ดู: 6075|ตอบกลับ: 38

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] แก้จมูกฉีดฟิลเลอร์กับคุณหมอมนัสเมโกะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maemaeka เมื่อ 2014-9-22 13:44

รีวิวแก้จมูกฉีดฟิลเลอร์กับคุณหมอมนัสเมโกะคลินิก

**ในรูปBEFOREจะเป็นตอนที่ฉีดฟิลเลอร์แล้วนะคะ สังเกตุว่าจะดุใหญ่หน้าไม่คมเลย

เริ่มจากที่เมื่อ2ปีที่แล้วไปฉีดฟิลเลอร์เสริมจมูกมา เพราะตอนนั้นกลัวเจ็บเลยไม่กล้าเสริมจมูกแบบซิลิโคน ตอนนั้นฉีดฟิลเลอร์ไปประมาณ2cc. ตอนฉีดใหม่ๆจมูกใหญ่มาก สันจมูกสูงมาก จนรั้งระหว่างตา ทำให้ตาตี่ลง หน้าดุมาก จนใครๆทักว่าไปทำอะไรมากหน้าเปลี่ยน บางคนก็บอกว่าไม่น่าไปทำเลย ตอนนั้นก็เสียความมั่นใจไปเลยเหมือนกัน แต่ก็ปลอบใจตัวเองว่าเดี๋ยวมันก็ยุบ ซึ่งเราเองก็ไม่ได้ระวังอะไรเป็นพิเศษหลังฉีดก็ล้างหน้าน้ำอุ่นปกติ เวลาผ่านไป(จำไม่ได้น่าจะเดือนสองเดือน)จมูกก็ค่อยยุบลง โดยรวมก็เป็นที่น่าพอใจ แต่มันก็ยังมีปัญหาอยู่ดี เพราะจมูกเมื่อมองด้านข้างสันสวยกำลังดี แต่มองด้านหน้าจะดูฐานจมูกใหญ่ๆ ทำให้หน้าเราดูแบนๆ และที่สำคัญคือ บางวันจมูกเราก็ผอมคมสวยดี บางวันก็ใหญ่ดูบวมๆ  เห็นเค้าว่าเกี่ยวกับปริมาณน้ำและอุณหภูมิ ที่ทำให้ฟิลเลอร์ยุบหรือขยายตัว เราเลยคิดอยากจะเสริมจมูกด้วยซิลิโคนสักที
        โจทย์ของการเสริมจมูกในครั้งนี้คือ
1.คุณหมอต้องไม่มีเคสหลุด เพราะบางที่เห็นทำแล้วเบี้ยว ไปนานๆแล้วทะลุ อักเสบติดเชื้อ เราอยากทำทีเดียวแล้วไม่ต้องแก้อีก กลัวอ่ะ!!
2.แนวสไตล์ของคุณหมอ อยากได้ทรงจมูกที่ดูธรรมชาติแนวหวานๆ จมูกดูผอมหน่อย (เพราะคุณหมอบางท่านทำออกมาแล้วแกนจมูกใหญ่ เรากลัวว่าถ้าได้แกนจมูกใหญ่ๆมา หน้าเราจะยิ่งดูแข็ง) มีหยดน้ำหน่อยแต่ปลายจมูกไม่งอนหรือเชิดขึ้น(กลัวได้จมูกเหมือนหมูน่ะค่ะ) และชอบสันจมูกตรงๆ  
        หาข้อมูลตามอินเตอร์เน็ตบ้าง ถามคนอื่นบ้าง ดูว่าคนไหนที่โครงจมูกคล้ายเรา คุณหมอทำออกมาส่วนใหญ่เป็นแบบไหน ซึ่งเราเองหาข้อมูลมา ก็มีคุณหมอหลายท่านที่เข้ารอบแบบที่เราต้องการ อิอิ^^(ไม่ขอบอกชื่อละกัน) หาข้อมูลมาก็ประมาณ2ปี ตั้งแต่ฉีดฟิลเลอร์ ซึ่งก็ไม่ได้ทำสักทีเพราะต้องไปเรียนที่จีน การทำจมูกเลยหยุดไป แต่ก็ยังหาข้อมูลเรื่อยๆ จนกลับมาไทยเลยสรุปว่าอยากแก้จมูกกับคุณหมอมนัสเมโกะคลีนิก ก็เลยเข้ามาปรึกษาที่เมโกะ เพราะที่ผ่านมาเราเห็นผลงานของคุณหมอสวยถูกใจ ไม่มีเคสหลุดเลย และคุณหมอก็มีชื่อมาหลายปี และพี่ที่สนิทกันก็เชียร์ที่นี่บอกว่าเพื่อนหลายคนทำที่นี่แล้วเป็นธรรมชาติ สวยไม่มีปัญหา คุณหมอมือเบาไม่ช้ำ
        วันที่ที่มาปรึกษาไปปรึกษาที่สาขาจตุจักร พี่ที่เมโกะเค้าก็ให้เราถ่ายรูปจมูกด้านซ้ายขวาด้านเงย เพื่อวิเคราะห์ว่าเราต้องทำอะไรบ้าง ซึ่งพี่เค้าก็อธิบายว่าเคสเราจะเป็นเคสแก้นะเพราะเคยฉีดฟิลเลอร์มาก่อน ซึ่งคุณหมอต้องขูดเอาฟิลเลอร์เก่าออกมาก่อน ซึ่งจะยากกว่า การทำจมูกที่ไม่เคยทำอะไรมา และคุณหมอก็จะตกแต่งปลายจมูกให้ ส่วนปีกจมูกเราจะตัดปีกด้วยหรือไม่ก็ได้  ซึ่งวันที่ไปปรึกษาเราไม่ได้เจอคุณหมอเพราะคุณหมอไม่ได้เข้า ก็เลยกลับบ้านไปดูวันที่เราว่างอีกทีว่าจะทำวันไหน ก็เลยสรุปไปทำมาวันที่ 30/9/57

เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-22 12:52:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maemaeka เมื่อ 2014-9-22 13:26

วันที่ผ่าตัด ไปประมาณบ่าย2เห็นคนเต็มเลย พี่เค้าบอกว่าหมอใหญ่เข้าคนจะเยอะ ซึ่งขั้นแรกที่ไปถึง เราต้องทำประวัติก่อน เซ็นต์เอกสารนิดหน่อย ชำระเงินค่าเสียหาย พี่เค้าก็จะให้ยาที่เราต้องกลับไปกินหลังผ่าตัดกับเรามาเลย ถ้าใครซื้อCool pack ก็จ่ายเงินตอนนี้เลย (ซึ่งเราก็ซื้อจากที่นี่เพราะขี้เกียจไปหาซื้ออีก)หลังจากนั้นก็ขึ้นไปรอชั้นบน  มีพี่พยาบาลเอาเสื้อคลุมกับยาคลายเครียดเม็ดสีฟ้ามาให้กิน หลังจากนั้นก็ตัดขนจมูกและทำความสะอาดจมูก เสร็จก็นอนรอ เพราะคุณหมอมีเคสก่อนเรา1เคส ถึงเวลาพี่พยาบาลที่มาตามเข้าห้องผ่าตัด ก็นอนรอคุยกับคุณว่าอยากได้จมูกแบบไหน ซึ่งเราก็เอารูปลูกค้าคุณหมอที่เราชอบให้คุณหมอดู และก็บอกว่าอยากได้หยดน้ำ แต่คุณหมอก็บอกว่าหยดน้ำเดี๋ยวคุณหมอดูให้ว่าทำได้แค่ไหน ซึ่งเราไม่ได้กังวลอะไรมากเชื่อฝีมือคุณ  หลังจากนั้นก็ ฉีดยาชา(แอบเจ็บแต่ก็ทนได้ เตรียมใจไว้แล้วเห็นหลายคนบอกว่าเจ็บมาก) รอสักพักคุณหมอก็เข้ามา ระหว่างผ่าก็ไม่รู้สึกอะไรนะ รู้สึกนิดหน่อยตอนคุณหมอขูดฟิลเลอร์ออกได้ยินเสียงครืดๆ แต่รู้ว่าคุณเอาซิลิโคนเข้าออกหลายครั้ง พอเสร็จคุณหมอก็ให้ดูกระจก ว่าชอบมั้ย เราก็ดูไม่ค่อยออก555 พยาบาลก็มาใส่เฝือกให้ เอายาพาราให้กิน เป็นอันเสร็จกลับบ้าน หลังทำไม่รู้สึกมึน ไมรู้สึกเจ็บหรืออย่างไร ก็ปกติดี(วันที่ผ่าไม่ได้ถ่ายรูป) กลับบ้านก็เช็ดหน้าด้วยน้ำเกลืออย่างเดียว นอนหมอนสูง ใช้หมอนรองคอช่วยให้ไม่นอนพลิกไปพลิกมานะคะ จะได้ไม่โดนจมูกค่ะ
หมอนรองคอน่ารัก^^
ยาแก้อักเสบที่คุณหมอจ่ายให้(เม็ดแอบใหญ่อ่ะ)
อย่าลืมประคบเย็นบ่อยๆนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-22 13:04:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maemaeka เมื่อ 2014-9-22 13:56

วันที่2 จริงๆแล้วต้องไปแกะเฝือกที่เมโกะแต่ด้วยงานรัดกุม กว่าจะเสร็จงานก็ไปไม่ทันแล้ว เลยโทรหาพี่ปู (พี่ที่เมโกะ)ว่าหนูน่าไปแกะเฟือกไม่ทัน(เพราะเราคิดว่าวันนี้ต้องแกะเฟือก) พี่เค้าแนะนำว่าเราเป็นเคสแก้น่าจะใส่เฟือกต่ออีกวันจะดีกว่า(ขอบคุณพี่ปูให้หนูรบกวนถามโน่นนี่ตลอด) เราเลยติดเฟือกต่ออีกวัน

วันที่3 ไปแกะเฟือก ไม่เจ็บเลย พยาบาลบอกเฟือกน้องแกะง่ายมากเลยค่ะ(เพราะหนูหน้ามันพลาสเตอร์ติดไม่ค่อยอยู่5555) กลับบ้านแบบโล่งซะที ติดเฝือกแบบลำคาญเล็กน้อย

หลังจากนั้นก็ไปล้างแผลทุกวัน ครบ7วันตัดไหม พบคุณหมอ คุณหมอบอกว่าเคสเราเลือดออกเยอะ ให้ทำทรีตเมนต์inl deep เป็นคลื่นRFจะช่วยสลายลิ่มเลือดลดบวม ทำให้จมูกเข้าที่เราขึ้นแล้วผลพลอยได้ทำให้เราหน้าใสขึ้น โอ้วน่าสนใจ! คุณหมอบอกคนไข้ที่ทำจมูกกับคุณหมอคุณหมอลดให้พิเศษ (คุณหมอใจดีเจงๆๆๆ^^) คุณหมอนัดอีกที2อาทิตย์และให้ยามากินเพิ่ม หลังจากพบคุณหมอก็ขึ้นไปทำinl deep ตอนทำก็รู้สึกอุ่นๆ สบายหน้าดีเหมือนกัน พอทำเสร็จรู้สึกจมูกมันผอมลงนิดนุง อะไรจะเห็นผลทันตาขนาดนั้น ^^

ถ้าสังเกตุดีดี ตั้งแต่วันแรกจนถึงวันนี้ครบ3อาทิตย์ จะไม่มีรอยช้ำเลย คุณหมอมือเบาจริงๆเลยนะ
1week.JPG 2weeks.JPG 2weeks-2.JPG 3weeks.JPG 3weeks-2.JPG

สรุปคือ ใครที่อยากเสริมจมูกนะคะ เราแนะนำว่าอย่าไปฉีดฟิลเลอร์ ให้ทำเสริมแบบซิลิโคนไปเลยที่เดียวจบ และให้หาข้อมูลนานๆดูว่าคุณหมอท่านไหนที่ทำแบบที่เราชอบ เพราะคุณหมอมีเก่งหลายท่านแต่ละคนก็มีสไตล์ไม่เหมือนกัน ถ้าใครชอบแบบธรรมชาติ ก็ลองมาปรึกษาคุณหมอมนัสดูนะคะ เพราะส่วนเราว่าคุณหมอทำดีละเอียดหมอมือเบา เข้าที่้เร็ว ราคาอาจจะสูงกว่าที่อื่นนิดหน่อย แต่ก็แน่ใจได้ว่าไม่ต้องไปเสียเงินหรือเจ็บตัวหลายที ทำทีเดียวจบเลย สวย^^  
โพสต์ 2014-9-22 14:00:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยดีค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-22 14:35:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย mony-ii เมื่อ 2014-9-22 14:00
สวยดีค่ะ

ขอบคุณค้าา
โพสต์ 2014-9-22 14:56:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กี่บาทคะ
โพสต์ 2014-9-22 18:45:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นมากค่ะ ตัดสินใจถูกแล้วค่า เราเองก็ทำที่เมดเมติก บายเมโกะค่ะ ในเครือของหมอมนัสค่ะ พอใจมากเหมือนกันค่ะ มีแต่คนบอกเป็นธรรมชาติมากค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-22 20:52:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย numolovelove เมื่อ 2014-9-22 14:56
กี่บาทคะ

อันนี้เป็นงานแก้ค่ะ ราคาจะเพิ่มจากปกติ เราทำมา250,000บาทค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-22 20:53:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Maywak เมื่อ 2014-9-22 18:45
สวยขึ้นมากค่ะ ตัดสินใจถูกแล้วค่า เราเองก็ทำที่เมดเม ...

ขอบคุณค้า
โพสต์ 2014-9-22 22:17:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยๆๆๆ หมอมนัสเหมือนกันค่ะ ครบ6เดือนแล้วธรรมชาติมากๆ ราคาสูงแต่คุ้ม
โพสต์ 2014-9-24 14:55:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลย ถือว่าคุ้มค่า คุ้มราคามากจร้าาา
โพสต์ 2014-9-26 13:15:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวย โด่งพุ่งมากเลยคร้าาา
โพสต์ 2014-9-29 09:42:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาแอบสูงไปนิดนึง แต่ทำมาถือว่าสวยคุ้มราคามากเลยค่ะ
โพสต์ 2014-10-1 10:07:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกทรงสวยมากครับ โด่งกำลังดี
โพสต์ 2014-10-2 10:32:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยมากค่ะ หน้าดูคมขึ้นเลย
โพสต์ 2014-10-2 11:16:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ แต่ราคาน่าสะพรึงมาก
โพสต์ 2014-10-2 13:46:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูคมขึ้นเลยย สวยยจัง สะพรึงราคาด้วยอีกคน
โพสต์ 2014-10-2 16:39:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าคมขึ้นมากกเลย สวยมาก
โพสต์ 2014-10-6 10:03:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงดูพุ่งมาก สวยสมราคามากเลย
โพสต์ 2014-10-6 13:11:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลย ดูมีมิติขึ้นเยอะ
โพสต์ 2014-10-6 14:44:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยมากเลยค่ะ
โพสต์ 2014-10-10 13:40:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยจังค่ะ
โพสต์ 2014-10-16 09:24:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยมากเลย หน้าดูเด็กลงด้วยค่ะ
โพสต์ 2014-10-21 09:20:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยจังค่ะ ดูมีมิติขึ้นเยอะเลย
โพสต์ 2014-10-29 08:15:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จขกท พอดีเราแอบไปดูรีวิวทำตามาคะ เป็นไงบ้างเอยหายยังคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้