ดู: 3154|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถาม:จมูกหายบวม เพียง4วัน

[คัดลอกลิงก์]
โปรตีนของ Amway ถ้าทานหลังเสริมจมูกจะหาย บวมเร็ว จริงเป่าอ่ะครับ มีแหล่งข่าวบอก 4วันเองงะ
ผมว่าเขาหลอกขายแอมเวย์มากกว่ามั้งครับ เป็นแผลแล้วทานโปรตีน จะทำให้เกิดคีรอย หรือรอยแผลเป็นนะครับ
ทางที่ดีอย่าดีกว่าครับ หายบวมหรือไม่น่าจะอยู่ที่อาการอักเสบมากกว่า ๆเนื้อของแผลครับ
น้ำมะพร้าวช่วยคุณได้จิง  ทานจากลูกสดๆท่านั้นนะแบบถุงไม่ได้ผล
เคยอ่านแผ่นพับของ รพ ตอนผ่่าตัดที่หลังอ่ะ
เค้าบอกว่าอาหารจำพวก โปรตีน เช่น
เนื้อ นม ไข่ หลังจากผ่าตัดแล้ว
ให้ทานอาหารจำพวกนี้เยอะๆ
เพราะแผลผ่าตัดจะได้ปิดเร็ว
เราคิดว่าสำหรับแผลบริเวณที่ไม่ค่อยมีใครเห็นอ่ะนะ
ถึงจะกินของพวกนี้ เพราะถ้าเป็นแผลตามใบหน้า ลำคอ
หรือไม่ก็บริเวณอื่นที่มันเปิดเผยอ่ะ มันจะนูน น่าเกลียดนะเราว่า
อย่างเราเป็นตรงหลัง ก็กินๆ ของพวกนี้ไปเยอะๆ แผลก้อปิดเร็วจริงๆ
แต่มันนูนมากๆ อ่ะ  แต่ถ้าเป็นโปรตีนแบบนั้น เราไม่แน่ใจหรอก
ว่าแผลจะนูนมั้ย แล้วก็ช่วยให้หายบวมเร็วได้จริง

ทางที่ดีก็กินน้ำมะพร้าวสิ ไม่ยุ่งยาก
ใช้ประคบเย็นซัก 3 วัน
แล้วหลังจากนั้นประคบร้อนต่อ
ของเราพอกบัวหิมะนะ ไม่บวมเลยหาย 3 วันด้วยซ้ำ แต่เราขอบอกก่อนนะบัวหิมะมันแรงงงงงงงงงงมาก พอกเสร็จแล้วหน้าแห้งมากเป็นรอยย่นต้องมารักษาบำรุงอีกทีนึง เราพอกบัวหิมะแล้วเราไม่ค่อยได้ประคบเย็นเลย แต่อย่างว่ามันแรงสำหรับผิวเรา และก้อกินน้ำมะพร้าววันละ 4 ลูก อันนี้สูตรเราแต่พิจารณาก่อนนำไปใช้ เดี่ยวจะหน้าเหี่ยวเหมือนเรา แต่ก้อรักษาหายแล้วล่ะ
ผมว่าอาจจะไม่ได้หลอกขายหรอกนะครับบ

ของเค้าดีจริงๆ ฮ่าๆ ไม่ได้ขายเน้อ

ผมก้กินอยุ่ กินบ้างไม่กินบ้าง
555 แต่มันก้น่าจะเป็นไปได้นะครับ เพราะว่า มันเป็นโปรตีน สกัด แล้วก้ ได้กรดอมิโนครบด้วย

ลองๆ ดูครับ
เด่วถ้าผมแก้ อะไรไหม่ เด่วจะลองทานอยุ่เหมือนกันน

^ ^
แต่ผมมาคอนเฟิร์มน้ำมะพร้าวครับบ
ดีจริง ง

อันนี้คอนเฟิร์ม

ถูกด้วยฮ่าๆๆๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-8 20:29:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แหะๆ ขอบคุณคร๊าพพพ ทุกคนคราบ

น้ำมะพร้าวนะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้