ดู: 103508|ตอบกลับ: 125

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] รีวิว ตัดกราม หมอสุทัศน์ รพ.ยันฮี

[คัดลอกลิงก์]
       เตรียมหาข้อมูล --------------------------------------------
      แอบส่องมานาน ขอแชร์ประสบการณ์ ตัดกรามหน่อยนะคับ
เราเป็นคนภาคกลาง สงสัยตอนแม่ท้องกินแคลเซียมเยอะไปหน่อย เลยได้ประดูก..กราม.. มาเยอะ กลายเป็นปมด้วยไปเลย โดนเพื่อนล้อประจำ ไอ้เหลี่ยม... มันไม่ตลกเลยนะ TT o TT
     เลยหาข้อมูลเรื่องตัดกราม ตั้งแต่ตอนเรียน จนจบมา ทำงาน รีบเก็บตัง ทำซะตั้งแต่อายุยังน้อย จะได้อยู่กับมันนานๆ และคิดว่า เงินทองถ้าไม่ตายหาใหม่ได้เยอะกว่านี้อีก
     ไม่ค่อยมีรีวิวตัดกรามให้เห็นเท่าไหร่ เอาเป็นว่าเอาที่ปลอดภัยแล้วกัน รู้จักที่เดียว.... ยันฮี หมอก็ไม่รู้จักใครเลย ก็หาเอาที่เว็ป รพ.ยันฮีแหละ ดูประวัติการทำงานหมอในนั้น แล้วมโนถึงรูปหน้าอันงดงาม 555
     ได้หมอ สุทัศน์ น่าสนใจแฮะ เราไม่ติดต่อผ่านใครเลย โดยตรงผ่าน รพ.เท่านั้น เราไม่อยากเสียค่ามัดจำก่อน กลัวเกิดปัญหาจะเสียค่ามัดจำเอาฟรีๆ ตั้ง 5000 แหน่ะ (ขี้งก!!ว่างั้นเถอะ)
      เริ่มจากลางานก่อน เราเป็นพยาบาล เขียนขอหยุด แลกเวร จ้างพี่ๆขึ้นเวร สบายมาก ได้หยุดเลย 14 วัน จากนั้นก็โทรไปนัดหมอ เอาเป็น 27 ก.ค. 2557 แล้วกัน ใจเต้น ตุ่บๆ (นี่ขนาดแค่นัดนะเนี่ยะ ยังตื่นเต้นขนาดนี้ )
      ก่อนทำ ปกติเรา Drip vit C ประจำ เราต้องงดก่อน อาหารเสริมทุกชนิด งดเหล้า งดเที่ยว กลัวตรวจร่างกายไม่ผ่าน ถ้าต้องเลื่อนก็ไม่มีเวลาไหนเหมาะอีกแล้ว ผิวเริ่มคล้ำลงๆ แต่ช่างมัน.. รอดูดีทีเดียวเลยดีกว่า 555 อีกอย่างคือ ไปหาขอเจลประคบเย็นตามห้องยา มาไว้รอเลย เตรียมหมอนข้างใบใหญ่ๆมาซ้อนกัน เพราะต้องนอนหัวสูงหลังทำ (จะนอนได้มั้ยเนี่ย ชอบนอนคว่ำเป็นชีวิตจิตใจ )
     หลังจากนั้น เราก็นับวัน รอ ร๊อ รอ...............................................
โพสต์ 2014-9-5 18:51:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ttangsee เมื่อ 2014-9-3 10:10
กระดูกกรามเราที่หมอเอาออก ใหญ่จนตกใจ  พี่ๆที่ทำงาน ...

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด ตัดออกมาเห็นๆเลยเนอะ เห็นแล้วเหงื่อแตกเลย ตัดออกเยอะเหมือนกันนะคะนั้น
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-8 18:00:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
creamzaa ตอบกลับเมื่อ 2014-11-25 01:46
55,000บาทนี่รวมทุกอย่าวแล้วใช่มั้ยคะ ต้องนอนรพ.กี่วัน  ...

55000 รวมทุกอย่างคับ นอน รพ. 2 คืน ไม่ต้องมัดจำอะไรคับ
โพสต์ 2014-8-26 02:00:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอติดตามคะ
โพสต์ 2014-9-5 18:24:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียว.ดูดีมากๆๆค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-25 15:04:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ampowera ตอบกลับเมื่อ 2015-4-20 17:54
นพ.สุทัศน์ คุณวโรตม์ เมื่้อสักครู่ไปลองค้นหาดูในเว ...

ใช่ๆๆคับ  
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-2 20:54:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่2-------------------------------อึ่งอ่าง----------------------------
      08.00 น. ตื่นเช้ามากับใบหน้าที่บวมมาก โดยเฉพาะข้างขวา รู้เลยว่าสายระบายเลือดไม่ดี บวม เขียว ช้ำลงมาคอ เหลืองลงมาถึงหน้าอก กดนิ่มๆ ริมฝีปากมุมข้างขวาชา ไม่รู้สึกอะไรเลยยิ่งหน้าบวมผ้าที่หมอพันไว้ก็ยิ่งแน่น ระคายเคืองคอมากกลืนน้ำลายแล้วเจ็บคอ อยากขากเสมหะตลอดเวลา คุณพยาบาลเอายาลดบวมกับยาฆ่าเชื้อมาให้ทานตามเวลา กลืนก็แทบจะไม่ลง แถมครบ24ชั่วโมงหลังทำมีโจ๊กปั่นมาให้หยอดอีก ลำบากมากอยากหมุนเข็มนาฬิกาให้มันผ่านไปเร็วๆ อยากเอาผ้าออกแล้ว....
      ตกเย็นมาหน้ายิ่งบวมขึ้นอีก ขนาดประคบเย็นตามหมอสั่งแล้วนะเนี่ย คืนนี้เราต้องตายแน่เพราะหายใจไม่ออก ผ้ามันแน่นเกินไป คุณพยาบาลก็คลายผ้าออกให้นิดเดียว ไม่ได้ช่วยอะไรเลย คุณพยาบาลเลยเอาออกซิเจนมาให้ดม โอเคดีขึ้นหน่อย พยาบาลเห็นแก้มซีกขวาเราบวมมากจนตกใจ หาว่าเรานอนทับแก้มซะงั้น แต่เราก็ไม่ได้ตอบอะไรแค่ยิ้มๆ เพราะขี้เกียจพูด กลัวพูดมากแล้วแผลจะแยก เข้าห้องน้ำส่องกระจกทีไร หน้าอูมบวม เหมือน อาไท กลมกิ๊กเลย ภาวนาให้ผ่านคืนนี้ไปเร็วๆ
      ทนอีกนิดนึงนะ จะได้เอาผ้าออกแล้ว----------------------------------

แสดงความคิดเห็น

อยากเห็นมากครับ ขอดูรูปมั่งคร้าบ อยากจะเหลาโหนกอยู่กะหมอสุทัศคร้าบ  โพสต์ 2014-9-2 21:22
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-26 22:47:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
kwangaplus ตอบกลับเมื่อ 2014-12-14 20:00
ถ้าสนใจจะแค่ไปปรึกษาคุณหมอเรื่องตัดกราม เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ

น่าจะเสียแค่ค่าตรวจ 150 ครับ
โพสต์ 2014-8-31 00:00:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเห็นรุปจังเลยคะ ช่วยอัพรูปหน่อยนะคะถือว่าเป็นทาน ^^
เราก็จะทำกับหมอสุทัศน์เหมือนกัน อิอิ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-5 16:52:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
1 เดือนผ่านไป แก้มยุ้ยๆ เหมือนอมฮอล หน้าคล้ายๆคนอ้วนเลย
    มุมปากยังชาอยู่ หมอสั่ง วิตามินB1-6-12 มาบำรุงเส้นประสาท
หมอนัดอีกที 3 เดือนจ้า

ค่าใช้จ่าย ทั้งหมดทั้งมวลกี่หมื่นค่ะ  โพสต์ 2014-12-24 15:08
โพสต์ 2014-9-5 18:23:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สอบถามว่า.น้องงดวิตามิน.ก่อนผ่าตัด.นานมั๊ยคะ. แล้วพอผ่าตัดเสร็จ.ทานวิตามินบำรุงได้เลยมั๊ยคะ
โพสต์ 2014-8-30 14:14:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปูเสื่่อรอ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-30 16:24:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่ 1 ------------------------------ วันนี้ที่รอคอย -------------------------
      ทาง รพ.ยันฮี นัดเราประมาณ 10 โมง มีคนพาเราไปส่งที่ชั้น 4 ไปถึงเวลาพอดีเป๊ะ พยาบาลก็ วัดความดัน ซักประวัติ การแพ้ยา แพ้อาหาร ยาที่รับประทานประจำ อาหารเสริม โรคประจำตัว แล้วก็รอเข้าพบหมอ
      เข้าพบหมอ หมอก็มาลูบๆ คลำๆที่กรามเรา แล้วก็บอกว่ากรามเราเป็นแบบมุมฉาก จะตัดให้เรียวเลยไม่ได้ เพราะอาจจะโดนเส้นประสาท มันจะมีมุมหน่อยๆ ถ้าไม่สังเกตุก็จะไม่เห็น แล้วก็หลังผ่าตัดจะใส่สายระบายเลือดในปาก บางคนเลือดไม่ยอมออกทางสายก็จะเกิดเป็นก้อนไตแข็ง ต้องเข้าผ่าตัดเอาก้อนออก แต่ไม่ต้องกังวล 400 Case จะมีสัก 1 Case ที่เป็นแบบนี้ ( ตายแหล่ว แล้วเราจะซวยเป็น 1 ใน400 มั้ยหนิ )  เปลี่ยนใจทันมั้ย ........
      หลังจากนั้น พยาบาลก็ให้เราไปชำระเงิน แล้วก็ เอ๊กซเรย์ เจาะเลือด มี CBC- Anti HIV - อักอันอะไรไม่รู้จำไม่ได้น่าจะ E lyte มั้ง แล้วก็พบหมอวิสัญญี จะอธิบายเรื่องการให้ยาสลบ
       12.00 พยาบาลก็พาเราไปนอนรอที่ห้องพัก ให้น้ำเกลือ แล้วก็บอกว่าจะได้เข้าห้องผ่าตัดประมาณ 13.00 น. (อะไรนะ ไวจัง หนูยังไม่พร้อมมมม ) เราก็รีบอาบน้ำ บ้วนปาก สระผม ขัดทุกซอกทุกมุม เพราะเดี๋ยวต้องไปโชว์เรือนร่างต่อหน้าหมอ อิอิ
       13.00 รถนอนมาแล้ว ตื่นเต้นมาก ใจเต้นแรง กลัวความดันขึ้นแล้วจะได้เลื่อน พยายามสงบสติตัวเองไว้ เดี๋ยวมันก็ผ่านไปลูก...
       13.30 เราก็ไปนอนรอหมอในห้องพักฟื้น พยาบาลก็มา วัดความดัน ซักประวัติซ้ำ ทุกขั้นตอน เจ้าหน้าที่จะถามคำถามเดิมๆ ไม่ต้องหงุดหงิดไปนะ มันคือวิธีป้องกันการให้บริการผิดคน
       14.00 เขาก็เข็นเราเข้าห้องผ่าตัด ในห้องนั้นเย็นมาก คนเยอะมาก เริ่มอุ่นใจ แล้วหมอวิสัญญีก็เอายามีฉีดเข้าสา่ยน้ำเหลือ รู้สึกได้เลยว่ายาวิ่งไปตามเส้นเลือด แต่ไม่เจ็บนะ แล้วเราก็เริ่มฟังคนคุยกันไม่รู้เรื่อง เหมือนตอนเมามากๆ ประมาณนั้น แล้วก็ไม่รู้เรื่องอีกเลย
       17.00 ก็มีพยาบาลมาบอกว่าเสร็จแล้ว วัดความดันเตรียมย้าย ตอนนั้นมึนๆ ใครให้ทำอะไรก็ทำ ไม่เจ็บ ไม่ปวดใดๆทั้งสิ้น (เราเข้าใจว่าน่าจะให้เวลาผ่าประมาณ 2 ชม. พักฟิ้น 1 ชม.นะ) แล้วเขาก็พาขึ้นห้อง เราก็หลับต่อสบายๆ แต่ปวดฉี่บ่อยมาก แล้วก็หนักรอบหัวมาก เพราะเขาเอาน้ำแข็งห่อผ้ามาพันรอบหัวไว้ พยาบาลบอกต้องเปลี่ยนทุก 2 ชม.  โชคดีหน่อยเรามีพี่พาไป พี่เราก็เป็นพยาบาล ดูแลเราเต็มที่ คิดไม่ออกเลยถ้าไปคนเดียว คงเรียกคุณพยาบาลมาเสิรฟโถฉี่ทั้งคืน
       หน้าตูจะเรียวแล้ว................................... อิ อิ
โพสต์ 2014-8-31 12:03:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเห็นผลงานคุณหมออีกคนค่ะ
โพสต์ 2014-8-31 22:11:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเห็นรูปจังค่ะ ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-2 21:18:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่3------------------------- ภาวนา--------------------
    วันนี้ครบ 48 ชม. หลังทำแล้ว จะได้เอาผ้าออกแล้วกลับบ้านซักที รอหมอตรวจเยี่ยมอาการตอนเช้า ก็กลับบ้านได้
    10.00 น. คุณพยาบาลก็มาคลายผ้าออก เอาสายระบายเลือดออก  แก้มข้างขวาบวมมาก เขียวมาก ที่คอก็เขียวช้ำ (ทำไมไม่เห็นเหมือนคนที่มารีวิวเลย วันหยุดที่ขอไว้จะพอไหมเนี่ย ) หมอมาตรวจเยี่ยมอาการก็มากดตรงบริเวณที่บวม แล้วก็บอกว่าไม่แข็งเท่าไหร่ ไม่ต้องถึงขั้นผ่าออก โล่งขึ้นมานิดนึงที่ไม่ต้องเจ็บตัวซ้ำ
    12.00 น. คุณพยาบาลก็ให้เปลี่ยนชุดกลับบ้านได้ มีบริการสระผมชั้นล่างแต่ต้องเสียตังค์เอง เราก็ผมไม่ยาว สระเองดีกว่า แห่ะๆ
     13.00 น. ก็มีรถนั่งมารับ เราใส่ผ้าปิดปากปิดจมูก เอาเสื้อกันหนาวมาพันคอไว้เลย ปิดรอยบวม รอยเขียว วางแผนไว้ว่าจะกลับบ้านคงไม่ได้กลับแล้ว เพราะหน้าบวมเกินไป พ่อแม่ไม่รู้เดี๋ยวจะโดนสวดชุดใหญ่ ก็เลยตั้งใจว่าจะไปอาศัยพี่อยู่ด้วย ภาวนาให้ยุบบวมไวๆเพราะอยากกลับบ้านมาก ก่อนกลับก็แวะโรบินสัน ซื้อประคบสมุนไพรมา ที่เวลาจะใช้ต้องเวฟเอา สะดวกดี
     หมอกำชับว่า ต้องกินยาลดบวม ยาฆ่าเชื้อ แล้วก็ประคบอุ่นบ่อยๆ บ้วนปากบ่อยๆนะ อาหารควรเป็นอาหารอ่อน เลี่ยงของแสลงพวก ปลาร้า ของหมักดอง  .... แล้วหมอก็นัดเราอีกที 1 สัปดาห์ มารับกระดูกกรามคืนด้วย ...
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-2 21:53:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปนี้เราทำมาได้ประมาณ 1สัปดาห์แรกครับ อันนี้คือยุบบวมลงนิดเดียวเอง แต่รอยเขียวยังอยู่ พี่ๆที่ทำงานถามว่า โดนข่มขื่นมาหรอ 555+
สภาพที่เห็นเลยทำให้ไม่ได้กลับบ้าน แง้ๆๆ
ปล. สภาพที่เห็นคือเป็นตั้งแต่อยู่รพ. จนผ่านมาได้เกือบ 1 สัปดาห์ก็ยังมีทีท่าเท่าเดิม --- ไม่เห็นเหมือนที่ป้าวุ้นเส้นบอกเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-2 22:06:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่ 7 ------------------------- เป็นเวรกรรมหรือไร----------------------
     หลังจากที่เราประคบอุ่นแทบจะประคบร้อนเลยก็ว่าได้ ตอนประคบก็เหมือนจะยุบๆอยู่นะ พอนอนแล้วตื่นขึ้นมานี่สิ บวมฉึ่งตามเคย ท้อแล้วนะ ถามตัวเองอยู่บ่อยครั้งว่าคิดถูกหรือคิดผิด ถ้าไม่ตัดกรามคงมีเงินเก็บอีกเยอะเลย แต่คิดไปก็เท่านั้น..มันผ่านมาแล้วนี่เนอะ อยู่กับมันอย่างมีความสุขดีกว่า
     อาการบวม ช้ำ ยังมีอยู่แต่ไม่เจ็บไม่ปวด แค่ตึงๆแผล บางทีแผลก็มีเลือดซึม เราปฏิบัติตัวทุกอย่างตามหมอบอก ยาลดบวมก็กิน แต่ไปซื้อเพิ่ม หมอให้กินครั้งละ1เม็ดเราก็กินครั้งละ2เม็ด 555 ประคบร้อนตลอดเวลาแทบจะไม่ได้ทำอะไรเลย สุดท้ายทุดอย่างก็เหมือนเดิม ยุบบวมนิดเดียวเอง รอยช้ำก็จางหน่อยๆ มันต้องใช้เวลาจริงๆนะ ไปไหนต้องปิดปากปิดจมูกตลอด ข้าวก็ไม่อยากกิน กลัวยิ่งเคี้ยวจะยิ่งบวม วิตซีช่วยให้แผลหายไวใช่มั้ย ไปหาฉีดเลยกินแล้วไม่ทันใจ ... เวรกรรมหรือไร...
     ไปพบหมอตามนัดแต่เช้า หมอก็บอกว่าไม่แปลกใจเลยที่บวม ช้ำมากกว่าคนอื่น เพราะหมอตัดออกไปเยอะมาก มองข้างนอกมันนิดเดียวแต่พอหมอเอาออกมา ตกใจเหมือนกัน หมอยังแซวเล่นเลยว่า เอาซะคุ้มเลยนะ 555+
      ก่อนกลับหมอก็กำชับอีกให้กินยา ประคบอุ่นบ่อยๆ กินอาหารได้ปกติหลัง 2 สัปดาห์ แต่พวกเนื้อเหนียวๆ 2เดือน(  ไม่ต้องบอกก็ไม่กินหรอกครับหมอ เคี้ยวเยอะ เคี้ยวนาน มันเมื่อย) จากนั้นหมอก็หยิบถุงบางอย่างออกมาจากตู้ด้านหลัง
      พระเจ้า.....   กรามเราเอง มันใหญ่มว๊ากกกกกกกกกกก !!!  

อยากเห็นอ่า ถ่ายให้ดูมั่งสิคะ นะนะ  โพสต์ 2015-1-26 02:41
โพสต์ 2014-9-2 22:18:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หายไวๆ นะคะ ...เจ็บเหมือนผ่าฟันคุดมั๊ยคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-2 22:51:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nat-cha เมื่อ 2014-9-2 22:18
หายไวๆ นะคะ ...เจ็บเหมือนผ่าฟันคุดมั๊ยคะ  ...

เราไม่เคยผ่าฟันคุดอ่าคับ เอาเป็นว่า ไม่เจ็บเลย แค่ตึงๆเฉยๆครับ
โพสต์ 2014-9-3 07:21:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราตัดกับหมอสุทัศน์เหมือนกัน 1 อาทิตย์หายบวมแล้ว เราไม่ประคบร้อนเลยประคบเย็นอย่างเดียวแค่ 4 วันแล้วก็เลิกประคบ เราทำตามใบแนะนำที่คุณหมอให้มาตอนออกจากโรงพยาบาล ตอนนี้ครบ1เดือนแล้วยุบลงมาก ไหมในปากเพิ่งละลายหมด ขอบอกว่าใช้เวลาพักพื้นนาน กินอะไรก็ลำบากต้องกินแต่ของอ่อนๆ เราว่าอาการบวมมากน้อยมันขึ้นอยู่กับตัวเราเอง เคยเห็นรีวิวบางคนอาทิตย์นึงก็ยังบวมมาก
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-3 10:04:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Meganpimpa เมื่อ 2014-9-3 07:21
เราตัดกับหมอสุทัศน์เหมือนกัน 1 อาทิตย์หายบวมแล้ว เรา ...

ใช่ครับ คนที่ทำพร้อมเรา ก็ยุบบวมกว่าเรามาก อิจฉาจัง
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-3 10:10:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด

กระดูกกรามเราที่หมอเอาออก ใหญ่จนตกใจ  พี่ๆที่ทำงานแนะนำให้ทำบุญกระดูกตัวเอง 555

เสียวเลยครับ  โพสต์ 2015-6-6 22:15
อ้อออ อันนี้นี่เอง  โพสต์ 2015-1-26 02:42
คุณหมอตัดได้เรียบเนียนมาก  โพสต์ 2014-9-5 00:55
โพสต์ 2014-9-3 16:59:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใหญ่จนหน้าตกใจค่ะ. คุณหมอเอาออกมาได้เยอะจริงๆๆค่ะ
โพสต์ 2014-9-3 17:02:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ttangsee เมื่อ 2014-9-3 10:10
กระดูกกรามเราที่หมอเอาออก ใหญ่จนตกใจ  พี่ๆที่ทำงาน ...

ใหญ่มากจริงๆค่ะ
โพสต์ 2014-9-3 20:00:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ใหญ่มากของเรายังเล็กกว่ามาก อดทนหน่อยค่ะ หน้าเรียวแน่นอน
โพสต์ 2014-9-4 18:04:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใหญ่มากๆ ค่ะ
ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยค่ะว่าคุณหมอดุมั้ย
เป็นยังไงบ้างค่ะ จะไปตัดโหนกแก้มวันที่ 11 ผ่านป้าค่ะ
กลัวๆ กังวล
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-5 16:44:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Jay-J เมื่อ 2014-9-4 18:04
ใหญ่มากๆ ค่ะ
ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยค่ะว่าคุณหมอดุมั้ย
...

ไม่ดุเลยครับ พูดดีมากๆ ทำร่างกายให้แข็งแรง กับเงินพร้อมเป็นพอ

ราคาตอนนั้น ประมานปีที่แล้ว 55000 เหมาจ่ายครับ(รวมค่าห้อง อาหาร ยา ค่าผ่าตัดแล้ว) เวลาหมอนัดดูอาการก็เสียแค่ค่าตรวจ ร้อยกว่าบาท หมอนัด 3 ครั้งคับ  โพสต์ 2015-11-29 16:22
รวมค่าใช้จ่ายเท่าไรคะ  โพสต์ 2015-11-28 15:33
รวมค่าใช้จ่ายเท่าไรคะ  โพสต์ 2015-11-28 15:33
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้