ดู: 9365|ตอบกลับ: 49
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกได้2วัน หมอสมบุรณ์ เชียงใหม่หมอวางยาสลบ ที่โรงพยาบาล

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกเกต เมื่อ 2013-8-29 16:02

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกเกต เมื่อ 2013-8-29 16:00

หมอวางยาสลบ ถามสิริโคนของอะไรหมอก็ไม่บอก บอกแต่ว่าดีแล้วก็นิ่ม  ขอดูสิริโคก่อนผ่าตัดก็ไม่ให้ดู บอกแต่ว่าจะให้ออกมาหน้าหวานเลย แล้วทำยดน้ำให้ เพราะเป็นปลายตัดทำยาก  ตกใจตอนที่เห็นตอยแรก นอนร้องสะ ตอนเเรกไปให้หมอเอาออก เพราะไม่ชอบตรงปีกจมูก
หมอก็บอกว่าได้ แต่ปีกก็จะบานแบบเดิม  น้องที่คลีนิกบอกรองรออีก 1 อาทิตย์คอยว่ากันอีกที่

ถามเพื่อนๆที่รู้ ว่าถ้าเราเอาสิริโคนออกภายใน2อาทิตย์จมูกของเราจะกลับมาเป็นแบบเดิมไหม
หมอเย็บปีกเข้า 2จุด ไม่ได้ตัด
เลือกได้เพียง 1 ตัวเลือกโพล, จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 5 คน
0.00% (0)
0.00% (0)
80.00% (4)
20.00% (1)
กลุ่มสมาชิกของคุณไม่มีสิทธิโหวต

เสริมจมุก 001.jpg (163.69 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 35)

วันที่2

วันที่2

เสริมจมุก 003.jpg (347.87 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 19)

เสริมจมุก 003.jpg

เสริมจมุก 001.jpg (163.69 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 23)

เสริมจมุก 001.jpg

เสริมจมูก 543.jpg (342.15 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 24)

เสริมจมูก 543.jpg

เสริมจมูก 545.jpg (374.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 28)

เสริมจมูก 545.jpg

แสดงความคิดเห็น

หายไวๆ นะคะ  โพสต์ 2013-8-29 16:49
คงไม่กลับมาเป็นเหมือนเดิม100% ค่ะ เป็นการเสริมจมูกที่น่ากลัวมาก ไม่เคยเจอรีวิวแบบนี้ค่ะ ดูเหมือนปีกจมูกตีบไม่เท่ากัน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-29 18:51:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทุกข์ใจมาก ตอนนี้นอนไม่ได้กินก็ไม่ได้ ไม่กล้าออกไปเลย งานก็ต้องลาออกถ้าจมูเป็นแบบนี้ อายที่จะไปเจอใคร
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กอบแก้ว เมื่อ 2013-8-29 19:47

แล้วกลับไปหาหมอสมบูรณ์ที่เชียงใหม่ที่ทำให้จมูกดูตีบ  แต่ดูแล้วยังบวมอยู่ด้วย
หมอรับแก้หรือเปล่าคะ?  ยังไงๆอย่าเพิ่งเครียดจ้า  
ทำราคาเท่าไหร่คะ  ซิริโคนแบบไหนทำไมหมอไม่บอก? แปลกจริง  ในเมื่อเราใช้บริการเสริมสวยหมอก็ควรบอกและให้ดูซิคะ
รอก่อนค่ะช่วงนี้น่าจะยังบวม มันจะค่อยๆยุบลงทุกคนเป็นค่ะ เราต้องพยายามประคองจิตใจไว้ก่อน รอมันยุบอย่างน้อยสักเดือนก็ยังดี ช่วงที่รอเราก็หาหมอแก้ ใจเย็นๆค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ เรื่องเอาออกตอนนี้ไม่แนะนำเพราะเรายังไม่เห็นทรงที่ชัดเจน รอให้แผลสมานตัวค่อยแก้ก็ไม่สายนะ
เงิบเลยครับ สู้ๆครับ
มีรูปก่อนทำ ไหมคะ อยากเห็นเปรียบเทียบดูว่าคุณหมอทำอะไรไปบ้าง แปลกมากเลยนะคะแค่เสริมจมูกถึงกับต้องวางยาสลบเลยหรือ อันตรายมากเลยนะดี โชคดีมากๆที่คุณปลอดภัย หากภายใน๗วัน ไม่ดีขึ้น ควรกลับไปหาหมอท่านเดิมให้แก้ไขให้นะคะ หากคุณหมอไม่แก้ไขลองปรึกษาคุ้มครองผู้บริโภคดูนะคะ หากทำให้เราเสียโฉมเสียสุขภาพจิตขนาดนี้ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-29 21:35:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกเกต เมื่อ 2013-8-29 21:44

หมอไม่ยอมบอกว่าเป็นสิโคนอะไร ขอดูกก่อนผ่าตัดก็ไม่เอามาให้ดู  แค่บอกว่าสิริโคนอย่างดีนื้อระเอียด แล้วหลับไปเลย
ขอคุณเพื่อนๆมากนะค่ะที่ให้กำลังใจ  เพราะอยู่คนเดียวด้วยส่งแต่กระจก จริตใจก็เลยแย่ไปกันใหญ หมอเขาคงทำเต็มที่แล้ว คิดจะไปเอาออกวันพรุ้งนี้อีก แต่น้องเขาว่าไม่ได้นะเพราะเราผึ้งทำได้ สองวันเอง ต้องรอ ตาที่บวนนั้นคือร้องไห้ค่ะ
ค่าทำ27000 บาท เมื่อวานตอนเย็นก็ไปหาให้หมอเอาตรงปีกจมูกออกให้ หมอบอกว่าได้ไปนอนเลย แก้ให้ครั้งเดียวนะ ถ้าเอาออกแล้วจมูก็จะบานหมือนเดิน  ก็เลยบอกคุณหมอว่าคุณหมออยาใส่อาลมสิ เราก็เข้าใจหมอนะ แต่หมอก็ต้องเข้าใจคนใข้ด้วย เพราะเราก็ทำจมูกครั้งแรก จริตก็ต้องตกเป็นธรรมดา แต่หมอเขาบอกก็ต้องอดใจรอหน่อยเดียวก็สวยแน่นอน พวกน้องๆเขาช้วยกันพูดก็ทำให้สบายไปพักหนึ่ง เลยกลับที่พัก  ใจของเราเองที่มันเศร้า มัง ต้อนนี้เอากระจกออกแล้ว จะได้ไม้ต้องดู ถ้าไม่เห็นกระจกก็คงไม่ร้อง ขอบคุณเพื่อๆอีกครั้ง
หายเร็วๆ นะคะ..แต่เป็นอีกเสียงที่จะรบกวนขอดูรูปก่อนทำ เพื่อการแนะนำที่คลาดเคลื่อนน้อยที่สุด..
รบกวนถ้ามีรูปหน้าตรง ก็เพื่อดูสันแกนจมูกเดิม ,ปีก และเซนเตอร์แกนจมูก
รูปหันข้างเพื่อดูกระดูกจมูก และเนื้อจมูกน่ะคะ..
..
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ :)
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-29 21:57:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รูปก่อนเสริมลาสุด
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-29 22:06:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รูปก่อนเสริมค่า
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-29 22:09:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกเกต เมื่อ 2013-8-29 22:19

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกเกต เมื่อ 2013-8-29 22:14

ส่งแล้วแต่รูปไม่ขึ้น จะส่งใหม่
สู้ สู้ นะเป็นกำลังใจให้คะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-29 22:22:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกเกต เมื่อ 2013-8-29 22:39

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกเกต เมื่อ 2013-8-29 22:25

ก่อนเสริมค่ะ

รูปส่งให้หมอ.jpg (26.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 25)

ก่อนเสริม

ก่อนเสริม

20121228_152114น้ำ.jpg (91.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 20)

ก่อนเสริม

ก่อนเสริม

ก่อนเสริม ค่อนข้างจะมีจมูกอยู่แล้ว จมูกสวยด้วย  โพสต์ 2013-9-20 21:05
ขอบคุณสำหรับรูปภาพก่อนทำที่ลงเพิ่มเติม..เราคงจะได้ให้แค่ข้อมูลเบื้องต้นจากการดูรูปเท่านั้นนะคะ

รูปหน้าตรง
1. แกนสันจมูก กลมมนใหญ่โต แถมปลายตัดตัน..ซึ่งมันสัมพันธ์กับร่องริมฝีปากที่ต่อจากปลายจมูกที่มีขนาดใหญ่
2. ปีกทั้ง 2 ข้างเกินหัวตา และเนื้อปีกจมูกค่อนข้างบาง แต่ไม่รู้ว่ารูจมูกเดิมแคบ หรือ กว้างนะคะ
3. แกนสันจมูกที่กลมมนใหญ่โตไม่สมดุลกับ แกนจมูกที่วางตัวมาจากระหว่างหัวคิ้วทั้ง 2 ข้าง

อธิบายใหม่ว่า พื้นฐานแกนสันจมูกของคุณใหญ่โตมากคะ คุณหมอเลยใส่ซิลิโคนแกนใหญ่มาให้ตามฐานจมูกเดิม

ปีกบานจริง..เพราะว่าปีกมันเกินหัวตา..ปีกจมูกไม่ควรเกินหัวตาทั้ง 2 ข้างคะ เพราะมันไมไ่ด้สัดส่วนต้องตัดออก แต่ก็ต้องมาดูเรื่องกรามบนว่ายื่นมาก หรือ น้อย..เอ่ออ..ฟันสบกันดีไหมคะ? ถ้าฟันสบกันดีกรามบนก็ไม่ยื่นคะ..

แต่คุณหมอเลือกวิธีการเย็บเข้า ใส่ซิลิโคนแต่ไม่ไ่ด้สูงมากนัก และแกนสันจมูกยังใหญ่โตเหมือนเดิม..
แกนสันจมูกมันไม่ได้ถูกแก้ไขคะ เพราะฉนั้นเมื่อซิลิโคนดึงเนื้อจมูกได้ไม่สูง ทำให้ยกปีกจมูกขึ้นได้ไม่มาก
คุณหมอจึงเลือกวิธีเย็บปีกเข้ามา แต่แกนสันจมูกใหญ่เหมือนเดิม ก็เลยทำให้ดูผิดสัดส่วน
..
เอาที่เย็บปีกออก..ก็อย่างที่คุณหมอบอกคะว่ามันจะบานออกมาอีก..อันนี้เป็นความจริงคะ..
แต่ถ้าไม่เอาออก จะเสี่ยงกับจมูกผิดรูปไหม? เพราะอันนี้ก็ตอบไม่ได้คะ

เพราะบางเคสเย็บปีกจมูกก็ยังรู้สึกว่ามันเหมือนเดิมเมื่อเวลาผ่านไปเช่น กระทู้นี้คะ "ผมไปเย็บหุบปีกจมูกแบบไม่ต้องตัดมาแต่ตอนนนี้เครียดมากเลย"

ตาม link นี้นะคะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=40898

อันนี้เป็นการอธิบายเรื่องปีกจมูกกับหัวตานะคะ.. และขออนุญาตใส่เส้นสีที่รูปของคุณเพื่อการอธิบายเรื่องปีกจมูกของคุณคะ..

แต่ถ้าไม่โอเคกับรุปที่ดิฉันใส่เส้นสีไป..ก็แจ้งมา ดิฉันยินดีลบรูปที่ทำเส้นอธิบายปีกจมูกของคุณนะคะ..

รูปนี้จะเห็นว่า เส้นสีแดงเอียงมาเลยตั้งแต่หัวตาถึงปีกเดิม..

แต่ถ้าตัด หรือ เย็บเข้า แล้วซิลิโคนดึงเนื้อจมูกไม่สูง จะเห็นว่าแกนสันจมูกก็ยังเหมือนเดิม

เพราะฉนั้น..คุณหมอทำงานได้ตรงตามที่วางไว้คะ..แต่ประเด็นตอนนี้คือ มันบวมอยู่มาก และปีกจมูกที่เย็บมากับแกนสันจมูกไม่สมดุล
ทำให้เราดูแล้วว่าผลงานไม่โอเค....

เรื่องแกนสันจมูกกลมมนใหญ่โตแบบนี้ แนะนำได้เพียง..ทุบกระดูกจมูก และจัดเรียงใหม่คะ..แต่วิธีนี้ก็ค่อยข้างเสี่ยงมีข้อจำกัดคือ
1. คุณหมอที่ประเทศไทยยังไม่ชำนาญมากเพียงพอ ถามว่าทำได้ไหม? ทำได้คะ แต่ว่าไม่ได้ชำนาญ และมีกรณีจมูกพิการบ่อยครั้ง
2. ราคาค่อยข้างสูงมากกว่าการเสริมด้วยซิลิโคนอย่างเดียว
3. การดูแลรักษาตนเองหลังผ่าตัดค่อนข้างยุ่งยาก และต้องมีความระมัดระวังดูแลสูงกว่าเสริมด้วยซิลิโคนอย่างเดียว
4. กระดูกจมูกภายในจะเซ็ทตัวเป็นไปตามแบบที่เราต้องการหรือไม่? อันนี้ตอบไม่ได้คะ โอกาสจมูกเอียงเบี้ยว หรือ กระดูกเกินก็มีเช่นกัน

เป็นต้น..
..

เอาใจช่วยนะคะ..ถ้าทนกันไหว..ก็รอสัก 2 สัปดาห์ - 1 เดือน.. แต่ในระหว่างนี้ก็อย่าลืมถามหาการประกันจากคลีนิกของคุณหมอไว้ด้วยคะ..

ไม่งั้นมันจะลบรูปออกไม่ได้ถ้าหลายวันผ่านไปคะ..  โพสต์ 2013-8-29 23:17
เรื่องรุปที่ใส่เส้นสีถ้าต้องการให้ลบออก..รีบแจ้งภายในวันพรุ่งนี้นะคะ  โพสต์ 2013-8-29 23:16

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-30 08:41:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกเกต เมื่อ 2013-8-30 09:47

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกเกต เมื่อ 2013-8-30 08:47

ขอคุณมากค่ะที่อธิบาย เรื่องลบสีออกจากรูป ไม่เป็นไรค่ะเอาไว้แบบนั้นก็ได้  ได้เข้าไปดูใน link ที่คุณให้มาแล้วค่ะ
ใช่ค่ะมีปัญหาเรื่องยิ้ม  ก็รู้ว่ามันบวมอยู่ แต่ก็คงยิ้มไม่เท่าเดินแน่นอน ตอนนี้ไม่ดูกระจกแล้ว พยามทำใจให้สบาย เพราะเมื่อคืนร้องมาก เลยแสบจมูก แต่ก็เอาสำลีก้านวับให้แห้ง
ขอบคุณ คุณมากเลยที่อธิบายทำให้สบายใจขึ้นมาก

330 sm.jpg (767.51 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 18)

330 sm.jpg

เสริมจมูกวันที่3 008sm.jpg (63.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

วันที่3ค่ะ

วันที่3ค่ะ

เสริมจมูกวันที่3 005sm.jpg (68.82 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 20)

เสริมจมูกวันที่3 005sm.jpg

เสริมจมูกวันที่3 007.JPG (298.67 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 21)

เสริมจมูกวันที่3 007.JPG

เสริมจมูกวันที่3 001.JPG (69.16 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 20)

เสริมจมูกวันที่3 001.JPG
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-30 09:50:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้วันที่3 แต่ตรงหัวไม่มีความรู้สึ่กเลย ยิกก็ไม่เจ็บ  เป็นเพราะยามั้ย
ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง?   หายบวมหรือยังคะ?
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-3 20:50:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้7วันแล้วค่ะ ไปหาหมอมาวันนี้ ยังบวมอยู่มากที่ปายจมูก  หมอก็บอกว่าให้รอสัก2-3 เดือนก่อน ตอนนี้ยังบวมอยู่ อย่าคิดมาก ทำใจให้สบาย   
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-7 00:18:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีปัญาหาเพิ่มขึ้น หมอเย็บปีกจมูกเข้าทั้งสองข้าง เวลายิ้มไม้เห็นฟันเลย ทำไงดี
ที่บอกว่าปลายจมูกชาๆ  เป็นเหมือนกันนะคะ  เพราะทำมาได้ 10 วันคะ  ชาๆเหมือนกันเป็นเรื่องปกติคะเพื่อนบอกว่าจะค่อยๆหายไปเองคะ
ส่วนเรื่องบวม ก้ปะคบร้อนเยนสลับกันไปก่อนนะคะ จะทำให้หายบวมเร็วขึ้นเพราะตอนเพื่อนทำบวมอยุ่ 2 อาทิต เพราะร่างกายคนเราไม่เหมือนกันคะ

สู้ ๆ นะคะเอาใจช่วยให้หายเรวๆคะ  
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-7 12:39:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ

ใจเย็นๆเดียวก็ดีขึ้นแล้วหมอตัดปีกจมูกที่ไหนละล่างหรือบน  โพสต์ 2013-9-8 22:47
ต้องรอให้หายบวมก่อน เข้าใจความรู้สึกเลยเพราะเราก็ทำมาแล้วจะเอาออกเหมื่อนกัน แต่รอดูมาตลอด สองเดือนผ่านไปก็ดีขึ้น ใจเย็นนะเราผ่านตรงนั้นมาแล้วถึงบอกได้ ตอนนี้ดีขึ้นหรือยัง
ยังก็กินยาลดบวมให้ตรงเวลา สู้ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้