ดู: 26590|ตอบกลับ: 180
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับคุณหมอเฉลิม 15 สิงหาคม 2009

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด seraphim เมื่อ 2009-8-17 13:49

วันที่ 15 สิงหาคม 2009

ขอแบ่งปันความน่ารัก ความประทับใจที่เรามีต่อคุณหมอเฉลิมนะคะ มีคิวแก้จมูกตอน 4 โมงเย็น แลกคิวกับ น้องตุ๊ก (pimpilai) ทางคลินิกโทรมาตอน 14.36 น.ว่าให้เข้าไปได้แล้ว ตื่นเต้นมากคะไม่ได้ตั้งตัวเพราะเวลามาถึงเร็วเกินคาด ไอ้ที่วางแผนไว้ว่า จะกินยาแก้แพ้ก็ไม่ได้กิน
ก่อนเข้าไปปรึกษาหมอจ่ายเงินก่อนตามระเบียบ แล้วเข้าไปคุยกับหมอ
หวัดดีคะ
หมอ: หมอยิ้ม
จมูกเบี้ยวอ่ะคะ เอียงขวา
หมอ:  ยิ้ม พร้อมส่งกระจกให้ ไปทำที่ไหนมา
ครั้งแรกที่พัทยาคะ หมอXXXX หมอมือหนึ่งของรพ.XXXXX  เพื่อนที่เป็นพยาบาลแนะนำมา เอียงตั้งแต่ตอนทำเลย เห็นลูกค้าที่ร้านเอียงขวาเหมือนกัน ก็เลยถามว่า ทำหมอคนนี้ใช่มั๊ย หมอเฉลิมเลยแซวว่า แสดงว่า หมอตาเอียงขวา (เล่าต่อ) แล้วไปแก้อีกหมอ ครั้งที่ 2 ที่ศรีราชา ตอนแรกออกมาตรง แต่ก็เอียงอีกขวาเหมือนเดิม กลับไปแก้ครั้งที่ 3 ในราคาเดิมกับหมอ 2 ก็เหมือนเดิมคือแรกตรง แล้วก็เอียงอีก
หมอ:  หมอ 2 หมออะไร
หมอ XXX คะ
หมอ:  หมอ XXX เขาดังนี่นา
ใช่คะ
หมอ:  มีทรงที่เราชอบมั๊ย
(จริงๆ เตรียมมา แต่คิดว่า หมอจะเหมือนช่าง ดูหน้าคนแล้วน่าจะแนะนำได้ดีกว่า เลยไม่เอาออกมา) เลยถามหมอว่า หน้าอย่างหนูเนี่ยทรงไหนเหมาะคะ
หมอ:  อืมม์.... เดี๋ยวหมอจะเอาตรงนี้ลงหน่อยให้โด่งกว่าเก่าน้อยลงนิดนึง แล้วเพิ่มความยาวให้ จะได้ดูหวาน เห็นผิวไม่เรียบตรงจมูกมั๊ย
คะ สังเกตว่ามีมานานแล้ว
หมอ:  นั่นแหละ เป็นแบบนี้ (พร้อมหยิบตัวอย่างซิลิโคนมาให้ดู เป็นซิลิโคนที่มีรู) ที่เห็นเนี่ยมันคือ รูที่หมอเก่าเขาเจาะไว้
เพื่อไม่ให้มันเคลื่อนหรือคะ
หมอ:  ใช่....ยึดซิลิโคนไม่ให้มันเคลื่อน แต่ครั้งนี้ของเราเนี่ยมันตกร่องจนฐานจมูกเดิมเอียงไปด้วย แต่ไม่ต้องห่วงนะเดี๋ยวหมอทำให้ใหม่ หมอจะเซอะร่องใหม่ตรงนี้แล้วทำครอบลงไป ช่วงนี้จะใหญ่นิดนิง แล้วจะโด่งน้อยกว่าเดิมหน่อย แต่จมูกจะยาวขึ้น ทำให้หน้าดูหวาน ชอบมั๊ยจมูกยาว
อืมม์....จมูกยาวที่เรียกว่า หยดน้ำใช่มั๊ยคะ ก็ชอบคะ เนี่ยน้องปลาในเว็บดั้งโด่งบอกว่า ให้บอกความชอบของเราให้หมด ต้องการอะไรแบบไหน
หมอ:  ยิ้ม รู้จักปลาด้วยเหรอ ปลาไหนที่รู้จักมีสองสามปลา
ปลาที่มีเคสทำตาวันที่ 17 อ่ะคะ
หมอ:  อ้อ.....รู้จักปลาด้วยหรือ รู้จักได้ไงคุยโทรกันหรือ
รู้จักที่เว็บดั้งโด่งคะ เมื่อกี้ยังโทรมาให้กำลังใจ ชอบจมูกน้องเขา สวยดี
หมอ:  หมอยิ้ม หน้าเขาเรียวๆ หน่ะ มาดูที่คอมพ์ก่อนนะ อันนี้เป็นก่อนทำ หลังทำแล้วจะเป็นแบบนี้ (ในรูปจะออกม่วงเขียว หลังทำคะ) รับได้มั๊ย
พยักหน้า หนูกลัวแค่ยาชาอ่ะคะ
หมอ:  (ยิ้มสยาม) ไม่ต้องกลัวนะ ไม่เจ็บหรอก
คะ แต่ในใจกลัวมาก

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

หนูว่าตรงนะ
น้องว่า...ไม่เอียงนะคะ เราอาจจะระแวงเลยไปจ้องมันมากกว่านะคะ สบายใจได้ค่ะ น้องว่าสวยไม่เอียงคอนเฟิมมมม
ดูธรรมชาติ ไม่เป็นแท่งค่ะ
คิดถึงพี่สุน๊าค่ะ  อยู่ทางโน้นหนาวมั้ยอ่ะเจ๊ขา
สวยมากๆเลยค่ะ

ยังไงๆ นู๋จะต้องไปแก้จมูกกับคุณหมอให้ได้เลยค่ะ
175#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-15 12:46:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โทษนะค่ะ คุณ buzz ทำจมูกที่ไหนค่ะสวยจังเลย
แนะนำด้วยนะค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย phakamat เมื่อ 2009-10-14 11:38

ม่ายได้ชื่อ คุณ buzz จ้า แต่ถ้าชอบแบบพี่ พี่ทำกับคุณหมอเฉลิมจ้า
โทษนะค่ะ คุณ buzz ทำจมูกที่ไหนค่ะสวยจังเลย
แนะนำด้วยนะค่ะ
173#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-14 10:32:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอให้ยุบเร็ว ๆ นะค่ะ
ขอให้ตรง ๆอย่าได้ต้องแก้อีกเลย ทรงนี้สวยแล้วอ่ะ
อย่าเพิ่งคิดมากนะค่ะ รอยุบก่อนดีก ...
ต้นฉบับโพสโดย bowjung8 เมื่อ 2009-10-6 18:23

ขอบคุณจ้า...
ขอให้ยุบเร็ว ๆ นะค่ะ
ขอให้ตรง ๆอย่าได้ต้องแก้อีกเลย ทรงนี้สวยแล้วอ่ะ
อย่าเพิ่งคิดมากนะค่ะ รอยุบก่อนดีกว่า
หรือไม่ก็ปรึกษาหมอเลยค่ะ
171#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-6 15:50:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่สุ...จมูกสวยจัง หนิงทำมาแร้วน๊า

ทำจมูกกะตามาพร้อมกันเรยแถมทำเสร็จยังนั่งรถกลับขอนแก่นอีก..ถึกได้อีกน ...
ต้นฉบับโพสโดย nung-ka-ning เมื่อ 2009-10-6 14:35

รอดูรูปนิวหนิงจ้า....
พี่สุ...จมูกสวยจัง หนิงทำมาแร้วน๊า

ทำจมูกกะตามาพร้อมกันเรยแถมทำเสร็จยังนั่งรถกลับขอนแก่นอีก..ถึกได้อีกนะเรา..อิๆๆๆ

คราวนี้ขอปลายพุ่งๆอ่าไม่รู้ว่าออกมาจาเปนไง นาเนียกะลังมาเยือนแร้ว..
169#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 16:51:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่จังจมูกสวยมากกกกกก ครับ หายไวๆนะครับ
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-9-21 10:37

ขอบคุณคร๊าบบบบ น้องจัง
168#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 16:50:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แวะมาดูสาวๆ เขาเม้าท์กัน...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-9-21 10:34

แจมได้นะตะเอง
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
แวะมาดูสาวๆ เขาเม้าท์กัน...
165#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 10:16:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวยแระเจ้...สวยขึ้นก่าเดิมเยอะเรย

อิสสา..............................
ต้นฉบับโพสโดย nung-ka-ning เมื่อ 2009-9-20 13:04

หัวเราะที่หลังดังกว่ามั๊ง ไม่รู้ใครจะอิสสาใครนิ
164#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-21 10:15:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เจ๊เปงงัยมั่งจ้ะดูไม่เห็นเบี้ยวนินา...สวยเด้งเลยเชียว
คิดถึงนะจ้ะโทรศัพท์เจ้งโป๊ะแล้วล่ะไม่ได้โทรหาเจ๊ ...
ต้นฉบับโพสโดย pimpilai เมื่อ 2009-9-20 09:57

โทรไปหาคุณนายตั้งแต่วันที่คุณนายลงมาพบหมออ่ะ
สวยแระเจ้...สวยขึ้นก่าเดิมเยอะเรย

อิสสา..............................
เจ๊เปงงัยมั่งจ้ะดูไม่เห็นเบี้ยวนินา...สวยเด้งเลยเชียว
คิดถึงนะจ้ะโทรศัพท์เจ้งโป๊ะแล้วล่ะไม่ได้โทรหาเจ๊เลย
อย่าพึ่งคิดมากน๊านู๋ว่ามันสวยแล้วอ่ะ
161#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-18 16:38:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อาจจะไม่นะพี่สุ
ดูด้านหน้าจมูกสวยจัง  {:13_931:}
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-9-18 16:03

ขอให้ไม่เถอะแคท ลุ้นๆๆๆ
160#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-18 16:37:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอหั้ยสวย ๆ สมใจปารถนานะคะ

ไม่ต้องแก้อิกแร้ว  เด๋วรอยุบ ๆ คงเห็นตรงปลายเป็นรูป

ชัดกว่านี้   หน้าเด็กลงมา ...
ต้นฉบับโพสโดย tamaji เมื่อ 2009-9-18 15:46

ขอบคุณคะ รอๆๆๆๆ ปลายยุบ
159#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-18 16:37:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หาย ไว ๆ  ตรง ๆ   สวย ๆเลยนะค่ะ
บรรยายไ้ด้เห็นภาพเลยล่ะคะ
ต้นฉบับโพสโดย chanikan12 เมื่อ 2009-9-18 15:22

ขอบคุณคะ
อาจจะไม่นะพี่สุ
ดูด้านหน้าจมูกสวยจัง  {:13_931:}
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้