ดู: 15407|ตอบกลับ: 49
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวทำจมูกมีฮัมพ์ตะไบเอาฮัมพ์ลง+เสริมสัน กับคุณหมอศุภศิษฎ์ จิรวัฒโนทัย(เมโกะคลี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eyepanisara เมื่อ 2014-9-17 15:50

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eyepanisara เมื่อ 2014-9-16 20:57

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eyepanisara เมื่อ 2014-9-16 20:56

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eyepanisara เมื่อ 2014-9-16 20:51

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eyepanisara เมื่อ 2014-9-16 20:46

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eyepanisara เมื่อ 2014-9-16 20:44

สวัสดีคะ เราชื่อ อาย  จะมารีวิวทำจมูกคะ กับ คุณหมอศุภศิษฎ์ จิรวัฒโนทัย(เมโกะคลีนิก) คะ
**บอกก่อนเลยนะคะว่า อาย เป็นคนที่ จมูกมีฮัมพ์ค่อนข้างสูง
    เเละ ปลายจมูกไม่มีหยดน้ำเลย (ทรงจมูกเหมือนผู้ชาย ปมเลยคะ T_T)

จมูกเก่าในรูป เป็นคนที่มีฮัมพ์สูงมาก เเล้วจะไม่มีสันที่หัวตา เเละ ทรงจมูกงุ้มเข้า
ปลายจมูกไม่มีหยดน้ำเลย ไปปรึกษาจมูกหลายคุณหมอมาเเล้ว เค้าบอก ปลายเนื้อจมูกน้อย
ต้องผ่าเอากระดูกอ่อนหลังใบหูมาเสริมปลายจมูก เเต่เราเป็นคนที่ ไม่อยากเจ็บหลายที่ เลย
ไม่ทำ ตอนนั้นเครียดนะ ว่าถ้าเป็นคนที่มีจมูกอยู่เเล้ว ทรงจมูกไม่โอเคเเบบนี้ ยอมเป็นคนไม่
ไม่มีสันดีกว่า เสริมง่ายกว่า ไม่ต้องเเก้เยอะเเล้วเจ็บตัวเเบบนี้ ราคาที่ทำจะ ค่อนข้างเเพงกว่า
ทรงจมูกของคนที่ค่อนข้างไม่มีสันเลย รู้สึกท้อเเล้วเซงมาก จนมาเจอที่เมโกะคลีนิกคะ
ก็บอกปัญหาที่มีไปว่า ทรงจมูกเป็นเเบบนี้ ต้องทำยังไงคะ เเต่ก็คุยกับพี่เค้านะคะว่า
ไม่อยากต้องเจ็บสองที่เพราะ ต้องผ่าเอากระดูกอ่อนหลังหู เเล้วพี่เค้าก็บอกว่า ไม่ต้องก็ได้คะ
ที่นี้คุณหมอท่านสามารถทำได้คะ โดยไม่ต้องผ่าใช้กระดูกอ่อนหลังหูก็ได้คะ
เเล้วสามารถเพิ่มหยดน้ำที่ปลายจมูก ซิลิโคนบิดได้ ฟังเท่านั้นล่ะคะ ยิ้มเลย ^^ เลต้องลงตัดสินใจทำ
จอง เเละก็นัดคิวคะ

ผลตอนนี้ เป็นเวลา 2 เดือนครึ่งคะ

รีวิวรูป1 ด้านหน้า

รูป2 ด้านข้าง

รูป3 คะ เราชอบด้านข้างเรามาก ฟิน ทุกครั้งที่ถ่าย ^^

รูปส่งท้าย

ความรู้สึกส่วนตัวเลยนะคะ **ประทับใจตั้งเเต่ครั้งเเรก ที่เข้าไปสอบถามเรื่องจมูกเลยคะ พี่ๆที่เมโกะ น่ารักมากคะ เเทคเเคร์ บริการดีมาก พูดจาไพเราะมากคะ สุภาพกับเรามากเเละไม่ดูถูก ว่าเราเป็นเด็กจะมีปัญยาจ่ายหรอ
(ไม่ขอบอกเอ่ยนะคะว่า คลีนิกบางที่ ที่ไปปรึกษามา พูดจาเเย่มาก ไม่สนใจเราเลยคะ)
เเละ คุณหมอก็เป็นกันเองมากคะ น่ารัก เเล้วตอนอยู่ในห้องผ่าตัด คุณหมอเปิดเพลงสบายๆ ด้วยคะ
เพราะ น่าจะทำให้คนที่ผ่าตัดหรือเรา ไม่เครียด บอกจิงๆ เราเครียดมากก่อนผ่าจะเจ็บมั้ย จะดีมั้ย
เเต่หลายๆอย่างที่ ทางคุณหมอ เเละพี่ๆทางเมโกะ ทำให้เรารู้สึกประทับใจมากๆคะ ^^

ถ้าอยากจะสอบถามเราเพิ่มเติม เเอด เฟสบุ๊คเรามาได้นะคะ ยินดีให้คำปรึกษาคะ ชื่อเฟส   Eye Panisra  

ขอบคุณทุกๆคอมเม้นน๊าคะ  / ถ้าเราพิมพ์ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยน๊าาาา ^____^

image.jpg (324.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mmak เมื่อ 2014-9-18 23:11

หน้าเปลี่ยนเลย สวยคับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-20 00:39:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณน๊าคะ ...!
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-20 19:41:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย yingmoi เมื่อ 2014-9-17 16:30
สวยค่ะ

ขอบคุณน๊าคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-20 19:42:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toeibeaver เมื่อ 2014-9-18 20:37
สวยงาม

จุ้บๆ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-20 19:43:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mmak เมื่อ 2014-9-18 23:10
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mmak เมื่อ 2014-9-18 23:11

หน้าเปลี่ยนเ ...

ขอบคุณน๊าคะ ..!
สวยจังเลยค่ะ อยากทราบว่าราคาประมานเท่าไหร่คะ ? ตอนนี้กำลังเลือกหมออยู่ ไม่รู้จะทำหมอไหนดี
เพราะของเราก้อมีฮัมพ์เหมือนกัน แล้วเจ็บมากมั้ยคะ บวมนานมั้ย
สวย เป๊ะ ได้รูปมากค่ะ
ศิษย์คุณหมอเดียวกันเลย สวยมากค่ะ
โด่ง สวยเลยจร้าา  น่ารักมาก
ทรงสวยมากกกกเลย
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-27 17:05:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกท่านมากเลยนะคะ ที่ติชมหนู ขอบคุณค๊าา
หน้าเปลี่ยนดูน่ารักดีค่ะ
ทำมาเท่าไรคัรบ
สวยมากคะคุนน้อง
คือแบบสวยงาม
อิจฉาอ่ะ จมูกสวยมาก
เราก็เป็นคนจมูกมีฮัมพ์ เวลาเสริมจมูกดูแลยากกว่าปกติไหมจ้าเรากลัวบวม
จมูกที่มีฮัมพ์ นี้แก้อยากกว่าเสริมปกติหรือป่าวค่ะ
คุณหมอสามารถทำทรงหยดน้ำได้ไหมค่ะ เราอยากแก้ อิ อิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้