ดู: 3275|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รบกวนด้วยคะ เครียดมาก อาการเจ็บตรงปลายจมูกตรงขาซิลิโคน

[คัดลอกลิงก์]
รบกวน ช่วยตอบหน่อยคะ เสริมจมูกครั้งแรกแต่มีการ อาการเจ็บปลายจมูกตรงขาซิลิโคน เวลายิ้มจะเจ็บจี๊ดเลย อาการแบบนี้มันปกติหรือป่าวคะ ทำมาจมูกมา 25 วันแล้วคะ แต่ อาการนี้เป็นมาหลังทำได้ 4 วัน แต่ตอนนี้ก็ยังเจ็บอยู่คะ เครียดมาก มีใครเคยเป็นอาการแบบหรือป่าวคะ
ทานยาแก้อักเสบ นะคะ เด๊ว ก๊ ดีขึ้น หรือไม่ ก๊ โทรไปปรึกษาหมอนะคะ อย่าเก็บไว้  // จมูกเรามีอันเดียวเน๊ออออ ^^
สรุปมาได้สาระไหมเนี่ย ฮ่าๆๆ เป็นกำลังใจให้ จขกท นะคะ ขอให้สวยๆ น๊า
มันอักเสษ บวมแดงไหม.....ถ้าบวมแดงอยู่ไปหาหมอเถอะ.....25วันทั่วไปไม่เจ็บแล้วนะ
ทำมา 10 วันแล้วครับ
รู้สึกตึง ๆ เหมือนกัน แต่ถามหมอ หมอบอกว่า ปกติคับ อย่าไปจับแตะอะไร
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-4 21:43:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย link70 เมื่อ 2014-9-3 16:26
มันอักเสษ บวมแดงไหม.....ถ้าบวมแดงอยู่ไปหาหมอเถอะ.....25ว ...

มันยังบวมอยู่นิดหนึ่งคะ แต่ว่าไม่แดง จะเจ็บตอนเรายิ้มเหมือนขาซิลิโคนมันขยับ แล้วตอนนี้ก็มีสิวหลายเม็ดขึ้นตรงจมูกอีก เครียดมาก  เราไปหาหมอ หมอก็บอกให้เรารอสักสามเดือนให้มันเข้าที่ก่อน
คือตอนนี้เรายิ้มเยอะๆ ไม่ได้เลย ต้องเอามือมาจับที่แก้มไว้เวลายิ้ม ไม่ให้กล้ามเนื้อมันยกขึ้น เราไม่แน่ใจว่าปกติคนที่ทำจมูก เจ็บตรงขาซิลิโคนเวลายิ้มหรือป่าว ถ้ามันเดือนกว่า แล้วยังเจ็บอยู่นี่เราต้องเอาหรือป่าว    
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้