ดู: 715|ตอบกลับ: 0

ณเดชน์เมินคนด่าไม่เหมาะได้เกียรตินิยมอันดับ1

[คัดลอกลิงก์]

หนุ่ม'ณเดชน์' เมินคนด่าไม่เหมาะได้เกียรตินิยมอันดับ 1 แจงได้อันดับ 2 ยันแบ่งเวลาทำงานเรียน ขอบคุณคนให้กำลังใจ

เรียนจบตามเกณฑ์แถมยังได้เกียรตินิยมอันดับ 2 แต่กลับถูกมองว่าเป็นเด็กเส้นและไม่คู่ควร สำหรับหนุ่ม ณเดชน์ คูกิมิยะ ซึ่งงานนี้เจ้าตัวก็เปิดใจว่า "จริง ๆ ได้ทราบข่าวมาแล้วตรงนี้ไม่ได้คิดอะไรครับ จริง ๆ เรารู้ว่าเราทำงานยังไง จริง ๆ เกียรตินิยมได้อับดับ 2 เราก็พยายามทำให้เต็มที่ที่สุดแล้ว และไม่ได้หวังว่าจะได้เกียรตินิยม แต่เมื่อได้เราก็คว้าไว้ จริง ๆ เราได้เพื่อน อาจารย์ที่คอยช่วยเหลือด้วย เราเองก็พยายามแบ่งเวลาให้ได้มากที่สุด กับข่าวที่ออกมาไม่บั่นทอนจิตใจครับ ผมดีใจมากกว่าที่จบ 4 ปีครับ เรื่องที่บอกว่าให้เกียรตินิยมเพราะจะให้ผมเป็นหน้าเป็นตาให้กับทางมหาลัย ทางมหาลัยคงไม่เอามาเสี่ยงกับผมหรอกครับ ผมก็เป็นนักศึกษาคนนึงเท่านั้นเองครับ คุณแม่เนี่ยจะคอยปลุกให้ผมไปเรียนเช้าเสมอ ๆ ครับ เราก็จัดคิวค่อนข้างดีทีเดียวครับ สำหรับกระแสข่าวว่าเป็น 2 มาตรฐาน ไม่รู้จะพูดอะไรดีครับ ปล่อยไปดีกว่าครับ กับข่าวนี้ก็ได้คุย ทุกคนก็บอกว่าไม่ต้องคิดมากครับ ส่วนใหญ่จะคุยกับเพื่อนมากกว่า ก็ขอบคุณผู้ใหญ่ที่ออกมาชี้แจงให้ด้วยครับ คือผมเองเนี่ยทั้งทำงานและเรียนด้วย ก็ต้องแบ่งเวลาและอดทนมาก ๆ ปี 1 ปี 2 ผมลงแน่นมาก ๆ ครับ ส่วนปี 3 ปี 4 ก็จะเบาลงมา ส่วนใหญ่ผมจะเน้นทางด้านปฏิบัติมากกว่า ภาพในมหาวิทยาลัยหลาย ๆ คนอาจจะไม่ได้เห็นเท่าไหร่ คืออันนี้ก็จบ 4 ปีตามเกณฑ์พอดีครับ เรื่องเรียนต่อตอนนี้ยังไม่ได้คิดเลยครับ จริง ๆ เพื่อนหลาย ๆ คนก็ได้เกียรตินิยมเยอะ และเก่งกว่าผมเยอะมาก ๆ ครับ รับปริญญาน่าจะ 22 กุมภาพันธ์ครับ"

นำเสนอข่าวโดยทีมงาน Sanook.com
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้