ดู: 5887|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] แผลเป็นจากการทำตา 2 ชั้น

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ทราบว่าจะแก้ไงดีคะ  ทำกับ หมอบุญถิ่น ได้ปีแล้วแต่ยังเห็นเป็นรอยกรีดอยู่เลยค่ะเวลาหลับตา  ถามหมอว่าขอยามาทาต่อได้ไหม หมอก็บอกว่าไว้ซักพัก ก็หายเอง แต่ครบปีแล้วก็ยังไม่หายเลยค่ะ
ลองเลเซอร์ดูนะคะ เผื่อหาย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย doojtawan เมื่อ 2011-1-17 18:36

ของเราก็เป็นแผลนูนเลย ทายาก็แล้ว ฉีดยาก็แล้วแต่คนอื่นไม่เห็นหรอกค่ะ แต่คุณหมอผ่าให้ใหม่แล้วค่ะ
ลองใช้ ครีม สกาเจล สิ ครับ
หายเร็วดี
ร้า้นขายยามีทุกร้าน
เหอะๆ ปัญหาเดียวกันเลยทำมาจะปีแล้วเหมือนกันค่ารอยยังอยู่
แต่ก็ไม่ได้อะไรกะมานนะ เพราะถ้าไม่มานั่งจ้องหน้ากันก่อไม่เห็นหรอกค่า
ตอนนี้ชั้นตาก็หายไปเยอะเหมือนกัน
แอบอยากให้มันมีเยอะกว่านี้ ^^ เหมือนที่คุณamzzard บอก
แต่ตอนนี้ก็พอใจระดับนึงค่า หมอบุญถิ่นทำตาสวยอยู่นะ
ผมก้อเปนเเต่ม่ายซีเรียคับ  ที่ซีคือ  อยากให้ชั้นตามานหนากว่านี้ทำไงดีคับ  ตาผมมานก้อดูตี๋ๆเหมทือนเดิม
ปันหาเดียวกะน้ำอบเลย ของน้ำอบก้อเป็นแผลเป็นเหมือนกัน แต่ทำมาแล้ว2ปีไขมันที่ตามันเยอะ
ยาทาแก้แผลเป็นตามร้านขายยาก็มีค่ะ  อย่างดีหน่อยก็แพงหน่อย ไปซื้อมาทาเองดีกว่าค่ะ

เพราะหมอเค้าก็จะให้ยาแค่1อาทิตย์  ที่เหลือเราต้องหาซื้อมาเอง ไม่ว่าจะกินหรือทา  ตอนทำตา

ใหม่ๆ พอแผลแห้งก็ควรจะเริ่มทาเลย  นี่ปีนึงแล้วเราไม่รู้ว่าทาแล้วจะหาย หรือแค่ดีขึ้นนิดหน่อย

หรืออาจจะไม่หายเลยรึป่าว  ไม่แน่ใจนะ เพราะแผลเป็นปีแล้ว อยู่ที่ผิวของเธอด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้