ดู: 2089|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถามเรื่อง ยา หน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือ ยา J A ที่เค้าพูดกัน อยากรุ้ว่า มันจะมีผลดีหรือผลเสียอ่ะครับ ผมได้ข่าวมาว่า มันเป็นยาห้ามเลือด

ถ้ิาผมเอามาทานตอนหลังทำจมูกมันจะโอเคป่าว อยากรุ้จังว่าจะ ดีหรือแย่ : ))
รอผู้รู้เรื่องยามาตอบ
อิอิ
เพราะพี่ไม่รุ้เลย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-8 09:36:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอผู้รู้เรื่องยามาตอบ
อิอิ
เพราะพี่ไม่รุ้เลย
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-7-8 09:14

โอ้ว ประเดิมเลยหรอครับพี่หนึ่ง

ตื่นเช้าน่ะครับเนี่ย ^ ^
มันเป็นยาเร่งการแข็งตัวของเลือดครับ มันเป็นตัวเดียวกับยา transamin อ่าครับ นอกจากจะห้ามเลือดได้แล้วยังมีผลข้างเคียงในการลดสีผิวที่เกิดขึ้นด้วยครับ ทำให้มีการขายเป็นยากินแล้วขาว (แข่งกะกลูต้าไธโอน) และนอกจากนี้ยังลดรอยกระได้อีกด้วย
แต่ไม่น่าจะห้ามเลือดมาก ถ้าร่างกายไม่ได้ขาดวิตามิน K อ่ะ เพราะมันอาจจะคั่งอยู่ทำให้อาการบวมนั้นหายช้าลงนะครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ผลข้างเคียงถ้าทานติดต่อกันนานๆ พบได้ เช่น อาจจะทำให้เลือดแข็งตัวผิดปกติได้ โดยเฉพาะก้อนเล็กๆ ตามัว มองไม่ชัด ซึ่งแนะนำให้หมั่นตรวจสอบสายตากับจักษุแพทย์ด้วย นอกจากนี้อาจจะพบอาการปวดศีรษะ ปวดเมื่อยตามกล้ามเนื้อ หรือเจ็บแน่นหน้าอกได้นะครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ยานี่มีทั้งคุณและโทษเลยเนาะ ต้องศึกษาดีๆ ก่อนกิน
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-8 12:35:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่ไม่น่าจะห้ามเลือดมาก ถ้าร่างกายไม่ได้ขาดวิตามิน K อ่ะ เพราะมันอาจจะคั่งอยู่ทำให้อาการบวมนั้นหายช้าล ...
ต้นฉบับโพสโดย in-situ เมื่อ 2009-7-8 10:10

ครับผมม ผมไม่กล้าทานแล้ว วฮาๆ

P

ขอบคุณมากๆ เลยน่ะค้าบ บ

^ ^
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-8 12:36:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นั่น ตายิ่งสวยๆอยู่อ่ะเซบ
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-8 10:18

ขอบคุณมากกครับพี่กั้ง งเซฟจะไม่ทานเลย อิอิ

: ))

แต่น้องอยากลองยาจีนดูอ่ะครับเผื่อมัน จะยุบเร็วขึ้น พี่ว่าช่วยได้ป่าวค้าบ

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-8 12:36:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยานี่มีทั้งคุณและโทษเลยเนาะ ต้องศึกษาดีๆ ก่อนกิน
ต้นฉบับโพสโดย sinaja เมื่อ 2009-7-8 10:20

ไชแล้วค้าบผมม

D

ผมกลัว ตอนนี้ไม่กล้าล้ะคับ ฮาๆ
ตามหมอสั่งดีสุด
รับน้องทราย สักถ้วยมะค่ะ ณ จุดนั้น

รับรอง เลือดหยุดไหล ณ ขณะบัดดล เค่อะ

สวย ใส และ มีประโยชน์ ยิ่งกว่า ดีน่านาดำ

ลองมะค่ะ เดลิเวอร์ลี่  ส่งถึงบ้านบ้างอะไรบ้าง

086399xxxx   เท่านี้ ที่น้องทรายจะกล่าว
เอาแค่คุณหมอให้ก้อพอแย้ว เซฟ
ชอบพี่ก้อง

ฮาตลอดเวเลย

5555
ขำได้อีกค่ะก้อง สุดยอดจิงๆ
อุ้ย

อันตรายๆๆ

แค่อ่านก็น่ากลัวแล้วอ่ะ

อย่ากินเลยเนอะ

ให้หายเองตามธรรมชาติเหอะ

อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆนะจ๊ะนู๋เซฟ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 05:16:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตามหมอสั่งดีสุด
ต้นฉบับโพสโดย achita เมื่อ 2009-7-8 12:43

โอเคค้บ แต่น้องอยากหายเร็วๆ

D

พี่อะชิตะ หายไวๆ นะครับผม ขอไห้ยุบวันยุบคืน

^ ^
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 05:17:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รับน้องทราย สักถ้วยมะค่ะ ณ จุดนั้น

รับรอง เลือดหยุดไหล ณ ขณะบัดดล เค่อะ

สวย ใส และ มีประโยชน์ ยิ่งกว่า ดีน ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-7-8 13:02

เห๊อ พี่ก้องสองคนนี้ มีสองอย่างเหมือนกัน ฮาได้ทุกที่แล้ะทุกเวลา

ฮาๆ

D
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 05:18:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้ทุกที่จริงๆ เชื่อแล้วว่าคารมเป็นต่อ จริงๆ ก้อง kallypaulsmith

ขำได้ตลอด มีก้องก็ดีเนอะ สนุกดี ...
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-8 13:04

ไม่ต่างอะไรจากพี่กั้งหรอกครับ เรื่องความฮาไม่มีไครเกินน

ฮ่าๆ

: DD*
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 05:18:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขำได้อีกค่ะก้อง สุดยอดจิงๆ
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-7-8 16:15

เห็นด้วยครับพี่ปลา

อิอิ
มีคนทานแล้วตายไปแล้วค่ะ
มีหลายชื่อ

เป้นยาเม็ดแดงๆ   อะไรที่มันมากไป ก็ไม่ดี เม็ดสีผิวเราเป็นไงก็ เป็นแบบนั้นละค่ะ

เหมือนกรูต้าเลิก ฉีดก็กลับมาเหมือนเดิม  

ถ้าจะทานผิว แนะนำ  สารสกัดจากมะเขือเทศ ขอบอกว่า เลิศ ค่ะ ><
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้