ดู: 7303|ตอบกลับ: 50
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวก่อน-หลังตาสองชั้นกับหมอมนัส Meko Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iMha เมื่อ 2014-7-23 03:47

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iMha เมื่อ 2014-7-23 03:46

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iMha เมื่อ 2014-7-23 03:45

สวัสดีค่ะชาวดั้งโ่ด่ง นี่คือกระทู้รีวิวครั้งแรกในดั้งโด่งและเป็นการรีวิวการทำศัลยกรรมครั้งแรกของปูด้วย
ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ยาวมากๆ และรูปอาจเยอะหน่อยนะคะ
ตั้งใจมารีวิวให้เป็นอีกหนึ่งเคสตัวอย่างเพื่อประกอบการตัดสินใจสำหรับคนที่สนใจจะเปลี่ยนแปลงตัวเองค่ะ
เนื่องจากปูเองก็เคยเป็นหนึ่งในคนที่หารีวิวเพื่อประกอบการตัดสินใจ และหารีวิวที่อธิบายละเอียดๆหรือรูปเยอะๆไม่ค่อยเจอ

ปูดูรีวิวจากเว็บดั้งโด่งจากเพื่อนๆพี่ๆในนี้ประกอบการตัดสินใจ สนใจคลีนิกนู้นนี้ไปเรื่อยจนมาจบที่ Meko Clinic
ที่ตัดสินใจเลือกที่นี่เพราะรีวิวของคุณ noospooky เป็นรีวิวที่สร้างกำลังใจว่าปูก็เปลี่ยนแปลงตัวเองได้
และอีกหนึ่งเหตุผลที่เลือกที่นี่เพราะเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต ซึ่งรู้ดีว่ามีความเสี่ยงมากพอกับความสวยที่ต้องการ
แต่หากจะเสี่ยงแล้วขอเลือกคลีนิกที่มีความเสี่ยงต่ำที่สุดและปูมีความมั่นใจมากที่สุดดีกว่า เพราะพลาดแล้วพลาดเลย
แต่จากการดูรีวิวมาที่นี่มีการรับประกันผลงานคือสามารถแก้งานได้ฟรีภายใน 3 เดือน แสดงว่าหากพลาดก็ยังสามารถแก้ได้
มาดูรูปก่อนการทำศัลยกรรมกันดีกว่าค่ะ พลีชีพมากเพื่อดั้งโด่ง

เตรียมตัวก่อนการศัลยกรรมเรียกได้ว่าไม่ได้เตรียมอะไรเลยเพราะสื่อสารผิดพลาดกับพี่ที่จัดคิวให้เลยได้เลื่อนมาทำเร็วขึ้น
เรียกได้ว่าไม่มีเวลาตื่นเต้นเลยค่ะ ก่อนไปทำยอมรับเลยว่าแตะแอลกอฮอล์ไปพอสมควร ไม่คิดว่าจะต้องเลื่อนคิวให้เร็วขนาดนี้
ถือว่าการเตรียมตัวแย่มาก จองตั๋วเครื่องบินก็อดโปร อันนี้แอบบ่น

ไปถึงคลีนิกสาขาจตุจักร เคสปูพี่มินนี่เป็นคนรับเคส ใจดีและดูแลดีมากค่ะ ไปครั้งแรกประทับใจเลย
พี่มินเอาเอกสารการปฏิบัติตัวก่อนและหลังการผ่าตัดให้ปูศึกษาก่อนระหว่างรอพี่มินเตรียมเอกสาร
พอพี่มินเตรียมเอกสารเสร็จก็จะมีเอกสารที่ต้องเซ็นยินยอม กำลังจะเซ็นแล้วพี่มินห้ามไว้ว่าให้อ่านก่อน ซึ่งเป็นอะไรที่ประทับใจมาก
แบบว่าลูกค้าไม่มีความรอบคอบพนักงานก็มีการเตือนให้ศึกษาเอกสารให้ดีก่อนการตัดสินใจ แบบปูเรียกขาดความรอบคอบ
อ่านเสร็จก็เซ็นยินยอม แล้วพี่มินก็พาขึ้นไปเตรียมตัวบนห้องผ่าตัด มาถึงตอนนี้เป็นอะไรที่รอนานมาก โทรศัพท์ก็ไม่ได้หยิบติดมา
แฟนก็นั่งรออยู่อีกที่ ซึ่งตอนนั้นไม่ทราบว่าพาญาติขึ้นมารอได้ ไปตั้งแต่เที่ยง ขึ้นมารอตอนประมานบ่ายโมงนอนรอจนถึงสี่โมงได้ผ่าตัด
ถามว่าตื่นเต้นไหม ไม่ค่อยตื่นเต้นนะ เหมือนเวลาตื่นเต้นมันน้อยด้วยมั้งคะ ประมาณตื่นเต้นไม่ทัน
ก่อนผ่าตัดคุณหมอจะถามความต้องการว่าต้องการประมาณไหน คุณหมอก็จะทำการวัดระดับชั้นว่าประมาณนี้ได้ไหม ชอบรึเปล่า
พอตกลงระดับชั้นได้แล้ว คุณหมอก็เริ่มฉีดยาชาคุณหมอมือเบามากเลยค่ะ เหมือนที่ชาวดั้งโด่งบอกไว้จริงๆ
รู้ตัวตลอดเลยค่ะ ผ่าไปสักพักคุณหมอให้ลองลืมตาดู ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆจนคุณหมอดูแล้วว่าสมบูรณ์ก็เป็นอันเสร็จค่ะ
แต่ตอนลืมตาจะค่อนข้างหนักๆ น่าจะมาจากฤทธิ์ของยาชารึเปล่าเอ่ย แฮ่ๆ แบบว่ารู้สึกตาหนักๆ รู้สึกมีอะไรมาสะกิดอยู่ไกลๆตอนผ่า
พอพาเสร็จพี่ที่อยู่ห้องผ่าตัดก็พาไปประคบเย็นไม่ค่อยมั่นใจว่า 30 นาทีรึเปล่า ลืมซะแล้วสิ
แต่วันนั้นรีบกลับกลัวตกเครื่องเลยได้ประคบไม่ถึงเวลาที่เขากำหนด
แถมพอไปสนามบินไปทันนะ แต่ดันจองไฟลท์ผิดเดือนอีก โดนจ่ายค่าตั๋วใหม่แบบเต็มราคาเลย
ตอนก่อนขึ้นเครื่องปูขอใบรับรองแพทย์มาด้วย เผื่อเจ้าหน้าที่ขอตรวจ
ตอนเช็คอินเจ้าหน้าที่ขอตรวจใบรับรองแพทย์โชคดีจริงๆที่ปูขอมา คงเห็นปูปิดตามากลัวจะขึ้นเครื่องไม่ได้
เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาไปมากกว่านี้ไปเริ่มกันเลยแล้วกันเนอะ

มาดูภาพหลังการทำศัลยกรรมตาของปูกันเลยดีกว่า แต่ภาพหลังผ่าตัดทันทีปูไม่ได้ถ่ายไว้ ไม่ได้พาโทรศัพท์เข้าไปห้องผ่าตัดอดถ่ายเลย

ภาพข้างล่างคือหลังจากทำมา 1 วัน อาจดูน่ากลัวแต่ไม่เจ็บเลยนะคะ หลังทายาเลยดูมันๆหน่อยค่ะ

ต่อด้านล่างนะคะ เกินขีดจำกัดกระทู้ค่ะ
ไปกินอะไรแสลงมาค่ะเนี้ย
สวยมากค่ะ เป็นธรรมชาติมากๆ
สวยมากกกกกกก หน้าตาดูสดใสขึ้นเลย
สวยจังเลยค่ะ ดูธรรมชาติมากๆๆ
หน้าเปลี่ยนเลยค่ะ ตอนแรกดูชั้นตาใหญ่ไปนิด แต่พอยุบแล้วสวยเลยค่ะ สวยมากด้วย
สวยค่ะ หน้าเปลี่ยนเลย
เปลี่ยนไปเลย สวยมาก
รูปอัพเดตล่าสุด ดูธรรมชาติมากเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย iMha เมื่อ 2014-7-23 03:49
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iMha เมื่อ 2014-7-23 04:22

แก้ไขครั้งส ...

โห สวยเด่นเลยคะ พอทำแล้วเกิดมากๆเลย กิเลสเกิด 5555+
ตอนแรกทำเสร็จน่ากลัว พอยุบสภาเลย แต่ราคาโหดมากอะ ตังไม่ถึง
สวยเลยค่ะ มาเก็บข้อมูลค่ะ อยากทำๆๆๆๆๆ
สวยขึ้นมากๆ เหมือนคนละคนเรย
สวยเลย ตอนเเรกพี่ดูว่าชั้นใหญ่ เเต่พอดูรูปตอนนี้ สวยเลยค่ะ ธรรมชาติมากๆ
สวยเลย ตอนเเรกพี่ดูว่าชั้นใหญ่ เเต่พอดูรูปตอนนี้ สวยเลยค่ะ ธรรมชาติมากๆ
ดูธรรมชาติมากเลย
สวยมากเลยค่ะ ตาในฝันเลย
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-7 18:15:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทล่าสุดค้า
วันที่ 7/9/57 ถ่ายวันนี้สดๆ ร้อนๆ เลยค่ะ

ถ่ายมาให้ดู 2 วันนะคะ ตอนนี้ยุบบวมลงแล้วค่ะ

เปรียบเทียบให้ดูอีกครั้งนะคะ ระหว่างก่อนและหลัง

ตอนนี้หลังจากทำมาก็มั่นใจเพิ่มขึ้นมากค่ะ พอยิ่งยุบรู้สึกยิ่งมัน่ใจเพิ่มขึ้นไปอีก
ตอนนี้กรีดอายง่ายขึ้นมากๆ เลยค่ะ สนุกกับการเปลี่ยนลุคไปเรื่อยๆ
บวกกับตอนนี้น้ำหนักลดลงด้วยทำให้อะไรๆ ก็ลงตัวไปหมด เหลือแค่ปากกับฟันที่ยังไม่มีเวลาจัดการ
ไว้ทำปากเมื่อไหร่จะมารีวิวให้ดูนะคะ ตอนนี้วุ่นวายเรื่องขอฝึกงานก่อน ความสวยรอไม่ได้แต่การศึกษาก็รอไม่ได้เหมือนกัน
ถ้ามีเวลาว่างเมื่อไหร่จะมาอัพเดทให้ดูอีกนะคะ
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-7 17:59:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nayfluke เมื่อ 2014-7-31 13:16
เจ็บไหมครับดูจากรูปที่บวม แต่พยุบแล้วสวยเลย ...

ไม่เจ็บเลยค่ะ คุณหมอมนัสมือเบาสมคำร่ำลือเลยค้า
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-7 17:58:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย MaxzyMac เมื่อ 2014-7-29 09:10
กินยาตัวไหน ช่วยลดบวมได้เร็วๆมั่งคับ ...

ลองถามที่คลีนิคดูนะคะ ปูอ่านเจอในแฟนเพจว่ามียาที่ทานหลังศัลยกรรมค่ะ
ของปูไม่ได้ทานค่ะเพราะไม่ทราบว่ามียาหลังศัลยกรรม วันนั้นรีบกลับเลยไม่ได้อยู่คุยกับพี่ที่คลีนิค
ปูลดบวมโดยการควบคุมอาหารที่ทานและหมั่นดูแลรักษาแผลค่ะ ทั้งความสะอาดและการทายาค่ะ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-7 17:54:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ririn11 เมื่อ 2014-7-28 09:22
อันนี้ทำแบบกรีดหรือแบบไหนคะ

แบบกรีดค่ะ แต่ได้ยินคุณหมอบอกเย็บคล้ายๆการเย็บสามจุดค่ะ แผลจะหายเร็วขึ้นค่ะ
อัพเดตรูปให้ดูบ่อยๆนะคะ

แสดงความคิดเห็น

อัพเดทแล้วนะคะ ด้านล่างเลยค้า ^^  โพสต์ 2014-9-7 18:20
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้