ดู: 16021|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เครียด !! ทำจมูกมาปลายโตช่วยดูหน่อยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูก กับคุณหมอบุ้ง SK คลินิค ตั้งแต่วันที่ 6 สค.57 ปัจจุบัน 10 สค.57 แกะพลาสเตอร์ออกจมูกปลายบวมรู้สึกนอยส์มันโด่งเกินไป
ฐานเดิมเป็นคนจมูกชมพู่อยู่แล้วมีดั้งแต่ไม่มีช่วงระหว่างตา มันไม่สมดุลกันจึงเป็นเหตุผลที่ทำให้ไปทำจมูกค่า

เข้าไปช่วงประมาณ 16.00 น. นัดพบคุณหมอคุณหมอบุ้งจับจมูกแล้วถามเราว่าเคยทำมาหรือเปล่าค่ะ เลยบอกว่าเปล่าค่ะไม่เคยทำ
คุณหมอ : แต่จมุกสวยดีแล้วนะค่ะ น่าจะฉีดแค่ฟิลเลอร์เพราะมันหายไปแค่ระหว่างตา

เรา       : ไม่เอาค่า อยากเสริมเลยดีกว่า

คุณหมอ : แต่หมอว่าจมูกสวยดีแล้วนะค้ะตัดปีกไหมค่ะ

เรา      คุณแม่ไม่ฝห้ตัดปีกค่ะบอกกลัวเงินไม่ไหลมาเทมา 555555 สรุปค่ะเราดื้ออออ สรุปคุณหมอก็ต้อง ทำให้

คุณหมอ : งั้นเดี่ยวทำวันนี้เลยนะค่ะ

>>>>> อารมณ์นั้นคือแบบ อร๊ากกกก ยังไม่ได้เตรียมใจเลย แค่จะมาจองคิวจ่ายตังไว้ แต่ก็เอาหว้าา ทำก็ทำ

>> ผู้ช่วยก้ให้เราไปล้างหน้า เข้าห้องผ่าตัดมันมันจะมีแต่ผ้าเขียวๆเราไม่ชอบเลย 55555 แล้วผู้ช่วยก็ให้เราทานยา แคปซูลฟ้าขาว 2

เม็ดมารู้ทีหลังว่าคือยาแก้อักเสบ ระหว่างนั้นก็รอหมอผู้ช่วยก็ถ่ายรูปเราด้านข้างหน้าตรงไปทำรีวิวของคลินิคเค้า รอคุณหมอสักประมาณ

10 นาที คุณหมอมา 2 คนเราก็ งง เอ่าสรุปคนไหนทำจมูกให้เรา มีคุณหมอคนแรกมาเช็ดหน้าเราเหมือนเป็นเบทาดีนเลยแต่กลิ่นมัน

ไม่ใช่ตอนนั้นใจเต้นตี้กๆๆๆๆๆ เริ่มกลัวผู้ช่วยก็บอกเราว่า "ตอนทำอย่าเกร็งนะค่ะเดี๋ยวคุณหมอจะไม่มีสมาธิ" พอคุณหมอบุ้งมาเค้าก็เอา

ซิริโคนมาทาบๆหน้าเรา แล้วคุยกับหมออีกคนว่าเอาอันไหนดีกว่า สักพักคุณหมอก็ไปเหลาซิริโคน แล้วมาฉีดยาชาให้เรา โคตรเจ็บเลย

โดยเฉพาะตรงปลายจมูก น้ำตาไหลจ้าาา T^T

หลังจากนั้นคุณหมอ ก็กรีดจมูกเรา เรารู้สึกเจ็บนิดหน่อยนะ แล้วคุณหมอก็พูดว่าเลือดออกเยอะเลย ประมาณ 2 รอบ

เรา ใจเสียมากกกกก ว่าเลือดออกเยอะ

>>> คุณหมอนำซิริโคนอันแรกใส่เข้าไปมันแน่นมากๆๆ แล้วคุณหมอก็พิจรณากันว่าทรงนี้มันไม่สวยไม่เหมาะกับเรา

สรุป !! เอาออกเปลี่ยนอันใหม่ให้เราค่ะ ซึ่ง ณ ตอนนั้นยาชาเหมืือนจะเริ่มหมดฤทธิ์แล้วค่ะ เจ็บทุกการกระทำค่ะ จนเราร้องกำมือผู้ช่วย

ไปหลายที ปวดมากๆด้วยค่ะ หมอเหมือนจะหงุดหงิดว่าแบบ คนไข้เป็นอะไรทำไมต้องเกร็งขนาดนั้นน

อยากบอกหมอว่ามันเจ็บค่ะเจ้บมากกก -..-" แอบคิดว่ายาชาที่นี่ทำไมมันไม่ชาเท่าไหร่เลย มันไม่ทำงานหรอ 555555

ตอนเย็บเหมือนโดนเย็บสดเลย จนเราแบบ โอ้ยยยย คุณหมอถามว่าฉีดยาชาเพิ่มไหมค่ะ ดีนะผู้ช่วยบอกไม่ต้องแล้วละคะอีกเข็มเดียว

เองฉีดยาชากับเย็บไปเลยก็พอกัน

เสร็จออกมามีพี่แคทค่ะเป็นผู้ช่วย เค้าอยู่กับเราตลอดเลย จับมือเราตอนผ่าตัด ออกมายังหาน้ำแข็งประคบให้เรานั่งเป็นเพื่อนเราจูงเรา

ไปพัก

สรุปนะค่ะ ออกมามึนๆยาชาค่ะ พี่แคทให้ทานยาแก้ปวดเม็ดสีชมพูไป ตอนนั้นปวดมากๆค่ะปวดด้วยตึงด้วยในใจคิดว่าไม่เอาอีกแล้ว

ศัลยกรรม ทรมานค่ะ 555 คุณหมอเย็บจมูกเราด้านในและเย็บออกมาตรงด้านนอกปลายจมูกด้านหน้านิดๆด้วยค่ะมีปมไหม

สงสัยเหมือนกันค่ะว่าทำไมต้องเย็บด้านนอกด้วย

ตอนนั้นไม่กล้าส่องกระจกเลยค่ะ พอกลับมาบ้านก็ประบเย็นทานยาตามที่หมอบอกทุกอย่างค่ะ พอวันที่ 5 เราลองแก้พลาสเตอร์ออก

เรารู้สึกว่าจมูกมันใหญ่โตมากๆ แล้วก็โด่งเกินไปด้วย เหมือนจมูกหมูเลย แต่คุณหมอบอกว่า หยดน้ำจะมาภายใน 2 เดือนค่ะ

จะยุบอีกไหมค่ะ

ตอนนี้นอยส์มากมาคิดว่าไม่น่าทำเลย

ก่อนทำ จมูกค่ะ

หน้าตรง

หน้าตรงเล่นมุมกล้องค่ะ

โดยรวม แล้ว

ด้านข้าง

วันที่ทำวันแรกค่ะ 6 สค บวมตึงปวดมาก

วันที่ 2 ค่ะ 7 สค. บวมเฉยๆไม่มีรอยช้ำเลยค่ะ

วันที่ 3 ค่ะ 8 สค. เริ่มบวมเหลืองๆนิดหน่อยค่ะ

วันที่ 4 ค่ะ 9 สค. เริ่มยุบแต่ยังบวมอยู่ค่ะ

วันที่ 5 ปัจจุบันค่ะ แก้พลาสเตอร์ออก จมูกบวมมากเป็นหมูเลยนอยส์มากค่ะ

เดี๋ยวจะมาอัพเพิ่มเติมนะค่ะ ตอนนี้นอยสืมากอยากร้องไห้แล้วค่ะจมูกดูโตจังเลย
ขอบคุณทุกคนที่อ่านถึงตรงนี้นะค่ะถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยค่ะ  

ผมสิบกว่าวันยังบวมเลย คุณแค่ 5 วันเอง -*- คือผ่าตัดอะครับให้สวยภายใน 7 วันคงยาก ตอนแรกผมก็นอยตอนนี้เฉยๆแระเดี๋ยวยุบเรื่อยๆ ที่บางคน 7 วันถ่ายรูปสวยแล้วแต่มุมกล้องครับและผิวคนเราไม่เหมือนกันบวมมากบวมน้อยผมก็ไม่ได้เป็นกูรูแต่ตอนนี้ยังบวมอยู่เยอะครับ
ทำไล่ๆกันเลยค่ะ เราทำวันที่8 สค.(แต่คนละหมอกันนะคะ) เปนกำลังใจให้สวยๆค่าา
เหมือนเราเลยค่ะ ปลายจะทู่ๆๆ ตัวเองลองจับที่แกนสิริโคนดูค่ะ ถ้าแกนใหญ่แสดงว่ามันใหญ่ ถ้าแกนเล็กต้องรอมันยุบค่ะ อันนี้เราไปปรึกษาหมอมา^^
เนื้อที่ปลายจมูกเยอะมากถ้าหมอใส่ซิลีใหญ่นะเสดเลย จมูกจะใหญ่ขึ้นเอีก (เคยโดนมาแล้วจ้า)
ผมว่าคุณแก้ปัญหาผิดจุดนะครับ ปลายจมูกใหญ่จากโครงสร้างต่างๆภายใน การที่ใส่ซิริทับเข้าไป ถ้าหมอเหลาไม่ดีหรือใส่กว้างหรือน้อยเกินไป ปลายจมูกมีสิทธิ์ใหญ่กว่าเดิม(เคยมี exp มา)
เหมือนเราเลย เราทำมาวันที่สี่ ตอนแรกบวม บะเฮิ่มเลย ตอนนี้ก็เริ่มยุบแล้ว จมูกโตมาก ตอนนี้เครียดๆ ถามหมอ หมอบอกว่าเดี๋ยวก็ยุบสวย แถมของเราเหมือนเอียงนิดๆ ได้แต่ภาวนาว่ามันบวม TT.,TT
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-11 13:55:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Junsexy เมื่อ 2014-8-10 22:13
เหมือนเราเลย เราทำมาวันที่สี่ ตอนแรกบวม บะเฮิ่มเลย ต ...

รอยุบ 1-3 เดือนจ้า แง้ๆ ตอนนี้กลัวอย่างเดียวแล้วคือเบี้ยวจ้า T^T สู้ๆน้ะค่ะตัวเอง
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-11 13:56:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย shitae เมื่อ 2014-8-10 21:09
ผมว่าคุณแก้ปัญหาผิดจุดนะครับ ปลายจมูกใหญ่จากโครงสร ...

ขอบคุณนะค่ะ เดี๋ยวจะลองไปถามคุณหมอวันนัดตัดไหมดูว่า คุณหมอเหลาซิริโคนใหญ่รึเปล่าค่า ^_________^ แต่จริงๆตอนแรกคุณหมอแนะนำฟิลเลอร์ค่ะแต่ไม่กล้าฉีด แหะๆ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-11 13:56:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Catจัง เมื่อ 2014-8-10 21:08
เนื้อที่ปลายจมูกเยอะมากถ้าหมอใส่ซิลีใหญ่นะเสดเลย จ ...

ขอบคุณนะจ้าา ตอนนี้ได้แต่ภาวนาให้หมอเหลาซิริโคนเล็กมาให้ ไม่อย่างนั้นคงต้องมีแก้กันบ้างแหละค่ะ 5555 ^^
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-11 13:57:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rungtiwa123123 เมื่อ 2014-8-10 20:04
เหมือนเราเลยค่ะ ปลายจะทู่ๆๆ ตัวเองลองจับที่แกนสิริโ ...

ขอบคุณค้า ตอนนี้ไม่กล้าแตะต้องจมูกเลยเดี๋ยวรอสักพักจะลองจับดู อิอิ 55555
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-11 13:57:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Palmycosma เมื่อ 2014-8-10 19:54
ทำไล่ๆกันเลยค่ะ เราทำวันที่8 สค.(แต่คนละหมอกันนะคะ) เ ...

ขอบคุณค่ะ ^__^ ภาวนาให้สวยไปพร้อมๆกันนะค้า แล้วของตัวเองบวมรึเปล่าค้า
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-11 13:58:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mexperience เมื่อ 2014-8-10 19:40
ผมสิบกว่าวันยังบวมเลย คุณแค่ 5 วันเอง -*- คือผ่าตัดอะค ...

ขอบคุณค่าา >< คงต้องรอ อีก 3 เดือนกว่าจะเห็นทรงชัดเจน เน้อะ จิตตกไปก็คงเท่านั้นเครียดเอง
ต้นฉบับโพสต์โดย punchimee เมื่อ 2014-8-11 13:57
ขอบคุณค่ะ ^__^ ภาวนาให้สวยไปพร้อมๆกันนะค้า แล้วของตั ...

ตอนนี้วันที่4ก็บวมค่ะ แต่ไม่มาก หน้าปกติเลยบวมแค่สัน ไม่เขียวช้ำไรเลย แต่หูนี่สิคะระบมชอกช้ำสุด(เราใช้กระดูกอ่อนหลังหูค่ะ) ยังเจ็บมากอยู่เลยค่ะ
ของจขกท.เป็นไงคะ เรารอลุ้นไปพร้อมกันนะคะ :)
รอไปเลยจ้า ยังบวมมาก ดูไม่ออกหรอก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้