ดู: 6462|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยเสริมจมูกแล้วไม่ชอบ เอาออกบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
เสริมแล้วไม่ชอบ เอาออกไปเลยโดยไม่ได้ทำใหม่

ถ้าเอาซิลิโคนออกไปแล้ว จมูกเราจะกลับมาเหมือนเดิมร้อยเปอร์เซ็นต์ป่าวคะ
ซิลิโคนเหลวรึป่าวคะ ถ้าแท่งก็เอาออกทีเดียวหมดนะคะ
มีข้อสงสัยอยากถามด้วยครับ พอด๊เห็นบางคน โพสว่าไปให้หมอเอาออก แล้วมีเคสที่ว่าหมอเอาออกไม่หมดจึงต้องไปให้หมอเอาออกเพิ่มอีก นี่หมายถึงยังไงหรอครับซิลิโคนก็เป็นแท่งเดียว แล้วทำไมเค้าถึงเอาออกไม่หมดใครรู้วิธี ที่หมอเอาออก ช่วย ชี้แนะด้วยครับพอดีหาข้อมูลอยู่ จะเอาออกเหมือนกัน
เอาออกแล้วก็เหมือนเดิมคะ
เอาออกง่ายกว่ารอให้เข้าที่นะคะ  ใจเย็นๆท่องไว้ว่ามีดั้งๆๆๆ ดีกว่าไม๊
โอ้ยยยยย...ลังเลบวกกังวล
เออ ใจเยนนะคะ รอก่อนน อาจจะยุบแล้วสวยนะ ใจเยน
กำลังจะไปเสริมจมูก
เลยหาอ่านข้อมูลหลายๆแบบ
พอมาอ่านกระทู้นี้แล้วทำให้คิดว่า
ถ้าเราทำแล้วไม่พอใจจะเป็นอย่างไร
เริ่มลังเล
เพราะปกติก็เปนคนจมูกโด่งแต่ตรงปลายไม่สวยเท่าไร
เคยไปคุยกับหมอเฉลิม
เขาบอกว่าหล่ออยู่แล้ว แต่ทำก็หล่อขึ้น
เพื่อนๆทำไมถึงต้องเอาออกกันอ่ะครับ
อยากรู้
เคยทำได้ 2 เดือน ก็ไปเอาออก ก็เป็นเหมือนก่อนเสริมนะ
แผลหายเร็วมากด้วย ไม่มีช้ำ หรือบวมอะไรเลยเลย
เหมือนจะโด่งกว่าจมูกก่อนเสริมนิดนึงด้วย เพราะมีพังผืดขึ้นรึปล่าวไม่แน่
เสริมมาได้ 3 วันเอง
รอ 3 เดือนจะไปเอาออกแล้ว
กลับไปเป็นฉันคนเก่าค่ะ ธรรมชาติน่าจะดีกะเรามากที่สุด
ปลายมันใสๆ ถ้าเอาออกแล้วจะ เหมือนเดิม ไหมคะ
แว้วถ้าม่าเหล่า ฮัพ แล้วเสริมได้รึป่าวอะ
ต้นฉบับโพสโดย hazard เมื่อ 2009-11-5 20:05

เราไม่ได้เหลาฮัมพ์นะ เราขอหมอเสริมเพื่อลบฮัมพ์โดยไม่เหลาอ่ะ
แต่บอกก่อนนะคะ เคสแบบนี้เปนเคสยาก หมอหลายๆท่านไม่ยอมทำให้นะคะ จะให้เหลาฮัมพ์อย่างเดวเรย กว่าเราจะได้ทำ เราปรึกษามาหลายหมอมากอ่ะ
แว้วถ้าม่าเหล่า ฮัพ แล้วเสริมได้รึป่าวอะ
ดีจัง
เราเองก็คิด ๆเหมือนกันว่าอยากเอาออก
ถ้าไม่มีผลกะรูปทรงจมูก
3 เดือนครับ ที่ต้องรอ เพราะ เนื้อแผลจะสมานเป็นปกติก็ 3 เดือน ถึงผ่าใหม่ได้ครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-4 10:22:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วถ้าจะเอาออก ก็ต้องรอกี่เดือนหรอคะ
ขอบคุณค่ะพี่ปลา เริ่มสบายใจ 55+
ต้นฉบับโพสโดย tookter2412 เมื่อ 2009-11-3 23:16

น้องตุ๊กไม่ต้องกลัวนะคับ ไม่ชอบก็เอาออกได้จ้า

ยังไงก้สวยนะจ๊ะ ^^
ขอบคุณค่ะพี่ปลา เริ่มสบายใจ 55+
ลองดูก่อนจิ ไม่แน่ มันอาจจะไม่เปนไรเรยก้อได้นิ
กรอฮัมพ์มา กะลังจะไปเอาออก  ได้ยินแล้วน้ำตาร่วงเลยค่ะ  แหมบกว่าเดิม  ไม่น่าทำเลย
ถ้าไม่ได้ทำนานมาก เอาออกไปก้อเหมือนเดิมนะ

ยกเว้นคนที่เหลาฮัมพ์อ่ะค่ะ เอาออกไป จะแหมบกว่าเดิมหน่อยนึง

คนที่ทำนานๆ พวกหลายๆปี เนื้อมันยึดแล้ว จะเหลือเปนโพรงในจมูกนิดหน่อยต้องรอเวลาในเนื้อมันยึดคืนกระดูก กะอีกส่วนนึงคือน้ำหนักของซิลลี่ที่กดทับกระดูกทุกวันๆ ถึงมันจะเบา แต่กระดูกเราพออายุมากขึ้น มันก้อกร่อนตามเวลานิหน่อยอ่ะค่ะ ถ้านานมาก อาจจะแหมบกว่าเดิมได้แต่ไม่มากถึงขนาดหายไปเลย ตาไหลมารวมกันแบบนั้นหรอกน้า หายไปแค่ไม่ถึงมิลหรือมิลนึงเองมั้ง
หร่อค่ะ ถ้ามีผู้รู้อีก ก็มาบอกทีน๊ะค่ะ อยากทราบมากๆค่ะ
เราเคยเสริมค่ะ ปัจจุบันเอาออกแล้วไม่ได้ทำใหม่ จมูกกลับเข้ารูปทรงเดิมค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เหมือนก่อนเสริมทุกอย่างเลยเหรอคับ แล้วทำนานเท่าไรถึงเอาออกคับ  โพสต์ 2011-3-23 00:03
ดีจัง  โพสต์ 2011-1-16 19:32
สงสัยด้วยคนค่ะ  แล้วถ้ากรอฮัมพ์ไปด้วยแล้ว จะออกมาแมบเลยหรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้