1เฟรม
ดู: 2134|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[แฟชั่น/เครื่องแต่งกายชาย] การเลือกสรรเสื้อผ้าแฟชั่นสไตร์วินเทจมาใส่

[คัดลอกลิงก์]
        เดี๋ยวนี้เสื้อผ้าแฟชั่นวินเทจ กำลังได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก เป็นส่วนใหญ่แล้วเสื้อผ้าแฟชั่นวินเทจ ของผู้หญิงจะมีให้เลือกเยอะมากกว่า โทนสีสไตล์วินเทจนั้นจะเน้นเรียบๆ สีโทนอ่อน เป็นการแต่งกายที่เป็นเอกลักษณ์ โดนใจคนรุ่นใหม่เป็นอย่างมาก สำหรับสไตล์การแต่งตัวแนววินเทจของผู้หญิงนั้นก็มีหลายแบบเลยทีเดียวนะครับ เริ่มจาก วินเทจที่หนึ่ง คือการใส่เดรส สีโทนนู้ด อาจจะมีลายน่ารักเล็กๆ  มีเครื่องประดับเสริมเป็นกระเป๋าหนังเท่ หรือหมวกมีปีกล้ำซักใบ ก็ทำให้คุณเป็นสาววินเทจได้แล้ว หรือถ้าหากคุณไม่ชอบสไตล์เดรส ก็มีวินเทจที่สอง แบบกางเกง สำหรับผู้หญิงที่ชอบใส่กางเกงขาสั้น ก็แค่เลือกกางเกงขาสั้นเอวสูงสีพื้นๆ สวยๆ มาซักตัว ใส่กับเสื้อน่ารักๆ แมตช์กับกระเป๋าหนังลายเท่ๆ คาดผมเล็กน้อยเพิ่มความหวาน ก็เท่สไตล์วินเทจได้แล้วครับ แต่ใครที่ชื่นชอบใส่กางเกงขายาว ก็มีเช่นกัน วินเทจที่สาม เพียงคุณเลือกกางเกงขายาว ที่เอวสูง หรือพองนิดๆ แมตช์กับเสื้อลายเรียบ สวมสูทแฟชั่นทับสักหน่อย คุณก็เป็นสาววินเทจ สุดหรูที่มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเองได้แล้วครับ แฟชั่นวิจเทจไม่ได้แต่งยากลำบากอย่างที่คิด สาวๆก็วินเทจได้ทั้งนั้น
[CENTER][/CENTER]
        สำหรับผู้ชาย เราจะเห็นกันบ่อยๆ สำหรับแฟชั่นเสื้อผ้าวินเทจ ที่เน้นกางเกงขาสั้น พอดีกับตัว จะมีตั้งแต่สั้นเลยเข่า จนสั้นพอดีเข่า หรือเลยเข่าไปนิดหน่อย  ใส่กับเสื้อเชิ้ตพอดีตัวสีเรียบ แมตช์กับรองเท้าบูทคู่งาม เสริมความเท่และความเชื่อมั่นด้วยแว่นดีไซน์สมัยใหม่ แค่นี้ก็เป็นวัยรุ่นวินเทจสมัยใหม่ได้แล้วครับ หากใครชอบใส่ขายาวก็มีทั้งแบบห้าส่วนและแบบเต็มตัว สำหรับห้าส่วน ก็จะมีการพับชายเกงเกงขึ้นมาประมาณ 1-2พับ แมตช์ได้กับเสื้อเชิ้ตสีเรียบ อาจจะสวมกั๊กเท่ๆ ทับอีกชั้น หรือจะใส่หมวกเพิ่มความล้ำให้วินเทจก็ได้เช่นกัน อนึ่งในการเพิ่มชั้นเชิงต่างๆให้มีความเป็นวินเทจ นั่นก็คือ แว่นตาทรงวินเทจ ซึ่งเดี๋ยวนี้สามารถหาซื้อได้ทั่วไป ราคาถูก ตั้งแต่ 50 บาทไปจนถึงหลักพันหลักหมื่นเลยทีเดียว ยิ่งเดี๋ยวนี้ สามารถหาซื้อเสื้อผ้าแนววินเทจ บนอินเตอร์เน็ตได้มากมาย มีหลายร้านเลยทีเดียวที่ขายเสื้อผ้าแนวนี้ ไม่ว่าจะเป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย การันตีว่าหาไม่ยาก และสไตล์นั้นก็โดนใจ หากคุณต้องการแนวไหน หรือลายไหน ลองสอบถามร้านค้าเสื้อผ้าแฟชั่นบนโลกออนไลน์ดู เพราะว่า บางทีเขาก็อาจะมีลายอย่างที่คุณต้องการ ไม่ต้องไปซื้อในราคาแพงๆ ตามห้างก็ได้นะครับ

Meenaday Closet
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-31 10:07:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Up Up
เสื้อผ้าแฟชั่น
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-5 10:23:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอดันค่ะ ร้านเสื้อผ้าออนไลน์
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-8 16:12:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอดันค่ะ
ร้านเสื้อผ้าออนไลน์
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-13 12:01:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดันหน่อยค่ะ ร้านเสื้อผ้าออนไลน์
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-14 18:05:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดันๆ ร้านเสื้อผ้าออนไลน์
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-19 04:45:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
UP UP เสื้อผ้าแฟชั่น
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-22 22:16:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Up Up เสื้อผ้าแฟชั่น
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-25 20:21:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดันค่ะ เสื้อผ้าแฟชั่น
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-29 16:56:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
UP UP ร้านเสื้อผ้าออนไลน์
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-31 23:11:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Up คลิกเลย เสื้อผ้าแฟชั่น
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-5 11:00:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Up Up
เสื้อผ้าแฟชั่น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้