ดู: 1813|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูกกับคุณหมออภิชาญ ครบ 3 สัปดาห์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongann99 เมื่อ 2014-8-31 12:00

สวัสดีค่ะสมาชิกชาวดั้งโด่ง หลังจากที่ส่องรีวิวเสริมจมูกจากคนอื่นมานานนับ 2 ปี วันนี้ได้ฤกษ์ที่ตัวเองจะมาทำรีวิวเองบ้างแล้ว สาเหตุที่ตัดสินใจนานกว่าจะทำบอกตรงๆ เพราะกลัวค่ะ ก็ได้แต่ จะจะจะ แต่ก็ไม่กล้าทำสักที และอีกสาเหตุหลักๆ เลยก็คือ ดูรีวิวเยอะมาก จนไม่รู้ว่าจะไปทำกับหมอคนไหนดี เพราะโน่นก็ดี นั่นก็ดี โอ๊ยยยย!! ตัดสินใจไม่ถูก จนเพื่อนเราเค้าเคยเสริมจากคุณหมอท่านนึง (ขอไม่เอ่ยนามนะคะ) แล้วโด่งเกินไปดูไม่เข้ากับหน้า ก็เลยไปแก้จมูกกับคุณหมออภิชาญ ที่ First Care Clinic ค่ะ อยู่แถวสวนหลวง ร.9 ก็ทำออกมาแล้วเป็นที่พอใจ แล้วก็ไม่ไกลจากบ้านด้วย เลยตัดสินใจเชื่อเพื่อนแล้วไปทำค่ะ

นัดคุณหมอเพื่อเข้าไปดูจมูกก่อนว่าจะทำได้มากน้อยแค่ไหน ได้คุยกับคุณหมอแล้วก็โอเคดีค่ะ หมอใจดี มีการวัดทุกมุมของจมูก ความกว้าง ความยาว ฐานจมูก ดูใส่ใจดีค่ะ ของเราค่อนข้างยากหน่อยเพราะมีปัญหาเรื่องกระดูกด้านซ้ายนูนกว่าด้านขวาเยอะ แกนจมูกเอียงไปทางขวา ผิวหน้าบางและตึง ข้างบนเป็นอานม้า ฐานเสากลางจมูกหุบเข้าด้านใน ทำให้จมูกดูสั้นและเชิด ทำให้ยากเวลาทำต้องดึงลงมาเพื่อปรับมุมองศาไม่ให้ปลายเชิดมาก ชอบตรงที่คุณหมอบอกปัญหาจมูกเราให้ฟังอย่างละเอียด ก็เลยนัดทำวันเสาร์ที่ 9/8/57 ค่ะ เพราะหยุดทำงานยาว 4 วัน (รอวันหยุดยาวมานานแล้ว เพราะถ้าหน้าช้ำและบวมไม่กล้าออกจากบ้านค่ะ) แค่คุยเรื่องจมูกก็ปาไป 1 ชม. ครึ่งแล้วค่ะ แล้วคุณหมอก็เน้นย้ำมาเลยนะคะว่ากินข้าวมาเลย ไม่ต้องอดข้าวอดน้ำ

ก่อนขึ้นเขียง เอ๊ย!! เตียง เค้าจะให้เราไปเปลี่ยนเสื้อและล้างหน้าก่อน แนะนำให้เพื่อนๆ ใส่เสื้อที่มีกระดุมหน้าหรือเสื้อคอกว้างมานะคะ เวลาทำเสร็จตอนใส่เสื้อจะได้ไม่กระแทกจมูก พอขึ้นเตียงปุ๊ปจะฉีดยาชา ขอบอกว่าขาสั่นค่ะ คิดในใจแค่ว่ากลับบ้านดีกว่า ไม่อยากทำแล้วกลัวมาก ต้องท่องในใจว่าเพื่อความสวยๆๆๆ สะกดจิตตัวเอง 555 ระหว่างนั้นรู้สึกมวนท้อง อึดอัด เข้าใจเลยค่ะที่หมอเน้นย้ำว่าให้กินข้าวมาให้อิ่มได้เลย เพราะถ้าเราอดข้าวก่อนทำ เราต้องลุกมาจากเตียงแน่ค่ะ เพราะมันเครียดมาก หลังฉีดยาชาแล้วก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วค่ะ พอออกมาจากห้องผ่าตัดแฟนเห็นหน้าเราขำกลิ้งเลย ล้อบอกว่าเหมือนตัวการ์ตูน T__T

หลังผ่าเสร็จค่ะ ชายันริมฝีปากบนเลยค่ะ จะมีเจ้าหน้าที่คอยสอนวิธีการล้างแผล การดูแลค่ะ คุณหมอให้ยาทาและยากิน และบอกว่าไม่ต้องประคบเย็นหรือร้อนใดๆ เลยค่ะ เพราะระหว่างทำคุณหมอมีการห้ามเลือดไว้อยู่แล้วค่ะ แล้วถ้าเราประคบเย็นแล้วไปโดนจมูกหรือเผลอหลับไปอาจทำให้เบี้ยวได้ค่ะ จะได้ไม่คุ้มเสีย แล้วยากินก็มียาลดบวดอยู่แล้วค่ะ นอนหมอนสูงๆ

รูปก่อนทำค่ะ

อันนี้รูปหลังทำเสร็จค่ะ

วันที่2 มีช้ำแค่เปลือกตานิดเดียวเอง

วันที่ 3 ค่ะ แทบไม่เห็นรอยช้ำเลยค่ะ เราไม่ได้ประคบเย็นเลยนะคะ กินยาตามที่หมอบอกแค่นั้นเอง

วันที่ 4-6 จมูกบวมน้อยลง แต่บวมแก้มห้อย แอบตกใจหน้าตัวเอง แต่วันที่ 6 ก็ลดลงแล้ว

วันที่ 7 ไม่บวมแล้ว เย้ๆ

วันนี้ครบ 3 สัปดาห์ค่ะ ^___^

เพื่อนๆ ว่ายังไงบ้างคะ ส่วนตัวเราชอบนะ มีความมั่นใจขึ้นเยอะเลย เดินไปไหนเชิดหน้าสบายๆ 5555
กระทู้อาจจะยาวหน่อย แต่อยากเขียนให้ละเอียดค่ะ
ใครขี้เกียจอ่านดูรูปเอาเนอะ 555

ติชมกันได้นะคะ

สวยขึ้นค่ะ  เท่าไหร่หรอคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-31 23:54:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมูกเราทำยากด้วยค่ะ คุณหมอคิดราคาแบบซิลิโคนนิ่มที่ราคา 23,000
บวกกับเราฉีดโบท๊อกตรงหว่างคิ้วเพิ่มอีก 5,000 ด้วยค่ะ
เพราะเราชอบขมวดคิ้ว มันจะมีปัญหากับซิลิโคนนิดหน่อยอ่ะค่ะ แต่ฉีดแค่ครั้งแรกครั้งเดียวพอค่ะ
ส่วนครั้งต่อไปเราจะฉีดหรือไม่ก็ไม่มีปัญหาแล้วค่ะ
เหมาะกับหน้ามากๆคะ  สวยขึ้นเยอะเลย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-1 18:54:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคร๊าาาาาา ^_^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้