ดู: 2184|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามเกี่ยวกับ หมออนุชิต เซเล็บคลีกนิคครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy_cub เมื่อ 2012-10-22 15:12

สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้ครับ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... E0%B8%95&page=1

ขอแจ้งให้ทราบก่อนนะครับ ว่าที่ตั้งกระทู้สอบถามโดยอ้างอิงมาจากกระทู้ของคุณGakkajeeเช่นนี้ ไม่ได้มีเจตนาอย่างอื่นใดทั้งสิ้นครับ เพียงแค่อยากสอบถาม เพราะผมเองก็มีคิวผ่าตัดกับหมออีกไม่กี่วันแล้ว แต่บังเอิญไปเจอกระทู้ของคุณGakkajeeเข้า เลยเกิดความไม่สบายใจขึ้นมา ยังไงผมก็ขออนุญาตคุณGakkajeeมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ^^

อย่างที่เกริ่นไปครับว่าผมมีคิวที่จะต้องผ่าตัดกะบคุณหมอในวันที่30 ต.ค.ที่จะถึงนี้ ในใจก็กล้าๆกลัวๆอย่างบอกไม่ถูก ทุกวันผมก็พยายามเข้ามาอ่านรีวิวของเพื่อนๆในเว็บดั้งโ่ด่งแห่งนี้ ซึ่งปกติผมก็จะเห็นแต่ด้านที่ดี สวยๆงามๆ ที่เพื่อนๆนำมาแชร์หรือรีวิวให้ชม ซึ่งจากหลายๆกระทู้ที่รีวิวออกมานั้นแต่ลนคนก็ทำออกมาแล้วดูดี ทำให้ผมเชือใจคุณหมอ นอกจากนี้ผมก็ได้เข้าไปขอคำปรึกษากับคุณหมอก่อนจะนัดผ่าตัด ซึ่งผมเองก็ไม่ได้โดนคุณหมอใช้คำพูดที่ไม่เหมาะสมแต่อย่างใด แต่คุณหมอพูดจาเป็นกันเองซะมากกว่า แต่ก็อยากว่าแหละครับ ส่วนน้อยนักที่เราจะรับรู้ในด้านตรงกันข้าม ซึ่งคงเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวคุณGakkajeeนั่นเอง นอกจากนั้นยังมีความคิดเห็นในด้านตรงข้ามนี้จากสมาชิกบางท่านที่เข้ามายืนยันสิ่งที่พบและประสบมาในกระทู้ด้วยเช่นกัน ซึ่งผมอ่านแล้วก็เกิดรู้สึกไม่สบายใจขึ้นมา

จึงอยากจะสอบถามเพื่อนๆในเว็บดั้งโด่งแห่งนี้ที่เป็นคนไข้ของคุณหมอครับว่ามีเพื่อนๆคนไหนบ้างที่โดนคุณหมอใช้คำพูดที่ไม่เหมาะสม และรู้สึกเหมือนการบริการหลังจากที่ทำแล้วเกิดความไม่ประทับใจ อยากให้ช่วยออกมาแนะนำด้วยครับ "หรือ" เพื่อนๆคนไหนที่ทำมาแล้วรู้สึกว่าดีมากๆ คุณหมอรับผิดชอบเราจริงๆก็อยากให้ออกมายืนยันในส่วนตรงนี้ด้วยครับ เพราะอย่างน้อยข้อมูลเหล่านี้ก็จะได้เป็นประโยชน์ต่อสมาชิกหน้าใหม่อย่างผมและสมาชิกท่านอื่นๆที่กำลังคิดที่จะทำศัลยกรรมกับคุณหมออนุชิต เซเล็บคลีนิคครับ

โดยส่วนตัวผมคิดว่าเรื่องอย่างนี้ควรจะพูดกันตรงๆ มีอะไรที่ดีหรือไม่ดียังไงก็เอามาเล่าหรือแชร์ประสบการณ์กัน เพราะการทำศัลยกรรมนั้นส่วนตัวผมมองว่าไม่ใช่เรื่องเสี่ยงดวง การที่เราจะทำออกมาดีหรือไม่นั้นปัจจัยหลักที่มีส่วนสำคัญที่สุดคือสถานบริการและผู้ให้บริการต้องเป็นผู้เชี่ยวชาญจริงๆและเป็นที่ยอมรับ มีใบอนุญาติที่ถูกต้อง และรับผิดชอบคนไข้ของตนเอง เมื่อคนไข้เกิดความไม่สบายใจก็พร้อมและยินดีที่จะให้คำแนะนำ เพราะถึงแม้ราคาจะถูกแค่ไหนแต่ทำออกมาแล้วแย่ไปหมดก็ไม่มีใครกล้าไปทำหรอกใช่ไหมครับ ตรงกันข้ามบางคลีนิคที่มีค่าบริการที่สูงแต่ทำออกมาแล้วดูดีขึ้น และได้รับบริการที่ดีก็คงไม่แปลกที่จะมีคนแห่คิวเข้าไปใช้บริการของคลีนิคนั้นๆ

กระทู้นี้อาจจะยาวไปซักหน่อย และหากคำพูดไหนที่ทำให้รู้สึกไม่พอใจผมก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้