ดู: 6629|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกกับหมอทรงยศไม่เหมือนสิบล้อทับนะค่ะ^_^

[คัดลอกลิงก์]
ซาหวัดดีคร่า เพื่อนๆชาวดั้งโด่ง วันนี้เราขอมาแชร์ประสบการณ์ การตัดสินใจเสริมหน้าอกกับคุณหมอทรงยศให้เพื่อนๆที่อยากดูม ดูมแต่ยังหาข้อมูล หรือดูรีวิว อยู่นะคะ
...เราเคยฉีดฟิลเลอร์มา เมื่อหลายปีก่อน เพราะกลัวการเสริม กลัวการผ่าตัด กลัวการพักฟื้นที่ฟังเพื่อนๆเล่าว่า เหมือนสิบล้อทับ!!! เลยไม่กล้าเสริม จนกระทั้ง เมื่อประมาณ ต้นปีพี่สาวเรามาเสริมที่ยศยา คลินิก กับคุณหมอทรงยศนี่แหละค่ะ เราเห็นพี่เราทำไป ก็สวยดี ไม่เห็นเค้าบ่นอะไร เลยสนใจเพราะดูแล้ว ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดไว้ แต่ช่วงนั้นเป็นช่วงที่ต้องไปต่างประเทศพอดี เลยได้แค่รวบรวมข้อมูลเอาไว้ก่อน
จนเมื่อเดือนที่แล้วกลับมาเมืองไทย เลยตัดสินใจโทรไปนัดปรึกษา ( เรามั่นใจฝีหมอคุณหมอมากขึ้นหลังจากที่กลับมารอบนี้ แผลผ่าตัดของพี่สาว มองไม่เห็นเลย )
เข้าไปปรึกษา ก็ลองขนาดซิลิโคน คุณหมอแนะนำว่าของเราประมาณ 300 CC ก็ได้ เราสูง แต่ผอมนะคะ เลยตัดสินใจเลือกซิลิโคนของ อเมริกา เพราะ หมอแนะนำว่า ฐานมันไม่ใหญ่และทรงสวยกว่าซิลิโคนอีกยี่ห้อนึงที่ราคาถูกกว่ากันประมาณ หมื่นนึง ทำทั้งที่ก็ทำดีไปเลย ก็ตัดสินใจวางมัดจำ แต่นัดวันทำหลังจากนั้นประมาณ 1 สัปดาห์ค่ะ
ถึงวันทำ ก็ไม่ได้กังวลอะไร รู้สึกชิวๆ ไม่กลัวไม่กังวลอะไร อ้อลืมบอกไป คุณหมอทรงยศ จะเสริมใต้กล้ามเนื้อและใส่ซิลิโคนใต้หน้าอกนะคะ บางเคสใส่ที่ปานนมก็ได้แต่งานจะยากและราคาน่าจะสูงกว่านะคะ เหอๆ ทางพี่เจ้าหน้าที่ให้งดน้ำงดอาหารตั้งแต่หลังเที่ยงคืน และให้มีเพื่อนมารับค่ะ
  ตอนผ่าตัดไม่รู้สึกอะไรเลย แต่พอตื่นมา ช่วงเย็นๆก็กลับบ้าน รู้สึกปวดๆ อยู่ค่ะ มีสายเดนด้วยสองข้าง เป็นสายที่ให้เลือดไหลออกมาใส่ขวดที่คุณหมอทำให้นะคะ หมอบอกว่าใส่สายนี้ 3 วัน จะรู้สึกเจ็บๆสุดๆช่วงมีสายนี่แหละคะ ไม่ต้องเจ็บไปหลายๆเดือน เราก็โอเคนะ คืนนั้นกลับบ้านกินโจ๊ก กินยาที่หมอสั่ง แล้วหลับไปตื่นมาลุกเข้าห้องน้ำเองได้ ไม่ได้ถึงกับต้องให้เพื่อนมาประครองอย่างที่วางแผนไว้ 555+ (ลืมบอกเราให้เพื่อนมาเฝ้าที่คอนโด 3 คน อิอิ) เช้าวันรุ่งขึ้น คุณหมอนัด ไปดูแผลมีเลือดออกจากเดน นิดหน่อยและหมอก็นัดอีก3 วันมาถอดสายเดน ชีวิตก้ดีขึ้นเรื่อยๆ เจ็บนอยลงเรื่อยๆ วันที่ 3 ไปถอดเดนออก วันที่ 4 ก็ไปทำงานต่างจังหวัดคร่าาาา ชิวไม๊ ^^
   พอครบ 7 วันก็กลับมาตัดไหมตามที่หมอนัดแล้วก็ลุยงานเต็มตัว อิอิ หมอก็นัดมาฟอโล่เรื่อยๆนะ 10 วัน 14 วัน 1 เดือน จนตอนนี้ได้เกือบ 2 เดือนแล้ว เราประทับใจทุกครั้งที่เข้าไปรับบริการที่นี่ บริการดีตั้งแต่วันปรึกษาและติดตามผลอย่างต่อเนื่องเราเลยตัดสินใจลงรีวิวให้ ทุกอย่างที่ไปพบแพทย์ก็ไม่ต้องจ่ายยิบย่อย จ่ายที่แรกที่เดียวแล้วจบ รู้สึกโอเคมากๆๆ ตอนนี้หน้าอกเริ่มนิ่มแล้วค่ะ เราแนะนำเพื่อนๆใกล้ชิดไปทำกับหมอทรงยศหลายคนเลย ไว้ถ้าเพื่อนไปทำแล้ว เราจะขอรูปเพื่อนเรามารีวิวให้สาวๆที่อย่าง ดูม ดูม ชมกันอีกนะคะ
ปล. อาจไม่ค่อยได้ตอบเนื่องจากต้งกลับไปเรียน ต่างประเทศ แต่ถ้าว่างจะมาตอบคำถามต่างๆให้เพื่อนๆที่ตามกระทู้นี้เป็นระยะๆ นะคะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-18 15:11:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ^^
ราคากี่บาทจ้ะ กำลังสนใจพอดี
สวยมากคะ ขอทราบราคาได้มั้ยคะ
เคยถามมา ทรงหยดน้ำ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ 6 - 6.5 หมื่นนะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-26 12:17:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำมา 75000 บาท ค่ะ รวมทุกอย่างแล้ววววว
สวยยมากค่ะ จขกท ผิวดีจัง
หมอปราณีตทุกเคสจิงๆคะ เราก็พึ่งไปแก้จมูกมาค่ะ 3 วันจมูกเราก็ไม่บวม นี่มาอ่านรีวิวหน้าอก กิเลสเกิดอีกแล้วสิเนี่ย อิอิ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-22 15:01:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เสริมเลยค่ะ สวยสมใจ ไม่ผิดหวัง
ทรงหน้าอกสวยมากๆ เลยค่ะ
ดูเป็นธรรมชาติดีจัง
ธรรมชาติ สวยมากเลย
พี่น้องหมอเดียวกันเลยยย นู่ก็พึ่งไปเสริมกับหมอทรงยศมาค่ะ ได้ 10 วันแล้ว แฮ๊ปปี้มากๆ เลยตัดสนใจลงกระทู้ให้คุณหมอค่ะ
แบบว่า ไม่รู้จะขอบคุณเยี่ยงไรดี ฮี่ๆๆๆ

กำลังจะไปทำที่นี่เหมือนกันค่ะศุกร์นี้ ไปลองซิลิโคน 300cc กับ 340cc พี่ๆพนักงานเชียเป็น340 อยากรบกวนถามหน่อยค่ะว่า300cc ใส่ไปแล้วคิดว่าใหญ่มั้ยคะ คือเสื้อในใส่ไซด์อะไรคะ ใจจิงแอบรังเรอยากได้แค่300cc ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-30 11:29:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องถามตัวเองว่าเราชอบใหญ่ไม๊  ถ้าหมอว่าได้ถึง 340 cc แปลว่าปลอดภัย ใส่ได้  อิอิ

แต่ของเราเต็มที่ ได้ 300 cc เราเลยโอเคตามนี้ ถ้าหมอบอกว่าใหญ่กว่านี้ได้เราก็จัดใหญ่กว่านี้ คะ  

เค้าก็ทำโนมมมกับหมอทรงยศ เลิศมากค้า
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-15 10:22:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pango` ตอบกลับเมื่อ 2014-12-6 13:42
เค้าก็ทำโนมมมกับหมอทรงยศ เลิศมากค้า

ว๊าวววว... แอบเข้าไปอ่านกระทู้มา ทำที่ปานนมด้วย

แผลเป็นไงบ้าง รอติดตามอยู่น๊าา...มาอัพเดทรูปอีกน๊าาา

ของเค้าทำที่ใต้หน้าอก...ตอนนี้ มองไม่เหนแผลแย้ววว เหมือนกันจ้า
ธรรมชาติมากค่ะ
น้องนมสวยมากเลย ทรงธรรมชาติๆ
vilo ตอบกลับเมื่อ 2014-12-15 10:45
เราก็ไปฉีดอัพไซต์ที่ บิวทิส คลินิก มา สวยใหญ่ อึ๋มมา ...

ฉีดเอาหรอคะ ฟิลเลอหรือไขมันงะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-16 13:11:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
sivskon ตอบกลับเมื่อ 2014-12-15 13:56
ธรรมชาติมากค่ะ

ขอบคุณค่า...ตอนนี้หน้าอกนิ่ม ทรงสวยขึ้นเยอะเลย

แต่ยังไม่ว่าง อวดรูปจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้