ดู: 11623|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] พาพ่อไปปลูกผม3000กราฟ ที่the skin clinic สาขาเจริญนคร

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sirina28 เมื่อ 2014-9-20 11:46

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sirina28 เมื่อ 2014-9-19 23:53

หลังวันอังคารที่16.09.57 ที่ผ่านมาตัวหนูเองได้ไปทำจมูกมา เลือกทำวันใกล้กะพ่อจะได่พักฟื้นด้วยกัน
วันพุธที่17.09.57 ต่อเป็นเป็นคิวของพ่อที่ต้องไปปลูกผมบ้าง ทำแบบFUEค่ะ  จองคิวไว้5เดือนที่แล้วนู่น คิวยาวมากๆเพราะโปรโมชั่นถูกจริงๆ จากเป็นแสนเหลือหมื่นต้นๆ ทำที่เดอะสกินคลินิก สาขาเจริญนครค่ะ
ตอนแรกเลือกโปร2000กราฟ(2000กราฟ=2000เส้น หมอเรียกงี้เลยเรียกตาม )ค่ะ 24999บาท รึเปล่าไม่แน่ใจ เป็นโปรจากเว็ปดีล ซึ่งตอนนี้หมดโปรไปละ
พอไปถึงคือพ่อเราผมไปไกลแล้ว อยากเพิ่มอีก1000เส้น หมอเลยคิดราคาเพิ่ม15,000บาท
ทำตั้งแต่ช่วงเที่ยงกว่าจะเสร็จก็เกือบ2ทุ่มค่ะ นานมาก แต่พ่อบอกมีพักทานข้าว เข้าห้องน้ำ
ขอบอกว่าหมอและพยาบาลที่นี่น่ารักมากกกก บริการดีสุดๆ ถ้ารู้ว่าที่นี่มีทำจมูกด้วยคงทำที่นี่ไปละ

ถามพ่อว่าเจ็บไหม พ่อบอกว่าสุดยอด ตอนปักยาชาลงบนหัว หมอปักทีเยอะมาก ยาชาด้านหน้าและด้านหล่งศรีษะรวมกันน่าจะเกือบ30เข็มได้
หล่งจากนั่นก็เจ็บเป็นช่วงๆ คือการทำนี้จะใช้ผมเราเองจากด้านหลังมาปลูกถ่ายไว้ด้านหน้าที่ผมน้อย โดยการเจาะเอารากผมออกมาฝังไว้ด้านหน้าแทนนั่นเอง
หลังจากทำเสร็จก็ต้องไปล้างแผลทุกวัน และห้ามสระผม ห้ามขี่มอไซ ห้ามใส่หมวก ห้ามโดนลมโดนแดด สรุปคือนอนอยู่บ้านเฉยๆเถอะไรงี้555

ลงรูปยังไงหนออ ลงไม่เป็นน้า สงสัยอะไร@line มาถามได้ที่ไอดี:0897608685

จะมาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ ^^
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-20 16:56:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปล้างแผลมา2วัน วันที่3หมอให้เอาผ้าก๊อสออกได้แล้วว
เอ้า!! พ่องง เราก็งง สรุปไม่ได้เป็นเเผลแบบผ่าตัดที่ต้องเย็บ ก็ดีใจกันไปปป

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-20 17:03:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ภาพพ่อก่อนหน้าที่จะไปทำจ้าาา
เดี๋ยวจะรีวิวเรื่อยๆน้า เพิ่งผ่านมา3วันเอง จะรีจนผมขึ้นเลยจ้า
เห็นรีวิวคนปลูกผมน้อยมาก ก่อนทำหาข้อมูลให้พ่อซึ่งหาได้น้อยมากจริงๆ

ขออวยพรให้

ผลลัพธ์ออกมาถูกใจนะครับ

2 อาทิตย์ ผ่านไป มาอัพรูปที่ไปปลูกผมเพิ่มหน่อยนะครับ

เอาใจช่วยจร้าาาาา
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-21 09:16:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย UIOP เมื่อ 2014-9-21 08:14
ขออวยพรให้

ผลลัพธ์ออกมาถูกใจนะครับ

ขอบคุณค่ะ จะอัพเรื่อยๆเลย ☺️☺️
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-1 01:53:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทค่ะ 2อาทิตตกสะเก็ตเรียบร้อย จนสะเก็ตหลุดหมดละค่ะ
หมอบอกว่าต้องเอาละเก็ตออกให้หมด ผมจะได้ขึ้น แต่ห้ามใช้วิธิแกะเกานะ
ให้เอามือลูบๆหมุนวนๆแทน เพราะถ้าแกะรากผมจะหลุดยปด้วยน่ะสิ่

ตกละเก็ตไปอาทิตกว่า
ตอนนี้ผมแทงขึ้นมาแล้ว และก็ร่วงไปแล้วเรียบร้อย อย่างที่ทราบกันค่ะ ผมมี่ขึ้นมารอบแรกจะร่วงก่อน
แล้วผมที่งอกต่อมาคือผมที่แท้จริงที่ปลูกละ  

รูปไม่มี ยังไม่ได้ถ่ายเลย พ่อหลับไปละไว้มาอัพต่อค่ะ
รอชมด้วยคนน้าาาา
รอชมนะคะ

เราเคยพาเพื่อนไปปรึกษาที่คลินิกแถวซอยราชดำริ ชื่อ Yoskarn Clinic เหมือนกัน คุณหมอและพนักงานบริการดี เสนอโปรแกรมแบบใช้รากจริงของผมตัวเอง ไม่ต้องดูแลพิเศษ ผลการรักษาอยู่ถาวรแน่นอน

ตอนนี้เพื่อนอยู่ระหว่างตัดสินใจอยู่เหมือนกัน ไว้จะมาขอคำแนะนำนะคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-8 23:07:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทค่ะ 8ธค 57
ผ่านมาจะเข้าเดือนที่3แล้ว
ไปรับยาที่คลินิก และให้หมอตรวจทุกเดือนตามนัด (ดีมากๆเลยค่ายาไม่เคยเสียเพิ่ม ให้มาทั้งยาเม็ดยาทา )
ตอนนี้ผมที่ขึ้นมาร่วงไป และขึ้นมาใหม่แล้วประมาน1เซ็นละค่ะ

อัพไว้ก่อนเดี๋ยวภาพรีวิวตามมาที่หลังน้า

อยากไปทำบ้างจัง เป็นผู้หญิงแต่ผมบางจนเห็นหนังศีรษะชัดเจนค่ะ
รอชมรูปอยู่นะครับ
รอติดตามนะค่ะ
รอดูผลด้วยคนครับ
รอผลอยู่นะครับบบบ
ไปทำ มาเหมือนกันครับ 100 กราฟ เพิ่งทำได้ 3 วัน ลุ้นๆ ผลอยู่เหมือนกัน
หายไปเลย อยากเห็นปัจจุบันจัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้