ดู: 4274|ตอบกลับ: 7

[ปากบาง] รีวิว ทำปาก หมอโอ๋ ธนพันธ์ แบบละเอียด ;)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dadjarit001 เมื่อ 2014-8-21 17:12

อยากทำปากมานานละคะ
หาข้อมูลจากคนรอบข้างบ้าง ในเว็บบ้าง
ตอนแรกไปหา หมอวิมล (จ.เชียงใหม่)
หมอพูดไม่ดี ไม่ชอบ เลยไม่ทำ
แล้วมาจบที่หมอโอ๋ เพราะดูรีวิวจากดั้งโด่งนี้แหละค่ะ

จากรูปจะเห็นว่าเป็นคนปากบนหนา
แล้วก็ไม่เป็นทรงด้วยค่ะ

พอมั่นใจว่าจะทำ หมอโอ๋ ก็หาเบอร์คะ
ได้เบอร์พี่อุ๊ 0863955394 ก็โทรไปคุยกัน
พี่อุ๊บริการดีมาก พูดเพราะ แนะนำดี
แอดไลน์ จองคิว ได้คิววันที่ 21 ก.ค. 57 เวลา เที่ยง
คลีนิคอยู่ ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิตชั้น 1 ชื่อ วีนัสคลินิค หาไม่ยากคะ

พอถึงวันนัด พี่ๆพนักงานดูแลอย่างดีคะ น่ารักเป็นกันเอง
กรอกประวัติ จ่ายเงิน เราจ่ายเป็นบัตรเครดิต
ผ่อน 0% 6 เดือนด้วย ดี้ดี แล้วก็แปรงฟัน คนที่จะทำ
แนะนำพกแปรงสีฟันกะยาสีฟันไปเองด้วยนะคะ
ของเรามีแต่แปรงสีฟัน ก็ยืมยาสีฟันพี่ๆเค้า 555
เปลี่ยนเสื้อผ้า ใส่หมวกคลุมผม แล้วก็คลีนหน้าคะ
เข้าพบคุณหมอ คุณหมอใจดีมว๊ากกกก
พูดเพราะ ให้คำแนะนำดี เราก็บอกหมอว่า
อยากได้ปากที่บางกว่านี้คะ แต่ไม่เอาเป็นกระจับชัดเกินไป
หมอก็ลงมือใช้เมจิกวาดๆๆ ให้เราส่องกระจกดูว่าชอบไหม
เราก็บอกหมอว่า แล้วแต่หมอเลยคะ หนูว่าก็โอเค

จากนั้นพี่เค้าก็ให้ทานยา พารากะยานอนหลับ
พาไปห้องผ่าตัด นอนลงบนเตียง มัดแขนติดกะเตียง
เอายาฆ่าเชื้อเย็นๆ ลาดๆทั่วหน้า พี่เค้าก็ชวนคุยๆ
เราก็ถามว่าทานยานอนหลับอย่างเดียวหรอคะ
พี่เค้าบอกว่า เด๋วฉีดยาชาด้วยคร้า
คุยไปได้สัก 5-10 นาที เราก็หลับไปตอนไหนไม่รู้
ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าพี่เค้าฉีดยาชา ตอนหมอทำก็รู้สึกตัวนิดๆ
แต่เหมือนอยู่ในฝันอ่าคะ มันจะมึนๆ เบลอๆ
ทำประมาณเกือบ 2 ชั่วโมงอ่าคะ หมอเก็บรายละเอียดดีมาก
เย็บสวย เย็บถี่ ปลื้มปริ่มฝุดๆ ไปเล้ยยย

หลังจากทำเสร็จ ก็มานอนพักอีกห้อง และก็ประคบเย็น
ได้สัก 20 นาที พี่เค้าก็ให้ทานพาราอีก
ให้แก้วน้ำมาพร้อมหลอด ดูดไม่ขึ้นจร้าาาา 5555
ก็ปากมันบวม ก็เลยต้อง ยกดื่มแบบทุลักทุเล
จากนั้นก็ใส่แมส ขึ้นแท็กซี่กลับเองเลยคร่ะ ไปคนเดียว
ระหว่างนั้นเลือดก็มีซึมๆออกบ้าง เราก็ใช้ทิชชู่ซับ
ปากเริ่มบวม ลืมว่าต้องประคบเย็น
กลับคอนโดไป ต้มโจ้กทาน ทานยาที่หมอให้มา
ใช้ทิชชู่เปียกเช็ดน่า อาบน้ำ ใช้น้ำยาเด็กบ้วนปาก
แล้วนอนเลยคร้าาา ลืมว่าคืนนั้นต้องนอนหมอนสูง
ตื่นมาปากเลยบวมและก็ช้ำมากกกก T T

ระหว่างพักรักษาตัว 3 วัน ทานโจ๊ก ทุกวัน ทุกมื้อ
ใช้หลอดดูดดูดโจ๊กบ้าง ใช้ช้อนชงการแฟตักโจ๊กบ้าง
แล้วก็ทานนมถั่วเหลือง วันละ 2 กล่องคะ
3 วันไม่ได้แปรงฟัน บ้วมน้ำยาบ้วนปากเด็กแทน
ไม่ได้สระผม ไม่ได้ล้างหน้า ใช้ทิชชู่เปียกเช็ดหน้าแทน
ไม่ได้ออกไปไหนเลยคะ พยายามนอนหมอสูง ตลอดเวลา
ประคบเย็นให้ได้มากที่สุด

พอครบวันที่ 5 ก็ไปตัดไหมที่คลินิค
ตัดไหม เจ็บมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ต้องเตือนคนที่จะไปทำว่า ในระหว่างที่รักษาตัวหลังทำ
อย่าทาวาสลีน เราเป็นคนปากแห้งมาก ส่วนตัวก็ไม่รู้
นึกว่ายิ่งทาวาสลีนมาก ยิ่งดี แต่หารู้ไหม
มันทำให้ไหมจ่ม แล้วไหมก็ลื่น ทำให้เวลาคีบไหมออกยาก
ของเรายากจน พี่เค้าต้องเอาเข็มมาแทง แล้วดึงไหมออก
นี้น้ำตาคลอเลย เจ็บกว่าตอนทำอีก
พอตัดไหมเสร็จก็จะเห็นรอยเย็บอยู่ชัดเจน เพราะพึ่งตัด
หลังจากนั้นอีก 1 เดือนหมอก็นัดมาดู
แต่ของเราขอนัดหมอดูวันที่ 29 ส.ค. นี้ เพราะติดธุระ
พอวันที่ 6 รอยก็ยังมีอยู่บ้าง ก็ยังบวมอยู่นิดๆ

พอวันที่ 10 ปากเริ่มเข้ารูปละจร้าา แต่ก็ยังบวมอยู่
รู้สึกพอใจมากคะ สวยชอบ
แต่พอวันที่ 14 มาจนถึงปัจจุบัน จะรู้สึกปากตึง
คงยังไม่เข้าที่ละมั้งคะ เวลายิ้ม หัวเราะ เลยแปลกๆ
แบบยิ้มไม่สุดอ่าคะ มันตึงงงงง
เดะอาทิตย์หน้าก็ไปพบคุณหมอ
วันนี้ครบรอบ 1 เดือนแป๊ะที่ทำ เลยมารีวิวให้ดูคร้าา

ลืมบอกค่าเสียหาย เฉพาะปากบน 15,000 บาทคะ
หวังว่ากระทู้นี้จะมีประโยชน์ ต่อคนที่อยากทำปากนะคะ

ปล.ของดีก็บอกต่อ

:))
โพสต์ 2014-8-31 08:28:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2014-8-21 19:47:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ พึ่งไปทำมาเหมือนกัน หมอโอ๋ เริ่ส
โพสต์ 2014-8-21 22:12:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อธิบายได้ละเอียดมากๆเลยจร้า ปากสวยกว่าของเดิมด้วย อิจฉาๆ ของเราได้คิว 5 กย. นี้จร้า
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-27 09:52:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย wiparatandwi เมื่อ 2014-8-21 19:47
สวยค่ะ พึ่งไปทำมาเหมือนกัน หมอโอ๋ เริ่ส ...

ช่ายค่ะ เริ่ดฝุดๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-27 09:53:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ooh711 เมื่อ 2014-8-21 22:12
อธิบายได้ละเอียดมากๆเลยจร้า ปากสวยกว่าของเดิ ...

ขอให้ออกมาสวยและถูกใจนะคะ คุณหมอเก่งมากๆ

แสดงความคิดเห็น

สาธุๆๆ จร้า >///<  โพสต์ 2014-8-27 13:02
โพสต์ 2014-8-31 01:57:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ค่อยชัดเลย แต่ก็ดูสวยกว่าปากเดิมครับ รอมันหายบวม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้