ดู: 9736|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] แก้แผลเป็นปีกจมูก หมอสุชาติหรือหมอเฉลิม ดีคะ?

[คัดลอกลิงก์]
เราเสริมจมูก+ติดปีก+แต่งปลายกับคุณหมอสุชาติมาได้ประมาณ1ปี 6เดือนแล้ว ทรงจมูกที่ได้ก็โอเคเราพึงพอใจในระดับนึงเอียงนิดหน่อยพอรับได้ แต่ถ้าถ่ายรูปหน้าตรงๆหรือสังเกตุก็จะเห็น ในส่วนนั้นเรานอยส์จนปลงไปแล้วเพราะมีปัญหาที่เราเครียดกว่านั้น คือปัญหาพังผืดในรูจมูกและแผลเป็นที่เห็นชัดมากตรงปีกจมูก ตอนนี้เราตัดสินใจจะแก้ไขปีกจมูกเพราะแผลเป็นมันเห็นชัดมากๆเวลาเราไม่แต่งหน้า ถ้าจะออกไปข้างนอกต้องใส่แมสปิดจมูกตลอดเลยมันไม่มั่นใจมากๆ ขนาดเราแต่งหน้าพยายามปิดรอยนูนด้านข้างก็ยังชัดเจน จริงๆเราจะแก้ตั้งแต่ตอนจมูกได้1ปี แต่หมอสุชาติแนะนำว่ามันยังแดงอยู่รอให้หายสนิทจริงๆก่อนค่อยมาแก้ เราก็เชื่อคำแนะนำของคุณหมอค่ะ ทนมาอีก6เดือน จนเริ่มหาหมอที่จะแก้ปีกจมูกอย่างจริงจังอีกครั้ง แต่เราก็แอบเล็งคุณหมอเฉลิมไว้ด้วย เพราะมีหลายๆอย่างทำให้เราไม่แน่ใจในฝีมือคุณหมอสุชาติอีก แต่เราก็ไม่อยากโทษคุณหมอทั้งหมดนะคะ อาจจะเป็นเพราะร่างกายเราเองหรือป่าวที่ดันสร้างพังผืดมาเยอะและเป็นแผลเป็นง่ายเอง หลังจากที่เราเข้าไปปรึกษาคุณหมอ2ท่านนี้มาอีกครั้ง ได้คำตอบมาดังนี้ค่ะ

1. คุณหมอเฉลิม พอเราเข้าไป เราสาบานได้ว่ายังไม่ได้แจ้งไรทั้งนั้นหมอท่านพูดมาก่อนเลยว่าทำที่อนุเสาวรีย์มาใช่ไหม? เค้าบอกว่าเจอเคสแบบนี้หลายคนแล้ว ดูจากลักษณะแท่งซิลิโคนและแผลปีก หมอบอกว่าโดยส่วนตัวเค้าก็ยังไม่เข้าใจถึงวิธีการตัดปีกของคุณหมอสุชาติหรอกว่าเค้าทำยังไง แต่เราชอบหมอเฉลิมนะ เพราะท่านไม่ติผลงานของหมอท่านอื่นยังชมว่าทรงก็สวยดีถ้าเรารับได้กับที่แกนเอียงนิดนึง แต่พูดในส่วนของเรื่องปีกซึ่งมันก็จริงว่าไม่สวยมากๆ ปีกไม่เท่ากันและแผลเป็นนี่แย่มาก หมอก็มีทางแก้ให้เรา2ทางคือ 1.ฉีดสเตรียรอย์ลดรอยนูนและพังผืด (ซึ่งเราเคยฉีดหลายครั้งแล้วไม่หาย) 2.ตัดแต่งแผลใหม่ แต่ปัญหาคือปีกจมูกจะเล็กกว่าเดิมไปอีก ซึ่งปีกจมูกเราตอนนี้ก็เล็กมากๆอยู่แล้ว ถ้าตัดให้เล็กกว่านี้อีกเรากลัวว่ามันจะตลกไปเลย ขนาดตอนนี้บางคนยังทักเลยว่าจมูกเล็กไปมั้ย เรามีแก้มนิดนึงด้วย ถ้าเล็กไปอีกทีนี้คงเหมือนมีแท่งลากลงมากลางหน้า

2. คุณหมอสุชาติ พอเข้าไปพบหมออีกครั้งหมอบอกเราว่าสาเหตุที่เกิดแผลเป็นเพราะพังผืดที่เกิดในรูจมูกมันดึงปีกจมูกเราเข้ามาทำให้รอยนูนด้านนอกมันสร้างเก้อ ทำให้เห็นเป็นแผลเป็น จริงๆแล้วหมอวางตำแหน่งไว้ดีแล้ว ถ้าแก้หมอสามารถดึงปีกจมูกที่ม้วนไปให้ออกมาได้ ปีกจมูกเราก็จะกว้างขึ้นมาอีก (อันนี้แหละที่เรางง ว่าจะทำได้จริงมั้ย? มันม้วนไปแล้วดึงออกมาสีและรูปร่างมันจะแปลกๆมั้ย เราถามหมอคำตอบหมอเราก็ยังงงอยู่ดี) ปีกจมูกเรามันไม่เท่ากันแบบชัดเจนแต่หมอบอกเราว่าใกล้เคียงกัน อันนี้คืออีกสาเหตุที่ทำให้เราลังเลหนักว่าจะเชื่อหมออีกครั้งได้มั้ย? เพราะให้ใครดูก็บอกว่าไม่เท่าจริงๆ คือใจเราถ้าให้เลือกตอนนี้ก็อยากเลือกหมอสุชาติมากกว่าเพราะท่านเห็นปัญหาเรามาตั้งแต่ต้น ตั้งแต่เริ่มเกิดผังผืด ตัดผังผืดและฉีกสเตียร์รอย แต่คือเราก็เริ่มไม่แน่ใจว่าจะทำให้เราได้จริงๆมั้ย หมอก็ไม่รับประกันเราว่าจะไม่เป็นอีก อยู่ที่ร่างกายเรา เรากลัวจะมาจบแบบเดิมๆเสียตังเรื่อยๆตลอดแบบนี้ไม่ไหว อยากแก้แล้วจบเลย  

เราจึงอยากถามเพื่อนๆในนี้ว่าควรตัดสินใจยังไงดี? ราคาแก้ปีกของคุณหมอ2ท่านนี้คิดเราเท่ากันเลย 25,000฿ อยากถามคนที่เคยตัดปีกกับคุณหมอ2ท่านนี้ว่าแผลเป็นไง เนียนมั้ย (เพื่อนเราที่ไปทำกับหมอสุชาติด้วยกันแผลไม่เนียน เป็นหลุม ไม่นูนชัดเจนแบบเรา ไม่สังเกตุไม่เห็นชัดแต่ทาแป้งแล้วเป็นคราบเส้นๆตรงปีกเลย) เราเครียดจริงๆกลายเป็นปมด้อยเราเลย รบกวนใครที่เคยมีประสบการณ์กับคุณหมอ2ท่านนี้แนำนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆเลย
ลอง้ปลี่ยนหมิดีมั้ยครับ ด้วยวิธีการเย็บแผงของหมอสุ จะทิ้งแผลไว้ให้หายเอง ประมาณว่าเย็บไว้ด้านใน ซึ่งยังไงๆก็อาจจะเสี่ยงเป็นรอยแผลนูนเหมือนเดิม แต่หมอ ฉ แกเย็บแบบมีปมไหมด้านนอก ดังนั้นแผลจะติดกันมากไม่มีร่องให้ผังผืดงอกออกมาตามรอยปริครับ แต่ยังไงๆการตัดปีกมันต้องมีรอยอยุแล้วครับ ของผมตัดมา5ปีละ กับหมอสุรพลขอนแก่น5000บาทเอง แทบไม่ทิ้งรอยเลย (เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย55)
ไม่เห็นรูป ถ้าเห็นอาจจะช่วยตัดสินใจได้  ตอนนี้ปัญหาของคุณ ไม่ใช่แค่เสียตังอย่างเดียว แต่มันคือความเสี่ยงที่อาจจะแย่กว่าเก่า น่าเห็นใจมากเลย ขนาดของเราไม่หนักขนาดนั้น เรายังเคลียดเลยว่า แก้แล้วจะเป็นยังไงบ้าง ทั้งที่นัดหมอแล้วก็ยังเคลียดเลย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-14 22:12:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bowtoey เมื่อ 2014-8-14 22:13

เพิ่มรูปภาพ ข้างซ้ายค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-14 22:15:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ด้านขวาค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-14 22:17:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ด้านหน้าค่ะ

สันจมูกที่เอียงค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-15 00:15:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย anmk เมื่อ 2014-8-14 14:06
ไม่เห็นรูป ถ้าเห็นอาจจะช่วยตัดสินใจได้  ตอนนี้ปัญหา ...

ลงรูปเพิ่มเติมให้แล้วนะคะ แก้กับหมิไหนคะ? แชร์ให้ฟังบ้างน้าา^^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-15 00:18:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย shitae เมื่อ 2014-8-14 09:34
ลอง้ปลี่ยนหมิดีมั้ยครับ ด้วยวิธีการเย็บแผงของหมอสุ  ...

จริงๆเราชอบหมอเฉลิมนะ เท่าที่คุยและดูๆมา หมอรับผิดชอบงานดีมากเลย แต่ติดปัญหาตรงปีกจมูกต้องเล็กกว่าเดิมอีก ซึ่งมันจะน่าเกลียดเลย T.T
รู้สึกปีกจมูกจะไม่เท่ากันด้วยนะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-19 21:37:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย anmk เมื่อ 2014-8-17 13:22
รู้สึกปีกจมูกจะไม่เท่ากันด้วยนะ

ใช่ค่ะ ปีกไม่เท่ากัน
น่าเห็นใจนะ หนูอายุยังน้อยมาก ไม่เป็นไรนะเริ่มต้องใหม่ แก้ครั้งนี้ต้องรอบคอบมากๆนะ
แก้ไปหรือยังค่ะ .....เรามาให้ข้อมูลค่ะ เราแก้จมูกกะหมอสุชาติเหมือนกัน เพราะรอคิว คุฯหมอเฉลิม ไม่ไหว
จากกรณีนี้ ปัญหาที่เกิด คือเกิดเหมือนกันเลย คุณหมดชุชาติ ตัดปี จากด้านนอกทำให้เกิดรอยแผลเป็น ก็ถามหมอว่าเกิดจากอะไร หมดก้บอกว่า เพราะเราเป้นคนเป็นแผลเป็นง่าย หลังจากทำจมูกเสร็จ และหลังจากแกะสติ๊กเกิอร์ ข้างจมูกออก ปรากฏว่ามีเนี้อปูดออกมาข้างจมูกตรงรอยแผลตัดปีก หมด ให้กลับไปดึกเนี้อตรงตัดปีกออก ที่คลีนิค ทำเรื่อยๆๆๆ เจ็บมาก เพราะดึงสดๆ แคเป็นสิวจะบีบก็ว่าเจ็บละนี้ดึงเนื้อสดๆ เจ็ยยิ่งกว่า หลังจากนั้น คุณหมดก็ให้ฉีดยา สลายคีรอยต์ ซึ้งตรงนี้มีค่าใช้จ่าย ครั้งละ 300 บ้าง 400 บ้าง ทุกอาทิตย์ จนหลังเริ่มเบื่อหน่ายกะคุณหมอสุชาติ เลยไม่ทำต่อ เลยทำให้เป็นแบบนี้ ผ่านไปประมาณ 1 ปี เลยลองเข้าไปปรึกษา หมอหลายๆๆท่าน เชื่อใหมค่ะว่า ไม่มีหมอท่านใหนรับแก้ปัญหานี้เลย ไอ้รอยแผลเป็นข้างจมูก เนี้ย เศร้ามาก นอนร้องไห้ เกือบอาทิิต ทุกคืน ทำใช่ว่าจะถูกนะค่ะ 45,000 พร้อมรอยแผลข้างจมูก จากการตัดปีกจมูกจากข้างนอก

เวลามีเพื่อนถามเรื่องความงาม หรือทำจมูก จะไม่แนะนำ หมอสุชาติเลยค่ะ ไม่ว่าจะทำอะไรทั้งสิ้น เกิดความผิดพลาดเป้นแผลเป้น หมอก็ไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น แถมฉีดลดคีรอย ยังต้องเสียตังอีก เสียเงินไม่เท่าไหร่แต่แผลในใจมันแย่กว่า

เชื้อมั้ยค่ะ 80% ที่ตัดปีกกะหมอสุชาติ จะเป็นแผลเป็นทั้งสิ้น ทั้งคนที่แชร์เรื่องราวในเน็ต และ ไม่ได้ แชร์
เพราะฉะนั้นแนะนำเปลี่ยนหมอค่ะ !!!! ถ้ามีคุณหมอรับแก้ เปลี่ยนเลยย เพราะถ้าทำกับหมอท่านเดิม กรรมวิธีก็จะเหมือนเดิม ปัญหาก็จะเดิมๆๆเช่นกัน ด้วยความหวังดี
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-8 11:23:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Numona_mona เมื่อ 2014-8-24 19:19
แก้ไปหรือยังค่ะ .....เรามาให้ข้อมูลค่ะ เราแก้จมูกกะหม ...

ขอโทษที่ตอบช้านะคะ พอดีเราเพิ่งเข้ามาดู ตอนนี้ยังไม่ได้แก้ค่ะ ที่จีิงวันนี้เราจะโทรไปจองคิวกับหมอสุชาติ ลองเชื่อใจหมออีกสักครั้งเพราะยังไงหมอก็เห็นปัญหาเรามาตั้วแต่ต้น แต่พอมาเห็นความคิดเห็นคุณเราเบรคเลย เราส่งข้อความไปหา รบกวนตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ ^^
bowtoey ตอบกลับเมื่อ 2014-9-8 11:23
ขอโทษที่ตอบช้านะคะ พอดีเราเพิ่งเข้ามาดู ตอนนี้ยังไ ...

ขออนุญาตถามหน่อยค่ะ เรามีปัญหาปีกจมูกจากหมอสุชาตเหมือนกันค่ะ ทำเมื่อปี56แล้ง ละเมื่อต้นปี60ที่ผ่านมาเลยไปแก้ เพราะมันเป็นร่องๆ ก่อนหน้านั้นเป็นคีรอยฉีดไปฉีดมา เราไปเลดซอร์เพิ่มเลยเป็นร่อง ไปถามหมอก้ต้องเสียเงินค่าทำปีกใหม่ พอทำเสร็จยังเป็นร่องมนรูปจมูกน่าเกลียดมากเหมือนเดิม เลยจะถามว่าพี่ได้ไปแก้ที่หมอเฉลิมไหมคะ แล้วเค้าทำดีไหมคะ รบกวนตอบหน่อยนะคะ
ขอโทษนะคะเราข้อความไม่เปนอะค่ะ เพิ่งเล่น พอดีวันนี้ไปหาหมอสุชาติอีกที บอกคำเดียวค่ะ ว่าหมอไร้ความรับผิดชอบมาก แล้วมาโทษเพราะพังผืดเรา เพราะพระเจ้าในร่างกายเรา คือ... บอกคำเดียว ไม่ไหวกับหมอคนนี่มากค่ะ ยังไงไลน์คุยกันได้นะคะ line: chocolatecakee ค่ะ รบกวนแอดมาหน่อยนะคะ เผื่อช่วยกันหาทางอื่น
ขอโทษนะคะเราข้อความไม่เปนอะค่ะ เพิ่งเล่น พอดีวันนี้ไปหาหมอสุชาติอีกที บอกคำเดียวค่ะ ว่าหมอไร้ความรับผิดชอบมาก แล้วมาโทษเพราะพังผืดเรา เพราะพระเจ้าในร่างกายเรา คือ... บอกคำเดียว ไม่ไหวกับหมอคนนี่มากค่ะ ยังไงไลน์คุยกันได้นะคะ line: chocolatecakee ค่ะ รบกวนแอดมาหน่อยนะคะ เผื่อช่วยกันหาทางอื่น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้