ดู: 18841|ตอบกลับ: 85
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] 110425 * ทำจมูกกับคุณหมอยุทธพงษ์คับ ^^

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคน ที่จริงผมทำเสร็จตั้งแต่วันจันทร์แล้ว
แต่ว่าสังขารไม่อำนวยคับ เลยไม่ได้มารีวิวไว้ตั้งแต่วันนั้น วันนี้อาการดีขึ้นแล้วครับ รอให้มันยุบอย่างเดียว
ผมชื่อ อู๋ นะครับ ผมอายุแค่ 18 ปีเอง กำลังรอเป็นเฟรชชี่ในมหา'ลัย (ซักที่ 55+ ไม่รู้จะได้ที่ไหน)
เริ่มรีวิวเลยละกันครับ ผมมีนัด 9โมงเช้า ซึ่งบ้านผม กับคลีนิคที่นั้นห่างกันมากๆเลยแหละคับ
ผมตื่นตั้งแต่ 7 โมง มีป๊าพาไปส่ง จำได้ว่าวันนั้นฝนตกแต่เช้ามืด แถมรถติดมากๆเลยครับ
เลยทำให้ผมไปสาย พอผมไปถึงก็เจอคนเยอะแยะมากเลยคับ เขาคงมาเอาของพวกเครื่องมือแพทย์ต่างๆอะ อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ
พอเปิดประตูเข้าไป พี่เดือนก็มาเรียกผมให้มานั่ง วัดชีพจรแต่ก่อนหน้านั้นมีพี่ผู้ชายที่มาแก้จมูกมาก่อนหน้าผม
หลังจากวัดชีพจรกันเสร็จ ก็มี ผม พี่เดือน ป๊า แล้วก็พี่ผู้ชาย นั่งคุยกัน พี่เขาบอกว่า น้องไม่ต้องกลัว เจ็บแค่ตอนฉีดยาชา
ซึ่งผมก็ได้รู้ฤทธิ์คร่าวๆของมันจากในบอร์ด ว่าเจ็บจี๊ดๆ เจ็บโคตรๆ ผมก็แอบกลัว หันหน้าไปมองป๊า ป๊าก็ถามว่า กลับมั้ย 555+
พี่เดือนก็พาไปถ่ายรูป แล้วก็ชวนคุยไปเรื่อยเลยคับ เพลินดีเหมือนกัน ระหว่างที่ผมรอหมอมา พี่เดือนก็ขอดูแบบ บลาๆๆ
ผมนี้ตื่นเต้นมากๆเลยแหละคับ ซักพักก็มีผู้หญิง อายุพอๆกับผมเดินเข้ามา เขาก็มาติดต่อแก้จมูกเหมือนกัน ผมเลยลองถามพี่เดือนดูว่าผมได้คิวที่เท่าไร พี่เดือนบอกว่า คิวแรก โหววว โคตรป๊อดอะ ตอนนั้น 555+ (แต่ไหนๆมาแล้วก็กลับไม่ได้แล้ว) ซักพักก็นั่งคุยกัน เฮฮากลบความกลัวผมไปได้ แต่พอหมอมาเท่านั้น ผมแทบจะหยิบแบบออกมาให้หมอดูไม่ทัน คุณหมอพาผมขึ้นมาคุยบนชั้น 2 แล้วก็ขอดูแบบผม
ผมก็ยื่นให้หมอดู แล้วหมอก็มองๆ บอกว่า โอเคทำได้ ป่ะขึ้นเตียงเลย เห้ย ! ผมตกใจดิ อะไรมันจะเร็วป่านนั้น ยังคุยไม่ถึง 1 นาทีเลย
พี่เดือนก็พาผมไปล้างหน้า ไอที่ล้างหน้าก็ลื่นๆ ล้างไม่หมดซักทีอะครับ พี่เดือนบอกมันลื่นๆแบบนั้นแหละ มาๆ มาใส่ชุด
พอผมใส่เสร็จก็ขึ้นบนเขียงประหาร ตอนนั้นจำได้ว่ากำที่ขอบเตียงมือนี้สั่นหงิกๆๆ เลยละครับ คุณหมอก็ดูใจเย็นเหลือเกิน พี่เดือนก็เดินหยิบโน้นหยิบนี้ โอ้โห ชิวได้อีกกก ผมนี้ไม่ไหวแล้ว อยากกลับบ้าน ซักพักคุณหมอก็เอาอะไรไม่รู้มาทาหน้าคล้ายๆ เบตาดีน หมอบอกหลับตานะ เราก็หลับ แต่ด้วยความอยากรู้เลยแอบลืมตา แสบตาซะงั้น แสบมากๆเลยอะ เราก็จะขยี้ตาแต่ก็ไม่กล้าเอามือยกขึ้นมา จากนั้นหมอก็บอก จะฉีดยาชาแล้วนะ ผมหลับตาปี๋เลยละครับ เข็มแรก ก็ ซี๊ดดดดดด ถึงหัวใจ ไม่ต้องถามถึง 2 3 4 มันสุดยอดมาก 555+ น้ำตาไหลเลยละครับ
พอครบทั้ง 4 เข็ม ผมก็เบลอๆ บวมๆ เอ๋อๆ ไม่รุ้สึกอะไร รู้สึกว่าคุณหมอเอาซิลิโคนมาทาบจมูกประมาณ 3 4 5 ครั้ง จากนั้นก็บรรเลงเลยคับ
ผมไม่รู้สึกอะไรแล้วอะ รอหมอทำให้เสร็จ ซักพักคุณหมอก็บอกว่า เอาฮัมพ์ มั้ย เราก็ ฮัมพ์ๆ อะไรวะ 555+ เลยบอกไม่เอาคับ แต่ผมอยากได้หยดน้ำ คุณหมอก็เลยบอก อ๋อ หยดน้ำ ได้ๆ จากนั้นคุณหมอก็นั่งทำไปเรื่อยคับ พี่เดือนก็เดินเข้ามาจับมือเรา เรานี้มือสั่นไปหมดเลย ตอนนั้นป๊อดมาก (ตั้งแต่ขึ้นเขียงแล้วT^T) ผ่านไปประมาณ 30 - 45 นาที ก็เสร็จแล้วคับ พอเสร็จปุ๊บ เราก็เบลอๆ พี่เดือนบอก เอ้า จะฉีดยาแก้อักเสบ
พอได้ยินฉีดยา เลยถามว่า ไม่ฉีดได้มั้ย ผมไม่ชอบเข็มเลย พี่เดือนบอก กลัวอะไรนี้ หันสะโพกมา ไอเราก็เบลอๆอยู่ จากนั้นพี่เดือนก็จิ้มเข้ามา แล้วก็พูด อย่าเกรงๆ ยิ่งเกรงจะยิ่งเจ็บ ไอเราก็ได้แต่หลับตาปี๋ โอ๊ยยย สงสารตัวเองแท้ๆ พอเดินออกจากห้อง ผ่านกระจก เอ้ยยย ! นี้มันใคร
ตกใจหน้าตัวเอง หน้าเปลี่ยนไปเลยอะ พอลงมาหาป๊า ป๊าถามหน้าไม่เหมือนอู๋เลย เอ้าเวน พ่อจำหน้าลูกตัวเองไม่ได้ พวกพี่ๆเพื่อนๆแถวนั้นบอก หน้าเปลี่ยนไปเลยนะเนี้ยบลาๆๆ จากนั้นพี่เดือนก็ให้กินยา ไป 4 เม็ด แล้วก็จ่ายตัง ค่าเสียหาย 12000 บาท ถ้วนคับ แล้วก็ดิ่งกลับบ้าน
นอนซมอย่างเดียวทีนี้ กินอะไรก็ไม่ถนัด

เดี๋ยวผมจะอับรูปให้ดูนะครับ ฮ่าๆ ยาวไปนิดนึง แฮะๆ : )
ผมก็ไปแก้จมูกกับหมอยุทธฯครับ ตอนแรกก็สงสัยว่าทำไมทำออกมาแล้วมันมีลักษณะโค้งแอ่นตั้งแต่ระหว่างตามาจนถึงปลายจมูก และคุณหมอยกหัวตาสูงมาก จนเป็นแท่งเห็นเงาขอบลึก พอมาดูรีวิวเพื่อนๆถึงรู้ว่า เป็นทรงเดียวกันหมดเลย ทั้งผู้หญิงผู้ชาย
โด่งเท่ดีครับ แต่พี่เสียดายตรงที่น้องไม่ได้ตัดปีกจมูก มันดูบานไปนิดหรือเป็นเพราะ

แผลที่ทำมันยังบวมอยู่ ผ่านไปสักเดือน คงเรียวลงกว่านี้นะครับ พี่ก็สนใจหมอยุทธ เหมือนกัน

เพราะหมอยุทธทำออกมาแล้วเหมาะกับหน้า แถมราคา ไม่แพงเวอร์ด้วยสิครับ ถูกใจตรงนี้แหละ
สำนักเดียวกัน หล่อ เกิดแน่ๆ
555++หน้าเปลี่ยนไปเยอะเลย 555++เด็ก ดม.555++
79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-2 14:41:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Zaynos ตั้งกระทู้

ไม่ค่อยกล้าล้างอะ ผมยิ่งมือบอน 555+ ยังไงก็ขอบคุณครับ
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-2 14:41:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ niddungdong ตั้งกระทู้

ครับผม ขอบคุณคับ
อิๆ ^^
พี่ใช้ฟองน้ำ หรือสำลีชุบน้ำล้างหนึ่งรอบ สบู่ 1 รอบ แล้วก็ชุบน้ำเปล่าล้างอีกจนสะอาดค่ะ เช็ดข้างไหนก็เอียงข้างนั้น น้ำไม่ไหลโดนแผลหรอกจ้ะ
รูป 3 ดูดีมากๆ
พี่ล้างหน้าตั้งแต่2-3 วันแล้ว เอาฝักบ้วน้ำอุ่นราดหน้า ไม่ให้น้ำเข้าจมูก
เอาสบู่ลูบหน้าเบาๆ ก็ล้างออก แต่มีเผลอโดนน้ำบ้างเหมือนกัน
ไม่ตื่นเต้นอะไร และไม่เป็นไร ออกนอกบ้านตั้งแต่ 5 วัน
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-2 10:00:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โย่ววว ๆ วันนี้วันที่ 8 แว้วว
ยุบลงไปนิดนึง ก็ยังดี เริ่มไม่ค่อยรู้สึกตึงๆเท่าไร แต่ก็ยังรู้สึกนิดนึง (ยังไง ??)
อธิบายไม่ถูกเหมือนกันครับรู้แต่ว่าอยากล้างหน้ามากๆ 555+

เดี๋ยวจะอับรูปให้ดูนะคร้าบ

เป็นไงบ้างคร้าบ ติชมกันได้นะครับ
ถ่ายเมื่อเช้าเลย เดี๋ยวนี้ตื่นมาต้องถ่ายรูปตลอด กลัวนั้นกลัวนี้ 555
อยากถามเพื่อนๆว่า เมื่อไรแผลจะโดนน้ำได้อะครับ ใครพอจะรู้ช่วยบอกทีนะครับ
อีกอย่างนี้ก็ใกล้วันประกาศผล admission แล้ว (อาทิตย์นี้) ประกาศเสร็จผมต้องไปสอบสัมพาดอีก
กลัวหน้าเน่าๆไปสอบสัมพาดแล้วเค้าจะไม่รับ 5555+
ไว้จะแว๊บมาใหม่อีกนะครับ แว่บบ

แสดงความคิดเห็น

ผลแอดมิดออกแล้วติดไหนค่ะ  โพสต์ 2011-5-5 08:44
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-2 09:55:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ongchai ตั้งกระทู้

5555+ ขอบคุณครับ
หน้าจะเละเพราะไม่ได้ล้างหน้าเนี้ยล่ะคับ T_T
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-2 09:55:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ feemza ตั้งกระทู้

ผมไม่รู้ว่ามีเว็ปของคลีนิคมั้ยนะครับแต่เท่าที่เคยเหนก็ประมาณนี้ครับ

Plastic Surgery World Charming
น.พ.ยุทธพงษ์ หาญวงศ์
20,22,24 ซ.รามคำแหง 12 (The mall 2) ซ.ข้างแมคโดนัล
ถ.รามคำแหง แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กทม. 10240
โทร.02-314-4622, 02-718-6026-9
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-2 09:53:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Ungello ตั้งกระทู้

อ้าววววววววววว รู้ได้ไงเนี้ย 55555555+
ใครกัน จงเปิดเผยแสดงตัวตนของเจ้ามา
อิอิ ^^
หน้าใสจัง  จมูกสวยด้วย อิจฉาๆ อิอิ
คุณหมอเปิดคลินิคหรือทำที่รพ.คะ  อยู่แถวไหนคะ  มีเวปคุณหมอไมคะ อยากทราบรายละเอียดพอดีอยู่เชียงใหม่อ่าค่ะ  ขอบคุนค่า
พี่ว่ามันยังบวมอยู่
ทำให้เวลาขำทำให้มันรู้สึกตึงๆ
ส่วนเรืองทะลุกับแกน
ถ้าไม่ขำรุนแรงงงงงงง ขนาดนั้นก็ไม่น่ามีปัญหา
ยังไงพี่เป็นกำลังใจให้สวยสมใจๆ

**เด็กดอนเมือง ช่ายมะเนี่ย ชามเลส***. ^^
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-1 22:28:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกคนครับ
มีเรื่องจะถาม เวลาผมยิ้มทำไมมันตึงๆ
ยิ่งยิ้มมากๆ ก็ยิ่ง ตึง กลัวมันทะลุอะ -*- มันจะเป็นไรมั้ยคับ
แล้วมันรู้สึกขัดๆไงไม่รุ้อะ แล้วมีโอกาสทำให้แกนเบี้ยว แกนโยกมั้ยครับ
ช่วยตอบที
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-1 21:14:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ tayyo ตั้งกระทู้

อ๋อ ผมก็ไม่รู้อะคับ
มีราคาเดียวอะคับ ซิลิโคน แต่ว่า ถ้าแก้รู้สึกจะ 15000 ตัดปีกอีก 3000 อะครับ
ถ้าไม่เคยแก้ มาทำอย่างเดียว ก็ 12000 ครับ
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-1 21:14:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ dear009 ตั้งกระทู้

ถูกก เห้ยใครเนี้ย ?
น้องเด็ก ดม.ปะเนี่ย

555+++
มีแบบของอเมริกา จะนิ่มๆ หน่อยค่ะ
แล้วก็แบบญี่ปุ่น จะแข็งกว่า
ส่วนมีขากับไม่มีขา ก็เเล้วแต่คุณหมอแต่ละท่านจะเหลาค่ะ
หมอยุทธมีกี่ราคาคะ
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-1 20:42:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ tayyo ตั้งกระทู้

ซิลิโคนหรอคับ มันมีแบบไหนบ้างอะครับ
คือที่ผมจำได้ ก็ ปลายมันสีใส นิ่มๆ แล้วก็มีขา ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้