ดู: 13498|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[อื่นๆ] อัพเดททำ Vaaser ที่ VR CLINIC ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamrainny เมื่อ 2014-8-20 16:28

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamrainny เมื่อ 2014-8-20 16:20

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamrainny เมื่อ 2014-8-20 16:19

หลังจากไปทำ vaser ก็หายไปเลย แหะๆ นอนระบมอยู่ค่ะ วันนี้เลยมาอัพเดทช่วงที่หายไปนะคะ

- วัน พฤ. เข้าไป vr clinic นานา อันดับแรกก็จ่านเงินส่วนที่เหลือจากที่โอนมัดจำ จ่ายเงินเสร็จเซ็นเอกสารนิดหน่อย แล้วพยาบาลก็เอายาประมาณ 5 เม็ดมาให้ทานค่ะ นั่งรอซักพักก็ถึงเวลาพบคุณหมอค่ะ ก่อนอื่นเข้าห้องเปลี่ยนชุดค่ะ ถอดครึ่งล่างใส่แล้วก็ใส่ กกน.กระดาษ พร้อมให้คุณหมอชี้จุด (แอบตื่นเต้นค่ะ)

รอทีมแพทย์เตรียมเครื่องโชคดี(หรือเปล่าไม่รู้)ได้เข้าไปนั่งรอในห้องทำเวเซอร์เ นั่งดูเค้าเตรียมอุปกรณ์ เครื่องมือกัน ถือว่ามาเชคความสะอาดก็แล้วกัน

และแล้วก็ถึงเวลา บอกเลยว่าระหว่างทำเราไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลย และเราก็ไม่ได้หลับด้วย หมอชวนคุย ถามเป็นระยะ บอกเป็นระยะว่ากำลังทำอะไรอยู่ พูดเลยว่า ไม่เจ็บเลยรู้สึกตัวตลอดว่ามีอะไรเข้าไปทะลวงข้างมน แต่เจ็บตอนหมอฉีดยาเป็นระยะๆ หมอถามเจ็บไหม เราตอบไม่เจ็บค่ะเจ็บตอนหมอฉีดยานี่แหละ ของเราๆเริ่มทำขาขวาก่อน ได้ 2 จุด ก็เริ่มเพิ่มมาที่ขาซ้าย ทำพร้อมๆ กัน หมอบอกจะเจ็บตอนไขมันบริเวณนั้นถูกดูดออกใกล้หมด เพราะมันอยู่ใกล้กระดูก แล้วมันก็เจ็บจริงๆ
ลืมบอกไปพอขาขวา 2 จุด พยาบาลเอาไขมันมาให้ดู ประมาณ 1,500 กว่า 8 จุดรวมของเราออกมาทั้งหมด 3,600 หน่วยเป็นอะไรมะรู้นะ พอเสร็จ เราแอบเป็นลมด้วยแหละ

เสียดายไม่ได้ถ่ายถังไขมันของเราใช้ 2 ถังเลย เห็นกับตา 555 หมอให้น้ำเกลือได้ 20 นาทีเราก็ขอกลับเพราะเพื่อนมารับ
แต่ขอใส่ชุดคนไข้กลับเพราะเราใส่กางเกงไปแล้วก็เปลี่ยนไม่ไหว ยังพรุ่งนี้ก็ต้องมาทำความสะอาดแผล แล้วก็ใส่ชุดรัดอยู่ดี
วันนี้พันเป็นมัมมี่ไปก่อน

วันรุ่งขึ้นเราไปล้างแผล แล้วก็ใส่ชุดกระชับของทางคลีนิคค่ะ

ไหนๆก็ต้องล้างแผล เลยอยากรู้ว่าเขียวขนาดไหน ยังไม่ได้เห็นกับตาเลย มาดูพร้อมกันเลยค่ะ

แล้วจะมาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-20 20:19:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamrainny เมื่อ 2014-8-20 20:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamrainny เมื่อ 2014-8-20 20:19

พอครบ 7 วัน เราก็ไปตัดไหม แต่ยังต้องใส่ชุดรัดอยู่
วันแรกที่ตัดไหมก็ไปเดิร เทอมินอล ต่อด้วยยูเนี่ยนมอลล์ กลับมาเลือดซึมจ้า
สงสัยเดินเยอะไปหนอ่ย

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-20 22:30:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้มันยังบวมอยู่นะคะ ยังไม่ลง อีกอย่างต้ิงไปทำ RF ซึ่งเป็นส่วนที่ทางคลีนิคใจดี แถมให้ 15 ครั้ง เพราะตอนนี้ของเราแข็งเป็ฯไตบริเวณที่โดนทะลวงไป หมอบอกให้รอเรารู้สึกหายระบมข้างในก่อน แล้วค่อยไปทำ RF พนง.ที่นี่ดีมากค่อยไลน์มาถามเป็นระยะๆ เวลาเราเป็นอะไรสงสัยก็จะไลน์ไปถามเค้า แล้วถ้าเค้าไม่แน่ใจก็บอกว่าจะรีบถามคุณหมอให้ แล้วก็ไลน์ตอบเราทันที ประทับใจในควาใใส่ใจค่ะ   อยากหายระบมข้างในเร็วๆจังจะได้ไปทำ RF เร็วๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-23 17:06:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ครบ 2 อาทิตย์หลังจากทำเวเซอร์แล้วจะมาอัพรูปให้ดูนะคะ อาการระบมเกือบหายแล้วค่ะ เหลือดึงๆอีกนิดหน่อย
รอดูผลนะค่า จะไปทำที่เดียวกันนี่เลยจ้าา ^^
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-30 16:49:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 2712 เมื่อ 2014-8-29 23:39
รอดูผลนะค่า จะไปทำที่เดียวกันนี่เลยจ้าา ^^ ...

อาการระบมดีขึ้นแล้ว วันนี้เลยไปทำ RF ครั้งที่ 1 จากวันทีี่ทำ vaser วันนี้ก็วันที่ 21 แล้วค่ะ เด๋วครบเดือนจะมาอัพรูปให้ดูนะคะ แนะนำค่ะที่นี่ พนง.ใจดีให้ข้อมูลเต็มที่ ส่วนเวลาทำ vaser คุณหมอก็ดูดเต็มที่ค่ะ ไม่มีกั๊ก เอาออกให้หมด ทีนี่ก็รอดูว่าครบ 1 เดือนจะเปลี่ยนแปลงเยอะมั้ย
รอดูน้าา อยากทำบ้าง
ค่าใช้จ่ายทั้งหมดประมาณเท่าไหร่หรอค้ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-25 23:46:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราทำทั้งหมด 8 จุด ค่าใช้จ่ายเกือบ 70,000
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-25 23:46:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pearywan ตอบกลับเมื่อ 2014-9-1 01:19
รอดูน้าา อยากทำบ้าง
ค่าใช้จ่ายทั้งหมดประมาณเท่าไหร่หรอค้ะ

เราทำทั้งหมด 8 จุด ราคาเกือบ 70,000
ขอไลน์ปรึกสาได้มั้ยคะ พอดีสนใจ
หากคุณลูกค้าสนใจ และต้องการทราบรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับการดูดไขมัน สามารถสอบถามเข้าไปได้ที่ช่องทางต่างๆ ดังนี้ค่ะ
Line : vrclinic  /  Tel : 087-980-0007  /  www.facebook.com/vrclinic  หรือ  www.vrclinic.com

aemmy7 ตอบกลับเมื่อ 2015-8-6 21:43
ขอไลน์ปรึกสาได้มั้ยคะ พอดีสนใจ

หากคุณลูกค้าสนใจ และต้องการทราบรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับการดูดไขมัน สามารถสอบถามเข้าไปได้ที่ช่องทางต่างๆ ดังนี้ค่ะ
Line : vrclinic  /  Tel : 087-980-0007  /  www.facebook.com/vrclinic  หรือ  www.vrclinic.com

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้