ดู: 20187|ตอบกลับ: 39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] 340cc Allergan ดีลักซ์ คลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SONYA01 เมื่อ 2014-7-19 02:31

เสริมอกที่ดิลักซ์ คลีนิคค่ะ
อายุ 23 ปี เสริมมาวันที่ 16/06/2557
ตอนนี้ประมาณเดือนนิดๆ แล้ว

อยากแชร์ประสบการณ์สำหรับคนที่กำลังตัดสินใจจะเสริมหน้าอกแต่อยู่นะจ๊ะ
เราตัดสินใจทำที่ ดิลักซ์ คลีนิค เพราะเคยมาอ่านรีวิวในดั้งโด่งนี่แหละค่ะ ตอนแรกอยากทำกับหมอเทพแต่คิวนานมากจริงๆ
แต่ตอนนี้ไม่ผิดหวังเลยค่ะที่ตัดสินใจมาทำที่นี่

เราเลือกซิลิโคน Allergan ขนาด 340ซีซี ผิวทราย ราคา 49900 เป็นราคาโปรโมชั่น
ที่นี่มีซิลิโคนสองแบบให้เลือกน่ะค่ะ มียี่ห้อของเราและอีกยี่ห้อนึงขอโทษที่เราจำชื่อไม่ได้ แต่ราคาจะประมาณ 42000 กว่าๆนี่ละค่ะ

เมื่อโทรนัดจองคิวแล้ว ก็เตรียมตัวเองให้พร้อมค่ะ ตอนนั้นเราจองล่วงหน้าราวสองอาทิตย์ก่อนผ่า ก็งดทานอาหารเสริมทุกชนิด งดแอลกอฮอร์ ฟิตร่างกายแบบให้แข๋็งแรง ทำจิตใจเข้มแข็งๆ ค่ะ อิอิ

วันผ่าเรานั่งเทคซี่มาที่คลีนิคค่ะ เราอยู่เขตพัฒนาการ นั่งรถไปรัตนาธิเบต สองร้อยกว่าบาท ถือว่าไกลอยู่ ขากลับยังแอบคิดในใจว่าจะไหวมั้ยนั่น

ถึงคลีนิคก่อนสิบโมงเช้า เราไปถึงคนแรกค่ะ คุณหมอเข้ามาตอนสิบโมงพอดี วันที่เราไป มีคิวเสริมหน้าอก 3 คน ที่เหลือ ก็ทำจมูก ทำอย่างอื่นไปค่ะ มีคนทยอยกันมาเรื่อยๆ พี่พยาบาลให้เราเลือกซิลิโคนก่อนเลยค่ะ ว่าเราต้องการซิลิโคนยี่ห้ออะไร ให้เราเลือกโดยการขยำซิลิโคนของจริงเลยค่ะ ว่าชอบอันไหน และอันไหนนุ่มกว่า ให้ขยำนานจนพอใจเลยค่ะ 555 แล้วเราก็เลือก Allergan ค่ะ ด้วยเหตุผลก็คือไหนๆก็ทำแล้ว ก็เลือกอันที่ดีที่สุดไปเลยค่ะ
จากนั้นพี่พยาบาลก็ให้เราขึ้นไปชั้นสองค่ะเพื่อที่จะให้ถอดเสื้อถ่ายรูป หน้าตรง เอียงมุมต่างๆ ก่อนเสริมเก็บไว้ เสร็จสรรพก็พาเข้าห้องคุยกับคุณหมอเลยค่ะ

เรารีบยกมือไหว้สวัสดี  คุณหมอใจดีมากค่ะ สุภาพพูดจานิ่มนวน แล้วก็อธิบายเรื่องสรีระ ข้อจำกัดต่างๆ และก็ถามว่าทำไมเราถึงอยากเสริม เราก็ตอบหมอว่า หนูอยากใส่เสื้อผ้าสวยๆค่ะ หมอเริ่มขีดหน้าอกทั้งสองข้างด้วยปากกาเมจิกแล้วก็หยิบซิลิโคนมา 2 ขนาด ให้เราลองจับแล้วเอาไปทาบหน้าอก ให้เลือกว่าชอบขนาดไหน เรามองไปตรงกระจกดูสรีระทั้งตัว เราว่ามันยังเล็กไปทั้งสองขนาดที่หมอให้มาค่ะ เลยขอหมอเดี่ยวนั้นว่า หนูขอใหญ่กว่านี้ได้มั้ยค่ะ หมอก็ตอบกลับมาทันทีว่าไม่ได้ TT วินาทีนั้นแบบ เสียใจ

จากนั้นหมอก็อธิบายค่ะ ว่าเราไม่มีเนื้อหน้าอกเลยและเป็นคนเนื้อบาง ถ้าใส่ใหญ่ไปอาจจะมีปัญหาแตกลาย หรือปัญหาอื่นๆตามมาอีก ทีหลัง  งั้นเราโอเคค่ะ เราตกลงเชื่อหมอ เชื่อหมอดีที่สุดค่ะ เราเองก็อยากปลอดภัย ใจก็ไม่ชอบใหญ่มากอยู่แล้ว ตอนนั้นคิดเลยค่ะ วาสนาคงมีเท่านี้สิน่ะ ทำทีก็ใหญ่โตอย่างเค้าไม่ได้ 555 ก่อนออกจากห้องคุณหมอ พี่พยาบาลก็จะให้เราเช็คสรีระตัวเองค่ะ เช่นหน้าอกแต่ละข้างเท่ากันไหม หัวนมชี้ไปทางไหน กระบังลมข้างไหนสูงกว่า ไหล่ไหนสูงกว่า และย้ำกับเราก่อนผ่าว่า การเสริมหน้าอกทำไม่สามารถเปลี่ยนสรีระเราอย่างอื่นให้เฟอเฟ็คได้หมด แต่จะทำให้หน้าอกของเราใหญ่ขึ้นสวยขึ้น

ต่อไปถึงตอนเตรียมตัวเข้าผ่าตัดค่ะ พี่พยาบาลอีกคนพามาเจาะน้ำเกลือในห้องพักฟื้น สำหรับของเราเป็นห้องเดี่ยวน่ะค่ะแลดูสะอาดตามากค่ะ สัักพักก็พาเข้าห้องผ่าตัด ให้นอนลงบนเตียงกางแขนออกเหมือนไม้กางเขน แล้วใส่สายออกซิเจน แบบทุกอย่างดูจริงจังมาก เราแบบตื่นเต้นมากแอร์เย็น เค้าเอาสำลีชุบอะไรไม่รุ้มาตรงหน้าอกค่ะ ชีวิตนี้ไม่เคยผ่าตัดใหญ่ค่ะ ตอนนั้นน้ำตาจะไหลค่ะบอกเลย ว่าคิดถึงแม่ คิดว่านี่ถ้าเป็นอะไรแม่จะรู้สึกอย่างไร เสียใจแค่ไหน แอบหนีแม่มาทำ TT พี่พยาบาลก็ชวนคุยไปแล้วบอกว่าอีก 5 นาทีจะหลับแล้วน่ะ เราว่า 5 วิหลังจากนั้นเราก็ไปแล้วค่ะ แล้วความรู้สึกก็เหมือน แค่ 5 วิ เราก็ตื่นเลยค่ะเสร็จแล้ว

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-19 20:55:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย momayy191 เมื่อ 2014-7-19 14:16
ทำที่ดีลักษณ์มาเหมือนกันค่ะ นมสวยค่ะ
อยากทราบน้ำหน ...

ญ่าหนัก 50 สูง 164 ค่ะ แต่เป็นคนช่วงตัวเล็กเลยได้แค่340
แล้วทำมาเป็นไงบ้างค่ะ ชอบมั้ย ญ่ายังมีปันหาพังผืดที่รักแร้เป้นเส้นๆ ทั้งๆที่ยกแขนทุกวัน พยายามกดๆคลายเส้นค่ะ
ทำกี่เดือนแล้วค่ะคุณโมเม
สวยจัง น้ำหนักส่วนสูงเท่าไหร่อะค่ะ
อยากถามว่า บริการหลังทำมีอะไรบ้าง เช่นฉีดคีลอยให้ หรือง่ารับปะกันตลอดการใช้งานเหมือนของหมอเทพไหมค่ะ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-16 21:40:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย happyna91 เมื่อ 2014-8-16 12:36
สวยมากเลยค่ะ ลงรูปให้ดูหน่อยนะคะ กำลังจะตัดสินใจจะท ...

วันนี้ครบสองเดือนแล้วค่ะ เมื่อวานคุณหมอนัดตรวจ ปกติดีค่ะ ยังมีอาการชาหน้าอกด้านขวาเพราะว่ามีพังผิดเป็นเส้นๆอยุ่ค่ะ ต้องขยันนวด หมอบอกอาการชาจะหายไปเอง ถ้าอยาได้แบบธรรมชาติไม่ใหญ่เกินตัว แนะนำทำกับคุณหมอเลยค่ะ อิอิ
สวยมากเลยค่ะ ลงรูปให้ดูหน่อยนะคะ กำลังจะตัดสินใจจะทำที่นี่เหมือนกันค่ะ
สวยงามมากค่ะ
ขอบคุนมากคะ   สิ้นเดือนนี้ก้อว่าจะโทไปจองคิวอะคะ
ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำตอบ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-3 21:37:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nupayfah เมื่อ 2014-7-31 23:18
ทรงสวยมากเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่า
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-3 21:34:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nils เมื่อ 2014-7-30 16:00
อยากทราบว่าทำเหนือกล้ามเนื้อหรือไต้กล้ามเนื้อคะคุณ ...

ทำเหนือกล้ามเนื้อค่ะ ญ่าจับเจอขอบน่ะค่ะ บางท่าเจอบางทีก้ไม่เจอ ข้างขวาแต่ก่อนนมย่าจะเล้กกว่าข้างซ้ายเลยเจอบ่อยกว่า แต่พอนวดๆไปบางทีจับแลเวก้ไม่เจอค่ะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-3 21:30:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ITLOOKN เมื่อ 2014-7-30 22:38
สวยมากคะ  
เราเคยพาพี่สาว(เป็นกระเทย)ไปทำที่ดีลัก คลิ ...

ของเราจองคิวราวเดือนนึงเองค่ะ แต่คุณหมอไม่ค่อยให้ใหญ่น่ะค่ะ แกจะให้พอดีตัว ตอนแรกเราก้นอยมากเลยค่ะ แต่ทำออกมาสวยเป็นธรรมชาติมากค่ะ ขอให้ได้ทำไวไวน่ะค่ะ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-3 21:30:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ITLOOKN เมื่อ 2014-7-30 22:38
สวยมากคะ  
เราเคยพาพี่สาว(เป็นกระเทย)ไปทำที่ดีลัก คลิ ...

ของเราจองคิวราวเดือนนึงเองค่ะ แต่คุณหมอไม่ค่อยให้ใหญ่น่ะค่ะ แกจะให้พอดีตัว ตอนแรกเราก้นอยมากเลยค่ะ แต่ทำออกมาสวยเป็นธรรมชาติมากค่ะ ขอให้ได้ทำไวไวน่ะค่ะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-3 21:30:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวยมากคะ  

ทรงสวยมากเลยค่ะ
สวยมากคะ  
เราเคยพาพี่สาว(เป็นกระเทย)ไปทำที่ดีลัก คลินิคนี่แหละคะ นมพี่สาวก้อสวยมาก แต่หมอให้แค่ 375ซีซี
ตอนนี้เราก้อเลยอยากทำด้วย ว่าจะทำต้นเดือนกันยายนนี้ อยากรู้ว่าจองคิวนานหรือป่าวคะ (ตอนนี้ก้อหาดูรีวิวอยู่เรื่อยๆ)
เรา นน. 43 สูง 156 เปนคนตัวเล็ก แต่อยากได้ 380 ซีซี ไม่รู้จะได้มั้ยคะ (555)

อยากทราบว่าทำเหนือกล้ามเนื้อหรือไต้กล้ามเนื้อคะคุณญ่า แล้วเวลาเราจับดูคลำเจอขอบสิลิโคลรึเปล่าคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย SONYA01 เมื่อ 2014-7-28 15:35
ขอบคณมากค่ะ ญ่ายังเป็นพังผืดที่แขนข้างขวาอยุ่เลยค ...

เดวจะดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย SONYA01 เมื่อ 2014-7-28 15:35
ขอบคณมากค่ะ ญ่ายังเป็นพังผืดที่แขนข้างขวาอยุ่เลยค ...

นมข้างขวาเมก็ไม่รู้สึกเหมือนกันค่ะ แย่จังเลย
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-28 15:35:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย natchanan123 เมื่อ 2014-7-27 20:24
สวยค่ะทำที่เดวกัน ไซรเดวกัน เมกา  ที่นี่ดีมากๆทุกอย่ ...

ขอบคณมากค่ะ ญ่ายังเป็นพังผืดที่แขนข้างขวาอยุ่เลยค่ะ นมข้างขวายังชาไปถึงจักแร้ จะเป็นอะไรมากมั้ยค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-28 15:33:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย yuupin เมื่อ 2014-7-27 10:00
สวยจังเลยค่ะ

ขอบคุฯมากค่ะ
สวยค่ะทำที่เดวกัน ไซรเดวกัน เมกา  ที่นี่ดีมากๆทุกอย่าง  10เต็ม10
สวยจังเลยค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-27 03:38:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย momayy191 เมื่อ 2014-7-25 12:06
คุณซอนย่าค่ะ เหนคุณหมอบอกว่าห้ามนอนตะแคง 2 เดือนนี่ ...

แง่วหรอค่ะ หมอไม่เห้นบอกญ่าเลย หรือญ่าไม่ได้ยินมัวตื่นเต้น แต่ญ่านอนมาตลอดตั้งแต่หลังอาทิตแรกเลยค่ะ หน้าอกปกติดีค่ะ แค่ไม่นอนคว่ำ
ต้นฉบับโพสต์โดย SONYA01 เมื่อ 2014-7-24 11:03
นวดดันให้ชิดกันบ่อยๆค่ะ  แล้วก้ใส่เสื้อในตอนนอนด้ว ...

คุณซอนย่าค่ะ เหนคุณหมอบอกว่าห้ามนอนตะแคง 2 เดือนนี่ค่ะ

ไอเราก็กลัวเลยไม่กล้านอนตะแคง สรุปนอนตะแคงได้ไหมอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้