ดู: 529|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] รีวิว✨ปรับโครงหน้า+แก้จมูก+แก้ตา ที่banobagi ของมิว

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อมิวนะคะ

มิวจะมาแชร์ประสบการณ์หลังจากตัดสินใจผ่าตัดศัลยกรรมครั้งใหญ่ในชีวิตของมิวให้เพื่อนๆ ได้อ่านก่อนค่ะ

ก่อนหน้านี้มิวเคยทำตากับจมูกมาแล้วรอบนึง
แต่หลังจากทำชั้นตามิวเริ่มเป็นเส้นซ้อนๆ หลายเส้น แต่ตายังดูง่วงอยู่ ส่วนจมูกของมิวปลายเริ่มตก สันเห็นเป็นแท่งซิลิโคนชัด และสันจมูกมีความเอียง ทำให้มิวอยากแก้ไขมาโดยตลอดค่ะ

อีกอย่างที่มิวอยากให้ดูละมุนขึ้น คือรูปหน้าค่ะ มิวมีโหนกแก้มค่อนข้างชัดและคางสั้น ทำให้ต้องฉีดฟิลเลอร์คางเรื่อยๆ พอแก้ทั้งทีก็อยากจะทำให้ทุกอย่าง ดูเข้ากัน ดูละมุนขึ้นกว่านี้

การแก้ครั้งนี้อยากให้เป็นครั้งสุดท้าย มิวลองศึกษาหาข้อมูลหลาย ๆรพ.
และตัดสินใจว่าจะทำที่เกาหลี กับรพ.บาโนบากิค่ะ

จากที่หาข้อมูลมาคุณหมอด้านโครงหน้า ชื่อคุณหมอโอชังฮยอน มีประสบการณ์ผ่าตัดค่อนเข้างเยอะ และทำให้รายการ Let me in ไทยแลนด์ตั้งแต่ซีซั่นแรกด้วยยิ่งทำให้มิวมั่นใจ และที่รพ.ก็มีคุณหมอที่เชี่ยวชาญด้านตา และจมูกด้วย พอได้ดูผลงานของคุณหมอก็ตัดสินใจเลือกที่นี่เลยค่ะ

วันที่เดินทางมาถึงเกาหลีมิวเข้าปรึกษาและตรวจร่างกายกับคุณหมออย่างละเอียด เราพูดคุยถึงสิ่งที่กังวลและคุณหมอก็แนะนำว่าควรแก้ไขวิธีแก้ไขให้เหมาะสมกับเราค่ะ

✅ตา: คุณหมอแนะนำให้กรีดแก้ชั้นตาร่วมกับปรับกล้ามเนื้อตา และฉีดไขมันเปลือกตา
✅จมูก : แก้โดยเปลี่ยนซิลิโคน+ใช้กระดูกซี่โครงบริจาคเสริมปลาย +แก้ปลาจมูกชมพู่

✅โครงหน้า : ปรับโครงหน้า 3จุด (โหนกแก้ม+กราม+คาง) +ฉีดสลายฟิลเลอร์คาง

พอปรึกษาคุณหมอเสร็จพี่ที่ปรึกษาก็อธิบายผลข้างเคียงและข้อควรระวังหลังผ่าตัดให้เราฟัง
พี่ๆ พนักงานและคุณหมอใจดีมาก ถามเยอะก็ตอบทุกข้อที่เราสงสัยเลย ประทับใจมากๆ ค่ะ
คลายความกังวลก่อนผ่าตัดไปได้เยอะเลยค่ะ

ถ่ายรูปที่ระลึกกับหน้าเก่าก่อน พรุ่งนี้จะได้หน้าใหม่แล้วค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-3-22 10:00:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mill.kunchaya เมื่อ 2024-3-22 10:02

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้มิวกลับมาอัพเดทช่วงหลังผ่าตัดให้ดูแล้วนะคะ
วันนี้จะเป็นรอบ 1 สัปดาห์ คงสงสัยและอยากรู้กันแล้วใช่ไหมคะว่าจะออกมาเป็นยังไง

นี่เป็นรูปวันหลังวันผ่าตัดค่ะ หลังจากที่นอนโรงพยาบาลเพื่อพักฟื้น 1 คืน

วันนี้เราก็ออกจากรพ.ได้แล้ว เลยถ่ายรูปยืนยันว่าอาการดีมาก ใช้ชีวิตได้เลย

1วันหลังผ่าตัด

และก่อนจะพาไปดูรูปอื่นๆหลังจากนี้จะขอเล่าถึงอาหารการกินก่อนค่ะ
หลังทำจมูกทานได้แต่อาหารอ่อนๆเลยค่ะ เลยไม่ค่อยมีพลังงานหรือสารอาหารเท่าไหร่
ช่วงแรกๆอาจจะมีมึนหัวบ้าง บางครั้งค่ะ แต่ก็ไม่ถึงกับใช้ชีวิตไม่ได้นะคะ
ตัวมิวก็ยังออกไปข้างนอก ไปช้อปปิ้งปกติเลยค่ะ เพื่อนฝากซื้อของเราก็ไปช้อปให้ได้5555
หลังผ่าตัดออกจากบ้านทุกวันเพราะคุณหมอบอกให้เดินเยอะๆ จัดไปค่ะ เราเน้นเดินช้อปปิ้งเป็นหลัก
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-3-22 10:03:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mill.kunchaya เมื่อ 2024-3-22 10:04

ไม่เชื่อไปดูรูปช่วง2-6วันกันเลย

แล้วสิ่งที่กังวลมากกว่านั้นคือรู้สึกว่าปากเบี้ยวค่ะ สารภาพเลยค่ะว่าแรกๆค่อนข้างกลัว
มีอาการชาด้วยนิดหน่อย แต่พอมาคิดดูอีกทีเราเหลากระดูกไปตั้งเยอะต้องให้เวลาร่างกายหน่อย
ส่วนตัว หลังจากออกจากห้องผ่าตัด พี่ที่ดูแลก็แอบถ่ายรูปเราไว้ เรามาดูก็รู้สึกว่า 'เห้ย แววสวยเรามาละ'
รู้สึกหน้าละมุนขึ้นมากๆ ถึงแม้ว่าจะยังมีอาการบวมช้ำหรืออะไรอยู่
แต่โดยรวมแล้วหน้าเราหวานละมุนขึ้นจริงๆค่ะ
และแล้ววันนี้ก็มาถึงค่ะ วันที่มิวเข้ารพ.เพื่อมาถอดเฝือก!!

วันที่ 7 หลังผ่าตัด พอมาถึงรพ.ก็ขึ้นไปรับโปรแกรมลดบวมก่อนเลยค่ะ
พอลดบวมเสร็จก็มาพบคุณหมอยูกีฮยอนก่อน คุณหมอถอดเฝือก เช็คแผลตา+จมูกให้
ตอนส่องกระจกครั้งแรกหลังถอดเฝือกบอกเลยว่าตื่นเต้นมากๆ จมูกสวยถูกใจมากค่ะ
แววจะเป็นคาริน่าเริ่มมาแล้วค่ะ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-3-22 10:04:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจากพบคุณหมอยูกีฮยอนเสร็จก็ไปถ่ายรูปCT + XRAY ก่อนค่ะ เพื่อไปพบคุณหมอโอชางฮยอนต่อ
ไปกันเล้ยยยย

หลังจากเช็คอัพกับคุณหมอโอเสร็จก็ถ่ายรูปเป็นที่ละรึกหน่อยค่ะ
คุณหมอโอผู้ให้(โครงหน้าใหม่)กับเรา
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-3-22 10:06:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mill.kunchaya เมื่อ 2024-3-22 10:07

หลังจากเช็คอัพกับคุณหมอโอเสร็จก็ถ่ายรูปเป็นที่ละรึกหน่อยค่ะ
คุณหมอโอผู้ให้(โครงหน้าใหม่)กับเราแทบจะไม่เหมือนคนเดิมเลยค่ะ

ถึงแม้ว่าหน้ามิวจะยังบวมช้ำ ตาแดงยังไง แต่โดยรวม ทุกสิ่งที่มวกังวลถูกแก้ไขแล้วค่ะ

✅ ตาที่ดูโหล ดูอิดโรย>>แก้ไขแล้วตาดูสดใสขึ้นมาก ดูไม่เป็นตาง่วงนอนเหมือนก่อนทำ
✅ จมูกที่งุ่มลงมาทำให้เราค่อนข้างดูมีอายุ >> ก็ถูกแก้ไขให้ดูสลิปและทรงสโลบ ปลายเชิดมากขึ้น
✅ โครงหน้าที่โหนกแก้มสูง กรามชัด >>ตอนนี้เป็นใบหน้ารูปไข่ เรียวเล็กแล้วค่ะ

โดยรวมดูละมุ่นขึ้นมากจริงๆ ค่ะ คิดไม่ผิดเลยที่เลือกโรงพยาบาลบาโนบากิ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-3-27 16:58:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้มิวกลับมาอัพเดทหลังผ่าตัด ~ 1เดือนให้ดูค่ะ

ช่วงเข้าสัปดาห์ที่ 2 ของมิวช่วงนี้ยังไม่ค่อยมีความเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่ค่ะ ความบวมน้อยลงนิดหน่อย

แต่ก็เป็นช่วงที่รู้สึกว่ายังมีอาการชาๆบริเวณปาก เวลาพูดก็ยังติดๆขัดๆนิดหน่อยค่ะ

แต่ว่าหลังจากนี้จะสามารถทานอะไรได้มากขึ้นแล้วค่ะเพราะตัดไหมในช่องปากครบหมดแล้ว

2 สัปดาห์

และนี่ก็คือช่วงที่เข้าสัปดาห์ที่ 4 หรือ 1 เดือนค่ะ

จะเห็นความแตกต่างระหว่าง 2 สัปดาห์กับ 1 เดือนค่อนข้างเยอะ เพราะหน้าดูเข้าที่มากขึ้น
ตาที่มีห้อเลือดในตาหายไปหมดแล้วค่ะ อาการบวมดีขึ้นค่อนข้างมาก
หลังจากจมูกเริ่มเข้าที่ ความบวมลดลง ปลายเริ่มไม่เชิดมาก เป็นทรงที่สโลปกำลังพอดีค่ะ
อาการชาต่างๆเริ่มดีขึ้นมากๆ พอเวลาผ่านไป อาการต่างๆ เริ่มหายไปจนแทบจะปกติค่ะ
ตอนนี้เหลือแค่การอ้าปากที่ยังอ้าปากได้ไม่เท่าเดิม แต่ก็ถือว่าอยู่ในเหณฑ์ที่ดีค่ะ
ทานข้าว พูด ได้หมดเลย อาจจะยังไม่เหมือนเดิม 100% แน่ๆอยู่แล้ว
เพราะเพิ่งทำได้แค่ 1 เดือนเอง แต่มิวก็อดทนค่ะ55555

เพราะพอดูหน้าเราก่อนหลังแล้วรู้สึกคุ้มค่าต่อการอดทนค่ะ

พอเปรียบเทียบดูแล้ว หน้ามิวหวาน ดูละมุนเกาหลีขึ้นมากๆ พอจะเป็นคาริน่าได้หรือยังคะ 5555

รู้สึกว่าหน้าตาเราจิ้มลิ้ม ตะมุตะมิ ขึ้นมากๆ พอใจในผลลัพธ์มากเลยค่ะ

ไม่ผิดหวังเลยที่เลือกโรงพยาบาลบาโนบากิค่ะ

ครั้งหน้าจะมาอัพเดทรอบกี่เดือนอะไรยังไง ฝากติดตามด้วยนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-4-11 17:05:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mill.kunchaya เมื่อ 2024-4-11 17:06

สวัสดีค่ะ มิวกลับมาอัพเดทหลังทำโครงหน้า แก้ตา และแก้จมูกครบ 2 เดือนให้ดูกันค่าา ~

ช่วงเดือนที่ 2 รู้เลยว่าหน้าลดบวมกว่าเดือนแรกค่อนข้างเยอะ แต่จริงๆ มีแก้มก็ดูจิ้มลิ้มดีนะคะ

ทุกคนคิดว่าหน้ามิวเปลี่ยนไปมั้ยคะ ส่วนตัวมิวชอบ และพอใจเลยล่ค่ะ
แต่ตอนนี้ยังมีกงวลเรื่องอาการชาบริเวณใบหน้า มุมปากอยู่ แต่รพ.ก็บอกว่าเดี๋ยวจะค่อยๆดีขึ้น
ของเราถือว่าอาการบวมช้ำอะไรค่อนข้างน้อย อาการชาน่าจะดีขึ้นเรื่อยๆเหมืนกัน
จะต้องอดทนรอให้ใบหน้าหายปกติค่ะ TT ส่วนจมูก ตาตอนนี้ไม่มีอาการอะไรเท่าไหร่แล้วค่ะ
ตาไม่มีเลย จมูกจะมีบ้างบางครั้ง ที่รู้สึกว่าน้ำมูกไหลง่าย มีหายใจไม่ค่อยสะดวกอยู่บ้าง
แต่ก็ดีขึ้นมากๆแล้วค่ะ

ตอนนี้ใบหน้าโดยรวมคือละมุนมากๆเลย คนรอบตัวทักว่าหน้าตาจิ้มขึ้นเยอะค่ะ
เหมือนเป็นคนละคนเลย เพราะแต่ก่อนหน้าค่อนข้างดูเหนื่อยเพราะตาเรากล้ามเนื้ออ่อนแรงด้วย
ตอนนี้ตาดูสดใสขึ้นเยอะมากจริงๆ ค่ะ
หลังผ่าตัดแล้วทำให้มิวมั่นใจในการถ่ายรูปเซลฟี่ขึ้นด้วยค่ะ

MEW BA2M LOGO.jpg (137.52 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

MEW BA2M LOGO.jpg
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-4-11 17:07:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mill.kunchaya เมื่อ 2024-4-11 17:08

2 เดือนหลังทำ

แต่ไม่ว่าจะเซลฟี่หรือถ่ายรูปเล่นๆกับเพื่อน ถ่ายมุมไหนก็รู้สึกสวยค่ะ555555
อันนี้พูดจริงๆค่ะ รู้สึกว่าเออ เราก็รอดทุกมุมนะ  ตอนนี้หน้า ตา จมูกเป๊ะมากก
หน้าดูเด็กลงเยอะเลยค่ะ

ตอนนี้อย่างที่บอกว่าหน้ายังมีความบวมอยู่เยอะเลยค่ะ แต่นี่เพิ่งเริ่มต้น 2เดือนเท่านั้น
ไว้จะมาอัพเดทให้ดูเรื่อย ๆ นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้