ดู: 4031|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกโอเพ้น+ตัดปีกกับหมอศรัณมาค่ะแผลไม่แห้งและเหมือนมีหนองเลย

[คัดลอกลิงก์]

image.jpg (85.41 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

image.jpg (97.51 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

ข้างนี้ด้านในก็เป็นแบบนี่ใครก็ได้ช่วยบอกทีค่ะ ...

ข้างนี้ด้านในก็เป็นแบบนี่ใครก็ได้ช่วยบอกทีค่ะ ...

เป็นกำลังใจให้นะคะพี่ขอให้สวยๆๆค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-30 12:15:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำตาเดือนเดียวกัน ตาก็มีปัญหาเหมือนกัน ซวยจริงๆเลย ;(
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-30 12:17:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมบอกไปว่าแก้จมูก
น่ากลัวจุงศึกษาดีๆๆนะคะ
หายเร็วๆนะคะ  เป็นกำลังใจให้

ที่รู้ๆตอนนี้เราขึ้นบัญชีดำหมอศรัณเรียบร้อยแล้ว  หมอทำเคสหลุดบ่อยมากๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-30 16:25:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Namdo เมื่อ 2014-8-30 14:46
หายเร็วๆนะคะ  เป็นกำลังใจให้

ที่รู้ๆตอนนี้เราข ...

หรอค่ะ เป็นขั้นนี่แล้วพยาบบาลบอกไม่เป็นอะไรบอกคนที่ตัดปีกเป็นอย่างงี่ทุกคน เอ้า! ตัดครั้งที่แล้วไม่เป็นอะไรเลยกลัวแผลเน่าหรือลามไปทั่วจริงๆเลยค่ะ >^<
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-30 16:27:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้รอบนี้รูจมูกไม่เท่ากันเบี้ยวไปกันใหญ่
ระวังนะคะ หมอเคสหลุดบ่อยมากค่ะ มีรุ่นน้องเพิ่งไปแก้มา ไม่สวยเรย สันดั้งหักๆ
ซับมันบ่อยๆ ตอนเช้าทาขึ้ผึ้งป้ายแผล(หาซื้อได้ตามร้านยา) ก่อนนอนทาเบต้าดีนแน่นๆ แผลจะได้แห้งไว จุฟๆ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-31 00:29:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ไปหาหมอมาแล้วค่ะ แต่หมอบอกเป็นเพราะมันเป็นแผล แผลยังไม่แห้งเลยทำให้เนื้อบุบลงไป
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-31 00:36:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
+กับตัดปีกครั้งที่สอง บราๆๆ แล้วให้พยาบาลฉีดยาแกอีกเสบ แต่ยาแก้อักเสบมรอาการข้างเคียงมึนๆ เคลี่อนใส้บางครั้งตัวยาคุณหมอคิดทำขึ่นเองค่ะ ก่อนน่านี้เชลเชียรฉีกหลังเสริมจมูกไปแล้วคั้งละ 2500 บอกไม่บวมไม่ช้ำแต่ก็ยังบวมแต่ช้ำๆม่เท่าๆหร่คะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-31 00:41:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่วันนี้ดับเมื่อวานไม่ได้เสีย อีกอย่างฉีดนิดเดียวแต่ยังเวียนหัวม่หายเลยค่ะ กลับบ้านมาทาเจลที่หมอบอกแต่ดูเหมือนแผลมันไม่มีท่าทีจะแห้งเลย เบตาดีนทางคลีนิกบอกไม่ควรใช้ ทำไงดี กังวลมากเลยค่ะ ผู้รู้ช่วยปนะนำทีนะคะ
ซับมันด้วยกระดาษซับมัน สำลีชุบหมาดๆ น้ำเกลือปลอดเชื้อซับเบาๆ ที่แผล งดทำกิจกรรม อยู่ห้องแอร์ตลอดเวลาถ้าทำได้ค่ะ

อันนี้วิธีที่เราเคยใช้นะคะ
ขอให้หายเร็วๆ นะ ครับเป็นกำลังใจให้ :)
เราเคยเป็นนะคะ ทำกับหมอคนเดียวกันนี่ละ เป็นหนองตรงที่เย็บๆ ปีกจมูก เราเอาคัตเติ้ลบัด ชุบน้ำเกลือเช็ดทุกวันพยายามกดๆหนองออก ด้วยความขิเกรียดไปหาหมอ พอ 7 วันไปตัดไหมมันก็ก็แห้งอ่าคะ
ใช้น้ำเกลือเช็ดนะคะทายาเปนขึ้ผึ้งแต้มๆไว้คะ เราเคยไปปรึกษาที่นี่บอกเคสเราทำแบบปกติไม่ได้ ต้องโอเพ่นเท่านั้น เรากลัวค่ะเรยไม่ทำ ไปทำที่บีบียูก้ทำให้ได้ปกติ เป็นกำลังใจให้นะคะ
ขอให้หายไวๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้