มากเท่าไหร่)การทำโหนกแก้ม รีวิวน้อยจริงๆ ค่ะ เราก็อยากรู้มากๆ ว่าในไทยมีท่านอื่นอีกไหม ใครทราบและพอจะรู้มากกว่าเราก็ช่วยตอบ กันหน่อยนะคะ ส่วนรีวิวหมอพิศาลที่ชล เราดูแล้ว ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ค่ะ รีวิวหมอสุทัศน์เคนเห็นคนนึง สวยมากค่ะ หมอกมล เราไม่เคยเห็นเลย ที่พิมมามากมาย เรื่องที่จะตอบต่อไปนี้สำคัญค่ะ หมอชาตรี ค่อนข้าง มีชื่อเสียงไม่ค่อยดีนะคะ ผ่านมาจากคนใกล้ตัว คือเราอยากแนะนำให้คิดทบทวนมากๆ แล้วค่อยตัดสินใจนะคะ เรามาคิดๆดู เราก็ศึกษามาตั้งนาน พอจะทำละ ดันมีความผิดพลาด บางทีเราคิดว่า อาจจะเป็นเรื่องของดวงค่ะ ใครมีอะไรแลกเปลี่ยนกันหน่อยนะคะ เราจะตามดูจากกระทู้นี้แหละ

ขอบคุณคับได้ความรู้เยอะมาก และที่ผมหาข้อมูลมีหมอคนนึ่งน่าสนใจมากคับ แกเปิดคลีนิคอยู่บางแสน ถ้าจำไม่ผิด หมอพิชาญศักดิ์ รึป่าวไม่ได้ เด่วจะลองหาข้อมูลดี ๆ คับ  โพสต์ 2014-10-3 22:50
โพสต์ 2014-10-3 11:53:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็จะไปทำลดโหน่งหมอจุฑาค่ะ เคยตัดกรามแล้วกับหมอจุฑา ก็โอเคมากชอบแต่มีข่าวเรื่องพริตตี้เสียชีวิตแอบกลัวค่ะ ได้คิว 22 มกรา 58  ยังลังเลว่าจะไปทำดีไหม ..หาข้อมูลอยู่เหมือนกันค่ะ

แล้วได้โทรไปถามคลีนิคไหมคับว่าคุณหมอยังจะทำต่อไหม ตอนนี้ผมติดต่อคลีนิคไม่ได้เลย เขาปิดไปแล้ว ถ้าแกเปิดทำต่อผมก็ว่าจะไปทำกับแก เพราะเชื่อใช่และมั่นใจ เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมันสุดวิสัยคับผมเข้าใจ  โพสต์ 2014-10-3 22:53
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-3 22:56:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
mhommam ตอบกลับเมื่อ 2014-10-3 01:22
เราก็กำลัง หาข้อมูลอย่างไม่หลับไม่นอนเช่นกันค่ะ เรา ...

นี่คับหมอที่อยู่บางแสน
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=29019
โพสต์ 2014-10-3 23:23:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก้อเสียดาย ฝีมือหมอจุฑา ถือว่าเป็นมือหนึ่ง มือสอง เรื่อง ตัดกราม ลดโหนกเลยค่ะ  ก็เข้าใจว่าเป็นเหตุสุดวิสัยจิงๆ มาพลาดเรื่องวางยาสลบ ซึ่งตัวหมอแกเองก็ชอบมีการเลื่อนการผ่าตัด ทำให้คนไข้นับชม. การอดอาหารเกินออกไปอีก   
โพสต์ 2014-10-4 01:50:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถือว่าโชคดีค่ะที่ไม่ทำกะหมอจุ เพราะเราลดโหนกกะวีไลน์กะแก ขมับยุบค่ะอย่างที่ลงกระทู้ไว้ ไม่ใช่แค่เรานะคะ มีเคสแบบเราเยอะค่ะ

ขอบคุณมากคับที่มาเตือนสติ ผมคงต้องคิดและวิเคราะห์ให้ดีกว่านี้ เพราะใบหน้าเราทำแล้วเอากลับคืนไม่ได้  โพสต์ 2014-10-5 13:52
โพสต์ 2014-11-13 15:06:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอสุทัศน์ ยันฮี ค่ะ ราคาล่าสุด 55000 บาท ติดต่อกับป้าวุ้นเส้น เสิทกูเกิ้ลได้เลยค่ะ เรามองที่นี่ไว้ค่ะมาตรฐานรพ. กะว่าจัดฟันใกล้เสร็จแล้วจะไปทำค่ะ รีวิวในดั้งโด่งก็มีนะคะ ลองดูค่ะ

ตายแล้ว ตาเบลอมองเป็นตัดกราม แต่ราคาโหนกแก้มมันราคา 68000 มั้งคะ แต่ถ้าตัดกราม 55000 ขอโทษด้วยนะคะตอบผิด  โพสต์ 2014-11-14 07:48
โหนกแก้มเหรอคับ 55000 ผมเข้าไปดูล่าสุดเห็นบอกไว้ 68000 คับ , แล้วมีรีวิวกระทู้ไหนคับ รบกวนโพสให้ดูได้ไหมคับ คือผมหาไม่เจอจริง ๆ ขอบคุณมาก ๆ คับ  โพสต์ 2014-11-13 22:07
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้