เจ้าของ: bunnymania
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] บุกทำดั้งกับหมอบุญถิ่น เสียความรู้สึกมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เราก็ไปนะ ถามหมอผู้หญิง ว่าจะออกมาเบี้ยวน่าเกลียดไหม เขาก็ตอบว่าน้องเบี้ยว ฐานเบี้ยวทำไงก็เบี้ยว เราก็ถามต่อมีวิธีแก้ไหม เขาบอกว่ารับได้ป่าวล่ะมันเบี้ยว ก็เลยไม่รู้ว่ามันจะเบี้ยวไง เปลี่ยนล่ะหาที่อื่นดีล่ะ ปรึกษาไม่ได้เลย คนที่เขาไปใครก็อยากได้คำปรึกษาทั้งนั้นล่ะ ถ้าคนไข้เขารู้ คงไม่ไปถามหมอให้เสียเวลาทำมาหากินหรอ นั่งรถไปก็เหนื่อยจะตาย ไปได้ยินคำพูดแรงส์ หาทำที่อื่นดีกว่า
ไม่ได้ใสร้ายนะ แต่เจอกับตัวเองล่ะเพื่อนที่ไปด้วย เซงเลย อุตสานั่งรถไปเพราะเห็นพี่เขาเสริมมาว่าดีนักดีหนา แต่มันเสียตรงการให้คำปรึกษานี่ล่ะ อึ้งกันไปเลย ก็คงไปผิดจังหวะเหมือนเรา จังเร่งด่วนเขาเลยรีบกันสะทุกอย่าง
ของผมทะลุ แล้วไม่รับผิดชอบอ่าดิ T_T
เราไปทำมาก็พอใจนะ โชคดีวันนั้นพูดดีมากๆทั้งหมอและผู้ช่วย
เคยได้ยินมาว่าหมอดุ วันที่ไปทำรู้เลยค่ะว่าทำไมหมอถึงดุ
ลูกค้าเยอะมากๆๆๆๆรอกันตั้งแต่ดี 5 นั่งรอหน้าคลีนิค ผู้ช่วยมาเปิดประตู 7 โมงครึ่ง
ก็ทะลักกันเข้าไปจับจองคิว หมอบุญทำจมูกจนถึง 2 ทุ่มครึ่ง
แกทำครึ่งชั่วโมงต่อ 1 คน (เพราะได้ยินผู้ช่วยพูดกันในห้องว่า
เฮ้ยเมื่อกี้แค่ 28 นาทีเอง โอ้วทำกันเร็วจังเราทุกทีจะ 30 นาที)
สงสัยนี่คงเป็นสาเหตุส่วนหนึ่งที่หมอบุญแกเลยอารมณ์แปรปรวน
เรา "สั่งห้าม" พี่สาวไปทำแล้วละ อิอิ พี่สาวคนโต ถูกสั่งห้ามแล้วเพราะว่า เราเป้นคนโทรไปถามเรื่องคิว ( ไม่ประทับใจกับการตอบ หรือให้ข้อมูล )ตอบบแบบรีบๆมากๆๆ" รีบไปไหนไม่รู้ ไปไล่....ายย หรือไง เอิกกก
เค้าคงคิดว่าแค่ 5000 เลยดูถูกกดขี่เราได้ อย่าไปแคร์ค่ะ เก็บตั้ง เพิ่มอีกสัก 7000 ไปทำกับหมอที่ดูแลใส่ใจเราเป็นอย่างดีดีกว่าไปทำ 5000 แล้วออกมาไม่ดี ประกอบกับความรีบของหมอที่อยากได้เงินมากกว่าความตั้งใจที่จะทำให้ลูกค้าสวยค่ะ  

หมอบุญถิ่น ไม่เคยอยู่ใน list ที่อยากจะทำศัลยกรรมด้วยเลย
มีเพื่อนคนนึงคนบอกว่า หมดใช้ซิลิโคนสีเขียวด้วย แต่แก่ตัวมา จมูกต้องเขียวเป็น Hulk แน่ๆเลยอ่ะ
น่ากลัว !
ตอบกระทู้ kung181103 ตั้งกระทู้

เวลามันเป็นเงินเป็นทอง ไม่สนใจความสวยของลูกค้า คิดอย่างเดียวรีบๆกรีด ยัดซิลลี่ เย็บปิด เอาตังจากลูกค้าแล้วรีบๆถีบส่ง
5000ไม่แพงแต่มันก็เงินนะคะ ถ้าไปแล้วเจอแบบอนาถอนาถา เอื้ออาทร เก็บตังค์อีกนิดแล้วทำที่อื่นก็ได้ทำแล้วต้องเจอแบบนี้ก็เซ็งค่ะเนอะ
เราก็เคยไปอ่ะ พนักงานพูดจาไม่ดีเลยทำหน้าทำตาทั้งที่ก็ไมได้ถามอะไรเซ้าซี้นะ เเต่เค้าก็มาถามเราว่าเเพ้ยาอะไรมั้ย ก็ตอบไปว่าไม่เเพ้ เคยฉีดอะไรมามั้ย ก็ตอบไปตรงๆว่าไม่เคยฉีด เเล้วเค้าก็ทำปากเบะๆเเบบว่าไม่เชื่ออ่ะ เเล้วก็ถามเเบบทำหน้าตากวนตรีนว่าเคยฉีดไหม ถ้าเคยฉีดก็บอกมาตามตรงนะ เราก็บอกไม่เคย ขนาดหน้ายังเเต่งไม่เป็นเลยค่ะ เครื่องสำอางก็ซื้อไม่เป็น เสี่ยงตายมาคลินิค ศัลยกรรม นี่ก็บุญขนาดไหนเเล้วกลัวจะตาย (อันนี้คิดในใจนะ)  เค้าก็ถามว่าตกลงไม่มีโรคประจำตัวไม่เเพ้ยานะ เราก็บอกไม่มี เค้าก็มองหน้าเเบบเพ่งดูหน้านี่ งอเชียว  เเล้วก็พูดว่าปากนี่ไมได้ฉีดมาหรอ เราก็บอกว่าธรรมชาติยังไม่เคยทำไรมาเลย นึกในใจ ปากห้อยขนาดนี้ใครมันจะไปฉีดมาอีกวะ  จ้องปากไม่พอหาว่าไปฉีดจมูกอีก กรำ คือจมูกเราอ่ะ มันโด่งตอนปลายเเต่ ตรงดั้งมันไม่มี พอขึ้นไปพบหมอ เหมือนเขียนอะไรมาในใบ หมอก็พยายามถามอีกว่า ไมได้ฉีดมาเเน่หรอ เเล้วก็เอามือมาจับดู  เอ๊าก็จริงดิคะ นี่ขนาดเป็นหมอศัลยกรรม ยังดูไม่รู้อีกหรอคะ เราตัดสินใจ ทำดีป่าวหว่ามีปัญหามาซวยเลยนะเนี่ย ขนาดจมูกธรรมชาติไม่ได้ทำยังดูไม่รู้ กรรมเวร
ดีนะที่ไมไปทำ555 ตอนไปก็บอกว่าจมูกเราเบี้ยวไปนิดเดียว
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Reblue เมื่อ 2011-2-27 23:09

.............
เออ ถ้าเจอหมอแบบนี้เป็นเราก็กู๊ดบาย  หาหมอใหม่ที่ดีกว่า อย่าไปเสียงเลยค่ะ
ช่ายค่ะ เล่นตัวด้วย พนักงานรับสายก้อพูดไม่ดี
ดูหลายที่เห็นราคาคุณหมอบุญถิ่นเหมาะสมดี ผมว่าราคากลางๆนะครับ ดูมีหลายเคส นานาจิตตัง ผมว่า,,,แต่ว่าตอนนี้ผมจะไปทำที่ไหนดี เพื่อนคนใดทราบอยู่ระยอง มีมั้ยครับ ส่วนใหญ่จะอยู่ตามต่างจังหวัดท้้งนั้นเลย
ถ้าหมอดุ ผมก็ไม่ไปทำครับผม ตังเรา และอีกอยากให้ตระหนักว่า ผมเสียสะตัง จ้างหมอ ให้คุณทำดั้งให้ผมนะครับ ไม่ได้ทำให้ฟรีๆๆ แล้วก็ ถึงจะแค่ 5000 คุณไม่คิดหรอครับว่า กว่าจะหามาได้ และต้นทุกซิลิโคนก็ไม่ได้แพงอะไรมากมาย ให้ตายดิ จ้างให้ทำแล้วนะ ยังจะมาด่า คนจ้างอีก
ไปทำมาแล้วคะ .. หมอผู้หญิงคุยดี แต่ พูดเร็ว
ส่วนหมอบุญถิ่น ถามอะไรก็ไม่ค่อยตอบคะ รีบๆๆ ไม่แนะนำว่าจะออกมาเป็นยังไง วัดจมูกแล้วก็ไป
เรายังไม่หาย งง เลย
ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ แต่ผมคิดว่านานาจิตตังครับ
พี่สาวผมก้อทำกับหมอบุญถิ่นครับ ใช่หมอทำแล้วสวยดี แต่เหมือนที่ทุกคนบอกครับแคชพี่สาวผมก้อเจอ เพื่อนพี่ผมก้อเจอ 55 คุณหมอดุ เห็นว่ามีปะทะคารมกะลูกค้าบ่อย ตอนแรกผมก้อจะทำกะหมอนี่แหละแต่ด้วยความไกล และอะไรบางอย่างมันบอกว่า อย่าดีกว่า หมอญานินที่สุราดอ่ะดีแล้ว 55 เลยตัดสินใจทำกะหมอญานินครับ ...บอกตรงๆว่าได้ความประทับใจตั้งแต่โทรไปนัดคิวปรึษาเลยที่เดียว หมอแอบบอกเราว่ามาเร็วอาจจะได้แซงคิวนะ อิอิ พอไปปรึกษาหมอ หมอญานินด้วยความที่ประสบการณ์เยอะ ผมแทบจะไปต้องบอกเลยว่าผมต้องการแบบไหน บอกจัดให้หมด แบบนี้เหมาะกับเราแบบนี้ไม่ดีอธิบายกันเองมากครับ และแล้วผมก้อพอใจกะแบบที่หมอและผมเห็นตรงกันว่าใช่  วันที่ 13 มิถุนายนนี้ ก้อจะได้ทำอย่างหวังแล้วกะคุณหมอญานินท์ ครับผม อิอิ
ถ้าอยากได้จมูกสวยๆๆๆๆๆ หมอบุญถิ่นไม่ใช่คำตอบสุดท้าย และไม่ใช่ตัวเลือกคับ
ถ้าไปเจอกับตัวแล้ว ไม่ประทับใจ ไม่ว่าจะเป็นอะไรต่อมิอะไร ก็ลองมองดูที่อื่นเนอะ ถือซ่ะว่าเราศึกษาดูเพื่อเป็นแนวทางค่ะ เอาแบบทุกอย่างกลางๆดีกว่า อันนี้ส่วนตัวเรานะ
ถ้าทำแล้วมันไม่มีคุณภาพ ก็เหมือนกับเอาเงิน 5000 ไปโยนทิ้ง แถมเจ็บตัวอีกต่างหาก
เราว่า เก็บเงินอีกนิด แล้วไปทำกับคุณหมอ ดีๆ หน่อยดีกว่านะค่ะ
เอาแบบว่า เจ็บครั้งเดียวพอ อ่ะค่ะ
คงไม่ไปแล้วล่ะค่ะ...กลัวเสียความรู้สึกเพราะเราชอบใช้บริการคนที่เต็มใจบริการ
ครับ  สู้ๆๆนะครับ  เราเป็นคนตัดสินใจเองไม่ลองปรึกษาเพื่อนก่อนอะครับว่าทำกับใครดีบ้าง  ผมว่าน่าจะได้คำแนะนำที่ดีนะครับ  ไงก็สู้ๆๆนะ
อยากไปทำจัง  แย่แล้ว!  ขอคิดไหม่ก่อนน่ะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้