ดู: 1098|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แผลเย็บในจมูกค่ะ รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ กังวลมากๆ

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกมาได้ 9 วันแล้ว ทุกอย่างปกติดีค่ะ ยุบ แล้ว ทรงจมูกดีขึ้นมากแล้ว
คือทุกอย่างดีขึ้นก็ว่าได้ค่ะ แต่แผลที่เย็บในจมูก มีทั้งสองด้านเลยค่ะ
ด้านนึงปกติดี อีกด้าน พอเราเอาคอนตอนบัดชุบน้ำเกลือไปเช็ดๆ ดันเจ็บนิดๆ
เลยส่องดู เห็นเป็นรอยกรีด และก้มีไหมเย็บอยู่ มันยังไม่สมานค่ะ

กังวลมาก เลยไป รพ.เลยเมื่อวาน กลัวแผลอักเสบหรือติดเชื้อ แต่เค้าบอกว่าไม่มีการอักเสบเลย
แผลก็กำลังสมาน เลยถามว่าทำไมเจบแค่ด้านเดียว เค้าบอกว่า อาจจะกรีดด้านนี้ลึกกว่า
แต่ว่า ปกติแล้ว 7 วันคนอื่นตัดไหม แผลสนิทแล้ว ..
แต่หมอเรานัดตัดไหม 3 อาทิตย์ค่ะ

ตอนนี้เห็นว่าทุกอย่างปกติดี กลัวมันอักเสบติดเชื้อ บลาบลา กลัวไปหมดเลย
เลยคิดว่า เราควรทำอย่างไรดีคะ ?
ให้หมอเย็บให้ใหม่ดีไหม?
หรือมันจะสมานกันอีกในไม่ช้า (สาทุ)
กังวลมากเลยค่ะ รบกวนผู้รู้หรือคนที่เคยเป็นด้วยนะค่ะ
เอ่อ .. เราจะบอกว่า เราไม่มีน้ำเหลือง ไม่มีเลือดไหลตั้งแต่วันแรกที่ทำมาแล้วค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ ทุกคนเลย
เสริมหรือตัดปีกค่ะ แผลในคือยังไง

พักผ่อนเยอะๆ เนาะทานยาตามหมอสั่ง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-31 08:29:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cncsu72000 เมื่อ 2014-8-31 04:39
เสริมหรือตัดปีกค่ะ แผลในคือยังไง

พักผ่อนเยอะๆ เนาะ ...

เสริมจมูกค่ะ เป็นเคสแก้ค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-31 09:56:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาวันนี้ หายเจ็บแล้ว และแผลก้เริ่มดูดีขึ้น
ขอบคุณทุกคนมากค่ะ
กินยาตามที่หมอให้มาและงดของแสลงสักพักค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-31 23:29:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย miki2013 เมื่อ 2014-8-31 16:33
กินยาตามที่หมอให้มาและงดของแสลงสักพักค่ะ ...

ขอบคุนค่ะ เรากลัวติดเชื้อ วันนี้มองแผลก็ยังไม่สมานดี แต่ก้ดีกว่าเมื่อวานแล้วค่ะ
ขอบคุณมากเลยนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้