ดู: 22624|ตอบกลับ: 45
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] (รีวิว+อุทาหรณ์) ใครที่คิดจะทำปากบาง ต้องอ่าน !!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sugaries เมื่อ 2015-4-3 00:42

สวัสดีค่ะ วันนี้มารีวิวตามคำเรียกร้องของเพื่อนๆเว็บดั้งโด่ง

ยังจำกันได้มั้ยคะ สำหรับกระทู้ติดท็อปเมื่อปีที่แล้ว

" (ภาพสยองนิดนึง โปรดทำใจ)

ปากกำลังจะเน่ารึป่าวคะ ใครก็ได้ช่วยที "

ใครยังไม่เคยอ่าน โปรดจิ้มตามไปอ่านก่อนที่ลิ้งนี้ค่ะ >>>
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=95075

เราจะไม่ไซโค หรือบอกว่าที่ไหนแย่ ห่วย ดีหรือไม่ดี เพราะเราไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับคลีนิคไหนทั้งนั้น
แต่เราอยากจะมาแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆได้อ่านกัน เพื่อเก็บไว้เป็นข้อคิด และอุทาหรณ์

ดังนั้น เราอยากให้ทุกคนตัดสินใจด้วยตัวเอง คิดให้รอบคอบ ใช้วิจารณญาณและสติไตร่ตรอง
เราเชื่อว่าทุกคนที่ศัลยกรรมล้วนอยากสวย และอยากเจอคลีนิคดีๆ หวังให้หมอทำออกมาให้ดีที่สุด

แต่.. บางครั้ง ผลลัพธ์มันก็ไม่ได้ออกมาเป็นแบบที่เราคาดหวังไว้เสมอไป

ขอเริ่มต้นเล่าคร่าวๆแล้วกันนะคะ..

เรื่องมันเริ่มจากที่ เราได้ตัดสินใจไปทำศัลยกรรมปากบางที่คลีนิคหนึ่งเป็นครั้งแรกในชีวิต มีเพื่อนๆถามเข้ามากันเยอะมาก
บอกไว้ตรงนี้เลยแล้วกันค่ะ ชื่อคลีนิคที่เราตัดสินใจเลือกทำคือ " เอลิแกนซ์คลีนิค " อยู่แถวๆม.ธุรกิจบัณฑิตย์

เพราะตอนนั้นคลีนิคมีโปรโมชั่น ศัลยกรรมเคสเรียน (คือให้นศ.แพทย์มาเรียนทำด้วย) ราคาแค่ 4000 บาท
ซึ่งถือว่าถูกและคุ้มมาก แต่ยังมีค่ายาที่ต้องจ่ายแยกต่างหาก ประมาณ 1000 กว่าบาท รวมเบ็ดเสร็จก็ราวๆ 5000 กว่า
แต่สุดท้ายแล้วมันกลับกลายเป็น การศัลยกรรมที่เราต้องจดจำไปทั้งชีวิต ซึ่งเราได้เขียนบรรยายไปในลิ้งกระทู้ข้างบนเกือบหมดแล้ว
ทั้งความรู้สึก ก่อน ระหว่าง หรือหลังทำ กระทู้นี้เราจะลงรูปให้ดูคร่าวๆ ใครอยากดูตัวเต็ม เชิญตามไปอ่านที่กระทู้เก่าค่ะ

นี่คือปากเดิม ไม่เคยทำอะไรใดๆทั้งสิ้น
บางคนบอกว่า ทำทำไม ปากสวยอยู่แล้ว ใช่ค่ะ..มันไม่ได้หนามาก แต่เราใฝ่ฝันอยากมีปากบางๆ กระจับน่ารักแบบ komi.xi

และนี่คือภาพหลังทำ ขอบอกเลยว่า #ร้องไห้หนักมาก!!!!  
" ปากเราอักเสบ บวม เจ็บปวดทรมานที่สุดในชีวิต ทนพิษบาดแผล นอนร้องไห้ทุกวันตั้งแต่ตื่นยันหลับ "

หมอทำดี หรือไม่ดี ขอไม่คอมเม้นตัดสินแล้วกันนะคะ ลองดูจากสภาพปากกันเอาเอง

ตอนนั้นมีพี่เว็บมาสเตอร์ และเพื่อนๆชาวเว็ปดั้งโด่งเข้ามาให้กำลังใจกันเยอะมากๆ รวมถึงช่วยแนะนำวิธีในการรักษา
ต้องขอขอบคุณทุกคนมากๆเลยค่ะ บางคนก็แนะนำให้ไปถามคลีนิค เราลองถามแล้ว คำตอบคือ "ปกติค่ะ เป็นแบบนี้แหละ ไม่ต้องคิดมาก เดี๋ยวก็หาย"
้เราได้แต่รักษาไปตามอาการ ตามที่เพื่อนๆบอกคือ หมั่นเม้มผ้าก๊อซชุบน้ำเกลือเยอะๆ ซึ่งผลก็ดีขึ้นตามลำดับค่ะ

แต่กว่าจะดีขึ้น ใช้เวลานานมากกกกกก  กว่าแผลจะหาย ใช้เวลาประมาณ 1 เดือน และผลลัพธ์ที่ได้คือ ปากไม่บางลงเลย
เอารูปให้เพื่อนๆดูก็บอกว่าไม่มีการเปลี่ยนแปลง แต่สิ่งที่ได้เพิ่มมาคือ รอยดำ รอยแผลเป็นที่ชัดมาก ผังผืด และก้อนไต
(ซึ่งนวดมาหลายเดือนก็ไม่หายไปแต่อย่างใด) ช่วงแรกๆเขามาขอรีวิวจากเรา ซึ่งเรายังทำใจว่าสักวันมันจะบางลงและสวยขึ้น
เราเลยส่งรูปรีวิวไปค่ะ คือมองในรูปถ่าย เวลาทาลิปหรือถ่ายรูปอาจจะดูไม่ออก เผินๆเหมือนจะสวยด้วยซ้ำ (อย่างที่บอก ว่าปากเดิมเราไม่ได้แย่มาก)
แต่ถ้าอ้าปากคุย จะเห็นชัดเลยค่ะ ว่าผิวปากมันเป็นคลื่นเบี้ยวๆ มีตุ่มๆไต และมีรอยแผลเป็น

ซึ่งไอ้รอยแผล ผังพืด กับก้อนไตนี่แหละ ที่รังควาญชีวิตมาก ไม่ได้การละ
ขืนปล่อยไว้แบบนี้ชีวิตพังแน่ๆ แย่กว่าปากเดิมอีก

สุดท้ายเราเลยเลือกตัดสินใจที่จะไปแก้ปากค่ะ
โดยรอบนี้ศึกษาข้อมูลมาทุกเว็บ คลีนิคไหนที่เขาว่าดี หมอไหนทำสวย แผลสวย ไม่เจ็บ

จนสุดท้ายก็มาลงเอยกับคุณหมอท่านนึง....

ปล. เดี๋ยวมาพิมพ์ต่อในคอมเม้นนะคะ กลัวข้อความมันยาวเกิน แล้วอัพไม่ขึ้น

#edit เพิ่มรูป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iambossini เมื่อ 2015-4-2 23:38

เราก็ทำปากที่ เอลิแกนซ์คลีนิค นะคะ แต่เราทำเคสคุณหมอเอง ไม่ใช่เคสเรียน เราไม่กล้าทำเคสเรียน แต่คิดว่าสอนคนอื่นได้น่าจะเก่ง รีวิวก็น้อยแต่ก็แอบเสี่ยงตัวเอง 55555
ราคาเต็มแพงอีก แก้ปากบน(+อีก5,000) แผลแบบนี้เลย น่ากลัวมาก ทำตั้งเกือบ4ชั่วโมง หมอบอกหลายเข็ม เราทำทั้งบนล่าง(แก้บน-ล่างทำครั้งแรก)

ก็พอใจนะคะปากบน แต่ปากล่างยังหนาไปหน่อยกะว่าจะไปแก้ ไว้จะเอารูปลงคอมแล้วมารีวิวให้ดูค่ะ

แอบฝากด้วยคนนะคะ *ถึงคลินิก เรื่องการเย็บแผล นอกจากจะฮาร์ดคอร์แล้วมันทำให้เป็นแผลเป็นตุ่มๆจากการรัดๆของไหม  แทนที่มันจะเป็นไตตามรอยไหมยาวๆเป็นเส้น นี่เป็นเส้นแล้วยังเป็นตุ่มอีก กว่าจะหายนี่นวดจนมือหด

แสดงความคิดเห็น

ปล. เรานี่นั่งนวดจนมือจะหดแทนไตแล้วค่ะ ไม่หายเลย 55555 เพลียใจ แต่ทำกับหมอโอ๋ แทบไม่ได้นวด ไม่เป็นไตเลย โชคดีไป หมอตัดตุ่มไตเก่าๆทิ้งให้หมดเลย แต่พวกรอยแผลเป็นเส้นขาวๆจากรอยกรีดนี่มันไม่หายใช่มั้ยค  โพสต์ 2015-4-3 00:12
ใช่ค่ะ เราว่าคุณหมอน่าจะเปลี่ยนการเย็บแผลใหม่ คือมันไม่เวิร์คมากๆอ่ะ ทำให้แผลอักเสบด้วย ทำความสะอาดก็ยาก แถมเป็นรอยนูนๆของไหม ตะปุ่มตะป่ำ น่ากลัวมาก T_T ตอนนั้นเรากลัวปากตัวเองสุดๆเลย ทำเอาเครียดมาก  โพสต์ 2015-4-2 23:45
เจ้าของกระทู้น่าร๊ากกกกก

ขอบคุณน้าาา >3< อิอิ  โพสต์ 2015-4-4 00:44
ตัวเองโชคดีอ่ะแก้ฟรีด้วย เราทำกับหมอโดยตรง
บน-ล่าง 15000 คิดค่าแก้ 30000 ครั้งแรกยังแบบนี้ถามจริงใครจะกล้าไปแก้
นี่ก็ผ่านมาเป็นปีละ เห้อ
แผลน่ากลัวมากค่ะ
เราว่าปากบนบางไป
ตอนเห็นแค่ปากตกใจ ทำไมบางจัง
แต่พอดูภาาพรวมกับใบหน้า เข้ามากๆเลยค่ะ ดูน่ารักมีเสน่ห์
ขอบคุณมากค่ะ
เห็นรูปแรกๆแล้วเสียวเลย  ติดตามลมงานครับ  อยากเห็นการเปลี่ยนแปลง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkrose เมื่อ 2015-6-22 21:47

ตอนแรกอ่านก็คุ้นๆ เลื่อนลงมาสักพัก นั้นไง !!ใช่เลย อิอิ

สวยจร้า ><b แจ่มว้าวมาก

อยากให้มีรีวิวอื่นๆอีกน้า เชียร์ๆ

ตอนแรกเราเห็นแค่รูปปากก็คิดว่า แม่เจ้าาาบางมากบางไปไหน แต่พอมาเห็นหน้าเต็มของจขกท แล้ว เราว่าเหมาะมาก น่ารักมาก เหมือนตุ๊กตาเลยอะค่ะ ยินดีด้วยนะคะได้ปากสวยสมใจแล้ว เย้ๆๆ
เจ้าของรีวิว น่ารักมากคะ ชื่นชมคะ ยินดีด้วยนะคะ ที่สวยงามน่ารักคะ
เจ้าของกีะทู้ค่ะคือเราอยากแก้ปากเหมือนกันอจากปรึกษาอะค่ะ รบกวนแอดไลน์เราหน่อยน้า 0981750083 เครียดมากค้า
เจ้าของกระทู้ค่ะอยากถาม ตอนระหว่าง 2 ,3, วัน มี คราบเหมือกขาวๆ เปล่าค่ะ ปากข้างในแตกเปล่า ค่ะตอน นี้ แสบมาก จะเปนอะไรมากเปล่าค่ะ
ตอนเห็นแต่ปาก เราก้อว่ามันแปลก แบบเวลายิ้มแล้วไม่มีปากบนอ่ะ แต่พอมาดูชัดๆทั้งหน้า เราว่าสวยนะ เข้ากับคุณมากเรยค่ะ
เวลายิ้มเหมือนไม่มีปากบนเลยง่า  แต่บางรูปทรงก็สวยนะคะ ^^
อันเดิมน่ารักอยู่แล้วน่า แต่ทำมาก็น่ารักจร้า สวยดี
สวยอ่า เราอยากตัดถึงริมปากบ้าง แต่ฟันเรายื่นนิดๆหมอไม่ทำให้คร่าาาาา บอกเดวเหนเหงือก 555+
ดีแล้วครับ
เห็นปากอย่างเดียวคิดว่าบางไป
แต่พอเห็นรูปเต็มหน้าแล้วเข้ากันดีครับยินดีด้วย
เราก้อชอบบางๆแบนี้อยากได้แต่ไม่กล้าทำศัลเพราะปากเค้ามีกระจับมาตั้งแต่เกิดมีแต่คนบอกว่าอย่าทำกลัวเละกว่าเดิม
น่ารักที่สุดคะ ^^" จะเอาบ้างๆๆ
จขกท น่ารักมากๆค่ะ ปากเข้ากับหน้า และ ข้อมูลเป็นประโยชน์มากๆค่ะ เราก็ไปทำกับหมอโอ๋มา ชอบมากๆเหมือนกัน ไว้เดี่ยวมาลงรีวิวบ้างค่ะ

ขอบคุณมากๆค่า ^_^ รอชมรีวิวน้าาา  โพสต์ 2015-4-25 22:09

ตอนแรกที่เหนเเต่ปากมองว่า ปากบนบางงมากกกกกกกกกกกกกกกเลย

แต่พอมาเหนทั้งรูปหน้า โอ้วว เข้ากับหน้าสุดๆเลย ,,, (ทำตามความพอใจ ฮ่าๆๆๆ)

จะไปทำปาก ตอนนี้พยายามหาข้อมูลสุดๆ  จัดฟันอิกตั้งหาก เป็รข้อมูลที่ดีค่ะ จะพยายามไม่อ้าปาก 55555555

ค่าา หาข้อมูลดีๆ ขอให้ออกมาสวยๆนะค้าา >w<  โพสต์ 2015-4-25 22:10
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-4 12:16:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่จะว่าไป จริงๆหมอก็ไม่ได้ตัดบางขนาดนั้นนะคะ
ลองสังเกตุดีๆ ตรงร่องรอยหยักกลางปากของเรามันทรงหยักลึก(สุดๆ) และค่อนข้างห่างกันมาก ไม่ชิดเหมือนคนอื่น

เดาว่าน่าจะเป็นสาเหตุที่ทำให้ทาลิปแล้วมันดูบางกว่าปกติเวลาทาลิปสติก (เพราะติ่งตรงกลางเหลือน้อย 555)
แต่ตรงส่วนนี้มันคงไม่สามารถผ่าตัดแก้ไขอะไร ธรรมชาติสร้างมา ทำใจอย่างเดียว  T.T

ปากอันไม่ทำสวย อิ่มดีค่ะ ชอบอันเดิม

ค่า ^^ แต่เราคิดว่ามันไม่ค่อยมีกระจับอ่ะสิ พอไปทำมาพังปุ๊บ แกกันยาวเลย ฮ่าๆ  โพสต์ 2015-4-4 00:43
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้