ดู: 12780|ตอบกลับ: 76
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้ไขเสริมสิริโคนแท่ง!!ณพลักษณ์ คลีนิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vikkiivictoria เมื่อ 2013-10-7 11:40

javascript:;

สวัสดีคะเพื่อนๆ เรื่องของเราตอนแรกก่ะว่าจะไม่เล่า ไม่แชร์เรย พูดตามความจิงเรยว่า "อายมาก"กับการเสริมจมูกคาดหวังว่าอยากสวยขึ้น ดูดีขึ้น แต่กลับไม่เปนอย่างที่คาดหวังไว้ ในทางกลับกันมันกลับทำให้เสียโฉม ดูแย่ลงกว่าเดิมอีก แต่ตอนนี้ตัดสินใจใหม่แระคิดว่ากระทู้เราน่าจะมีประโยชน์กับคนที่กำลังมีปัญหาอยู่ ไม่มากก้อน้อย...
ความคิดที่อยากจะเสริมจมูก เกิดจากมีเพื่อนไปเสริมมาหลายคนแร้วดูดีขึ้นกว่าเดิมเยอะอ่ะ เราเรยอยากทำบ้าง ไม่ถึงอาทิตเราก้อไปที่คลีนิคเรย(เพื่อนแนะนำว่าหมอมือเบา ทำจมูกมาแนวธรรมชาติ)ครีนิคอยู่แถวสุขุมวิท22 เราเข้าพบหมอ ได้คุยกับหมอไม่ถึง5นาที ออกมาก้อนัดวันผ่าเรย//มันเปนความผิดพลาดครั้งใหญ่มากที่เราตัดสินใจไวไป ตอนนั้นไม่รู้จักหมอท่านไหนเรยไปที่เดียวก้อตกลงทำเรย//ผ่าเสริมจมูกครั้งแรกของเราผ่านไปด้วยดี(20นาทีเสด) แต่กลับมาพบว่าจมูกเราอักเสบติดเชื้อ จึงต้องถอดจมูกพัก4เดือน แระเนื่องจากหมอรับประกันรอบ2หมอแก้ให้ฟรี เราเรยกลับไปที่เดิมอีกครั้ง เปนความโง่ของเราที่คิดเสียดายตังค์ คิดว่าถ้าไปแก้ที่อื่นต้องเสียใหม่เพิ่มอีกหลายหมื่น ผลแก้รอบ2จมูกไม่อักเสบติดเชื้อค่ะ แต่กลับสั้นเต่อเปนจมูกหมู เชิดรั้งจมูกผิดรูปค่ะ!!!เราเครียดมาก ไปหาหมอท่านนี้หมอก้อบอกเราว่ารอให้ยุบก่อนเด๋วปลายจมูกจะยาวขึ้นกว่าเดิม พูดแบบนี้อยู่หลายรอบ จนรอบสุดท้ายหมอบอกเราว่า ถ้าปลายไม่ยาวขึ้นหมอจะฉีดฟิลเลอร์แต่งปลายจมูกให้!!ตั้งแต่ได้ยินหมอพูดคำนี้ เราก้อไม่เคยไปคลีนิคนั้นอีกเรย แต่เราก้อได้แต่แบกความทุกข์อยู่บนหน้าเราตลอด ตะเวนหาหมอมาเกือบ10ที่ บางที่หมอแนะนำให้เราถอดสิริโคนพักค่อยเสริมใหม่บ้าง แนะนำใหเราฉีดฟิลเลอร์ปลายจมูกบ้าง แนะให้เราเสริมปลายกระดูกอ่อนหลังใบหูบ้าง แต่เราก้อตัดสินใจไม่ได้สักที่ว่าจะแก้ที่ไหน เราเครียดมากนอนร้องไห้เกือบทุกคืน
     ชีวิตที่หมดหวังกลับมีความหวังขึ้นมาอีกครั้ง เมื่อเราเหนคริปแก้จมูกฉีดของคุณรัน(ขอบคุณคุณรันมากนะคะ จากใจ)ทำให้เราเข้าไปดูข้อมูลคลีนิคณพลักษณ์ซึ่งเราไม่เคยรู้จักแระไม่เคยได้ยินชื่อนี้มาก่อน เราดูเคสแก้จมูกแต่ส่วนใหญ่จะเปนเคสแก้จมูกฉีด จมูกเราเปนเคสจมูกแท่งสิริิโคนไม่มีฉีดสารใดๆเพิ่มแต่เราก้อตัดสินใจเข้าไปขอปรึกษา พอเข้าพบคุณหมอกับคุณเฟียต เราก้อเอารูปเราก่อนเสริมหลังเสริมแระปัจจุบันให้ดูเหมือนหมอทุกๆท่านที่เราไปพบ แต่ที่นี่ต่างกับที่อื่นมาก คุณหมอกับคุณเฟียตรู้ถึงปัญหาของเราแท้จริง คุณหมอบอกเราเรยว่า"ที่จมูกเราผิดรูปเกิดจากหมอท่านเดิมเย็บกระดูกอ่อนปลายจมูกเรา2ข้างไว้ ถ้าจะแก้ไขหมอต้องผ่าเข้าไปดูข้างในว่าข้างในเสียหายมากแค่ไหน ต้องเข้าไปปลดล๊อคที่หมอเดิมเย็บไว้ แต่หมอไม่รับประกันนะว่าผลจากการแก้มันจะดีขึ้นกว่าเดิมได้ไหม หมอยังให้คำตอบในตอนนี้ไม่ได้ ตราบใดที่ยังไม่ได้ผ่าดูขยะในจมูกก่อน" เราฟังคุณหมอพูดแทบน้ำตาจะไหล คุณหมอรับรู้ถึงเหตุการณ์ต้นเหตุของจมูกผิดรูปโดยที่เราไม่ต้องเอ่ย นี่แร่ะคือคุณหมอที่เราตามหามานาน พูดถึงปัญหากับคนไข้ตรงๆ ไม่ทำเชิงธุรกิจ แม้จะเสียใจที่ไม่สามารถรับประกันความสวยได้เรยในการแก้ครั้งนี้ แต่เราก้อมั่นใจในฝีมือหมออย่างบอกไม่ถูกแระเราก้อเข้าใจด้วยเพราะเคสจมูกเรามันเสียหายมากมายจากหมอท่านเดิม   (ในหัวถึงกลับแว๊ปนึกย้อนถึงคำพูดหมอท่านเดิมที่ทำจมูกเราผิดรูปหมอเดิมพูดว่าแก้รอบ2จมูกจะสวยขึ้นกว่าเดิมแน่ๆ แร้วเปนไงล่ะ..นรกชัดๆ!!!) เพราะงี้เราถึงคิดว่าจะรับประกันหรือไม่รับประกันมันไม่มีความหมายสำหรับเราแร้ว ย้ำเตือนกับตัวเองเสมอว่าในความโชคร้าย ยังพอมีความโชคดีอยู่บ้างที่ยังได้มารู้จักกับหมออรรถพันธ์ ณพลักษณ์ คลีนิกก่อนที่จะสายเกินแก้

IMG-20131004-WA0001.jpg (49.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

สู้ๆๆค่ะ หายไวๆนะค่ะ
สู้ๆๆนะคะ เป็นกำลังใจให้  ขอให้หายไวไวคะ
เป็นกำลังใจให้นะครับ  สู้ๆๆ
ก๊อก ก๊อก จขกท.บ้านคนสวย อยุ่ไหมคะ     
ตอนนี้จมูกใหม่เป็นยังไงบ้าง  เริ่มยุบเข้าที่รึยังคะ  แวะมาอัพรูปให้ดูบ้างนะคะ  
เริ่มเห็นเค้าสวยแล้วค่ะ ขอติดตามเป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขอบคุณนะคะที่มาแชร์ประสบการณ์ให้ฟัง. อย่างน้อยจะได้รู้ถึงความมักง่ายไม่เอาใจใส่ของหมอ จร้า สู้ๆนะคะ
เราก็แก้ไบโอที่จมูกกับณพลักษณ์ ออกมาสวยมาก ไม่ได้โฆษณานะ
บอกเลยกำไรสุดๆ มองกระจกเป็นปลื้มทุกครั้ง
งานแก้ต้องยกให้คุณหมออรรถพันธ์ งามเหลา จมูกออกมาสวย
เป็นที่หนึ่งต้องยกให้คุณเฟรียต
ขอบคุณมากกกกกก คะ:มีความสุขมากค่ะ
เป็นกำลังใจให้ หายไวๆนะคะ
เคยทำกับคลีนิค แถวสุขุมวิทเหมือนกัน แต่ของเราทำตานะ หลายปีแล้วล่ะ ตอนนั้ต้องโทษตัวเองสถานเดียว ที่ไม่ศึกษาข้อมูลให้มากพอมุ่งไปทำที่นี่เลย ผลคือ หมอทำออกมาไม่เท่ากัน พอแผลยุบหายบวม ชั้นตาก็ล้มกลับเป็นชั้นหลบในเหมือนเดิม แถมแผลที่แถมมาน่าเกลียดมาก ต้องตระเวนไปแก้กับหมออื่น ซึ่งหมออื่นแนะนำใ้เย็บ 3 จุด เพราะถ้าผ่าจะไปเพิ่มรอยแผลอีก ใช้เวลาหลายปีมากๆกว่ารอยแผลจะจางลง ... เป็นกำลังใจให้นะ เข้าใจความรู้สึกเลยอ่ะ ...
สู้สู้นะคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ของเราเองก้ออกมาไม่ได้ดั่งใจเหมือนกัน จากดรงพยาบาลยันฮีแก้ไปแล้วก้แย่อีก กำลังเกบข้อมูลหาที่แก้อีกรอบอยู่ค่ะ
เริ่มสวยแล้ว หายเร็วๆนะคะ
ใกล้จะสวยแล้ว สู้ๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย vikkiivictoria เมื่อ 2013-10-8 18:35
ต่อไปเราจะพยายามลืมจมูกทรงเดิมที่เชิด เหินเปนจมูกห ...

อย่าลืมดื่มน้ำเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆนะ   สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อีกนิดเดียวก้อสวยแล้ว
สู้ๆๆขอให้หายเร็วๆนะจ้ะ
มาให้กำลังใจค่ะ
ภาพแรกที่เห็น ตกใจมาก เดาไม่ถูกเลยว่า หน้า จขกท. เป็นยังไง
แต่ภาพเดิมก่อนทำ ก็น่ารักอยู่แล้วนะคะ ถ้าเจอหมอดี คงสวยไปเลย
และภาพแก้ไขแล้วสุดท้าย ดีแล้วค่ะ รอจมูกยุบบวม ก็คงจะเข้าที่แล้วนะคะ
ไกลความจริงแล้วละ สุ้ๆๆๆๆๆๆๆแต่พีี่นี่ชิอยู่ไกลหมอจัง   วันนี้ไม่บวมเทา่ไร
ต้นฉบับโพสต์โดย vikkiivictoria เมื่อ 2013-10-7 18:11
ค่ะ ตอนแรกก้อจะไม่คิดลงในคนอื่นรู้อ่ะ บอกเรยว่าอาย ...

ซิลิโคนน่ากลัวมากจริงๆ  สวยแล้วอย่าลืมอัพรูปแชร์ด้วยนะคะ  ติดตามๆคะ
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-8 18:35:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vikkiivictoria เมื่อ 2013-10-9 12:38

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vikkiivictoria เมื่อ 2013-10-9 12:37

ต่อไปเราจะพยายามลืมจมูกทรงเดิมที่เชิด เหินเปนจมูกหมูจากสุขุมวิท22แร้ว เริ่มต้นใหม่อีกรอบ.....

หลังแก้ไข(ที่ณพลักษณ์ครีนิค กับคุณหมออรรถพันธ์)
หลังผ่าตัดแก้ไขแร้ว4วันค่ะ หน้าบวมยาชายุบลงแร้วค่ะ
(เนื่องจากเกิดความเสียหายตรงปลายจมูกจากสุขุมวิท22มาก ทำให้การแก้ปลายยาวกว่านี้ไม่ได้ค่ะ ใจอยากได้ปลายหยดน้ำ แต่เปนไปได้ยาก555)แค่ไม่เปนแบบเดิม ก้อพอใจล่ะเนอะ ก้อถือว่าดีเกินคาด รอเวลาอย่างเดียว ยุบๆๆๆๆ เด๋วก้อเหนทรงล่ะ^^

javascript:;

081020137036.jpg (23.9 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-8 17:29:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2013-10-8 09:55
โครงเดิมมาสวยนะคะ ถ้าได้หมอเก่งๆ จมูกออกมาโด่งเรียว ...

ตอนทำมีปัญหาก้อเข้าพบหมอเดิมอยู่หลายรอบค่ะ แต่ก้อได้แต่คำตอบว่าจมูกยังไม่เข้าที่ ต้องรอเวลาให้จมูกยุบบวมก่อน เด๋วปลายมันก้อจะยาวเรียวขึ้น ได้คำตอบแบบนี้มาทุกรอบที่ไปหาหมอจิงๆ จนผ่านมา8เดือนมันก้อไม่เหนจะดีขึ้น มันก้อยังสั้นเชิดเหมือนเดิม จนต้องตะเวนขอปรึกษาหมอที่อื่นๆอยู่หลายที่ //มันก้อคงเปนดวงไม่ดีของเราจิงๆแร่ะ เพราะคนทำออกมาแร้วสวยก้อคงมี แต่เคสที่ไม่สวยดันมาเกิดขึ้นกับเรา เอาเข้าจริงๆแร้วเรื่องศัลยกรรมมันก้อเสี่ยงมากๆ ถ้าทำออกมาดีมันก้อสวย ถ้าทำแร้วไม่ดีมันก้อคือเสีย เหมือนที่เราเสีย
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-8 17:03:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2013-10-8 00:10
โอ้ววว แสดงว่าแก้ยากมากเลยฉีดทั่วหน้าหรือเฉพาะจุด ...

เทคนิคคุณหมอฉีดไงไม่รู้ค่ะแต่เราไม่รู้สึกเจ็บเรย แม้แต่เข็มแรกก้อไม่เจ็บ งงเหมือนกัล
แต่หลังเสดบวมยาชาเยอะเหมือนกัล

แสดงความคิดเห็น

ดีแล้วคะที่ไม่เจ็บ เพราะเข็มแรกเนี้ยจะจี๊ดดดดมากคะ  โพสต์ 2013-10-9 04:58
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-8 14:17:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nomkrathok เมื่อ 2013-10-8 00:00
เป็นกำลังใจไห้นะ ทำจมูกมา6เดือนแล้วเหมือนกันอาการไม ...

ขอบคุณมากๆค่ะ สำหรับกำลังใจ ขอให้พี่หายไวไวเหมือนกัลนะคะ
บอกตามตรงว่าของเดิมสวยอยู่แล้วนะค่ะ   แต่อย่างว่าแหละผู้หญิงอย่างหยุดสวย ไม่พอใจในสิ่งที่ตนมีอยู่
ขนาดส้มก็ยังทำเลยพึงทำมาได้ยังไม่ถึง3เดือนเลยค่ะ แต่ส้มโชคดี ที่เจอคุณหมอใจดี ไม่เห็นแกเงิน(แต่ก็แพงเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน) อิอิอิ  
แต่ก็ไม่กังวลอะไรเพราะทำออกมาสวยพอใจมาก โด่งได้รูป ทำออกมาหน้าเปลี่ยนไปในทางที่ดีมากๆๆ  ตาโตขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
จมูกดูโด่งหลังจากทำมาเพื่อนทักกันหลายคนเลยว่าหน้าคล้าย อั้ม 55555  ก็ตลกตัวเองเหมือนกันนะว่าทำจมูกอย่างเดี่ยวแต่กลับได้อย่างอื่นเพิ่มอีกด้วย
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ขอให้ครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้าย สวยสมใจนะค่ะ สู้ๆค่ะ
หายไวๆนะคะ สู้ๆค่ะขอให้หายไวๆ ขอบคุณที่แชร์ค่ะ เราก็กำลังจะไปทำจมูกเริ่มเสียวๆแล้วสิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้