ดู: 1750|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รบกวน ผู้รู้เรื่อง ปัญหาหลังเสริมคาง

[คัดลอกลิงก์]
คือ ผมเสริมคางเเท่ง  มาตอนนี้1 เดือนกับ อีก 20 วัน เเล้วคับ

คือคาง ด้านซ้ายใต้ห่างจากปากล่าง ลงมาหน่อย  มันบวม เเบบเเข็งๆ  อ่าคับ

เเต่ด้านขวา มัน ไม่บวมมันนิ่มปกติเรย  ผมไม่เเน่ใจว่าใช่เลือดคั่ง หรือป่าว  

มีใครเคยเปนเเบบนี้บางคับ    ถ้าเป็นเลือดคลั่ง ต้องทำไงคับ   

โรสเคยเป็นค่ะ .. มันจะปวดตรงที่แข็งๆค่ะ ตอนโรสเป็นหลังทำผ่านไป 3วัน วันที่ 7 ตัดไหม คุณหมอก็ใช้เข็มดึงเลือดคลั่งออกค่ะ เจ็บมากกกกก...ค่ะ น้ำตาไหลพราก แต่หลังจากนั้นก็ดีขึ้นนะ แนะนำ..ลองประคบเย็นบ่อยๆ จะช่วยให้หายปวดได้นะ ลองดูก่อนโน๊ะ..
โรสเคยเป็นค่ะ .. มันจะปวดตรงที่แข็งๆค่ะ ตอนโรสเป็นหลังทำผ่านไป 3วัน วันที่ 7 ตัดไหม คุณหมอก็ใช้เข็มดึงเลือดคลั่งออกค่ะ เจ็บมากกกกก...ค่ะ น้ำตาไหลพราก แต่หลังจากนั้นก็ดีขึ้นนะ แนะนำ..ลองประคบเย็นบ่อยๆ จะช่วยให้หายปวดได้นะ ลองดูก่อนโน๊ะ..

เพิ่มเนื้อหา (2013-10-9 10:56):
อืม..งั้นลองปรึกษาหมอดูค่ะ ดีที่สุด

แสดงความคิดเห็น

เราไม่ปวดน้ะ นี้มันผ่านมา กว่าเเร้วอ่าคับ เเต่มันยังเเข็งๆอยู่  โพสต์ 2013-10-8 09:55
อาการบวมแข็งๆ หายรึยังคะเราเป็นอ่ะคะ มันหายไหมคะ
ทางที่่ดีที่สุด ช่าว่ากลับไปปรึกษากับหมอที่ทำมาคือดีสุดนะคะ แต่อาการแบบนี้เปอร์เซ็นต์มากสุดคือเลือดอาจจะคลั่งหรืออักเสบอะไรประมาณนี้ค่ะ ส่วนตัวตอนที่ช่าทำมากับคุณหมอสมยศที่ยศการคลินิกนะคะ มีเจ็บแผลตอนแรกนิดหน่อย ไม่มีอาการเหมือนกับ จขกท. (แต่เพื่อนที่ทำพร้อมเราเป็นหนักมาก) เพราะคุณหมอดูแลและติดตามผลตลอดเลยค่ะ ที่นี่เค้าดูแลดีนะคะ สามารถติดต่อคุณหมอได้ที่ 02-253-8901 ที่สาขาราชดำริ ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้