ดู: 1608|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] สอบถาม meso fatค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ขอสอบถามค่ะ เราไปฉีดเมโสแฟตที่แก้มมา หลังจากนั้น1เดือน แก้มบวมๆและเป็นก้อนๆไตๆแข็งๆอะคะ
ใครเคยยเป็นหรือมีวิธีรักษาอย่างไรบ้างคะ เครียดมากๆค่ะ
เราเคยไปฉีดแก้มาที่บ้านหมอวิโรจน์คลินิกแล้วโอเค เธอลองไปแก้ดูนะ เผื่อจะหายดีไว
เราไปฉีดมาบวมสี่วันแรก...อาทิตต่อมาหน้าสวยเลย....แต่วันนี้ผ่านไปสองอาทิตกลับมาบวมอีกเป็นเพราะอะไรบอกทีค่ะ
PrincessBerryz ตอบกลับเมื่อ 2015-1-27 19:51
เราไปฉีดมาบวมสี่วันแรก...อาทิตต่อมาหน้าสวยเลย....แต่ว ...

การกลับมาบวมอีก มักเกิดจากน้ำหนักตัวที่เกินอยู่แล้วและไม่ควบคุมอาหารประเภทแป้งและไขมัน ทำให้มีพลังงานส่วนเกินที่ร่างกายจะเปลี่ยนกลับมาเป็นไขมันสะสมที่ใบหน้าอีกครั้ง

ดังนั้นคนที่อวบอ้วน จึงมีความเสี่ยงที่จะกลับมาเหมือนเดิม หลังหยุดฉีดเมโสแฟต ถ้าไม่ควบคุมน้ำหนักและ อาหาร
อาการแบบนี้ลองไปปรึกษาแพทย์ที่ทำให้เราดูก่อนเลยค่ะ ปกติ Mesofat เวลาฉีดแรกๆจะมีอาการเป็นก้อนแข็งๆ แพทย์จะให้ดื่มน้ำเยอะๆคอยช่วยเพื่อให้ตัวยาสลายออกไป แต่ถ้านานเกินไปแล้วไม่หายควรพบแพทย์ดีกว่าค่ะ เดี๋ยวนี้การฉีดสารต่างๆเข้าร่างกายเกิดปัญหาบ่อยๆค่ะ ควรเลือกคลีนิกที่มีคุณภาพและมาตรฐาน และฉีดโดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเท่านั้นอย่างเช่น ยศการคลีนิก ที่เปิดบริการด้านความงามมาแล้วกว่า 30 ปี มาตรฐานระดับสาล โทร 02-2538901

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้